ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594

ชาวสตรีมเมอร์ระวัง ขโมยคีย์ GTA V กันแบบสดๆตอนถ่ายทอดสด

ตอนนี้ผมคิดว่าเกมเมอร์หลายคนคงกำลังติดหนึบไปกับการเล่น GTA V บน PC กันเพียบ แต่สำหรับชาวสตรีมเมอร์อาจต้องระวังกันหน่อยในเรื่องของ cd-key เพราะตอนนี้โดนกันไปหลายคนแล้วล่ะ

ด้วยจิตวิญาณของนักสตรีมเมอร์หรือถ่ายทอดสดอะไรก็ว่ากันไป อาจอยากเก็บภาพความประทับใจตั้งแต่แกะกล่องเกมไปจนถึงติดตั้ง โดยสิ่งแรกที่จะปรากฏบนหน้าจอเลยก็คือคีย์เกมนั่นเอง ซึ่งเหล่าผู้ชมที่กำลังรับชมอยู่ก็เลยอาศัยจังหวะนี้จิ๊กคีย์มาใช้เองด้วยความรวดเร็วในระหว่างสตรีมเมอร์คนนั้นอยู่ในขั้นตอนติดตั้ง

Mr. Boss ผู้ที่มีคนติดตามมากถึง 500,000 คนบน YouTube ถือเป็นอีกหนึ่งคนที่โดนขโมยเกมกันแบบสดๆพร้อมกับบ่นออกมาทาง Twitter พร้อมกับถามถึงความช่วยเหลือจากทาง Rockstar Games

นอกจากนั้นแล้วเหตุการณ์ลักษณะนี้ก็ได้เกิดขึ้นกับสตรีมเมอร์คนอื่นเช่นกันอย่าง Kaceytron ที่โดนขโมยคีย์กันแบบสดๆในขณะที่มีผู้ชมอยู่เป็นพัน งานนี้ไม่รู้เหมือนกันว่าทาง Rockstar Games จะว่ายังไงบ้าง หากช่วยอะไรไม่ได้แน่นอนว่าเงิน $60 ปลิวไปแบบฟรีๆครับ

ข้อมูลนี้นำมาจาก

... " JOKERGAMETH " ...

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เขาคงดีใจจนลืมตัว เจอแบบนี้เข้าไปคงจุกเลยทีเดียว
    "Some dream of worthy accomplishments, while others stay awake and do them."
    - - [Anonymous] - -

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    แล้วจะคีย์ที่ยังไม่ได้ใช้เอาไป streaming ทำไม ??

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ทำไมแค่นี้คิดไม่ได้ งงนะ *0*
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    โดนแบบนี้มีจุกอ่ะ roclstar คงยากที่จะช่วย เพราะถือว่าเป็นความสะเพร่าของคุณเอง
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    ทำไมไม่สตรีมตอนเล่นเกม มาสตรีมตอนติดตั้งซะงั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ScorpionzZ : 15th April 2015 เมื่อ 13:29
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมว่าเขาเข้าใจอะไรผิดนะ streaming แล้วเอา cd-key มาโชว์ตอนติดตั้งเกมเนี่ย........นะ
    CPU: I7 4930k 3.4 GH, RAM: G.SKILL 8x2 GB, VGA: GIGABYTE GTX TITAN BLACK, HDD: WD BLACK 1 TB, PSU: CORSAIR AX860 80 PLATINUM, CASE: COOLER MASTER 690 III

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    บอกได้คำเดียวว่า ไม่ dum ก็โคตร dum อะครับ
    จะมาร้อง ให้ ทาง Rockstar ช่วยก็คงเป็นไปไม่ได้หรอก ความผิดพลาดของตัวเองล้วนๆ ไม่เกี่ยวกับคนอื่นเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kiraza15 : 15th April 2015 เมื่อ 18:13

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    เอา cd-key มาโชว์ ก็สมควรล่ะนะ ไม่โดนเนี่ยสิแปลก

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ฮาแพพพพพ 555+
    นับถือพุทธ แต่มีศาสดาเป็นสตีฟจ็อปส์
    มีปัญหาเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ Apple ถามได้ ถ้าตอบได้ด้วยนะเอ่อ......

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    จะว่าโง่ก็แรงไป เป็นอันว่าประมาทก็แล้วกัน

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    อยากโชว์ แต่โง่ไปนิด
    ซอฟลงมาหน่อยก็ อยากให้เพื่อนประทับใจ แต่พลาดโดนฉกของรักไป...

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    จริงๆถึงสะเพร่าก็แจ้งถอด CD-Key ตัวนั้นได้นะแล้วคนเอาไปใช้นี่โดนแบนยกไอดีด้วย
    อีกฝ่ายสะเพร่าไม่ได้หมายความว่าคนอื่นจะมีสิทธิไปขโมย CD-Key ชาวบ้านนะครับ
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ถูกต้อง
    ......................

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อืมมมมมมมมมมมมม 555555555555

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khow อ่านกระทู้
    จริงๆถึงสะเพร่าก็แจ้งถอด CD-Key ตัวนั้นได้นะแล้วคนเอาไปใช้นี่โดนแบนยกไอดีด้วย
    อีกฝ่ายสะเพร่าไม่ได้หมายความว่าคนอื่นจะมีสิทธิไปขโมย CD-Key ชาวบ้านนะครับ
    จริงครับ แหมอ่านมา นึกว่าจะไม่เจอคนแบบนายซะแล้ว เห็นเอาแต่ว่าเค้าโง่กัน บางทีเวลาตื่นเต้นมากๆมันก็ลืมตัวกันบ้างป่ะครับ? เนาะ?

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    มีแต่ซ้ำเติม เขาพลาดก็ว่าโง่เนาะ เงินก็เงินเขามีสิทธิ์เอาคีย์เขาไปใช้ได้ไง

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    55555555555555 ออกตัวแรงจริงๆ don't be serious

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kissbally อ่านกระทู้
    จริงครับ แหมอ่านมา นึกว่าจะไม่เจอคนแบบนายซะแล้ว เห็นเอาแต่ว่าเค้าโง่กัน บางทีเวลาตื่นเต้นมากๆมันก็ลืมตัวกันบ้างป่ะครับ? เนาะ?
    คือผมยึดตามหลักกฎหมายที่ว่า แม้อีกฝ่ายจะประมาทเลินเล่อเราก็ไม่มีสิทธิที่จะถือเอาประโยชน์จากความประมาทเลินเล่อนั้น
    เจ้าของ ของทำของหล่น เรารู้ว่าไม่ใช่ของเรา เราควรหยิบของชิ้นนั้นไปไหมก็แค่นั้น
    ไม่ใช่ไปด่าเจ้าของของชิ้นนั้นว่าโง่เองขี้ลืมเอง มันใช่ซะที่ไหน
    เหตุแบบนี้เขาไม่ได้โง่หรอกครับแค่ขาดความระวังไปนิดกล้องมันชัดไปหน่อยล่อซะเห็น CD-Key
    ใครจะไปคิดว่าพวกชั่วๆเอาไปลงทะเบียน ในอเมริกาตัง 60$ ไม่ใช่เรื่องใหญ่ขนาดต้องขโมยเกมนะครับตังแค่นี้ซื้อซูชิบุฟเฟต์ได้แค่สองมื้อ ทำงานวันเดียวก็ซื้อเกมได้แล้วมันถึงขนาดต้องจ้องขโมยเกมราคา 60$ เลยเหรอ
    ผมว่าพวกนี้ไม่ได้จนหรอกแค่มันอยากลองขโมยว่าทำได้จริงรึเปล่า เชื่อรึเปล่าว่าแถวนิวยอรค์เขาล็อคจักรยานไว้กับต้นไม้มันลงทุนตัดต้นไม้เพื่อขโมยจักรยานไปขี่แล้วเอากลับมาคืนไว้ที่เดิม (ทำไปเพื่อ?) เราก็นึกว่ามันจะขโมยไปเลยยังเอามาคืนอีกสรุปคือมันขี้เกียจหาจักรยานเลยขโมยของชาวบ้านไปขี่เล่นแล้วเอามาคืน
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    box set 1999 พระเจ้าาาาาาาา

Oh Sleeping Starss!!
    ห้วงลึกของจิตใจ,ทะเลแห่งความสับสน
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ผมสนใจอย่างอื่นมากกว่านะ แฮก แฮก