ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 30 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 91011121321 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ถามหน่อยครับออนไลน์รู้สึกว่าอยุ่ดีๆตังหายอะครับเหมือนตังในธนาคารมันลดอะครับมันหักไรไปหรือเปล่าเมื่อกี่ล่าค่าหัวมาได้นึงพันกำลังจะฝากธนาคารมันหายไปดื้อๆเลยครับมันหักค่าไรอะครับไม่ได้ตายด้วย

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    เคยเจอแต่พวกค้างว่ากันว่ามันโหลดแผนที่ไม่ทันอ่ะน่ะ อิอิ อย่างบางคนอยู่ในเมืองบางคนอยู่นอกเมืองงี้อ่ะ ตัวอย่างง่ายๆก็ที่เคยเห็นกันก็หลังจากจบ มิชชั่นปล้นของ fbi ตอนท้ายๆนี้ล่ะ
    เป็นเพราะคอมของแต่ละคนรึป่าวครับ หรือเป็นเพราะเล่นนานไปคอมร้อน

แต่ผมว่าคอมผมไม่น่ามีปัญหาน้ะ สเปคผ่าน ขั้นแนะนำหมด
    " ไม่จำเป็นต้องบินสูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าบินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร จงบินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ"

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GamerMasTer อ่านกระทู้
    เป็นเพราะคอมของแต่ละคนรึป่าวครับ หรือเป็นเพราะเล่นนานไปคอมร้อน

แต่ผมว่าคอมผมไม่น่ามีปัญหาน้ะ สเปคผ่าน ขั้นแนะนำหมด
    ผมก็มิทราบครับ เพราะผมเอาไปซ่อนไกลมาก จำได้ว่าหนีไม่คิดชีวิตอ่ะ แต่ของผมไม่ค้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    เป็น bug ที่ผมเคยตั้งกระทู้ไว้ครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=250630

ขอบคุณครับ
    " ไม่จำเป็นต้องบินสูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าบินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร จงบินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ"

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ araianakna อ่านกระทู้
    เล่นไป 2 ชม แล้วกลับบ้าน มันบอกให้ activate แต่ไม่ผ่านแก้ไงครับ คีสตีมแต่ผมเอาไปรีดีมในโซเชียลคลับ ครั้งแรกเล่นได้กลับมาเล่นไม่ได้ซะงั้น

http://getgameth.com/%E0%B9%81%E0%B8...8%AD%E0%B8%81/

ช่วยได้คับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เล่นไปซักพักมัน Stop Working อะครับ BEX64 Error ใครแก้ได้บอกหน่อยนะครับเล่นไปแล้วค้างหงุดหงิดมาก ไม่ต้องถามสเปคครับผ่านหมด CPU i7 ram 16 780 ti

ปล.ของแท้นะครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ XenonZ อ่านกระทู้
    เล่นไปซักพักมัน Stop Working อะครับ BEX64 Error ใครแก้ได้บอกหน่อยนะครับเล่นไปแล้วค้างหงุดหงิดมาก ไม่ต้องถามสเปคครับผ่านหมด CPU i7 ram 16 780 ti

ปล.ของแท้นะครับ
    หลากหลายทางแก้ ได้บ้างไม่ได้บ้าง
    you have to disable your graphic card and enable again after the social club show up
    Right click the launcher -> Run as Administrator
    ........................................................
    แต่รู้สึกว่าทางแก้อันนี้ได้ผลกันหลายคนนะ
    What worked for me was downloading the chinese launcher and using that. It can be found at: คลิกเพื่อเข้าโหลดไฟล์
    The password is n2wf. So far I've had no virus alerts and instead of crashing after 2 seconds I'm now 1 gig into the download. Maybe it'll help, maybe not. But so far so good for me.
    เข้าไปแล้วใส่ password แล้วโหลดไฟล์มาซะแตกไฟล์แล้ว จัดการตามระเบียบ / ขอให้โชคดีมีชัย / ของผม ใช้วิธี ลบ Driver การ์ดจอ รีคอม และลงใหม่(โลด driver ใหม่เลยเพื่อความสบายใจ) รีคอม เล่นมาจนถึงทุกวันนี้ (แต่บางคนทำวิธีนี้ก็ไม่หายนะ งง เอ่อ!!)

ปัญหาโลกแตก :support-rockstargames
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 21st April 2015 เมื่อ 23:48

กล่าวขอบคุณ
    0
    มันขี้น the instruction at 0x3fbb7672 referenced memory at 0x00000000. the memory could not be read. click on ok terminate the program แก้ไขยังไงครับ เข้ารันเกมไม่ได้เลยตรับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมคลิกเข้าเกม ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับแก้ยังไง

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นโหมดเนื้อเรื่องไปซักพักแล้วไม่เห็นเควสในแผนที่นะครับเกี่ยวกับว่าต้องเปิดแผนที่ด้วยหรือป่าว

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    มีใครทราบวิธี่แก้บ้างไหมครับ คืออาการมันแปลกๆอ่ะครับ GTA V Online ผมเล่นกับเพื่อน ภารกิจ Heist 4 คน ได้แค่วันละ 2 ครั้งพอหลังจากนั้นพอกด จอยห้องมันก็มีปัญหาเหมือนมันจอยทับกันอ่ะครับ คือ คนนึงจอยเข้ามาก็จะเห็นเพื่อนอีกคนขึ้นว่ากำลังจอยอยู่ สีส้มๆ แล้วก็จะหลุดออกไป และมันจะเป็นสลับคนไปเรื่อยๆอ่ะครับ แค่จะจอยเข้าโลกของเพื่อนยังไม่ได้เลยมันบอก " Player no session in longer " จนน่าหงุดหงิด แล้วมันจะค่อยๆฟลุคกลับมาเล่นได้อีกครั้ง 2 ครั้งตอนหลังจากตี 1 - 2 แถมเน็ตแต่ละคนก็ใช้แค่ 3BB แล้วก็ CAt ไม่มีใครใช้ทรูเลยครับ งงมากๆ ใครพอจะสามารถบอกได้วิธีแก้ไขได้ ก็ขอขอบคุณล่วงหน้าไว้เลยนะครับ " ไม่แน่ใจว่าอาการอาจจะเกิดขึ้นเพราะระบบเซิฟเวอร์รองรับผ้เล่นได้ไม่ไหวหรือป่าวเพราะเกมเพิ่งเปิดได้ไม่นานแต่ผู้เล่นจำนวนมากเข้ามาเยอะเกินเลยทำให้รวนอันนี้ความคิดผมนะ "

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    หลากหลายทางแก้ ได้บ้างไม่ได้บ้าง

........................................................
    แต่รู้สึกว่าทางแก้อันนี้ได้ผลกันหลายคนนะ

เข้าไปแล้วใส่ password แล้วโหลดไฟล์มาซะแตกไฟล์แล้ว จัดการตามระเบียบ / ขอให้โชคดีมีชัย / ของผม ใช้วิธี ลบ Driver การ์ดจอ รีคอม และลงใหม่(โลด driver ใหม่เลยเพื่อความสบายใจ) รีคอม เล่นมาจนถึงทุกวันนี้ (แต่บางคนทำวิธีนี้ก็ไม่หายนะ งง เอ่อ!!)

ปัญหาโลกแตก :support-rockstargames
    ผมหายละครับแต่ไม่ได้ทำตามแบบของคุณ พอลองอ่าน Error ดีๆผมพบว่ามันเกิดจากโปรแกรม safeip ครับหลังลบโปรแกรมนี้ทิ้งก็ไม่หลุดแล้ว

แต่ผมงงนะโปรแกรมนี้ผมไม่ได้เปิดแถมเลิกใช้ไปนานแล้ว ทำไมมันทำให้เกิด Error ได้

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ทำรถพัง ใน GTA online มีวิธีเอาคืนไหมครับ

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ atopot001 อ่านกระทู้
    มีใครทราบวิธี่แก้บ้างไหมครับ คืออาการมันแปลกๆอ่ะครับ GTA V Online ผมเล่นกับเพื่อน ภารกิจ Heist 4 คน ได้แค่วันละ 2 ครั้งพอหลังจากนั้นพอกด จอยห้องมันก็มีปัญหาเหมือนมันจอยทับกันอ่ะครับ คือ คนนึงจอยเข้ามาก็จะเห็นเพื่อนอีกคนขึ้นว่ากำลังจอยอยู่ สีส้มๆ แล้วก็จะหลุดออกไป และมันจะเป็นสลับคนไปเรื่อยๆอ่ะครับ แค่จะจอยเข้าโลกของเพื่อนยังไม่ได้เลยมันบอก " Player no session in longer " จนน่าหงุดหงิด แล้วมันจะค่อยๆฟลุคกลับมาเล่นได้อีกครั้ง 2 ครั้งตอนหลังจากตี 1 - 2 แถมเน็ตแต่ละคนก็ใช้แค่ 3BB แล้วก็ CAt ไม่มีใครใช้ทรูเลยครับ งงมากๆ ใครพอจะสามารถบอกได้วิธีแก้ไขได้ ก็ขอขอบคุณล่วงหน้าไว้เลยนะครับ " ไม่แน่ใจว่าอาการอาจจะเกิดขึ้นเพราะระบบเซิฟเวอร์รองรับผ้เล่นได้ไม่ไหวหรือป่าวเพราะเกมเพิ่งเปิดได้ไม่นานแต่ผู้เล่นจำนวนมากเข้ามาเยอะเกินเลยทำให้รวนอันนี้ความคิดผมนะ "
    ช่วงนี้เจอเยะครับ session full เนี่ย บ่นกันระนาวครับ ทำใจหน่อยครับ ช่วงหลังเที่ยงคืนไปนี่พวกมะกันออนไลน์เพียบถ้าเน็ตไม่วิ่งจริง ก็ต้องรอช่องว่างแทรกเข้าไป ถึงจะได้เล่น รอครับ มีทางเดียว

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    CPU FX6100 VGA 7750 oc RAM 8 GB จะเล่นได้ โอเคไหมครับ ระดับกลาง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    มีใครปลดล๊อค CREW CHALLENGES ได้แล้วมั่ง ถ้าได้ช่วยบอกวิธีปลดล๊อคหน่อยคับ

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ XenonZ อ่านกระทู้
    ผมหายละครับแต่ไม่ได้ทำตามแบบของคุณ พอลองอ่าน Error ดีๆผมพบว่ามันเกิดจากโปรแกรม safeip ครับหลังลบโปรแกรมนี้ทิ้งก็ไม่หลุดแล้ว

แต่ผมงงนะโปรแกรมนี้ผมไม่ได้เปิดแถมเลิกใช้ไปนานแล้ว ทำไมมันทำให้เกิด Error ได้
    จริงๆทุกปัญหามันมาจากเครื่องเราทั้งนั้นล่ะครับ(คนเราชอบโทษเกมก่อน) อย่างที่ผมทำ เพราะ briver มันไม่ใช่ตัวล่าสุด ^^
    โปรแกรพวกนี้มันจะมีคำสั่งที่ทำงานพื้นหลังเสมอครับมักจะมีผลต่อเกมตรอด พวกโปรแกมปลอม ip เนี่ยตัวดี

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ minkza2549 อ่านกระทู้
    ทำรถพัง ใน GTA online มีวิธีเอาคืนไหมครับ
    รูปรถขาวๆบนแผนที่ ไปเสียค่าปรับซะครับ (เอาคืนได้กับรถที่ซื้อมานะ รถที่ไปตุ๋ยชาวบ้านมาหมดสิทธิ์)

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    ไม่มีเพื่อนเล่นครับ เหงา

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    หาไม่เจออะครับ ผมซื้อมานะ

กล่าวขอบคุณ
    179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redred99 อ่านกระทู้
    ผมคลิกเข้าเกม ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับแก้ยังไง

ลองเข้าเกมที่โฟลเดอร์ที่ลงดูครับ อย่า Copy ตัวเข้าละไปวางเดทท็อปส์นะครับ ลอง กด Send to เอา

ผมแก้ละหาย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nuuneoi อ่านกระทู้
    เล่นโหมดเนื้อเรื่องไปซักพักแล้วไม่เห็นเควสในแผนที่นะครับเกี่ยวกับว่าต้องเปิดแผนที่ด้วยหรือป่าว
    ลองไปอ่านกระทู้นี้ดูครับมันให้เอารถไปจอด แล้วโทรหา เพื่อนเรา ไม่รู้ใช่รึป่าวนะครับ ลองอ่านดู

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=250533

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    i5-3337u
    geforce 710m
    ram 8gb
    พอเล่นไหวไหมคับ???

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GamerMasTer อ่านกระทู้
    ลองเข้าเกมที่โฟลเดอร์ที่ลงดูครับ อย่า Copy ตัวเข้าละไปวางเดทท็อปส์นะครับ ลอง กด Send to เอา

ผมแก้ละหาย

ลองไปอ่านกระทู้นี้ดูครับมันให้เอารถไปจอด แล้วโทรหา เพื่อนเรา ไม่รู้ใช่รึป่าวนะครับ ลองอ่านดู

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=250533
    เหมือนเดิมครับไม่มีอะไรเกิดขึ้น

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    Notebook ของ asus k550j
    Core i7
    การ์ดจอ nvidia GTX 850M
    Ram 4 GB.
    เล่นแล้วกระตุก ต้องแก้ต้องตั้งค่าเกมยังไงคะ

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Angst7 อ่านกระทู้
    Notebook ของ asus k550j
    Core i7
    การ์ดจอ nvidia GTX 850M
    Ram 4 GB.
    เล่นแล้วกระตุก ต้องแก้ต้องตั้งค่าเกมยังไงคะ
    ลองใช้โปรแกรม Geforce Experience ตั้งค่าดูครับ ผมก็ใช้โน้ตบุค ตั้งตามโปรแกรมลื่นขึ้นเยอะ กดตรง Optimize + อัพเดทไดรเวอร์ด้วยนะ

ถ้าเป็นไปได้ควรเพิ่มแรมเป็น 8g นะครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: