ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 30 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 4121314151624 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    มีวิธีแก้ปัญหากระตุกที่เกิดจากเกมส์กินแรมได้หรือยังครับ
    ลอง search GTA5 Memory leak แล้วเห็นว่าเจอกันค่อนข้างเยอะ
    บางคนสเปคแรงมาก GTX 760 / 770 Ram 8-16GB ก็ยังเป็นเลย
    อาการตอนแรกก็เล่นลื่นอยู่หรอก แต่พอเล่นไปสักพัก 10-20 นาทีจะเริ่มกระตุก ออกไปดู Ram พบว่าเกมส์มันกิน Ram จนเกือบหมดเกลี้ยงเลย (90%+)
    จากตอนแรกเกมส์กิน Ram 2GB กลายเป็นกินไป 15GB อะไรประมาณนี้ (มีเท่าไหร่ กินเรียบ)

ปล.ผม Q8200 @2.33Ghz / GTS250 512mb / Ram 4GB / Win7 เล่นได้ครับ ปรับทุกอย่างต่ำสุดลื่นเลย
    แต่มาเจอปัญหา Memory leak นี่จนปัญญาจริง ๆ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ของผมขึ้นยังงี้อะครับทำไงดี เล่นไม่ได้มาหลายวันแล้ว

Unable to access rockstar servers.Activation of GTA V requires an internet connection.Please check your connection and click retry,or click cancel to quit.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย frame2537 : 25th April 2015 เมื่อ 01:08

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ frame2537 อ่านกระทู้
    ของผมขึ้นยังงี้อะครับทำไงดี เล่นไม่ได้มาหลายวันแล้ว

Unable to access rockstar servers.Activation of GTA V requires an internet connection.Please check your connection and click retry,or click cancel to quit.
    แบบนี้ใช่ป่ะครับ

แก้ปัญหาตามนี้ครับ (ไปดูพี่แกเล่าความหลังซักนิดก่อนจะถึงบางอ้อ) คลิกๆ แต่สุดท้ายพี่แกก็แนะนำให้ทำตามหน้านี้ครับ >> คลิกๆๆ ได้รับคำยืนยันจากหลายคนนะครับว่าไม่มีผลกระทบกับคอมเรา
    ปล.ผมยังไม่เคยเป็นเลยนำไปปรึกษาเพื่อนมันเลยแนะนำตามนี้มา เป็นไรขึ้นมาผมไม่ผิดนะ 5555 ล้อเล่นครับ ^^

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxGamerboyxx อ่านกระทู้
    มีวิธีแก้ปัญหากระตุกที่เกิดจากเกมส์กินแรมได้หรือยังครับ
    ลอง search GTA5 Memory leak แล้วเห็นว่าเจอกันค่อนข้างเยอะ
    บางคนสเปคแรงมาก GTX 760 / 770 Ram 8-16GB ก็ยังเป็นเลย
    อาการตอนแรกก็เล่นลื่นอยู่หรอก แต่พอเล่นไปสักพัก 10-20 นาทีจะเริ่มกระตุก ออกไปดู Ram พบว่าเกมส์มันกิน Ram จนเกือบหมดเกลี้ยงเลย (90%+)
    จากตอนแรกเกมส์กิน Ram 2GB กลายเป็นกินไป 15GB อะไรประมาณนี้ (มีเท่าไหร่ กินเรียบ)

ปล.ผม Q8200 @2.33Ghz / GTS250 512mb / Ram 4GB / Win7 เล่นได้ครับ ปรับทุกอย่างต่ำสุดลื่นเลย
    แต่มาเจอปัญหา Memory leak นี่จนปัญญาจริง ๆ
    ยังไม่มีครับ ก็ยังคงหวังว่าจะมีการอัพเดทตัวหน้าเพื่อตัดปัญหานี้ออกไปได้ นั่งอ่านภาษาปะกิดทั้งวันเลยช่วงนี้ปัญหาใหม่ๆโผ่มาเพียบ

GENIUS
    กล่าวขอบคุณ
    1,045
    ได้รับคำขอบคุณ: 790
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    Hs นั่นภารกิจปล้นหลักนะครับ ลองไปทำดูรึยัง = =
    ทำไมชื่อภารกิจมันเขียนว่า Minisub อะครับอีกอย่างมี Hs สองอันนะครับของ Trevor -.-
    I7 4790K, GTX 1080 Extreme! Edition, Vengeance 16GB 1600, MSI Z97A Gaming 7

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    minisub นี่ที่ต้องไปขะโมยเรือดำน้ำใช่ป่าวถ้าจำไม่ผิดนะ(เล่นจบนานละจำมะได้) ที่เราไปหาไอบ้า500Trevor แล้วเลือกแผน AแผนBอะไรนั่นน่ะ พอเลือกแล้วจะมีภาระกิจนี้โผ่มาอ่ะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ frame2537 อ่านกระทู้

ปัญหาเดวกับผมเลย ผู้รู้ช่วยทีคับ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขอวิธีปล้น ธนาคาร แบบ ระเอียดได้ไหมครับ ผม ไปอ่าน เม้นเก่าๆๆ มา ก็ยัง งงอยู่เลย ครับ - - อยากหาวิธีหาตัง เล่นหุ้นก็เบื่อมากมายเลยครับ ตอนนี้

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ปรับ resolution เกมไม่ได้ ทำไงดีครับ
    การ์ดจอ amd hd 8970m
    มันเลือกความละเอียดให้ผม 800*600

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำวิธีเดียวกับที่ คุณ nakuno แนะนำครับ
    โหลด vpn มาใช้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    กด Q แล้ว หลุดครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    รู้สึกว่าหลังอัพเดท update 3 แล้วก็ลงแครก v4 จากนั้น เวลาทำภารกิจ กด Q หลบไม่ได้เลย กดละเด้งหลุด
    ตอนนี้ภารกิจของ Franklin ที่ให้เข้าไปที่ก่อสร้าง แล้วจัดการข้างใน แล้วก็ยิงฮอมั้ง ละคือหลบกระสุนไม่ได้ ตายก็เด้ง ไม่ตายกดหลบกระสุน ก็เด้ง -..-

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    ถามหน่อยครับ รถDubstaในโหมดออนไลน์นี่หาได้จากที่ไหนมั่ง กำลังล่ารถแรร์อยู่ 555

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    อยากถามว่า สเปคแบบนี้พอเล่นได้ไหมคับ ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    GTA V ในโหมด Online พอมีวิธีทำให้ตัวละครของเราไม่ใส่รองเท้ามั๊ย เวลาใส่ บิกินี ว่ายน้ำแล้วมันไม่สวย

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SAURCE อ่านกระทู้
    GTA V ในโหมด Online พอมีวิธีทำให้ตัวละครของเราไม่ใส่รองเท้ามั๊ย เวลาใส่ บิกินี ว่ายน้ำแล้วมันไม่สวย
    ไม่มีนะครับ - -* เดียวเปลือกหอยบาดตีนเอาครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ผมไม่มีภารกิจขึ้นหลังขโมยเรือดำน้ำครับ รู้สึกจะตันที่ภารกิจ Hood safari ไม่มีภารกิจปล้นขึ้นครับ ผมเลือกแผน A ช่วยหน่อยครับติดมาหลายวันและ
    AMD FX-8320 GIGABYTE 970A-D3P RAM 8 GB VGA XFX R9 280X PowerSuppy COUGAR 700W CMX (V2) (80+Bronze)

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    unable to connect to game session เข้าโหมดออนไลน์แล้วไม่เจอคนอื่นเลยครับ วิ่งเล่นอยู่คนเดียวเหงาจริงๆ มีใครเป็นบ้างไหม

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    ไม่มีนะครับ - -* เดียวเปลือกหอยบาดตีนเอาครับ
    ก็เห็นใน Story Mode กับ NPC บางตัวมันยังไม่สวมรองเท้าเลยสงสัยว่า Online Mode ทำได้มั๊ย (ใส่บีกินี่ว่ายน้ำแล้วมีรองเท้ามันดูยังไงๆ...)

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MOSTZAJUNG อ่านกระทู้
    ผมไม่มีภารกิจขึ้นหลังขโมยเรือดำน้ำครับ รู้สึกจะตันที่ภารกิจ Hood safari ไม่มีภารกิจปล้นขึ้นครับ ผมเลือกแผน A ช่วยหน่อยครับติดมาหลายวันและ
    สับสนคำถามนิดหน่อย สรุปว่า ขโมยเรือดำน้ำแล้วไม่เหลือภาระกิจอะไรให้ทำแล้วว่างั้นเหะครับ
    เท่าที่จำได้นะพอขโมยเรือดำน้ำเสร็จผมเล่นTrevorต่อเลยแล้วSteveกับWadeจะโทรมา จะมีจุด BกับH โผ่ขึ้นมานะครับ Bคือเตรียมของปล้น(งานfbi) ส่วนHคือภาระกิจปล้นของตาบ้า500Trevor

edit:ทำไมหลายคนชอบติดอยู่ช่วงนี้กันผมไม่เข้าใจเลย งง!! เห็นหลายคนเลยไอช่วงรอยต่อภาระกิจปล้นเนี่ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 26th April 2015 เมื่อ 02:32

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    ผมทำถึงมิชชั่นที่ทำกับ FIB ให้ไปขโมยรถขยะ ซื้อชุดซื้อหน้ากากแล้วอ่ะครับ จนผมเซ็ตจุดซ่อนรถเรียบร้อยแล้ว หลังจากนัน้คือต้องมีภารกิจปล้นอาวุธใช่ไหมครับ ซึ่งผมได้เลือกแผน B ที่ขโมยเรือดำน้ำกับฮอ ปรากฏว่ามันไม่มีสัญลักภารกิจขึ้นครับ ขึ้นแค่ตัว L ซึ่งเปนภารกิจ HotelAssasination ผมจะเก็บมันไว้ตอนจบเกบ เพราะจะเล่นหุ้น ตอนนี้ผมงงมากเลยครับ คือเปลี่ยนทั้งสามตัวละครแล้วก้ไม่มีเควสอะไรอีกแล้ว เควสตัว B ผมก้ทำแล้วทั้งหมด ไม่เหลือไรเลย ช่วยหน่อยครับเป็นบัคหรืออะไร

นิ่ครับในแมพไม่มีภารกิจหลักอื่นเลยนอกจากลอฆ่าของเลสเตอร์ทั้งสามตัวเลย (ไม่รวมเควสปลีกย่อยนะ)

edit.ผมขโมยเรือดำน้ำและฮอไปนานแล้ว จนทำมิชชั่นเทสเรือดำน้ำกับฮอเสจไปแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย planxthanee : 26th April 2015 เมื่อ 03:13

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ผมทำทุกภารกิจแล้ว ทั้งย่อยและหลัก มันก็ไม่มีภารกิจปล้นให้อ่ะครับ
    AMD FX-8320 GIGABYTE 970A-D3P RAM 8 GB VGA XFX R9 280X PowerSuppy COUGAR 700W CMX (V2) (80+Bronze)

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ planxthanee อ่านกระทู้
    ผมทำถึงมิชชั่นที่ทำกับ FIB ให้ไปขโมยรถขยะ ซื้อชุดซื้อหน้ากากแล้วอ่ะครับ จนผมเซ็ตจุดซ่อนรถเรียบร้อยแล้ว หลังจากนัน้คือต้องมีภารกิจปล้นอาวุธใช่ไหมครับ ซึ่งผมได้เลือกแผน B ที่ขโมยเรือดำน้ำกับฮอ ปรากฏว่ามันไม่มีสัญลักภารกิจขึ้นครับ ขึ้นแค่ตัว L ซึ่งเปนภารกิจ HotelAssasination ผมจะเก็บมันไว้ตอนจบเกบ เพราะจะเล่นหุ้น ตอนนี้ผมงงมากเลยครับ คือเปลี่ยนทั้งสามตัวละครแล้วก้ไม่มีเควสอะไรอีกแล้ว เควสตัว B ผมก้ทำแล้วทั้งหมด ไม่เหลือไรเลย ช่วยหน่อยครับเป็นบัคหรืออะไร

นิ่ครับในแมพไม่มีภารกิจหลักอื่นเลยนอกจากลอฆ่าของเลสเตอร์ทั้งสามตัวเลย (ไม่รวมเควสปลีกย่อยนะ)

edit.ผมขโมยเรือดำน้ำและฮอไปนานแล้ว จนทำมิชชั่นเทสเรือดำน้ำกับฮอเสจไปแล้วครับ
    เอารถไปจอดแอบในซอยแล้วโทรหาไมเคิล

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    สเปคนี้ ปรับต่ำสุดพอไหวไหมครับ?

i3-2100
    RAM 4GB
    ATI Radeon HD 4600

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ planxthanee อ่านกระทู้

ต้องเล่น hotel assassination ครับ เพราะภารกิจนี้ถ้าทำแล้ว franklin จะได้บ้านใหม่หลังนึงครับ ซึ่งตามเนื้อเรื่องจำเป็นเพราะต้องใช้เป็นที่รวมพลต่อไป ดังนั้นภารกิจ hotel เก็บไม่ได้นะครับ ต้องทำเลย

ผมเล่นจนจบไม่มีบั๊คเกี่ยวกับภาระกิจไม่ขึ้นนะครับ ส่วนใหญ่ถ้าไม่ขึ้นก็คือไม่ได้ทำอะไรสักอย่างที่เกมมันให้ทำ (สาเหตุมาจากผู้เล่น ไม่ใช่เกม)
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: