ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641

Red face GTA 5 นี่ดีเนอะหลายๆคนเริ่มต้นเกมแท้เกมแรก กันด้วยเกมนี่ :)

ช่วงที่เกม GTA 5 เปิดให้โลดจนถึงให้เล่นหรือก่อนหน้านั้น กระแสเกมนี้แรงมากจนเรียกว่าเป็นประกฏการณ์เลยก็ว่าได้
    ข้อสังเกตุหนึ่งที่ผมรู้สึกว่าเกมมันมีสเน่ห์ก็ตรงที่หลายๆคนต่างเกิดการพูดคุยสอบถาม ถามไถ่ถึงตัวเกมกันอย่างมากมาย
    ซึ่งหาได้ยากกับเกมใหม่ๆในปัจจุบันนี่ ทั้งคนที่เป็นแฟนเกมนี้มานมนาน หรือพึ่งเคยจะได้ลองสำผัสเป็นครั่งแรก
    รวมถึงผู้ที่ซื้อเกมนี้เป็นเกมแรก ผมเห็นในกระทู้นึงมีท่านนึงประกาศเลยว่า "นี้เป็นเกมแท้เกมแรกในชีวิตเลย"
    ทำให้คิดถึงคำถามนึงที่ค้างคาใจมานานว่า ถ้าเกมคุณดีจริงทุกคนก็พร้อมที่จะซื้อ ซึ่งในเกม GTA 5 ก็ได้ตอบคำถามนั้นให้กับผมแล้ว

ก็แค่อยากบอกความรู้สึกของผมเฉยๆนะครับและก็ยินดีกลับหลายๆคนที่ได้เล่นเกมนี้สักที
    ส่วนตัวผมพึ่งเล่นไป 8 ชั่วโมงเอง ชอบแข่งรถกับผู้เล่นอื่น แข่งกันที่ 16 คนนี่ยังกะ THE CREW+NFS + BURNOUT ตูมตามบันเทิงใจดีจริงๆ

ปล.ความรู้สึกส่วนตัวและหัวนะครับ
    ปปล.เพื่อนตั้งเยอะทำไมไม่มีใครทักผมเลย T T

Pic Cr :PatrickBrownArt

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    เห็นด้วยกับ จขกท. ครับ สุดยอดจริงๆ กระแสตอบรับออกมาในประเทศไทยถือว่าสุดยอดมาก

ส่วนตัวผมยังไม่ได้จัดเลยครับ รอชำระเงินค่านู่นนี่เสร็จ ค่อยตามไป
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    เดี๋ยวผมจะตามมาเร็วๆนี้ครับ เก็บเงินส่วนถลุงเกมใกล้ได้แล้ว

ปล.เข้าไป คงไม่โดนคนอื่นไล่ยิงนะ
    ปล2.ลายเซ็นผมนี่ option ปรับไปได้เท่าไหร่ครับ จอผมได้เต็มที่ 1600*900
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย worakorn3 : 17th April 2015 เมื่อ 17:52

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    มันเป็นเกมส์ที่เล่นได้ยาวนานที่สุด กว่าทุกเกมส์ที่เคยเล่นมาผมเชื่อว่าหลายคนเป็นแบบผมแน่ๆ ฮ่าๆ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เงินออกจัดแท้แน่นอน เป็นเกมแรกเหมือนกันครับ
    NB - Intel(R)Core i7-4710HQ 3.5GHz/GeForce GTX 860M (4GB GDDR5)-16GB RAM/ HDD 1TB +8GB SSHD

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ผมเล่นแต่โหมดเนื้อเรื่องนะตอนนี้สนุกดีครับ มีอะไรให้ทำเยอะแยะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ปกดิผมเป็นคนเบื่อง่ายนะ เล่นเกมนีี้ ตอนนี้ล่อไปจะ 40 ชมแล้วว
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    นึกถึงตอนผมเป็นเด็กตอนจับคอมครั้งแรกในชีวิต เกมนี้ก็เกมคอมเกมแรกในชีวิต พูดง่ายๆเกมนี้สอนให้ผมเล่นคอมเป็น 55+

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ปัจจุบันผมยังเห็นบางคนยังแขวะอยู่เลยว่า JKG มีแต่คนเล่นเถื่อนนู้น นี่ นั้น

อยากกระโดดถีบหน้ามันจริงๆ!

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    2
    จริงครับ ผมก็เชื่อเลยว่าเกมส์ๆนี้ ซื้อมา ไม่มีคำว่าผิดหวัง อาจจะไม่ได้เป็นเกมส์แรกที่ผมซื้อ

แต่ก็มีไม่กี่เกมส์ที่ผมซื้อแท้ เรียกได้ว่าน้อยมาก และหายไปหมดแล้ว จะมาเริ่มตั้งต้นใหม่

ปล.เรื่องเพื่อน ผมชอบแบบคุยกันเอง ง่ายๆ ฮาๆ ทำอะไรก็ได้ ไม่โกรธไม่เคือง ถึงแม้จะไม่สนิทกัน จริงจังกับภารกิจ ถึงเวลาปัญญาอ่อนก็ปัญญาอ่อนกันเต็มที่

ID ผม •— Lost_Forest —• ลองแอดมาดูนะ ผมก็ไม่มีเพื่อนเล่นเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zuzero : 19th April 2015 เมื่อ 12:39
    CUP: AMD A10-6800K with Radeon VGA: Nvdia GeForce GTx 970 4GB ASUS RAM: 8GB DDR3 Memboard: GIGABYTE G1 Sniper A88X

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ในสตรีมเพื่อนที่มีเกมนี้ 70 คน แต่ยังไม่เจอใครสักคนใน GTA ออนไลน์เลยผม *^* เจอแต่ฝรั่ง จีน ญี่ปุ่น ฟิลิปิน ขับรถผ่านกันจะทักสักหน่อยแจกกระสุนกันซะละ สนุกไปอีกแบบครับ
    อย่างกะ Batle field ฮ่าๆๆ
    ตอนนี้มาเล่นเนื้อเรื่องสนุกมากครับแต่ยังงงๆสงสัยต้องกลับไปเล่นเนื้อเรื่องภาค 4 เพราะยังไม่ทันเล่นเลย แต่ภาค 5 เนื้อเรื่องสนุกดีครับ ฮา บู้ เศร้า ดราม่า เหนือโลก สไตน์ร็อคสตาร์เลย

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamous อ่านกระทู้
    ในสตรีมเพื่อนที่มีเกมนี้ 70 คน แต่ยังไม่เจอใครสักคนใน GTA ออนไลน์เลยผม *^* เจอแต่ฝรั่ง จีน ญี่ปุ่น ฟิลิปิน ขับรถผ่านกันจะทักสักหน่อยแจกกระสุนกันซะละ สนุกไปอีกแบบครับ
    อย่างกะ Batle field ฮ่าๆๆ
    ตอนนี้มาเล่นเนื้อเรื่องสนุกมากครับแต่ยังงงๆสงสัยต้องกลับไปเล่นเนื้อเรื่องภาค 4 เพราะยังไม่ทันเล่นเลย แต่ภาค 5 เนื้อเรื่องสนุกดีครับ ฮา บู้ เศร้า ดราม่า เหนือโลก สไตน์ร็อคสตาร์เลย
    ดูยังไงหรอครับคนที่เราเจอสัญชาติอะไร

แล้วเราสามารถรู้ได้ไหมคนที่เสียงพูดออกไมมาจากคนไหน อยู่ตรงไหน

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ commandman อ่านกระทู้
    ดูยังไงหรอครับคนที่เราเจอสัญชาติอะไร

แล้วเราสามารถรู้ได้ไหมคนที่เสียงพูดออกไมมาจากคนไหน อยู่ตรงไหน
    ฟังจากภาษาที่พูด และก็ดูโปรไฟล์ในRSSC ครับ
    ส่วนไมค์เหมือนพูดแล้วได้ยินทั้งเกมเลยมั้งครับ บางทีผมเห็นคนยืนอยู่คนเดียวแต่เสียงพูด 3-4 คน อันนี้ไม่แน่ใจครับ

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545

ค่ายเกมส่วนใหญ่....
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    เคยรู้กันบ้างปะ ประเทศไทยมียอดโหลดสูงสุดในอาเซียนด้วยซ้ำ เกือบ 1.5 PB

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    40 ชั่วโมง ฟินสุดๆครับ 555

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    เป็นเกมส์แรกที่ผมอยากจะจัดแท้เหมือนกันครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ดีนะ เป็นสนับสนุนเกมส์แท้ ผู้พัฒนาจะได้ทำเกมส์ดีๆออกมาอีก แต่เรานี่ตอนนี้ยังไม่มีตังซื้อ กลัวซื้อตอนเดือนหน้าๆ คนจะหายหมด -*-

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    ซีรี่นี้ เติบโตมาเคียงข้างกับผม หัดเล่นคอมครั้งแรกก็นี่เลย เกมขโมยรถ ฮ่าๆๆ เหมือนเป็นเพื่อนเลยละ เล่นคอมเป็นก็เพราะเกมนี้แหระ รู้สึกตื่นเต้นทุกครั้งที่มีภาคใหม่ๆ พอได้เล่นๆไป ความทรงจำวันวานก็วนหวนกลับมาให้ได้อิ่มเอมใจ

ปล. พร่ำเพ้อตอนดึกๆ ฮ่าๆ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    บอกตรงๆเกมคงจะบูมอยู่ได้ 2-3 เดือนคนก็คงจะน้อยลงแล้วละครับ(โหมดออนไลน์อะนะ)พออะไรๆมันตันก็คงจะถึงช่วงอ่ืมตัวแล้วล่ะเหมือนพวกแนวยิงๆ
    ไม่เหมือนพวก Skyrim Arma 3 หรือเกมแนวๆมอดเยอะ พวกแนวแซนบ็อกเล่นยาวๆไม่รู้จบ อะไรเถือกนั้นอะครับถึงจะพออยู่ได้เป็นปีๆ
    แต่ไม่แน่นะครับถ้ามอดเดอทำพวกมอดเทพๆหรือROckstar อนุญาติให้มอดหรือทำโหมดออนไลน์อื่นๆได้เกมคงอยุ่ได้นานขึ้นแยะ
    ส่วนหนึ่งเกมนี้ก็เด่นเรื่องมอด เทพๆอยู่แล้ว แค่ลองลงมอดก็คงหมดไปหลายสิบหลายร้อยชั่วโมงล่ะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    87 ชม. ยาวๆเลยครับ ฮ่าๆ เนื้อเรื่องหลักจบหมดแล้ว ใครจะมาปล้นด้วยทิ้งไอดีไว้เลย

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    1
    ไม่ใช่เกมส์แรกที่ซื้อแท้ แต่เป็นเกมส์แรกที่ยอมตัดสินใจซื้อราคาเต็มเลยครับ ปกติซื้อเกมส์ไม่เคยซื้อเกมส์ที่ราคาเกิน 350 5555

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    หลายๆคนเข้าใจว่าการเล่นแท้ต้องซื้อทุกเกมส์แท้หมด แต่ผมว่าการเล่นแท้นั้น ควรเล่นตามกำลังทรัพที่มีจะดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    จริงครับ ผมไม่เคยซื้อเกมเลย โหลดอย่างเดียว แต่อันนี้ผมขอยืมบัตรแม่แฟนเผื่อนำมาซื้อ แล้วผ่อนเงินคืนท่านเอาหน่ะครับ ฮ่าๆ
    พัชรศรี ปิ่นประยูร

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    GTA5 เป็นเกมที่ 300 กว่าๆ ครับที่ผมซื้อแท้ (ดูจากลำดับใน library steam)
    เกมแรกที่ซื้อแท้รู้สึกจะเป็น Prince of Persia the two thrones ซื้อกล่องมา 500 กว่าบาท เพราะตอนนั้นมันใช้ drm ที่ต้องถอด dvd ก่อนถึงจะเข้าเกมได้
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz