ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140

Question ทำไม warframe ยากจัง??

ผมพึ่งเล่นได้แค่2วันครับ 55+
    วันแรก - ออ..เกมนี้ไม่ยากเท่าไรแหะ ถ้า รุก-รับ ดีๆ SOLO ก็ผ่านได้
    วันที่ 2 - (หลังจากฆ่าบอสตัวแรก) คุณพระ!? ทำไมระดับความยากมันพุ่ง
    ขนาดนั้น Enemy ยิงแรง+อึด+เล่นคนเดียวไม่ได้เบย

มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ? เกมมันยากจริงๆ หรือผมพลาดอะไรไป ทำให้ตัวละครไม่เก่ง???
    หรือเราอ่อนเอง??

ปล. เข้าเคลนยังไงครับ?
    ปล2. จะไป joy ห้องเล่นกับคนอื่นทำยังไง??

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ช่วงแรกมันช่วงวัดใจครับ ผมเองก็เคยจะเลิกเล่นอยู่ แต่พอมีของคราฟ มีม็อด เท่านั้นละความสนุกมาเลย
    ถ้าคิดว่าเลเวลตัวมันอัพแล้วจะเก่งอันนี้ไม่ใช่เลย(เว้นแต่จะเทพเล่นตัวเปล่าๆปืนธรรมดาๆได้)
    เกมนี่ถ้าคนไม่ชอบนั่งฟาร์มของแมพเดิมๆจะเบื่อง่าย แต่ก็ต้องเข้าใจละว่าเกมมันฟรี
    ผมว่าเกมนี้วางระบบโมเดลF2Pได้ดีเลย ไม่ต้องเติมก็มีสิทธิ์ได้ของทุกอย่าง

แคลนต้องไปขอเข้า ไม่ก็ให้คนรู้จักชวน
    พอเข้าได้ก็ต้องคราฟกุญแจแคลนอีก(ยุ่งยากนิดหน่อย)
    ผมมีแคลนอยู่แต่อยู่คนเดียวสร้างเอามันฮ่าๆ กำลังค่อยๆขยับขาย ถ้าอยากเข้าก็ทิ้งชื่อไว้ครับเดี๋ยวชวนไป

การเล่นกับคนอื่นก็เลือกเล่นตามดาวนั้นๆเลย เดี๋ยวระบบมันจะไล่หาคนให้เอง ไม่ก็ตั้งห้อง เซ็ทสถานะห้องเล่นเป็นชวนเท่านั้นถึงมาเล่นได้
    ไม่ก็กดเมนูแชท(T)เลือกRecruitหาๆดูครับมีคนตั้งห้องเรื่อยๆกดซิบไปบอกเค้าว่าขอเล่นด้วย ก็แล้วแต่ว่าเค้าชวนมาแล้วเรากดรับทันมั้ย
    ถ้าเล่นไม่ได้สวนใหญ่มาจากห้องเต็ม กับความเร็วเน็ต
    TROL HAHAHAHAHA

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    มันก็ไม่ได้ยากขนาดนั้นหรอกครับ แต่ท่ามีคนช่วยแรกๆก็สะบายครับ ท่าไม่มีใครช่วยเลยตัวคนเดียวก็ต้องใช้เวลานิดนึงครับ
    ส่วน Join คนอื่นต้องดูด้วยอะครับว่าด่านที่คุณเล่นมีคนเล่นอยู่รึป่าวท่าไม่มีก็ต้องกดเล่นคนเดียวไปครับแล้วรอคนอื่นมา join เรา แต่ส่วนมากคนจะไปรวมกันด่าน บอส กันหมดอะครับด่านธรรมดาไม่ค่อยมีคนเล่นเท่าไหร่
    ส่วนการเข้าแคลน ลองหากลุ่ม Warframe ใน Facebook เค้าจะมีเปิดรับสมัครคนเข้าแคลนหนะครับ
    แนะนำนะครับไปลุย บอส Jackal (ชื่อด่าน Fossa, ชื่อดาว Venus) หาชิ้นส่วนของ Rhino ตัวนี้เหมาะสำหรับคนเล่นใหม่มากๆครับเพราะเล่นง่าย+อึด
    มีอะไรสงสัยถามได้นะครับ เพราะทุกวันนี้ผมก็ยังเล่นอยู่ทุกวัน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    325
    ขอบคุณมากครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มันเพิ่งปรับแพทไหม่ครับ เมื่อก่อนทำได้ครับลงคนเดียว ตอนนี้ปรับ ปืนsoma และอะไรอีกหลายอย่างครับ (loki prime เมื่อก่อน 150p ตอนนี้ 400p มันช่างน่าขายยิ่งนัก) ยากกว่าเดิมเยอะครับ ไม่สามรถไปตุ๋ยบอสคนเดียวได้อีกแล้ว ลง void ยิ่งแล้วไหญ่ แต่รู้สึกว่ามันสนุกขึ้นนะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ถ้าเล่นคนเดียวแรกๆ จะเหนื่อยครับ ถ้าได้เพื่อนหรือ คนพาเวล จะสะดวกและเร็วกว่า ผมก็เล่นอยู่ แอดมาได้นะครับ iSuperDude
    ตอนนี้ Rank 7 มี Frost prime, Mag prime, Rhino prime, Nova, Saryn (ไม่เคยเติมตัง)
    EAT SLEEP RAVE REPEAT

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    แนะนำนะคับต้องหาคนช่วยพาไปไม่งั้นยากแน่ๆ และถ้ายิ่งเล่นตัว mag ละก็ไปต่อยากมากเลย
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    325
    ถามเพิ่มเติมครับ Salvage สามารถหาจากดาวโลกได้มั้ยครับ? พอดีว่าเล่นกับเพื่อน
    แล้วได้มา เลยถามมันว่า เมื่อกี๊แกพาเราไปดาวไหน มันบอกว่า โลก

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ทุกดาวสามารถดูได้ว่ามีโอกาศดรอปแร่ชนิดใดแนะนำอาแคลนอยู่แนะนำแคลนนี้ครับ https://www.facebook.com/groups/1668...?ref=bookmarks เมื่อก่อนผมก็ไม่ค่อยเป็นได้คนในแคลนนี้แหละครับแนะนำลองเข้าไปคุยดูได้