คือ การ์ดจอผมเป้ฯ HD 7990 ของทางกิ๊กกาไบท์

แล้วทีนี้ปัญหาคือลงไดรเว่อแล้วเกิดอาการเปิดเครื่องไม่ติด ผมเลยลองเข้า safe mode ปรากดว่าไปเจอ ไดร์เว่อของการ์ดจอตัวนี้อยู่ 2 อันผมเลยกด dis ไปหนึ่งอันจึงเปิดเครื่องได้

แต่ผมอยากรู้ว่า การใช้งานมันจะน้อยลงไหม เพราะผมเล่น gta 5 ผมปรับสุดนี่ยีงมีหน่วงๆเลย แล้วไอที่มันขึ้น vido card memory ของผมก้ขึ้นนิดเดียว

metro last night ของผมนี่ก้แลค แต่ไปดูของคนอื่นในยูบทูบ ลื่นสะงั้นน

สเปคเครื่อง

I7-4790K

Ram8Gb

Mainboard MSI Gaming 7

VGA Redeon HD7990 6GB

ขอบคุณครับ