ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212

เตือน GTA5 โหมดเนื้อเรื่องมี bug เล่นต่อไม่ได้

โหมดเนื้อเรื่องเมื่อเล่นไปราว 30% จะมี bug ทำให้เล่นต่อไม่ได้ใน mission Blitz Play (ปล้นรถขนเงินโดยใช้รถขยะ) เป็นมิชชั่นบังคับ ข้ามไม่ได้

เกมจะค้างตอนเปลี่ยนตัวละครอัตโนมัติหลังทำลายรถขยะ เป็นกันสิบกว่าคนแล้วครับ รายงานที่ support ของเว็บ rockstar
    https://support.rockstargames.com/hc...n-walking-dog-
    https://support.rockstargames.com/hc...itz-Play-Heist

ที่แย่คือ ทุกครั้งที่ลองใหม่จะต้องเริ่มต้น mission ใหม่ ซึ่งมิชชั่นนี้ยาวนานมากๆ ผมจะไล่สิ่งที่ต้องทำให้นะ
    1. ขับรถขยะไปขวางทาง
    2. ขับรถบรรทุกชนรถขนเงิน
    3. ยิงสกัดตำรวจด้านหน้า
    4. ยิงสกัดตำรวจด้านข้าง
    5. ยิง sniper 3 คน
    6. ยิงตำรวจที่พยายามจะตุ๋ย trevor
    7. ยิง ฮ. ให้ตก
    8. ขับรถขยะไปที่ซ่อน
    9. ทำลายรถขยะ (บังคับเปลี่ยนตัวละคร) และ...ค้าง

โหลดเกมมาใหม่ เริ่มทำข้อ 1 ใหม่ พระเจ้า

ผมเกลียด GTA ตรงนี้ล่ะ เซฟระหว่าง mission ไม่ได้ พอผิดพลาดอะไรขึ้นมาทีก็เริ่มใหม่หมด

ใครเล่นเนื้อเรื่องอยู่ก็ระวังตรงนี้นะครับ มีอะไรอย่างอื่นก็ทำไปก่อน รอ rockstar มาแก้

Update

มีวิธีแก้ไขแบบบ้านๆ สาเหตุของปัญหาคือรถของเราอยู่ห่างจาก michael เกินไป ทำให้เกมโหลดแผนที่ไม่ทันและค้าง ดังนั้นก่อนเริ่ม mission ให้นำรถไปจอดตรงจุดนี้ เมื่อบังคับเปลี่ยนตัวละครก็จะทำให้ไม่ค้างครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย headshot deluxe : 18th April 2015 เมื่อ 22:48
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    -0- ผมเล่นผ่านมาละ โชคดีไม่เจอ และผมจอดรถหนีโคตรไกลลล - -

ปล. ถามหน่อยครับ บ้าน ร้าน ที่เราซื้อ(ลงทุน) แล้วมันจะให้ตังเป็นรายวัน/สัปดาห์ มันจะได้ตังทุกคนมั้ยครับ หรือได้เฉพาะตัวที่เรากดซื้อ ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย popsa00 : 18th April 2015 เมื่อ 23:02

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมจอดตรงร้านแต่งรถอ่ะ ไม่เห็นค้างเลยนะ
    "แค่มีกางเกงในเปลี่ยนสำหรับวันพรุ่งนี้กับเงินสักเล็กน้อยก็เพียงพอแล้ว"

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    ผมเป็นครับ ตอนที่ ไมเคิ้ลทุบทีวีของจิมมี่ แล้ว ไปปั่นจักรยาน ตรงนั้นผมปั่นแล้วหัวทิ่มตลอดเลย ปั่นได้ 10-20 เมตรก็หัวทิ่ม กว่าจะไปถึง Santa Monica

เยอะครับ บั๊คอีกหลายจุด
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ผมพอจะรู้สาเหตุของบั๊คแล้วครับ ถ้าตัวละครอยู่ห่างกันเกินไป เวลาสลับตัวละครจะทำให้ค้างครับ เพราะโหลดแผนที่ไม่ทันนั่นแหละ
    ถ้าคุณจอดรถไม่ไกลเกินไปก็จะไม่มีปัญหาครับ

เมื่อกี้ผมลองจอดรถตามแผนที่แล้ว ไม่ค้างครับ ผ่าน mission
    แต่ๆๆๆ พอจะสลับตัวจากไมเคิล (ที่อยู่นอกเมืองตอนจบ mission) มาที่แฟรงคลินที่อยู่ในเมือง ก็ค้างเหมือนเดิมครับ เดาได้เลย

ตอนนี้ผมไม่กล้าสลับตัวละครตอนอยู่นอกเมืองแล้วครับ ใช้วิธีนั่งแท็กซี่เข้ามาในเมืองเลยดีกว่า เบื่อค้างแล้วต้องรอโหลดใหม่อีกนาน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย headshot deluxe : 18th April 2015 เมื่อ 23:54
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    ผมพอจะรู้สาเหตุของบั๊คแล้วครับ ถ้าตัวละครอยู่ห่างกันเกินไป เวลาสลับตัวละครจะทำให้ค้างครับ เพราะโหลดแผนที่ไม่ทันนั่นแหละ
    ถ้าคุณจอดรถไม่ไกลเกินไปก็จะไม่มีปัญหาครับ

เมื่อกี้ผมลองจอดรถตามแผนที่แล้ว ไม่ค้างครับ ผ่าน mission
    แต่ๆๆๆ พอจะสลับตัวจากไมเคิล (ที่อยู่นอกเมืองตอนจบ mission) มาที่แฟรงคลินที่อยู่ในเมือง ก็ค้างเหมือนเดิมครับ เดาได้เลย

ตอนนี้ผมไม่กล้าสลับตัวละครตอนอยู่นอกเมืองแล้วครับ ใช้วิธีนั่งแท็กซี่เข้ามาในเมืองเลยดีกว่า เบื่อค้างแล้วต้องรอโหลดใหม่อีกนาน
    มาดวลเทนนิสกับผมแมะ 55 ซัก 3 เซต
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    ผมเป็นครับ ตอนที่ ไมเคิ้ลทุบทีวีของจิมมี่ แล้ว ไปปั่นจักรยาน ตรงนั้นผมปั่นแล้วหัวทิ่มตลอดเลย ปั่นได้ 10-20 เมตรก็หัวทิ่ม กว่าจะไปถึง Santa Monica

เยอะครับ บั๊คอีกหลายจุด
    ไม่ใช่บัคแล้วมั้งครับนั้น หัวทิ่มหนี่ น่าจะเป็นอาการวูบจากการหักโหมปั่นเร็วๆรึ่เปล่าคับ มิชชั่นนี้จักรยานมันปั่นให้เองรึเปล่าครับ
    ของผมกด w ทีเดียว ปั่นจ้ำเอาๆ ปล่อย w ก็แล้วก็ยังปั่นจ้ำเอาๆเหมือนเดิม หลังๆมาลองกดชิพดูมันก็เลิกปั่นแบบจ้ำเอาๆ กลายมาเป็นปั่นตามการกด w งงอยู่นาน

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    อันนี้ผมก็เป็นเมื่อ2วันก่อน แต่ใช้วิธีตามที่แปะไว้ถึงจะหาย แต่ตอนนี้หนักกว่าเดิมติดอยู่กับ ภารกิจ Caida libre มาเป็นวันแล้ว ไปต่อไม่ได้
    เป็นคล้ายๆกัน พอก่อนจะจบมิชชั่นภารกิจออโต้สวาปจากไมค์ไปหาแฟร้งค์ก็เป็นอาการเดียวกัน ที่ว่าหนักกว่าก็คือเลือกไม่มีให้เลือกจุด getaway car เหมือนภารกิจนั้น GGWP 5555 (ได้แต่รอผลรายงาน)

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ผมไปจอดที่ del perro โชคดีไม่เป็นไร
    ปล.ผมก็เบื่อเช่นๆกันไอ้เซฟระหว่าง mission ไม่ได้ บางมิชชั่น ตายแล้วไปautosave บางมิชชั่นต้องเล่นใหม่ทั้งดุ้น

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oner อ่านกระทู้
    ไม่ใช่บัคแล้วมั้งครับนั้น หัวทิ่มหนี่ น่าจะเป็นอาการวูบจากการหักโหมปั่นเร็วๆรึ่เปล่าคับ มิชชั่นนี้จักรยานมันปั่นให้เองรึเปล่าครับ
    ของผมกด w ทีเดียว ปั่นจ้ำเอาๆ ปล่อย w ก็แล้วก็ยังปั่นจ้ำเอาๆเหมือนเดิม หลังๆมาลองกดชิพดูมันก็เลิกปั่นแบบจ้ำเอาๆ กลายมาเป็นปั่นตามการกด w งงอยู่นาน
    คือไม่วู๊บแล้วครับ ล้มเลยแหละ ตอนที่เริ่มปั่นจักรยานไปกับจิมมี่ แค่เอารถปั่นไปโค้งแรก ก็ล้มแล้ว ล้มเป็น 10-20 ครั้งนู้น

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ไม่ค้างไม่บัคครับ ไม่เจอปัญหา

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ดีนะผมยังเล่นไปไม่ถึงวันๆหมกอยู่แต่ ออนไลน์อย่างเดียวเลย

ผมจะรอจนกว่า Rockstar จะแก้ละกัน

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    คือไม่วู๊บแล้วครับ ล้มเลยแหละ ตอนที่เริ่มปั่นจักรยานไปกับจิมมี่ แค่เอารถปั่นไปโค้งแรก ก็ล้มแล้ว ล้มเป็น 10-20 ครั้งนู้น
    ไม่ใช่บัคครับ อาการนี้เนื่อยครับ staminaหรือหลอดเลือดแดง(ไอ้หลอดที่อยุ่ซ้ายล่างใต้เรดาครับ)เลยเกิดอาการวูบเป็นทั้งตอนว่ายน้ำ จักรยาน มอไซต์ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เรื่องรถคือ ดวงล้วนๆ ครับบางทีจอดแล้วเป็นบางทีจอดแล้วไม่เป็น 55555 ผมจอดที่ del perro

ส่วนเรื่องปั่นจักรยานนี่ ถ้ากด Caplock ไว้มันจะปั่นไวขึ้นละถ้าตัวละครมีต่าพลัง Stamina น้อยจะเนหื่อยง่าย เมื่อเนหื่อยจนหายใจไม่ทันจะเป็นลมวูปไป (หัวทิ่มล้มพับลงไปนอนครางง..) กด caplock ออกก็จะหยุดปั่นเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamous อ่านกระทู้
    ไม่ใช่บัคครับ อาการนี้เนื่อยครับ staminaหรือหลอดเลือดแดง(ไอ้หลอดที่อยุ่ซ้ายล่างใต้เรดาครับ)เลยเกิดอาการวูบเป็นทั้งตอนว่ายน้ำ จักรยาน มอไซต์ ครับ
    กำ5555เงิบเลย. แต่ว่าเลือดมันเต็มอยู่นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kooh : 19th April 2015 เมื่อ 00:51

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    พึ่งเคยเห็น Kooh เล่นเกม

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ปั่นจักรยานปกติกด W ถ้าอยากปั่นเร็วกด CAPS lock ครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ผมไม่เห็นเจอบัคเลยครับสงสัยเป็นแค่บางคนละมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nomkontwarn อ่านกระทู้
    พึ่งเคยเห็น Kooh เล่นเกม
    งะ 55555555

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    งะ 55555555
    5555555555555

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    369
    ได้รับคำขอบคุณ: 950
    ผมก็เป็น มันไม่ใช่ บัคครับ ถ้ารู้วิธีปั่น มันก็ ไม่ ล้มครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    จักรยานกด Caps lock จะปั่นเร็วครับ แล้วหลอดเลือดจะแดง แดงเสร็จจะลด ลดเกือบหมด ล้มครับ วิธีแก้กด caps lock ซ้ำ ให้มันหยุดปั่นแล้วปล่อยตามแรง แล้วกด w ปั่นช้าๆต่อไป พอหายแดง ค่อยปั่นเร็ว ๆ ถ้า caps lock แล้วไม่หยุดให้กด S จนกว่าจักรยานจะหยุดตั้งหลักแล้ว ค่อยกด caps lock ยกเลิกโหมดปั่นเร็ว รู้วิธีปั่นจะสบายครับ

Love BF3 LoL MC
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ดีๆยังเล่นไม่ถึง 55+

ฝาก channel ผมหน่อยนะครับ CosmoStudio

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    - - ค้างคนเดียวหรือเปล่าครับ
    ผมเล่นได้ปกติ ไม่เห็นมีปัญหา
    บัคที่เจอบ่อยๆ ก็ Funny moment ทั้งนั้น
    ของผมเล่นเรื่อยๆ ก็ 60% กว่าแล้ว
    ปัญหาเกี่ยวกับมิสชั่นยังไม่เคยเจอ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    คือหลอดเลือดเขียวเต็มนะ เอาจักรยานออกร้านก็ล้มเลยลองลงรถซัก 2นาทีมาขี่แค่ควบเฉยๆก็ล้ม

พอจบมิชชั่นลองไปปั่นคันอื่นมันกลับไม่ล้มเลยนะ