ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 35 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 4567816 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สนใจมากๆเลยครับ ไปซื้อ HDD มาเพื่อการนี้เลย

Email: c.chechowww@gmail.com
    Line : c.chechowww

สะดวกทางไลน์มากกว่า แต่อีเมลก็ได้ครับ
    รบกวนอัพเดทผ่านกระทู้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับ hdd แล้วนะครับ ขอบคุณมากนะครับ

จขกท.น้ำใจงามมากเลย แบ่งปันกาตูนยังไม่พอ ขนาดผมฝากซื้อ hdd 2TB เป็นธุระแล้วยังไม่พอ ยังเช็ค hdd ให้ผมทั้งคืนอีก ขอบคุณมากเลยคับ

ส่วนใครยังลังเลว่าจะโกงหรือเปล่าผมรับประกันเลยคับว่าไม่มีโกงแน่นอน (หวังว่าคงไม่เพิ่มงานให้นะคับ 5555+)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับ HHD แล้วนะครับคุณบอย

สภาพสมบูรณ์มากครับ และรวดเร็วดีครับ

มายืนยันให้อีกเสียงครับว่าคุณบอยทำงานเร็วและคุณภาพครับผม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    EDIT เพิ่มเติมแนะนำในการอ่านบน Smartphone - Tablet ครับ

สำหรับไฟล์การ์ตูนทุกเรื่องจะมีที่อยู่ คือ 1 folder ตามที่ท่านได้เห็นนะครับยกตัวอย่างเข้าใจง่ายๆ เช่น C11 โรงเรียนลูกผู้ชาย ภาค 1 (ส่วนภาค 2 เรียบร้อยแล้ว) ยกตัวอย่าง เมื่อคลิกเข้าไปแล้วจะมีไฟล์ .zip อยู่ 1 ไฟล์ (ซึ่งบางเรื่องอาจมี .zip หลายไฟล์ต่อกัน เช่น zip อันแรกเป็นเล่ม 1-10 zip ไฟล์ที่ 2 เล่ม 11-20 เพราะผมอัพเดทเข้าไปเพิ่มภายหลังจนจบแต่ละเรื่อง จนตอนนี้โรงเรียนลูกผู้ชายก็ครบจบที่เล่ม 34 ครับ) พอคลิกเข้าไปดูแล้วข้างในจะเป็นไฟล์ .jpg ประมาณเกือบหมื่นไฟล์ครับ แล้วแต่ความยาวของเรื่องนั้นๆ แต่อย่างโรงเรียนลูกผู้ชายที่ผมยกตัวอย่างมีประมาณเกือบหมื่นไฟล์ครับ เพราะเนื้อเรื่องค่อนข้างยาว

ถ้าอ่านผ่านคอมง่ายมากครับ คงไม่ต้องบอกอะไรเพราะเมื่อสมัยก่อนก็เป็นพื้นฐานในการอ่านทางคอม แค่คลิกอ่าน แล้วใช้ปุ่ม cursor ซ้าย ขวาที่ใช้เล่นเกมในการเปลี่ยนหน้าไม่มีปัญหาอะไร แต่ที่ผมอธิบายมาก็คือ ถ้าเอาใส่พวก smartphone, tablet ต่างๆ อย่าแตกซิบไฟล์นะครับ ไม่จำเป็นเลย ให้เอาไฟล์ดั้งเดิม .zip ใส่ลงไปใน tablet ทั้งอย่างนั้น เพราะถ้าแตกไฟล์แล้ว tablet จะตีค่าไฟล์ .jpg ทั้งหมดเป็น Gallery ทั้งหมด เหมือนเอารูปภาพ รูปถ่ายใส่เครื่องเป็นหมื่นไฟล์ ซึ่งจะทำให้เครื่องหน่วงมากๆ เมื่อใส่ไฟล์ใน tablet แล้วให้หา app ที่สามารถอ่านทะลุซิบไปได้ครับ ซึ่งมีให้เลือกเป็นสิบๆแอพ ซึ่งแต่ละแอพอาจมีความสามารถแตกต่างกัน (เพราะทางผู้พัฒนาแอพก็ต้องแข่งขันกันให้เราอยากโหลดของเขาอยู่แล้ว)

แต่ถ้าจะให้แนะนำผมแนะนำ app ชื่อ PerfectViewer ครับ (android) ซึ่งเสถียรดีมาก สามารถเซ็ทได้ว่ากดส่วนไหนของหน้าจอเป็นการพลิกหน้าต่อไปและถอยหลัง และปรับขนาดการ์ตูนได้ตามใจสไตล์ของเรา และสามารถทำชั้นหนังสือเพื่อความสวยงามได้ด้วย เป็นแอพดังที่ไม่มีปัญหาในการอ่านเลยครับฟรีอีกต่างหากครับ ส่วนถ้าเป็นไฟล์ .pdf ก็ใช้โปรแกรมดัง adobe reader (จริงๆ PDF คงไม่ต้องบอกเพราะแอพพื้นฐานที่ติดมากับเครื่องส่วนใหญ่จะพร้อมอ่านอยู่แล้ว) พร้อมทำชั้นหนังสือได้สวยงามครับ (แต่ถ้าเป็น ios ผมอาจจะแนะนำได้ไม่มากเพราะไม่ได้มีประสบการณ์ใช้โดยตรงครับ แต่พื้นฐานก็คล้ายๆกัน ios จากที่เพื่อนสมาชิกหลายๆท่านแนะนำมาที่ใช้แอพอ่านดีคือ good reader, comicglass, cloud reader ครับ) ซึ่งไฟล์การ์ตูนของผมนี้ในตอนนี้ จะมีไฟล์อยู่แค่สองแบบ คือ .jpg กับ .pdf ถ้าเทียบเป็นสัดส่วนน่าจะ PDF70% Zip30% ครับ

แต่ทุกเรื่องในรายการทั้งหมดกว่า 1,500 เรื่อง (ถ้านับรวมเล่มเล็กๆจบในฉบับคงจะเกินไปเยอะมาก) ก็ทำสำเร็จรูป โยนเข้า Smartphone, Tablet ทุกเรื่องไว้เรียบร้อยและอ่านได้เลยครับ^^ ส่วนผมยังไงจะพยายามหาเวลาและโอกาสกลับไปจัดการเรื่องที่ยังเป็น .zip อยู่ให้เป็น .PDF ให้ 100% ทุกเรื่องนะครับ เนื่องจากเพราะจำนวนเรื่องค่อนข้างมาก แต่ถ้าท่านไหนอยากให้แนะนำรายละเอียดในการอ่านบน tablet เพิ่มเติมก็ยินดีแนะนำเต็มที่ครับ555

ส่ง HDD 1TB*2 ให้เพื่อนสมาชิกที่ฝากซื้อ HDD เรียบร้อยครับ + ส่งคืนหนังสือการ์ตูนให้เพื่อนสมาชิกครับ

ยินดีครับ คุณ chechowwww ผมส่งเมลไปเรียบร้อย พร้อมซื้อมาเรียบร้อย และส่งไปเรียบร้อยภายใน 24 ชม. ตามที่คุยรับปากไว้เรียบร้อยแล้วนะครับ

ยินดีครับคุณ Inw60s คุณ zaqimuro อ่านการ์ตูนให้สนุกในห้องสมุดการ์ตูนในบ้านตัวเองนะครับ^^

พร้อมรับฝากซื้อ HDD 1TB เพื่อนสมาชิกอีกท่านครับ พร้อมตรงดิ่งไปซื้อมาในห้างเรียบร้อยครับ พร้อมกำลังดำเนินการจัดการห้องสมุดการ์ตูน เตรียมส่งมอบเข้าสู่บ้านท่านภายใน 20 ชม. ครับ เช็คประกันออนไลน์เรียบร้อย 3 ปี เต็มๆครับ^^

คุณ zettron EN229720826TH
    คุณ chechowww EN229720830TH
    คุณวรกันต์ RI992290884TH

เช็คสถานะ EMS ได้จากทางนี้ครับ http://track.thailandpost.co.th/tracking/default.aspx

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย read ebook : 28th January 2024 เมื่อ 16:39

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    น่าสนใจๆ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณมากครับ
    ผมสั่งของพี่เค้าไปราวๆ พุธหรือพฤหัส ได้ของศุกร์ครับ
    <เพิ่งสมัครสมชิกครับ แต่ติดต่อทาง line ไว้ก่อนแล้ว>
    line ไปกวนพี่เค้าหลายรอบ ว่าอยากได้ Ext HDD ตัวโน่นนี่นั้น
    พี่เค้าแนะนำดีครับ สรุปได้ตัว limited edition ของ WD 2TB
    ติดอย่างเดียวไม่ได้สีน้ำเงิน เพราะเหลือตัวสุดท้ายแระ
    แต่พอของมาจริงก็ ok ครับ ไม่ขี้เหร่
    ขอบคุณมากครับ

ปล. ใส่รูปไม่เป็นครับ ขออภัย TT

กล่าวขอบคุณ
    0
    ส่วนวันนี้ส่งกลับ HDD เพื่อนสมาชิกที่ฝากซื้อ 2TB*1 + 1TB*1 นะครับ ท่านใดสนใจติดต่ออีเมลก่อนที่จะพลาดโอกาสรับห้องสมุดการ์ตูนไปนะครับ^^

ยินดีครับ คุณ zabuyzabuy 555 ช่วงที่แจ้งทราบทางไลน์ตอนไปซื้อให้สดๆ เหลือแค่ตัวสุดท้าย สีเดียว เลยเลือกไม่ได้เลยครับ ครั้นจะรอก็เกรงว่าจะรอไม่ไหว กว่าของจะเข้ามากี่ที = = อ่านการ์ตูนให้สนุกนะครับ

คุณ Great EN230392385TH
    คุณ akkarat EN230392371TH

เช็คสถานะ EMS ได้จากทางนี้ครับ http://track.thailandpost.co.th/tracking/default.aspx

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอขอบคุณคุณบอย ในที่สุดหนูก็มีคลังการ์ตูนกว่า 1600 เรื่องมาอยู่ที่บ้าน 5555 เย่ๆๆๆๆ ฝากคุณบอยซื้อ extHD และลงการ์ตูนให้ ส่งกลับมาพร้อมแพ็คแน่นหนา งานเนี๊ยบมั่กๆ คุณบอยเป็นคนน่ารักมากนะคะ คอยให้คำแนะนำ รายงานผลตลอด กล้าพูดได้เลยว่าคุณบอยเป็นคนมีน้ำใจ ผู้ชายทั่วไปควรหัดเอาเยี่ยงอย่างคุณบอยนะคะ แล้วคุณจะเท่มากในสายตาของใครหลายคน
    ตอนนี้อ่านแค่เรื่อง Liar Games เรื่องเดียวยังมะจบเลยค๊า กะว่ากว่าจะอ่านครบคงเป็นปีๆแน่ค่ะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    เรา Great กลับมาเขียน Feedback ให้คุณบอยนะคะ
    เริ่มแรกเราคุยกับคุณบอยตั้งแต่วันเสาร์ที่ 4 กรกฎาคม 2558 คุณบอยคุณสนุกมาก แถมเขียนอธิบายละเอียดมากในทุกๆ ขั้นตอน หลังจากเรามั่นใจในตัวคุณบอยแล้วจึงฝากซื้อ External HDD ซึ่งคุณบอยแนะนำเป็นตัว limited edition คุณบอยก็จัดการใส่ไฟล์การ์ตูนให้เสร็จสรรพภายในวันจันทร์และส่ง ems มาให้ในวันอังคาร(เร็วมาก!) และเราก็ได้รับของในวันพุธช่วงเที่ยง รวมเวลาแค่ 3 เท่านั้น(เร็วมากเลยค่ะ คุณบอย)

External HDD หน้าตาหล่อเหลาดีค่ะ โดยเฉพาะสีทองตัดกับสีดำด้านหลัง เราชอบมากค่ะ

เราลองอ่านหนังสือการ์ตูนบางเรื่องแล้ว งานเนี๊ยบมากเลยค่ะ และของแถมที่เป็นเกม Emu + วีดีโอทีมผีแดง เรา+พี่ชายชอบมากเลยค่ะ

ขอขอบคุณในความมีน้ำใจและความเสียสละของคุณบอยมากเลยนะคะ หากมีโอกาส ดิฉันจะมาขอรับไฟล์หนังสือเพิ่มเติมจากคุณบอยนะคะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    สนใจคร้าบ ติดต่อไปทาง Email แล้วครับ
    Line ID: naphonnamook
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย killfriend : 8th July 2015 เมื่อ 17:56

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อย่าว่ายังงู้นยังงี้เลยนา

ผมเห็นกระทู้นี้มาตั้งนานล่ะ แต่เห็น คนที่มารีวิว ฟรือ ฟีดแบค ว่าได้ของแล้วยังงู้นยังงี้มีแต่พวกสมาชิกใหม่ โพสต์ครั้งแรกก็กระทู้นี้ หน้าม้าชัดๆ

ผมว่าจขกท.ดูไม่ค่อยโปร่งใส่ยังไงๆไม่รู้สินะ หรือจะเป็น......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pkill1994 : 8th July 2015 เมื่อ 17:59

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    5555 จริงๆด้วยแฮะ สมาชิกใหม่เยอะเลย

แต่เอาจริงๆ มีการ์ตูนที่ผม สนใจเยอะมากๆ เลยแหละ

ยิ่งแนว ลำนำดอกโศก นี่ แจ๋วเลย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ยินดีครับ คุณ yindeefarm และคุณ PJzuza อ่านการ์ตูนให้มีความสุขในห้องสมุดการ์ตูนของท่านนะครับ

คุณ pkill1994 จริงๆเรื่องพวกนี้ผมก็ไม่ได้สนใจอะไรเท่าไรหรอกนะครับ เพราะผมก็ไม่ได้ทำเป็นการค้าขายอะไรเหมือนกระทู้ขายของทั่วๆไปนี่ครับ (เพราะแค่น้ำผลไม้แค่ 3-4 กล่องกับถ่ายก๊อปให้ 11-12 ชม. 555) แค่แจกแบ่งปันความสุขในการอ่านหนังสือการ์ตูนครับ ได้รื้อฟื้นความทรงจำหลายๆเรื่องในสมัยเด็กที่อ่านไม่จบ หรือตอนเด็กพลาดหลายเรื่อง ผมก็ยินดีกับพวกเพื่อนสมาชิกหลายๆท่านด้วยครับ แต่ท่านไหนพลาดไปก็ไม่มีวาสนาต่อกันเท่านั้นเองครับ 555

ส่วนเรื่องสมาชิกใหม่ไม่แปลกเท่าไรครับ เพราะปกติเพื่อนสมาชิกแต่ละท่านส่วนใหญ่อาจจะไม่ได้เล่นเวบ joker โดยตรง ส่วนใน overclockzone และ PDA ผมแจกมาตั้งแต่ปี 2553 ตั้งแต่มีแค่ 300 กว่าเรื่อง 300 กว่าGB จนอัพเดทมาถึงปี 2558 แต่เพื่อนสมาชิกเสียส่วนใหญ่จะเจอกระทู้ผม จากการ search ผ่าน google...และสมัครสมาชิกมาติดต่อผมหรือโพสเครดิต ส่วนเพื่อนสมาชิกเก่าๆก็มาโพสเยอะเหมือนกันนี่ครับเท่าที่ดู เพียงแต่เทียบสัดส่วนแล้วเพื่อนสมาชิกใหม่เยอะกว่าครับ และก็ไม่ได้ถึงกับมีทุกท่านมาโพสเสียทุกคนไปก็แล้วแต่ความสะดวกไปครับ หรือลองดูนานๆไปครับ เดี๋ยวก็มีเพื่อนสมาชิกเก่าๆมาโพสเยอะให้ตามลำดับเวลาเองครับ 555 ที่ joker นี่ผมเพิ่งผ่าน HDD เพื่อนสมาชิกยัง 20 ท่านเองกระมั้งครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...ab-ครับ/page11

http://www.overclockzone.com/forums/...Tab-ครับ/page4

http://www.overclockzone.com/forums/...ab-ครับ/page11

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้
    อย่าว่ายังงู้นยังงี้เลยนา

ผมเห็นกระทู้นี้มาตั้งนานล่ะ แต่เห็น คนที่มารีวิว ฟรือ ฟีดแบค ว่าได้ของแล้วยังงู้นยังงี้มีแต่พวกสมาชิกใหม่ โพสต์ครั้งแรกก็กระทู้นี้ หน้าม้าชัดๆ

ผมว่าจขกท.ดูไม่ค่อยโปร่งใส่ยังไงๆไม่รู้สินะ หรือจะเป็น......
    Note: ใน
    (นี้)
    ไม่ต้องอ่านก็ได้นะคะ เดี๋ยวมันยาวไป

เราเดาว่า หลายๆ ท่านส่วนใหญ่ไม่เคยเข้าเวปนี้หรือสมัครสมาชิกมาก่อน อย่างเราปกติก็อยู่แต่เวป Overclockzone ส่วนเวปนี้ไว้หารายชื่อเกมเก่าๆ มากกว่า แต่เพราะคุณบอยพูดเป็นกันเองมาก อัธยาศัยดีมาก + ตอบกลับละเอียดมาก
    (ข้อความที่เราคุยกับคุณบอยทางอีเมล์และทาง Line น่าจะไม่ต่ำกว่า 5 หน้ากระดาษ A4)
    เราเลยตัดสินใจสมัครสมาชิกใหม่แล้วมาช่วยเขียน Feedback ให้คุณบอย
    (บอกตามตรงว่าถ้าเราไม่ได้เขียนให้จะรู้สึกไม่ดีมาก เพราะเวลาที่คุณบอยเสียให้เราไปประมาณ 1 วันเต็มๆ นั้นมันไม่คุ้มกับ Feedback เพียงเล็กน้อยนี้เลย)
    ส่วนม้าที่@pkill1994 พูด เราว่าไม่มีหรอกค่ะ
    (ถ้าที่นี่เชคเลขไอพีได้เหมือนเวป Pantip ก็คงดี)
    แนะนำว่าถ้ายังไม่มั่นใจ คุณแค่ลองส่งเมลล์สอบถามคุณบอย พอคุณบอยตอบกลับ เราเดาว่าคุณจะเปลี่ยนความคิดในทันทีเลยค่ะ เพราะเราก็คิดเหมือนคุณตอนแรกน่ะแหละ
    (ตอนแรกเราคิดเลยว่า เฮ้ย...นายคนนี้ดูไม่น่าเชื่อถือเท่าไหร่ แต่เราสนใจไฟล์การ์ตูนเลยส่งเมล์สอบถามไป พอคุยกับคุณบอยเราก็เปลี่ยนใจ ใช้บริการคุณบอยแทน ตอนนี้ยังรู้สึกเกรงใจคุณบอยมาก เพราะเรารบกวนคุณบอยหลายเรื่องเลย ทั้งรบกวนคุณบอยฝากซื้อ external hdd ไหนจะเรื่องไฟล์การ์ตูนอีก)
    แนะนำให้ลองคุยดูก่อนค่ะ ก่อนที่จะตัดสินคนอื่นจาก Feedback เพียงอย่างเดียวเพราะสังคมไม่ได้มีแต่คนไม่ดีค่ะ คนดีก็มีอยู่เยอะเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PJzuza : 8th July 2015 เมื่อ 20:33

กล่าวขอบคุณ
    0
    วันนี้รับโอนฝากซื้อ HDD 2TB เพื่อนสมาชิกอีกท่านนะครับ เพิ่งวิ่งรอกไปซื้อมาครับ กำลังจะแกะเช็ค bad และเตรียมดำเนินการถ่ายก๊อปทันทีครับ (20 ชม. 2TB) เช็คประกันแล้วเรียบร้อย ประกันยังไม่เดินเลยด้วยซ้ำครับ ทางร้านที่ซื้อแจ้งมาว่าอาทิตย์หน้าประกันถึงจะเดือน 3 ปี 1 เดือน ใหม่จากโรงงานจริงๆครับ^^ ส่วน HDD ใหม่ที่เพื่อนสมาชิกทุกท่านซื้อจะมีประกัน 14 วันมีปัญหาเปลี่ยนตัวใหม่ทันที ซึ่งยังไงระหว่างอยู่ที่ผมก็เช็คให้โดยละเอียดทุกขั้นตอนครับ แต่ถ้าสุดวิสัยจริงๆ (โอกาสน้อยมาก) ผมก็ยินดีเป็นธุระให้ทุกอย่างครับ

ส่วนคุณ killfriend ผมตอบเมลไปเรียบร้อยแล้วนะครับ

ส่วน เอ่อ เพื่อนสมาชิกท่านไหนที่ผมจัดการให้เรียบร้อยแล้ว จะมาโพสรีวิวผลงานหรืออะไรก็ตามแต่นั้นก็แล้วแต่ความสะดวกแต่ละท่านไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    โอ้โห คุณเกรทครับ ขนาดนั้นเลยหรอครับนั่น 555 ยินดีที่ได้แบ่งปันความสุขในการอ่านการ์ตูน คุณเกรทไปนั่งอ่านการ์ตูนในห้องสมุดการ์ตูนในบ้านตัวเองนะครับ ส่วนคุณเกรทรวมทั้งเพื่อนสมาชิกท่านอื่นที่ผมจัดการให้เรียบร้อยแล้ว ถ้าอัพเดทอีกครั้งปีหน้า (ถ้าไม่หายเข้าห้องสมุดการ์ตูนในโลกส่วนตัวของตัวเองจนหายสาบสูญ ลืมกันไปข้างเสียก่อน 555) / รีเควสการ์ตูน / ถามข่าวคราวหนังสือการ์ตูนใหม่ ก็เก็บช่องทางติดต่อผมไว้สักอัน แล้วทักโดยตรงในไลน์ / โทร / เมล / pm ได้ตลอดเวลาครับ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย read ebook : 8th July 2015 เมื่อ 22:05

กล่าวขอบคุณ
    0
    วันนี้ส่งกลับ HDD เพื่อนสมาชิกที่ฝากซื้อรวมทั้งท่านที่ส่งมา 1TB*4 + หนังสือการ์ตูนคืนเพื่อนสมาชิกครับ อ่านการ์ตูนในห้องสมุดการ์ตูนให้สนุกนะครับ^^

คุณ weeood EN229922491TH
    คุณกัมพล EN229922505TH
    คุณโชติพงษ์ EN229922514TH
    คุณ darkon EN229922528TH
    คุณพจงจิตร EN229922527TH
    คุณกวัน EN229922545TH

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอรีวิวหน่อยน่ะครับ พอดีได้มาซักระยะล่ะ ไม่ค่อยมีเวลามารีวิว ช่วงนี้งานยุ่งครับ
    ต้องขอบคุณ คุณบอยมากครับ แน่นอนจริงๆ ทั้งเรื่องการประสานงาน การจัดส่ง ทุกอย่างแน่นอน รวดเร็ว ตอนแรกผมก็หวั่นๆ กลัวโดนหลอกเหมือนกัน แต่เอาเข้าจริงๆเมื่ออยากได้แล้วก็ต้องลองเสี่ยงดู
    ตอนนี้ผมอ่านไปหลายเรื่องล่ะ ต้องบอกว่าคุ้มค่ามากๆ บางเรื่องไฟล์ยังไม่ได้แตก และยังเป็น.jpg แต่ผมก็เข้าใจน่ะ เพราะถ้าทำให้เป็น .Pdf หมด คงไม่ต้องเอาเวลาไปทำอย่างอื่นล่ะ เพราะมันเยอะมาก แค่นี้ก็เหลือที่ว่างแค่40Mb แล้ว ถ้าแตกมาให้อีก ฮาร์ดดิสคงท้องแตกตายล่ะครับ ส่วนที่เป็น .Jpg ไม่เป็นปัญหาครับ ใครยังมีปัญหาตรงนี้ ผมขอแนะนำโปรแกรม JPEGtoPDF รวดเร็วที่สุดล่ะเท่าที่ลองมา ไม่ต้องไปแปลงไฟล์ก่อนด้วย อยากรวมทีกี่หน้ากี่เล่ม ลากใส่เลย แปปเดียว ไม่เกิน5วิ มันก็จัดการให้เราเรียบร้อย
    ผมถือว่ามีค่ามากสำหรับคนที่รักการอ่านการ์ตูน และสมัยนี้ ยุคนี้คงจะหาคนอย่างคุณบอยได้ยากล่ะครับ ที่ลงทุนไปซื้อฮาร์ดดิสให้ ก็อปไฟล์ใส่ให้ จัดส่งให้เรียบร้อยทุกอย่าง ซึ่งมันไม่ใช่เรื่องง่ายเลย แค่ก็อปไฟล์ใส่ก็ข้ามวันข้ามคืนกันล่ะ
    ท้ายนี้ก็ขอให้คุณบอยมีความสุข เจริญๆยิ่งขึ้นน่ะครับ ขอบคุณน้ำใจในการแบ่งปันนี้อย่างยิ่งครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ncosk8 : 10th July 2015 เมื่อ 12:10

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับของของเรียบร้อยแล้วครับ ส่ง hdd เปล่าๆมาให้ กลับมาแน่นเอี๊ยดเลยจริงๆ ขอบคุณมากๆครับ

ส่วนใครกังวลเรื่องโกงรึเปล่า เพราะหลายๆคนพึ่งสมัครและตอบกระทู้นี้กระทู้แรก รวมทั้งผมด้วย
    ผมคิดว่าไม่เห็นแปลกเลย เพราะผมไม่เคยเล่นบอร์ดนี้ครับ ที่สมัครเพื่อเข้ามาตอบกระทู้นี้โดยเฉพาะ
    ถ้าไม่เชื่อ มีวิธีตรวจสอบอีกวิธีที่หลอกกันไม่ได้ โดยการลองเอาเลขแทรคไปเช็คดูครับว่าจริงไหม
    จขกท.คงไม่หลอกส่งไปรษณีย์หาคนนู้นคนนี้เพื่อเฟคข้อมูลหรอกมั้ง ? ลองคิดดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ยินดีครับ คุณ che อ่านการ์ตูนให้สนุกนะครับ ส่วนคุณ ncosk8^^ จริงๆไม่ต้องทำอะไรถึงขนาดนั้นก็ได้นะครับ ผมจะอธิบายวิธีการนำไปอ่านบน Smartphone, Tablet แต่ไม่รู้พิมตรงนี้ไม่รู้จะยาวไปไหม^^" เอาเป็นว่าเผื่อไว้ให้ท่านอื่นๆ ไว้เป็นแนวทาง ตัวเลือกในการใช้งานนำไปอ่านบน Smartphone, Tablet ด้วยเลยนะครับ

สำหรับไฟล์การ์ตูนทุกเรื่องจะมีที่อยู่ คือ 1 folder ตามที่ท่านได้เห็นนะครับยกตัวอย่างเข้าใจง่ายๆ เช่น C11 โรงเรียนลูกผู้ชาย ภาค 1 (ส่วนภาค 2 เรียบร้อยแล้ว) ยกตัวอย่าง เมื่อคลิกเข้าไปแล้วจะมีไฟล์ .zip อยู่ 1 ไฟล์ (ซึ่งบางเรื่องอาจมี .zip หลายไฟล์ต่อกัน เช่น zip อันแรกเป็นเล่ม 1-10 zip ไฟล์ที่ 2 เล่ม 11-20 เพราะผมอัพเดทเข้าไปเพิ่มภายหลังจนจบแต่ละเรื่อง จนตอนนี้โรงเรียนลูกผู้ชายก็ครบจบที่เล่ม 34 ครับ) พอคลิกเข้าไปดูแล้วข้างในจะเป็นไฟล์ .jpg ประมาณเกือบหมื่นไฟล์ครับ แล้วแต่ความยาวของเรื่องนั้นๆ แต่อย่างโรงเรียนลูกผู้ชายที่ผมยกตัวอย่างมีประมาณเกือบหมื่นไฟล์ครับ เพราะเนื้อเรื่องค่อนข้างยาว

ถ้าอ่านผ่านคอมง่ายมากครับ คงไม่ต้องบอกอะไรเพราะเมื่อสมัยก่อนก็เป็นพื้นฐานในการอ่านทางคอม แค่คลิกอ่าน แล้วใช้ปุ่ม cursor ซ้าย ขวาที่ใช้เล่นเกมในการเปลี่ยนหน้าไม่มีปัญหาอะไร แต่ที่ผมอธิบายมาก็คือ ถ้าเอาใส่พวก smartphone, tablet ต่างๆ อย่าแตกซิบไฟล์นะครับ ไม่จำเป็นเลย ให้เอาไฟล์ดั้งเดิม .zip ใส่ลงไปใน tablet ทั้งอย่างนั้น เพราะถ้าแตกไฟล์แล้ว tablet จะตีค่าไฟล์ .jpg ทั้งหมดเป็น Gallery ทั้งหมด เหมือนเอารูปภาพ รูปถ่ายใส่เครื่องเป็นหมื่นไฟล์ ซึ่งจะทำให้เครื่องหน่วงมากๆ เมื่อใส่ไฟล์ใน tablet แล้วให้หา app ที่สามารถอ่านทะลุซิบไปได้ครับ ซึ่งมีให้เลือกเป็นสิบๆแอพ ซึ่งแต่ละแอพอาจมีความสามารถแตกต่างกัน (เพราะทางผู้พัฒนาแอพก็ต้องแข่งขันกันให้เราอยากโหลดของเขาอยู่แล้ว)

แต่ถ้าจะให้แนะนำผมแนะนำ app ชื่อ PerfectViewer ครับ (android) ซึ่งเสถียรดีมาก สามารถเซ็ทได้ว่ากดส่วนไหนของหน้าจอเป็นการพลิกหน้าต่อไปและถอยหลัง และปรับขนาดการ์ตูนได้ตามใจสไตล์ของเรา และสามารถทำชั้นหนังสือเพื่อความสวยงามได้ด้วย เป็นแอพดังที่ไม่มีปัญหาในการอ่านเลยครับฟรีอีกต่างหากครับ ส่วนถ้าเป็นไฟล์ .pdf ก็ใช้โปรแกรมดัง adobe reader (จริงๆ PDF คงไม่ต้องบอกเพราะแอพพื้นฐานที่ติดมากับเครื่องส่วนใหญ่จะพร้อมอ่านอยู่แล้ว) พร้อมทำชั้นหนังสือได้สวยงามครับ (แต่ถ้าเป็น ios ผมอาจจะแนะนำได้ไม่มากเพราะไม่ได้มีประสบการณ์ใช้โดยตรงครับ แต่พื้นฐานก็คล้ายๆกัน ios จากที่เพื่อนสมาชิกหลายๆท่านแนะนำมาที่ใช้แอพอ่านดีคือ good reader, comicglass, cloud reader ครับ) ซึ่งไฟล์การ์ตูนของผมนี้ในตอนนี้ จะมีไฟล์อยู่แค่สองแบบ คือ .jpg กับ .pdf ถ้าเทียบเป็นสัดส่วนน่าจะ PDF70% Zip30% ครับ

แต่ทุกเรื่องในรายการทั้งหมดกว่า 1,500 เรื่อง (ถ้านับรวมเล่มเล็กๆจบในฉบับคงจะเกินไปเยอะมาก) ก็ทำสำเร็จรูป โยนเข้า Smartphone, Tablet และอ่านได้เลยครับ^^ ส่วนที่คุณ ncosk8 ผมคิดว่าน่าจะเป็นแปลงไฟล์เป็น PDF ด้วยตัวเอง ถ้าฟิต ขยันพอจะทำเองก็ได้นะครับ^^ ส่วนผมยังไงจะพยายามหาเวลาและโอกาสกลับไปจัดการเรื่องที่ยังเป็น .zip อยู่ให้เป็น .PDF ให้ 100% ทุกเรื่องนะครับ เนื่องจากเพราะจำนวนเรื่องค่อนข้างมาก แล้วรหัสแรก C01-C400? ผมยังทำเป็น .zip อยู่เลยยังไม่สามารถกลับไปจัดการได้ทั่วถึงครับ ส่วนหนึ่งก็เพราะประหยัดเวลาตัวเองไปทำเรื่องใหม่ๆด้วยครับ^^" ค่อยๆไล่อ่านแต่ถ้าท่านไหนอยากให้แนะนำรายละเอียดในการอ่านบน tablet เพิ่มเติมก็ยินดีแนะนำเต็มที่ครับ555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย read ebook : 10th July 2015 เมื่อ 18:14

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับ HDD แล้วนะครับ ไวมาก!!!

ทั้งนี้ต้องขอขอบคุณ คุณบอยเป็นอย่างยิ่งที่เป็นธุระจัดการให้
    ตั้งแต่ซื้อHDD เช็คHDD copy file ตลอดจนถึงจัดส่งให้ถึงที่
    ยันยืนครับ ได้ของจริง ไวมาก และฟินมากกับการ์ตูน
    ขอบคุณ คุณบอยจริงๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย icestyle : 11th July 2015 เมื่อ 23:20

กล่าวขอบคุณ
    0
    ส่วนวันนี้รับฝากซื้อเพื่อนสมาชิกอีกท่านนึงครับ วิ่งไปซื้อมาตั้งแต่ช่วงห้างเปิด พร้อมเช็คทุกขั้นตอนและดำเนินการ (16 ชม.) และเตรียมส่งมอบห้องสมุดการ์ตูนภายใน 24 ชม. ทันทีครับ เช็คประกันออนไลน์เรียบร้อยประกัน 3 ปีเต็มๆครับ

ยินดีครับน้องไอซ์ขอให้มีความสุขในการอ่านการ์ตูนมากๆนะครับ^^

วันนี้ส่งกลับ HDD 1TB*3 เพื่อนสมาชิกครับ

คุณณัฐพงษ์ EN572097325TH
    คุณ rabbittoon EN572097339TH
    คุณ Annie EN572097342TH

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    เพิ่งเห็นคอมเม้นท์ คุณ pkill1994 ก็เข้าใจนะที่มีความสงสัยหรือไม่ไว้ใจ แต่...

ก่อนหน้านี้ผมสมัครใหม่เพื่อมาฟีดแบกคุณบอยโดยเฉพาะ เพราะอะไร ก็เพราะว่าผมได้รับน้ำใจจากคุณบอยในการส่งมอบไฟล์การ์ตูน รวมไปถึงช่วยซื้อ HD ตรวจเช็คต่างๆ

ล่าสุดส่งมอบเรียบร้อย แต่มีการ์ตูนอัพเดทที่ผมอยากได้ ซึ่งไม่ได้อยู่ใน HD ที่ส่งมา คุณบอยก็ยังมีใจที่จะส่งมาให้ต่างหาก รวมทั้งอัธยาศัยที่ดีมาก

ฉะนั้นที่บอกว่า พวกสมัครใหม่เป็นหน้าม้ารึป่าว หรือใครก็ตามที่สงสัยและกล่าวหาไปในทางนั้น ผมมายืนยันอีกเสียงว่า ผมไม่ใช่อย่างแน่นอนครับ

และผมสมัครมาเพื่อชื่นชมในน้ำใจคุณบอยครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมได้รับแล้วครับตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว แต่พึ่งมีเวลามาลงให้ การ์ตูนเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก อ่านตาแฉะเลยทีเดียว ต้องขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่อุตส่า์เสียเวลาทำให้ไหนจะซื้อ HDD ไหนจะเสียเวลาลง ไหนจะค่าจัส่งขอบคุณจริงๆครับ
    สำหรับใครที่ยังกลัวว่าจะโดนหลอกรึเปล่า ขอบอกว่าส่งจริงครับ เสียดายผมอัพรูปลง joker ไม่เป็นไม่งั้นลงให้ดูแล้วครับ เพราะผมเองก็สมัครมาเพื่อขอบคุณเจ้าของกระทู้โดยเฉพาะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย akkaratsu : 14th July 2015 เมื่อ 17:06

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    การ์ตูนเยอะมากสุดยอดจิงๆคับ