ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 47

รู้สึกเเย่ เหนื่อย เซ็ง เบื่อโลกครับ *ขอคำปรึกษา

เหนื่อยกับชีวิตตอนนี้มากครับ มีเเต่ปัญหาเข้ามาพ่อเเม่เเยกกัน เเฟนทิ้ง
    อย่างหลังก็เรื่องล่าสุดเลยทำให้ผมเซ็งชีวิตมากเค้าบอกเลิกผมเพราะพ่อเเม่บอกอยากให้เรียนก่อนบลาๆ
    โอเคยังเป็นเพื่อนกันได้ ผมก็มีระบายกับเพื่อนสนิทบ้างว่าคิดถึงเค้า ยังรักเค้าอยู่นู่นนี่บลาๆ ละอยู่ดีๆเมื่อวานมันถามผมว่าเห็นรูปใหม่ในไอจีรึยัง
    ผมก็ปกติไม่เล่นก็เลยเข้าไปดูปรากฏมันเป็นรูปเพื่อนกับเเฟนเก่าไปเที่ยวทะเลกันครับ ผมรู้สึกเหมือนมันมาตบหน้าผมตอนนี้ยังไม่รู้สึกเลย
    รู้สึกเหมือนโดนเเทงข้างหลังมากครับ
    ปัญหาในชีวิตทุกอย่างที่ผมเจอมามันก็รู้หมดคือผมระบายมันบ่อยๆมันก็เข้าใจปลอบบ้างไรบ้าง
    เเล้วมาเจองี้มันก็รู้ว่าผมยังรักเค้าอยู่เเต่ทำงี้กับผมเนี่ยนะผมรู้สึกอยากต่อยมันมากครับเเต่มันก็ทำไม่ลง
    ผมเบื่อหน่ายกับชีวิต เบื่อโลก เบื่อทุกอย่าง รู้สึกเหมือนโดนเเทงข้างหลังอย่างหาที่ระบายกับคนปรึกษาครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    สู้ๆครับ สักวันชีวิตต้องดีขึ้นกว่านี้

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เราบังคับให้ใครมารักเราไม่ได้ครับ ทำใจให้ชินแล้วปล่อยวาง เดี๋ยวมันก็ผ่านไปครับ
    Core i5 3570 | ASUS P8H77-M LE | Kingston Hyper-X DDR3 4GBx2 1600MHz | Gigabyte Radeon HD 7950 OC 3GB | Seasonic M12II 750W

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    ขอบอกนิดนึงนะ ถ้าอายุยังไม่ถึง 30 น่ะ เรื่องแบบนี้ไม่ต้องไปคิดมากหรอก อายุแค่นั้น เจอเรื่องแบบนั้นครั้งสองครั้งไม่ตายหรอกเชื่อเถอะ

คิดซะว่ามันเป็นประสบการณ์ชีวิตอย่างนึง

ไปหาอะไรอย่างอื่นทำเถอะ ออกไปข้างนอก ไปเที่ยวต่างจังหวัด ไปเล่นกีฬาที่ตัวเองชอบก็ได้ ไปหาสถานที่สวยๆเที่ยวดู

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ littlefox อ่านกระทู้
    ขอบอกนิดนึงนะ ถ้าอายุยังไม่ถึง 30 น่ะ เรื่องแบบนี้ไม่ต้องไปคิดมากหรอก อายุแค่นั้น เจอเรื่องแบบนั้นครั้งสองครั้งไม่ตายหรอกเชื่อเถอะ

คิดซะว่ามันเป็นประสบการณ์ชีวิตอย่างนึง

ไปหาอะไรอย่างอื่นทำเถอะ ออกไปข้างนอก ไปเที่ยวต่างจังหวัด ไปเล่นกีฬาที่ตัวเองชอบก็ได้ ไปหาสถานที่สวยๆเที่ยวดู
    g

เข้าใจเลยครับเเต่มันรู้สึกย่ำเเย่กับสิ่งที่เกิดขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ถ้าคุณทำใจได้และยอมรับมันผมว่าจะผ่านไปได้ง่ายๆเลยนะครับ
    เข้าใจว่าโกรธแค้น แต่มันก็ไม่ช่วยอะไรหรอกครับ
    มันทำให้เราเป็นคนที่แย่กว่าเดิมมากกว่า
    คุณอายุยังน้อย มีเวลามากกว่าหลายๆคน เชื่อสิสักวันรักแท้มันก็จะมาเองแหละครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ขอให้คุณผ่านมันไปได้ สู้ๆ

ผมเป็นกำลังใจให้

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    6
    ถึงได้บอกไง อย่าไปคิดถึงมัน ไปหาอย่างอื่นทำซะ = =

เพราะถ้ายิ่งคิด เชื่อเถอะ จะยิ่งจินตนาการไปมากกว่ากว่าเดิม และทำให้แย่กว่าเดิมอีก

ดังนั้นไปหาอย่างอื่นทำให้ลืมมันไปซะ แล้วเรื่องดีๆจะเข้ามาหาเอง เชื่อเถอะ

แต่ก็นะขึ้นอยู่กับตัวเองว่า จะทำ หรือไม่ทำ บังคับไม่ได้เน้อ ได้แค่แนะนำ

(P.s ที่บอกได้เเพราะเคยเจอเรื่องนี้มาแล้ว แถมหนักกว่านี้อีกหลายเท่า)

ไปล่ะ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ถ้าเวลาผ่านไป แล้ววันหนึ่งคุณย้อนกลับมาดูปัญหาที่เราผ่านมา มันจะเป็นเรื่องเล็กไปเลย เพราะงั้นตอนนี้ก็อดทนแล้วก็ดำรงชีวิตอย่างสุจริตชนต่อไปนั่นแหละดีแล้ว

ส่วนเรื่องเพื่อนเรื่องแฟน เขาจะเป็นอย่างงั้นจริงๆ หรือเราคิดไปเองก็ช่างมันเถอะ เมื่อคุณผ่านจุดนี้ไปได้ มันก็ไม่ได้สำคัญอีกต่อไปแล้ว ยิ่งเรื่องความรักแบบหนุ่มสาวมันหาความแน่นอนไม่ได้หรอก

วันนี้คุณอาจจะยังเอาใจไปผูกอยู่กับเขา แต่เวลาผ่านเดี๋ยวอะไรๆ มันก็เปลี่ยนเองแหละ ความรักของคนแต่ละคนมันมีส่วนผสมไม่เหมือนกัน ตอนนี้อาจจะยังทำใจไม่ได้ แต่อนาคตมันอีกเรื่อง

เรื่องแบบนี้บางคนต้องเจอไปจนตายเลยก็มี กรณีคุณมันยังเรื่องเล็ก เชื่อสิ
    OPPAI~~MISSILE!!!

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    สู้ๆนะ ให้ผ่านไปได้ เล่นเกมส์ ไปเที่ยว หาเพื่อน เน้นสังคมหน่อย จะได้หายเครียด

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    1
    หาคนคุยแบบไม่คิดอะไรด้วยครับ ได้ก็ถือเป็นกำไร แล้วมันจะรู้สึกว่าเราไม่ได้อยู่คนเดียวบนโลก

อีกอย่างครับ การที่เราเจ็บ เสียใจ เศร้า รู้สึกแย่ ต่างๆ มันยังทำให้เรารู้อีกอย่างหนึ่งว่า เรายังคงเป็น '' มนุษย์ '' อยู่ครับ นี่คือสิ่งที่ มนุษย์หลายๆคนพบเจอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pkghpk666 : 20th April 2015 เมื่อ 03:45

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผุ้หญิงดีๆเยอะๆ สวยๆด้วยสมัยนี้ เดินออกมาปากซอยก็เจอไหม่แล้ว สู้ๆ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ผมพึ่ง 18 นะ ผมเคยผ่านอะไรแบบนั้นมาแล้ว ผมเข้าใจคุณ เมื่อก่อนหน่อยๆ ผมก็รุ้สึกเหมือนกันนี่แหละ พ่อแม่ผมก็แยกกัน ไอ้คนที่ผมชอบก็บอกเกลียดผม แฟนผมก็ไปมีคนอื่นแล้วเลิกกับผม แล้วตอนนั้น ผมแทบไม่มีเพื่อน ทุกคนๆ มักจะแบบ รังเกียจผม เพราะผมเรียนไม่ดี อะไรอย่างเงี้ย (บางคนบอกจริงๆผมฉลาดแต่ไม่เคยตั้งใจทำอะไรเลย) ผมไม่สนใจชีวิตตัวเองไม่สนใจงานไม่สนใจการเรียนอะไรเลย เอาแต่ใช้ชีวิตไปวันๆ แต่พอโตมาสักนิด ผมก็คิด ว่าผมจะสนใจเรื่องพวกนั้นไปทำไม ชีวิตคนเรามันไม่ได้มีแค่นั้นครับ ผมเลยตั้งใจที่จะเปลี่ยนแปลงตัวเอง เก็บเรื่องแย่ๆทั้งหมดไว้ เพราะชีวิตคนเรามันต้องมุ่งหน้าต่อไป ผมตั้งใจเรียนตั้งใจทำทุกอย่าง จนตอนนี้เกรดอยู่อันดับท๊อปๆ จากที่โหล่เมื่อก่อน และก็มีคนที่รักผมจริงและเข้าใจผมเข้ามาในชีวิต ทำให้ผมมีกำลังใจขึ้นมาก

คุณไม่ต้องรีบกังวลขนาดนั้นหรอกนะครับ ปัญหาเท่านี้ลองพยายามอดทนเดินหน้าต่อไป สักวันต้องมีสิ่งดีๆผ่านเข้ามาในชีวิตแน่ครับ สู้ๆครับ
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    แฟน ทิ้งหาใหม่ก็ได้คับ หาไม่ได้แนะนำว่าไปลงอ่างเถอะ เดียวก็ลืมๆ(ติดใจจนลืมไปเอง) พ่อแม่แยกทาง เป็นเรื่องปกติของสังคมสมัยนี้ โดดยเฉลี่ยแล้วหายากไม่ค่อยมีคู่ไหนอยู่กันยัน แก่หรอกไม่ตายก่อนก็แยกทางกัน ปัญหาคือเรื่องกฎหมายนี้หละ หย่ากันสินสมรสแบ่งครึ่งหนึ่งทั้งหนี้สินและทรัพสิน ซึ่งจุกนั้นปวดหัวกว่าเยอะ ทุกคนล้วนเจอปัญหาหมดคับ ของผมนี้ก็เจอ ทำสหกิจวิจัยไม่ไหว เจออาจารย์ที่ปรึกษางี่เง่าอีก ที่ฝึกงานก็เล็กจนหาหัวข้อไม่ได้ หาได้ก็ไม่เกี่ยวกับสาขาที่เรียน ไม่นับเรื่องเรียนไม่จบ หรือจบไปก็ไม่รู้จะทำอะไรอีก เครียดกว่าเยอะ แถมไม่มีใครปรึกษาหรือช่วยอะไรได้เลย

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    จงจำไว้ว่า ถ้าหากตอนนี้ยังไม่ใช่ พระเจ้าเตรียมสิ่งที่ดีกว่าให้อนาคตเสมอครับ คิดแบบนี้นะ ผมไม่รู้จะอธิบายยังไงให้เขาใจแบบศัพท์ทั่วไป เลยพูดถึงพระเจ้าเนี้ยแหละเพราะผมเคยฟังแหละรู้สึกได้ว่าเป็นคำที่ให้กำลังใจที่สุดล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    เรื่องขี้ประติ๋วของชีวิตวัยรุ่น

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ไปหารูปมอง คนที่ลำบากกว่าคุณดีกว่า จะได้รู้ว่าเรื่องของคุณมัน "แค่นี้เอง"

ปล. คิดซะว่า Level up ให้กับชีวิต