ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594

The Forest ยกระดับเอนจิ้นไปใช้ Unity 5 เรียบร้อย

มีใครลืมเกมนี้กันไปหรือยังกับ The Forest เกมเอาตัวรอดสุดหลอนที่เงียบหายไปนานเหมือนกัน ล่าสุดทีมพัฒนา Endnight Games ได้ออกมาปล่อย Patch 0.16 แล้ว ซึ่งทีมพัฒนากล่าวว่า นี่เป็น Patch ที่ใหญ่ที่สุดตั้งแต่พัฒนากันเลยทีเดียว เพราะมันคือการยกระดับเอนจิ้นยกชุดด้วยขุมพลังของ Unity 5 นั่นเอง

ด้วยการอัพเกรดคุณภาพกราฟิคไปยัง Unity 5 ทำให้ภาพในเกมนั้นได้ปรับปรุงขึ้นเป็นอย่างมาก ไม่ว่าจะเป็นในเรื่องของ Shader คุณภาพพื้นผิวต่างๆ น้ำทะเลหรือแม้แต่ต้นไม้ยังได้พัฒนาให้ดูสมจริงขึ้นด้วย แต่ถึงกระนั้นแม้จะอัพเกรดมากมาย แต่ทีมพัฒนาก็ได้ทำการ Optimize เพิ่ม Option ปรับแต่งภาพเข้าไปด้วยทำให้ความต้องการระบบน้อยลงไปอีก ใครที่ประสบปัญหาซื้อมาแล้วรู้สึกว่าเล่นแล้วกระตุกก็ลองเข้าเกมไปปรับใหม่ดูได้ครับ

รวมไปถึงสัตว์ต่างๆในเกมก็ได้รับการปรับปรุงด้วย อาทิห่านที่จะเริ่มรู้จักการบินข้ามทะเลสาบหนึ่งไปอีกที่
    หนึ่งแล้ว (และถ้าไม่เชื่อทีมพัฒนาท้าให้ลองวิ่งตามมันไปดูครับ) กวางที่จะไม่วิ่งไปชนต้นไม้อีกแล้ว แถมยังมีระบบที่ทีมพัฒนาเรียกมันว่า Drag away by cannibals ด้วย มันก็คือระบบที่จะโชว์ว่าตอนเราตาย เราไปอยู่ในถ้ำมืดๆสุดหลอนนั่นได้อย่างไรนั่นเอง นอกจากนี้ทีมพัฒนายังได้ปรับปรุง Netcode ให้เล่น Multiplayer ได้ดีขึ้นอีกด้วย ใครคิดจะกลับไปเล่น The Forest นี่เป็นโอกาสที่ดีเลยครับ

อันนี้เป็นคลิปของ Patch 0.16 Unity 5 ครับ

ข้อมูลนี้นำมาจาก

... " JOKERGAMETH " ...

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    คำถามเดียว
    ยังสร้างไม่เสร็จอีกเหรอ?

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windows อ่านกระทู้
    คำถามเดียว
    ยังสร้างไม่เสร็จอีกเหรอ?
    คำถามเดียวกับ Dead Sea เลยครับ
    ยังสร้างไม่เสร็จอีกเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The Run อ่านกระทู้
    คำถามเดียวกับ Dead Sea เลยครับ
    ยังสร้างไม่เสร็จอีกเหรอ
    เดี๋ยวนะๆ ไอ้ Dead Sea น่ะ มันเหมือนเพิ่งเริ่มทำด้วยซ้ำ ให้เดินแมพกว้างๆ เท่านั้น

แต่ The Forest นี่ เรียกได้ว่า สนุก สนาน กับการเอาตัวรอดดดดดดดด
    อย่าเปรียบกันเล้ย ย ย ย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    เอ้าาาา นึงว่า Full เกมแล้วซะอีกกกกกกกก
    https://www.facebook.com/necross.moonman เฟสผมนะมีไรคุยได้
    http://www.youtube.com/user/RainBowFR100/videos ชาแนวผมครับว่างๆก็ไปดูกานนน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เราอยากรู้มากว่าลูกเรามันไปยุที่ไหนอ่ะ -..-

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ถ้าจะถามว่ายังสร้างไม่เสร็จกัน กลับไปถาม Day z กันหน่อยมั้ย อัลฟ่า มาชาติกว่าล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    DayZ ไม่เสร็จครับ มีแนวทางไปจนถึง 2016 เกมส์ใหญ่มาก ส่วนมากเล่น Multiplayer
    แต่ The Forest เหมือน Minecraft นะผมว่าน่าจะเสร็จเเล้วค่อยอัพมาที่ละนิดๆ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อยากเล่นง่ะ รอลด

กล่าวขอบคุณ
    605
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ไปลองมาแล้วครับเมื่อวาน เห็นมีอัพเดต ผมว่าเหมือนเดิมแต่บัคลดลงเยอะครับ เล่นมัลติหนุกดีครับ

ช่วยๆกันสร้าง

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    จะเหมือนจริงไปไหนเนี่ย
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน