ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    599
    ได้รับคำขอบคุณ: 55

ปัญหา gta v ครับ ไม่มีภารกิจทำต่อ

ภารกิจที่เตรียมจะไปปล้น ให้ซื้อหน้ากาก 3 อัน ขโมยรถต่างๆ พอทำเสจก็ไปทำภาระกิจ ที่ไปถล่มเรือ แล้ว ขนระเบิดใต้น้ำพอทำเสจ ก็ไม่มีเควสขึ้น มีแต่เควสย่อยๆ 3 คน ทำหมดแล้วก็มีใหม่เรื่อยแต่ ใครพอรู้บ้างคับ
    i core3 540 3.07 ghz vga ati 6670 (แบบกากครับ อิอิ) ram 4gb

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    เป็นเหมือนกัน
    รอผู้รู้ ผมเล่นไป 42.8%ก็ไม่มีภารกิจทำเลย
    ทำภารกิจเหมือน จขก. จนจบก็ไม่มีอะไรทำเลย
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    แท้หรือป่าวครับ ?
    " GTA V "
    AMD FX 6300 3.5 GHZ Ram 8.00 GB SAPPHIRE HD 7870

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    พอถามแท้หรือเปล่าเท่านั้นละ เงียบบบ.......อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    Blog Entries
    2
    มันจะมีให้หาพื้นที่จอดรถนิ แล้วก็โทรหาไมเคิล

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ถ้าผมจำไม่ผิดภารกิจนี้พอเตรียมทุกอย่างแล้วก็ไปขโมยรถแล้วเอาไปจอดในที่ลับตาคนแล้วก็โทรไปหาไมเคิล

กล่าวขอบคุณ
    154
    แท้แน่นอนครับ
    แล้วทำไมผมหารถไม่เจอ
    มันไม่มีในแมพอะ
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    เล่นเป็น trevor จากนั้นให้หารถทั่วไปตามท้องถนนที่เหมาะสมใช้รถตัวเองไม่ได้ แล้วมันจะขึ้นให้ไปจอดในที่ลับตาคน (หาเองไม่มีนำทางในแมพ) พอได้ที่จอดรถแล้ว ก็ลงจากรถและโทรหา Michael ภารกิจก็จะขึ้นมาครับ
    อ่านหา.... หรอ จุฟๆ

กล่าวขอบคุณ
    154
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nutsu อ่านกระทู้
    เล่นเป็น trevor จากนั้นให้หารถทั่วไปตามท้องถนนที่เหมาะสมใช้รถตัวเองไม่ได้ แล้วมันจะขึ้นให้ไปจอดในที่ลับตาคน (หาเองไม่มีนำทางในแมพ) พอได้ที่จอดรถแล้ว ก็ลงจากรถและโทรหา Michael ภารกิจก็จะขึ้นมาครับ
    รถที่เหมาะสมคือแบบไหนอะ

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ max10307 อ่านกระทู้
    แท้แน่นอนครับ
    แล้วทำไมผมหารถไม่เจอ
    มันไม่มีในแมพอะ
    เกมนี้ต้องขยันอ่านๆๆๆๆ นิดนึงครับ ถ้าอ่านไม่ทันดูในเมนู brief ได้ มันจะบอกไว้ว่าต้องทำอะไร

บางภาระกิจไม่มีขึ้นในแมพครับ อย่างตรงนี้มันให้หารถสำหรับหนี ดังนั้นมันไม่ขึ้นในแมพแน่นอน คือมันให้เราเลือกเองน่ะว่าจะเอาคันไหน จอดตรงไหนก็ได้
    แต่ทั้งนี้รถที่เราเลือกต้องถูกเงื่อนไขด้วย เช่น ต้องมีสี่ที่นั่ง หรือที่จอดที่จะเลือกก็ต้องถูกเงื่อนไข เช่น ห้ามอยู่ใกล้สถานีตำรวจเกินไป ห้ามจอดบนพื้นที่ไม่เรียบ (ตามเนินเขา) หรือที่ที่เตะตาเกินไป (เช่นกลางถนน)
    เวลาคุณขึ้นรถ ตรงมุมซ้ายบนมันจะบอกครับว่ารถคันนี้ใช้ได้หรือไม่ได้ จอดตรงนี้ได้หรือไม่ได้ ผมเห็นคนส่วนใหญ่ที่มีปัญหาจะไม่อ่านตรงนี้กัน

เกมมันไม่ได้ guide เราตลอดครับ บางทีมันก็ให้เราเลือกเอง ทำเอง ดังนั้นต้องอ่านดีๆ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    จะให้เล่า คงยาว เพราะการหาของทุกอย่างรวมถึงหารถ ต้องทำก่อนจะไปทำภาระกิจ ระเบิดเรือ(เล่นแบบนี้) เอาเป็นว่าไปอ่านบทสรุปกันเอาเองครับ จิ้มๆๆๆ
    ภาระกิจปล่นของ fbi ที่ต่อจากระเบิดเรือของพี่บ้าTrevor ชื่อ Heist Mission: Blitz day นะครับ

edit: เพิ่มอีกนิด อ่านให้เข้าใจซ้ำๆหลายรอบจะได้ไม่มีปัญหา ปริ้นออกมาอ่านเป็นเล่มเลยจะดีกว่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 21st April 2015 เมื่อ 12:09

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    หาพวกรถที่เร็วๆอะครับ เอาไปจอดที่ลับตาคนเเล้วโทรหา ไมเคิล แต่ต้องเล่นเป็น Trevor ตอนโทรให้เลือกอีกอันที่ไม่ใช่ HangOut อะครับ ถ้าไม่ขึ้นก็ลองหาที่ใหม่ๆดู

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    154
    ครับ
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    599
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ขอบ คุณคับ พอดีไม่ได้ติดตามกระทู้นี้คับ ขอขอบคุณทุกคำตอบนะคับบบ😙😙
    ปล.ของผมเป็นของแท้คับ
    i core3 540 3.07 ghz vga ati 6670 (แบบกากครับ อิอิ) ram 4gb

ตัวประหลาด
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 733
    หารถแรงๆอ่ะครับเอาไปซ่อนไหนก็ได้ที่ลับตาคนหน่อย แล้วลงจากรถโทรหา ไมเคิล มันจะมีให้ลือกเพิ่มมา 1 ข้อ น่าจะเป็น mark มั้งนะถ้าผมจำไม่ผิด
    คำว่ารักมีไว้บอกไม่ได้มีไว้เก็บแต่คนส่วนมากกลัวที่จะเจ็บเลยเลือกที่จะเก็บมากกว่าบอก

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ไม่มีภาระกิจทำต่อ ทำไงครับ

พอดีเล่นไปแล้วมันขึ้นแบบนี้ครับ ควรทำยังไง
    This vehicle is unsuitable to use for the getaway. There are not enough seats to fit the heist crew.

This vehicle is owned by Franklin and connot be used as a getaway vehicle.