ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279

ขอถามชาวPC ทำไมขนาดตัวเกม GTA V ใน PC ถึงมากกว่า Console เยอะมากครับ

พอดีผมเล่นใน ps3 อยู่ ตั้งนานเเล้วครับ พอรู้ว่ามีบน pc ทำไมขนาดมันถึงใหญ่ถึง 60 GB ครับ
    เป็นเพราะการพอร์ตกราฟฟิกล้วนๆ หรือ ปรับปรุง texture กับโมเดลในเกมใหม่ครับ
    อยากรู้ว่าเพิ่ม ปรับปรุงอะไรขึ้นมาบ้างจะได้มาเล่นบน pc บ้าง เพราะรู้สึกคนบนคอนโซลจะเริ่มน้อยลงเเล้ว

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ไม่มากนะครับ เกมนี้มันพอร์ตมาจากของ ps4 นะ ไม่ใช่ ps3
    ขนาดของ ps4 ครับ รวมแพทช์ด้วยก็เยอะอยู่นา

อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    ไม่มากนะครับ เกมนี้มันพอร์ตมาจากของ ps4 นะ ไม่ใช่ ps3
    ขนาดของ ps4 ครับ รวมแพทช์ด้วยก็เยอะอยู่นา

อ๋อครับผม ตัวเกม ps3 มันเเค่ 20 GB ต้นๆเองครับ ไม่เยอะเลยสงสัย

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    ps3 มัน กราฟฟิคไม่แรงเหมือน ps4 ครับ เพราะ ส่วนมากมันก็มาจากพวกรายละเอียดยิบย่อย ทั้งนั่น (น่าจะรวม ตัว video ด้วย)

ว่าแต่ ps3 สนใจไปดำน้ำหาปลาฉลามกันไหมครับ 555
    Road to Trophy Hunter

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    คิดง่ายๆ แล้วภาพมันต่างกันไหมละ

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noname1 อ่านกระทู้
    ps3 มัน กราฟฟิคไม่แรงเหมือน ps4 ครับ เพราะ ส่วนมากมันก็มาจากพวกรายละเอียดยิบย่อย ทั้งนั่น (น่าจะรวม ตัว video ด้วย)

ว่าแต่ ps3 สนใจไปดำน้ำหาปลาฉลามกันไหมครับ 555
    5555 ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่นใน ps3 เเล้วครับผม ว่าจะจัด pc กล่องอยู่เหมือนกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oumoumthed อ่านกระทู้
    คิดง่ายๆ แล้วภาพมันต่างกันไหมละ
    ผมถามเชิงลึกอะครับ ถ้าถามภาพต่างกันผมว่าps3 กับ pc ปรับ medium ps3 ยังสวยกว่าครับ
    เเลกกับ fps ลื่นๆ นิ่งยาวๆ ถ้าห่วงเรื่องหน่วงเเลคก็ต้องยอมแหละกับระดับ gen เก่าแก่

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    เสียใจจุง 5555
    Road to Trophy Hunter

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เป็นเพราะ texture pack ครับ
    คิดง่ายๆ ps3 ใช้ texture ต่ำทำให้ขนาดไฟล์น้อยกว่า ps4 ที่มีความละเอียดสูงกว่า
    แต่คอนโซลก็มีแค่ texture เดียว แต่ของ pc นั้นมี texture มาให้ถึงสามขนาด
    เพราะการปรับค่าใน option มีถึง สามระดับนั่นเอง นั่นแสดงว่า
    Pc นั้นต้องรอง รับไฟล์ ไม่ได้ใช้งานมาเปล่าๆ อีก 2 นั่นเอง
    แต่ยังอาจจะ มีไฟล์อื่นๆอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 20th April 2015 เมื่อ 13:52

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    1
    xbox ประมาณ10 ภาพสวยอยู่นะ

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    ภูเขาลูกนึงนี่ 6-7gb ละ 555
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile