ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599

ใครจะเชื่อว่าพวกเค้ามีรายได้เป็นล้านๆ และมีที่อยู่ฟรีใน LA เพียงเพราะ "เล่นเกมเก่ง"

พูดถึงเกมส์ สำหรับบ้านเราอาจจะมองว่าเป็นเรื่องที่ไร้สาระ เป็นเรื่องที่มีแต่เด็กเท่านั้นที่จะสนใจ แต่หารู้ไม่ว่า แท้จริงแล้วในต่างประเทศ อาชีพ”นักเล่นเกมส์”ถือว่าเป็นอาชีพที่มีรายได้มากกว่าคนทั่วไปหลายเท่าเลยทีเดียว
    ชายหนุ่มห้าคนนี้รวมตัวกันในนาม Team Liquid โดยแต่ละคนมีรายได้ประมาณ 2,000,000 บาท ยังไม่รวมค่าสปอร์นเซอร์อีกประมาณ 600,000 บาท และมีคอนโดอยู่ฟรีใน Los Angeles อีกด้วย เพียงเพราะว่าพวกเขาเล่นเกม League of Legends เก่งเท่านั้นเอง

ฟังดูเหมือนได้มาง่ายๆ แต่ชีวิตนักเล่นเกมมืออาชีพ ไม่ได้ง่ายอย่างที่คุณคิด เพราะจริงๆแล้วมันเป็นอาชีพที่มีความมั่นคงต่ำ และความกดดันสูง พวกเขาต้องนั่งเล่นเกมส์วันละถึง 14 ชั่วโมงทีเดียว อยากรู้ว่าชีวิตเขาเป็นยังไง ไปชมกันได้เลย

Team Liquid อาศัยอยู่ในบ้านพักใน Santa Monica

โดนปกติแล้ว Team Liquid จะตื่นประมาณ เที่ยงครึ่งจากนั้นก็จะอยู่จนถึงตีสามหรือดึกกว่านั้น

โค้ชของ Team Liquid คือ Peter “PtotheD” Zhang (ซ้าย) และ Diego “Quas” Ruiz (ขวา) โดย Ruiz ได้วีซ่าอยู่ในอเมริกาด้วยอาชีพ “นักเล่นเกม”

พอพวกเขาตื่น อย่างแรกที่พวกเขาทำคือเช็ค Twitter และ Reddit จากนั้นก็ดูเทปบันทึกการแข่งขันเกมส์ของทีมอื่นๆในรายการ League Championship Series

โค้ช Zhang กำลังติวเข้มแทคติด หลังจากที่ทีมของเขาเล่นได้ต่ำกว่ามาตรฐาน ทำให้อยู่ในอันดับ 7 ของตาราง League Championship Series และมีโอกาสเสี่ยงที่จะตกชั้น

ปัญหาของทีมตอนนี้ก็คือ สมาชิคใหม่ชาวเกาหลีทั้งสองคน Kim “FeniX” Jae-hoon และ Chae “Piglet” Gwang-jin ทั้งสองคนถือว่าเป็นหนึ่งในผู้เล่นที่เก่งที่สุดในโลก แต่เพราะกำแพงด้านภาษา ทำให้เกิดความยากลำบากในการปรับตัวเข้ากับทีม

Christian “IWDominate” Rivera หนึ่งในสมาชิคกำลังคิดถึงการเลิกเล่น หลังจากที่แพ้ทีม Cloud 9 ในลีค

ข้าวของเครื่องใช้ในทีมได้รับการสนับสนุนจากบริษัทผลิดฮาร์ดแวร์เกมส์ชื่อดัง Razer

Riot Games บริษัทที่ผลิตเกม League of Legends และจัดการแข่งขัน League Championship Series ได้จัดหารถตู้สีดำสุดหรูไว้คอยรับส่งนักกีฬาแต่ละทีมไปยัง LCS studio สถานที่จัดแข่งขัน League Championship Series

LCS studio ตั้งอยู่ใน West Los Angeles โดยช่วงเดือนมกราคมถึงสิงหาคมจะเป็นช่วงที่มีการแข่งขัน League Championship Series

League of Legends มีคนเล่นประมาณ 24 ล้านคนต่อวัน และเมื่อปีก่อน ช่วงที่พีคที่สุดมีผู้ชมการถ่ายทอดสดแข่งขันกว่า 11 ล้านคน

และนี่คือภาพของแชมป์ปี 2013 ซึ่งก็คือทีม SK Telecom 1

เห็นมั้ยหละ ชีวิตนักเล่นเกมไม่ได้สบาย แค่เล่นเกมไปวันๆก็ได้ตังอย่างที่เราคิด พวกเขาต้องทุ่มเทและฝึกฝนอย่างจริงจัง หากวันหนึ่งเขาไม่ได้เก่งอย่างที่เขาเคยเป็นแล้ว เขาก็จะไม่เป็นที่ต้องการอีกต่อไป ถ้าใครคิดจะเป็นนักเล่นมืออาชีพ ลองคิดดีๆก่อนนะ

ที่มา Catdumb

Credit : http://www.patjaa.com/349891/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    บอกได้แค่ว่า "อย่าเอามาเปรียบกับคนไทย" มันต่างกันเยะ!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Steam Left 4 Dead 2
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    เคยแข่ง Left 4 Dead 2 ได้ ที่ 2 ของเอเชียครับ หลังจากนั้นก็ไม่มีแข่งอีกเลย สเปอนเซอร์ไม่มี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Just : 20th April 2015 เมื่อ 22:37

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ดูๆ ไปแล้วก็กีฬาดีๆ นี้เอง

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ผมคนหนึ่งล่ะที่เดินสายอาชีพนี้ไม่ได้ เบื่อง่ายหน่ายเร็วมาก ให้เล่นเกมจริงจังขนาดนี้ขอบาย
    OPPAI~~MISSILE!!!

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    ผมคนหนึ่งล่ะที่เดินสายอาชีพนี้ไม่ได้ เบื่อง่ายหน่ายเร็วมาก ให้เล่นเกมจริงจังขนาดนี้ขอบาย
    เหมือนกัน ชอบเล่นเกมอะ ไม่เบื่อ
    แต่เล่นเกมเดิมซ้ำๆ เบื่อเร็วมาก
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Just อ่านกระทู้
    เคยแข่ง Left 4 Dead 2 ได้ ที่ 2 ของเอเชียครับ หลังจากนั้นก็ไม่มีแข่งอีกเลย สเปอนเซอร์ไม่มี
    สุดยอดมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    อาชีพนี้จริงๆแล้ว ไม่สนุกนักหรอกครับ กดดันมากๆ พวกเขาเล่นเกมไม่ใช่เพื่อความสนุกอีกแล้ว
    ปล. นังเล่นเกมอืดอยู่บ้านวันหยุดแบบเราๆนี่แหละ สุขกว่าเยอะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เกมหนุกแค่ไหน ถ้าต้องนั่งแช่เป็นวันๆก็บาย

=Xian=
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    อยากจะแข่งมั้งครับ 5555

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    เหมือนกัน ชอบเล่นเกมอะ ไม่เบื่อ
    แต่เล่นเกมเดิมซ้ำๆ เบื่อเร็วมาก
    ผมด้วยเกมออนไลน์นี่เล่นไปแล้วโคตรเบื่อ โคตรไม่มีอะไรทำ
    โดยเฉพาะเกม Single ที่มันไม่ค่อยมีอะไรมากมายนัก
    บางทีภารกิจยาวเกินไปทำซ้ำๆกันมั่ง เก็บของส่ง ไปฆ่าคนตามภารกิจ
    โคตรเบื่อเลย ส่วนมากจะหาเกมที่มันมีอะไรทำได้นานจริงๆ
    เกมที่ของหาเกือบยากเวลเกือบยาก ไม่ใช่วิ่งเควส

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    จะบอกว่าซ้อมเข้มพอๆกับทีมกีฬาทีมนึงเลยนะครับ e-sport เนี่ย

ทั้งต้องซ้อมร่างกาย ซ้อมฝีมือ เล่นไม่ดีก็โดนปล่อย เปรียบง่ายๆเป็นทีมบอลทีมนึงนั่นแหละ

อันนี้ตารางซ้อมของ Mushi ตอนทำทีม DK

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread