ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 82

ปรึกษาปัญหาท้องวัยเรียนคั้บ

อยากถามพวกพี่ๆทั้งหญิงชายที่ เคยมีประสบการณ์ ท้องในวัยเรียนหน่อยครับ
    ว่าพวกพี่จัดการชีวิตยังไงทำยังไงบ้าง ผมขอแบบละเอียด ได้ไหมคั้บ
    เอายาวๆก็ได้คั้บ
    ผมอายุ 18
    พลาดเพราะถุงยางขาดคั้บ

ช่วยหน่อยนะคั้บ
    ""CPU:Intel Core i5 2400[]VGA:Nvidia Geforce GTS 450[]Ram : 4 GB (Usable 3.49)[]Hard Disk 1 TB""

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    หางานทำครับ ประหยัด ขยัน อดทน ผมว่าคุณทำได้

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ท้องเหรอครับ กินยาคุมยัง ใจเย็นๆ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ปรึกษาผู้ใหญ่ ให้ผู้ใหญ่ช่วยแนะแนวทาง ที่สำคัญที่สุดต้องรับผิดชอบ ไม่ใช่แค่รับผิดชอบสัก 2 - 3 ปี แต่ต้องรับผิดชอบตลอดไปครับ
    ปล. แนะนำให้ทั้งคุ่พยายามเรียนให้จบ ไม่ใช่อยู่ๆออกมาหางานทำเลย แบบนั้นรอดแค่ตอนแรก อาจเจ็บหนักตอนหลังได้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    กี่เดื่อนแล้วครับ เดื่อนแรกพอทน 2-3 เดือนปล่อยแล้วอย่าไปทําไร น่าเดียวลูกไม่ปรกติ บอกแล้วให้ใช้ถุงยี่ห้อดีหน่อย ไอ้ห่อละสิบกว่าบาทฝืดหน่อยขาดแล้ว จะเอาสาวพกยาคุมไปด้วย เพื่อผิดผลาดยาคุมช่วยได้

เห็นไม่ได้ลูกแล้ว อายุยังน้อย ต้องเจอหลายหน้าหลายตาอีกเยอะอดได้หรือหือ อายุยังน้อยอยู่กันไม่ยืดหลอก ขนาดแก่สามสิบกว่ามีลูกเต้าแล้วยังตัณหากลับเลย

อีกอย่างหนึ่่งมีปัญหาอย่าเก็บไว้คนเดียวต้องรีบปรึกษาคนอื่น หรือพ่อแม่
    AMD FX 4100 3.6GHz / Radeon HD6570 / RAM 4 GB

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    สิ่งที่ไม่ครวนทำเป็นอันดับแรกในความคิดของคุณเลยคือ "อย่าเอาเด็กออก" จากนั้นไปปรึกษาผู้ใหญ่ พยายามพากันเรียนให้จบ (ผู้หญิงคงต้องมีดอปเรียน) หางานตั้งใจทำงาน ส่งเสียเลี้ยงดูให้ความรักกับครอบครัวตามลำดับไป /ตัดบท!!
    ทั้งนี้ทั้งนั้นเวลายังอีกยาวไกล ตอนนี้อย่าพึ่งคิดอะไรมากมาย บอกพ่อแม่ซะแล้วปล่อยให้ผู้ใหญ่ให้เค้าไปคุยกันเอง ตอนนี้คุณครวนจดจ่อกับการเรียนให้มากขึ้นเป็นพอ!!
    ปล.นี่ล่ะน่ะปัญหาของวัยสะรุ่น!!

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    เกิดแล้วต้องยอมและภูมิใจกับมันครับ ประคับประครองกันไปให้รอดพออีก20ปีย้อนกลับมามองลูกคุณก็โตแล้วแต่คุณยังไม่แก่เลย มีแต่อนาคตดีๆทั้งนั้นครับ มองทุกอย่างให้ป็นเรื่องดีๆ
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนด้วยนะคั้บ ไม่ได้คิดจะเอาเด็กออกหรอกคั้บ
    แต่ตัวฝ่ายหญิงเค้า มีน้องอยุ่อีก 2 คน พ่อแม่เค้าก็หวังเค้าอยุ่เหมือนกันหน่ะคั้บ
    ผมกลัวเค้าจะโดนด่าโดนว่า เครียด กดดัน จนคิดอะไรไม่ดีหน่ะคั้บ
    รับผิดชอบผมรับอยุ่แล้วคั้บ ยาคุมฉุกเฉินก็กิน
    ต้องขอรายละเอียดการวางแผนชีวิตเพิ่มเติมด้วยนะคั้บว่าควรเริ่มจากอะไรก่อนดี
    ขอบคุณล่วงหน้านะคั้บ
    ""CPU:Intel Core i5 2400[]VGA:Nvidia Geforce GTS 450[]Ram : 4 GB (Usable 3.49)[]Hard Disk 1 TB""

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    อ่อนเอง กาก สมน้ำหน้า สร้างภาระสังคมอีก

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    คนเรา ผิดแล้ว อย่าหนีปัญหาครับ

บอกพ่อแม่ ก่อนเลย ท่านช่วยเราได้

ถึงท่านด่าจะว่ายังไง เดียวท่านช่วยแน่

ทำตัวเป็นพ่อที่ดีครับ ถ้าเรียนอยู่ หางานเสริม เป็น part time เลย

หนักแน่ ๆ ครับ แต่ สู้กับปัญหาไว้ครับ

สู้ไปด้วยกัน เดียวจะรักกันมากขึ้นครับ จบ...

^_^
    หลังเขา อยู่แบบชนเผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    มันเร็วไปหน่อยนะอายุเพิ่งจะ 18 เอง มันเป็นอะไรที่ลำบากเอามากๆ กว่าจะฟื้นตัว
    ถ้าวัยนี้ต้องเพิ่ง พ่อ แม่ แน่นอนครับ (แต่ภาวนาให้เป็นพ่อแม่ที่เข้าใจ ไม่สักแต่ด่า)
    แล้วปัญหาจะไม่ใช่แค่ตัวคุณอย่างเดียวมันมีผลถึง พ่อแม่ของอีกฝั่งด้วย จะเลิกหรือ
    จะได้ครอบครัวที่อบอุ่นมันอยู่ตรงนี้แหละ ทั้งสองคนจะอดทนและจับมือพร้อมเผชิญกับสิ่ง
    ที่จะเกิดขึ้น หรือไม่ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งเลือกที่จะหนีปัญหา ความจริงมันโหดร้ายเสมอ
    แต่ถ้าอดทนผ่านมันไปได้ มันก็จะดีขึ้นเอง สิ่งแรกที่ทำคือ ทำใจยอมรับมันครับ เราเกิด
    มาเป็นผู้ชาย คุณสมบัติที่เราควรมีก็คือ ความรับผิดชอบ สุดท้ายนี้ถ้าเอาตัวเล็กไว้ ขอให้
    เกิดมาสุขภาพที่แข็งแรง เป็นบุตรที่เกิดมาค้ำจุน พ่อ แม่ ขอให้โชคดีกับชีวิตวัยรุ่นของคุณที่
    มันกำลังจะหมดไป

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ข้อเสีย โอ้ยชีวิตมันจะขาดเพื่อนเหมือนผม ผมไม่มีโอกาศได้เที่ยวกับเพื่อนเลย ชีวิตมันจะเศร้า ข้อดีคือ เห็นหน้าลูกสนุก ก็มีความสุขเวลาเหนื่อย
    ผมเรียนจบก่อนมีลูกครับ เลยไม่มีความรู้ตอนมีลูกตอนเรียน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    พี่ช่วยแนะนำนะครับ โทรไปปรึกษาเบอร์นี้ดูนะครับ 1663 ก่อนอื่นพาน้องผู้หญิงไปฝากครรภ์ก่อนนะครับ ดูแลสุขภาพให้ดีๆ บอกพ่อแม่ของน้องก่อน แล้วปรีกษากันเพื่อไปคุยกับพ่อแม่น้องผู้หญิง ให้ผู้ใหญ่เขาคุยกันจะดีกว่าน้องคุยกันนะครับ ดร็อปการเรียนของน้องผู้หญิงก่อน รอให้พร้อมค่อยกลับไปเรียนใหม่นะครับ อายุยังน้อยมีเวลาอีกเยอะแต่อย่าทิ้งการเรียนนะครับอันนี้สำคัญมาก อนาคตยังอีกไกล ส่วนตัวน้องก็ตั้งใจเรียน หางาน part time ทำบ้างตอนเลิกเรียนเพื่อเก็บเงินไว้ในกรณีฉุกเฉิน พี่ดีใจนะครับที่น้องยังไม่คิดเอาเด็กออก เป็นกำลังใจให้นะครับสู้ๆ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,362
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arada_vivi อ่านกระทู้
    อ่อนเอง กาก สมน้ำหน้า สร้างภาระสังคมอีก
    ไม่เจอกับตัว คุณไม่รู้หรอกครับว่ามันเครียดแค่ไหน
    ผมมันก็แค่ คนเล่นเกมส์

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boy_73 อ่านกระทู้
    ไม่เจอกับตัว คุณไม่รู้หรอกครับว่ามันเครียดแค่ไหน
    อายุก็ไม่พร้อม อยากไปมีไรกันเองครับ มันช่วยไม่ได้ สมน้ำหน้า

ถึงผมมี ผมก็ป้องกันตลอด เดี่ยวนี้วิธีป้องกันเยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ที่เคยมีเพื่อนนะครับเขาจะทำกันแบบนี้ แต่งงานกันเลย แล้วให้ฝ่าย ญ พักการเรียน ส่วนฝ่าย ช เรียนให้จบแล้วหางานทำเลย หรือจะทำงานไปด้วยแล้วเรียนไปด้วยก็ได้ รอให้เด็กคลอดมาก่อนแล้วค่อยให้ที่บ้านดูแลเด็ก แล้วฝ่าย ญ ก็หางานทำ หรือจะเรียนไปด้วยทำงานไปด้วยก็ได้ พอเลี้ยงตัวเองได้แล้ว ก็ค่อยๆส่งเงินไปให้ที่บ้านเป็นค่าใช้จ่ายสำหรับเด็ก แล้วก็อย่าลืมจะซั่มกันอีกก็ ให้ใส่ถุงด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เงี่ยนหนักขนาดนั้นเลยหรอครับ ไม่เช็คความพร้อมอะไรเลย เอะอะก็จะยัดๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ก็อย่าไปว่าเขาเลยครับ เขาผิดเขาก็ยอมรับความผิด คนเดี๋ยวนี้ไม่แปลกหรอก จังหวัดผม ที่สำรวจๆมา ม1-ม3 เอากันก็มีถมเถไป เด็กสมัยนี้ อันนี้ 18 แล้ว แต่ถุงมันแตกจริงๆ มันเป็นเรื่องไม่คาดคิด แต่เกิดขึ้นแล้วก็พร้อมจะรับผิดชอบก็ดีแล้วครับ
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    ท้องเหรอครับ กินยาคุมยัง ใจเย็นๆ
    ท้องแล้ว มากินยาคุมมันจะช่วยอะไรล่ะครับท่าน - -''

ปล.จขกท อย่าวู่วามครับ ตั้งสติดีๆ ปรึกษาผู้ใหญ่ครับ ท่านช่วยเราได้เสมอ อย่าเพิ่งไปเอาเด็กออกนะครับ

ท้องมาแล้วก็ต้องรับผิดชอบสิ่งที่ทำครับ มองอนาคตกว้างๆ อย่าเพิ่งใจร้อนวู่วามทำอะไรที่มันทำร้ายคนรอบข้างคุณเลย
    Intel I7 4790K ASUS Z97 MAXIMUS VII RANGER ASUS DC II OCR9 290 Creative Sound Blaster Z
    AVEXIR CORE 16Gb 8*2 2400 Mhz SUPER FLOWER LEADEX 1000W GOLD Dell U2414H

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ใช้ถุงยี่ห้ออะไรหรอครับทำไมถึงขาดง่ายจัง