ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ซื้อ GTA V แบบกล่องหรือ steam ดีครับ

ตามหัวกระทู้เลยครับ ตอนนี้ กะสอยกล่องอยู่แต่ว่า ถ้าแผ่นเสียสามารถโหลดจาก steam ได้ไหม และเล่นกับเพื่อนใน steam ได้ไหมครับ มีข้อแตกต่างอะไรบ้าง

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ซื้อจากสตีมคือโหลดสะดวกดี
    ซื้อแบบแผ่นเอาไว้สะสม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ แล้วเล่นกับเพื่อนใน สตรีม ได้ไหมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อยากได้แบบแผ่นมั้งจังแหะ
    LENOVO Z5070 CPU Intel Core i7-4510U Graphic Card NVIDIA GeForce 840M (4GB GDDR3) RAM 16 GB DDR3L WIN 7 64 Bit

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ถ้าไม่อยากเสียเวลาดาวโหลด แนะนำว่าซ์้อแผ่น555 แล้วแต่นะ

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    แบบแผ่นได้แผ่นสะสม และได้แผนที่ด้วยครับ แต่ก็แพงกว่าเกือบห้าร้อยบาท

ตอบคำถาม
    - แบบแผ่นโหลดจากสตีมไม่ได้ครับ ต้องโหลดจาก social club เอา
    - เกมนี้ออนไลน์ไม่เห็นเพื่อนสตีมในเกมนะครับ เพราะมันออนผ่าน social club (คล้ายๆ uplay) ต้องไป add เพื่อนจาก social club เอา และไม่สามารถ import เพื่อนจากสตีมได้นะครับ เรียกได้ว่าเกมแทบจะไม่ยุ่งอะไรกับระบบสตีมเลยนอกจากการโหลดเกม/โหลดอัพเดท นอกนั้นใช้ social club หมด

ส่วนตัวผมเลือกสตีมครับ เพราะผมไม่ได้อยากสะสมแผ่น รกบ้านเปล่าๆ และอย่างน้อยเรื่องการโหลดเกม/โหลดอัพเดทของสตีมก็มีปัญหาน้อยกว่าเจ้าอื่นมากๆ แล้ว
    ผมเห็นบางคนที่โหลดเกมจาก social club ก็มาบ่นว่าโหลดช้า/ไฟล์เสียกันเยอะแยะ ถึงคุณจะซื้อแผ่นแต่ยังไงก็ต้องโหลดอัพเดทอยู่ดี เกมออกมาอาทิตย์เดียวมีอัพเดทออกมาแล้วสองตัว
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    แบบแผ่นของมาเพิ่มแล้วหรอครับวันนั้นดูเห็นมันหมดอะ