ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020

ค่า FPS ต่ำแบบนี้เกี่ยวกับ CPU คอขวดปล่าวครับ

สเป็คเครื่องผมครับ

AMD Athlon 64 3600+ 2.2 (ห๊ะ! เก่าสุดๆเท่าๆยุค Pentium4 )
    Sapphire HD 7770 oc Ghz edition
    PSU Plenty Atx 500w
    Ram 4gb
    Window 8

เล่นเกมแบบว่าค่า FPS ต่ำมากครับเกม

Resident Evil 5 ปรับสุดได้ค่า FPS ไม่เกิน 30 (พระเจ้าาาา ในฉาก Cutscene มีแลคแบบแปลกๆ)
    Dead Space 2 ปรับสุดได้ไม่เกิน 30 เหมือนเดิม (มีแลคนิดด้วย)
    Dynasty Warrior 8 ได้ไม่เกิน 30 แลคด้วย
    Tom Clancy's Ghost Recon Future Soldier ปรับต่ำสุดได้ค่า FPS ไม่เกิน 30 แถมมีตกลงไป 10-15 ตลอด (พระเจ้าช่วยยย)

ยังงี้เกี่ยวกับอะไรครับ เพื่อนผมบอกเกี่ยวกับ Window 8 ใช่ปล่าวครับ
    Facebook :: Buddy Lord

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    คงต้องบอกขวดจริงๆอ่ะครับ -..- 7770 อย่างน้อยๆน่าจะเป็น ไอ3 แต่เปลี่ยนที่คงอัพกันยาว 5 5

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qwerty2536 อ่านกระทู้
    คงต้องบอกขวดจริงๆอ่ะครับ -..- 7770 อย่างน้อยๆน่าจะเป็น ไอ3 แต่เปลี่ยนที่คงอัพกันยาว 5 5
    งานเข้าเลย ไม่มีตังเหลือแล้ว หมดไปกับสงการณ์เกลี้ยง....

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ไอ้น้อง CPU เก่ามาก ปรับสุดยังไงก็ กระตุก VGA ดี แต่ CPU ต่ำไป BUS ของ CPU วิ่งได้ 800 เองมั่ง มันต่างกันเกิน ปรับ Low น้อง เล่นได้ ภาพมันสวยอยู่แล้ว ของน้องอยู่ ขั่นต่ำ ปรับ low ครับ

ขั้นสูงมัน i5 ขึ้นไป หรือ 4 core

ปล ถ้าอยากลื่น ปรับ Low แก้ไข power Option เลือก Hight performance Overdrive AMD อย่าสุด เอาขึ้นพอหอมป่ากหอมคอ ลง Windows 7 64 Original ก็พอ ถ้าจะให้ดี ลงตัว Repack+DLC มันจะ แก้ความกระตุกมาให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย merisa : 24th April 2015 เมื่อ 08:32

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1
    อือหือ เกมที่พูดถึง... ระดับ CPU i3 i5 เลยน่ะนั้น แถม GPU ก็น่ะ -_- เล่นได้ถือว่าสุดยอดมาก !!
    GTX1080ti

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,260
    สรุปคือเปลี่ยน CPU จริงๆสิน่ะ พระเจ้า หาเรื่องเสียเงินอีกแล้ววว อ๊าาา...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merisa อ่านกระทู้
    ไอ้น้อง CPU เก่ามาก ปรับสุดยังไงก็ กระตุก VGA ดี แต่ CPU ต่ำไป BUS ของ CPU วิ่งได้ 800 เองมั่ง มันต่างกันเกิน ปรับ Low น้อง เล่นได้ ภาพมันสวยอยู่แล้ว ของน้องอยู่ ขั่นต่ำ ปรับ low ครับ

ขั้นสูงมัน i5 ขึ้นไป หรือ 4 core

ปล ถ้าอยากลื่น ปรับ Low แก้ไข power Option เลือก Hight performance Overdrive AMD อย่าสุด เอาขึ้นพอหอมป่ากหอมคอ ลง Windows 7 64 Original ก็พอ ถ้าจะให้ดี ลงตัว Repack+DLC มันจะ แก้ความกระตุกมาให้
    รุ่น HD7770oc นี้คือเกมใหม่ๆยังต้องปรับ LOW หมดอีกหรอนิ พระเจ้าอุตส่าห์ซื้อมาใหม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE MIZ : 24th April 2015 เมื่อ 11:25

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1
    เกมส์ใหม่ๆ ณ ปัจจุบัน อย่างน้อยๆ ต้อง GTX750 UP
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ลองลง Driver ตัว 1.3 Beta ปรากฏว่าเป็นที่ Driver จริงๆด้วยครับ จากค่า FPS ไม่เกิน30+กระตุก โดดไป 60+ แล้วครับ (โง่ตั้งนาน)
    ดูยังไงครับว่าการ์ดจอทำงานเต็มที่แล้วยังครับ ดูตรงไหนครับ ภาพข้างล่าง