ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138

คิดยังไง กับการที่ steam เปิดให้ ซื้อ-ขาย MODS

อยากฟังความเห็นของแต่ละคน ครั้งนี้เริ่มด้วย สกายริม และ คงจะต่อยอดไปเรื่อยๆ จากที่เห็นหลายๆเกม
    ที่มี workshop เป็นของตัวเอง

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    คิดว่าเป็นการช่วยส่งเสริมผู้พัฒนาครับ

ตามนั้นเลยฮะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ผมเล่น Skyrim มาร้อยกว่าชั่วโมงนะ Mod เล่นก็เยอะ ถามว่าถ้ามีตลาด mod เปิดเพิ่มมาแล้วมันดีมั้ย ผมว่ามันก็ดีต่อผู้ใช้งานนะ จะได้มี mod เล่นเยอะๆ ยิ่งถ้าม๊อดติดตั้งง่ายๆ คนเข้าถึงก็ยิ่งจะเยอะขึ้น เรื่องการจ่ายเงิน อัตราส่วน 75:25 เนี่ย บอกตรงๆในฐานะคนที่ต้องจ่ายตัง รู้สึกไม่อยากจะเอาเงิน 75 เปอเซนต์ไปสนับสนุนสตรีมเลย เป็นผู้พัฒนาเกมหรือ ก็ไม่ใช่ เป็นผู้พัฒนาม๊อดหรือ ก็ไม่ใช่ เปิดร้านนอนเกาไข่รับเงินอย่างเดียวมันมากไปมั้ย ถ้าเปลี่ยนระบบจ่ายเงินเป็นบริจาคผมว่าน่าจะดีกว่านี้ อย่างน้อยถ้าม๊อดมันดีจริงเราก็เต็มใจบริจาคให้ ยังไงเงินที่บริจาคก็เป็นเงินสตรีมวอเลตของสตรีมอยู่แล้ว ส่วน Nexus มันก็ยังสามารถให้คนดาวโหลดม๊อดทั้งหมดฟรีๆได้ทั้งหมด จะเก็บเล็กเก็บน้อย คนที่ไม่จ่ายก็ไม่มีผลกระทบอะไรไม่ใช่หรือ ช้าบ้าง ลงยากบ้าง มันก็เป็นความสนุกของคนลงม๊อดอย่างนึงเลย ใครลงม๊อดแล้วไม่เคยเกมแคลช แสดงว่าไม่ใช่นักลงม๊อดตัวจริง

คหสต.

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    ไปเสียตรง 75 เปอร์นี่แหละ ส่วนแบ่งค่านายหน้ามันโหดไปหน่อย ถ้าจะจ่ายซื้อม็อดซักอัน ก็อยากจะให้เงินมันไปตกถึงคนทำม๊อดซัก 70-100 เปอร์เซ็น

สภาพนี้ สตีมนี่เหมือนเป็นนายทุนโรงสีข้าวในไทยเลย

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    ถ้าราคา mods มันแค่ไม่เกิน ร้อย ก็อาจจะดีนะ mods ไหนอลังกาลออกมา 899 นี่ผมเก็บไว้ซื้อเกมดีกว่า

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    บอกเลย ถ้า skyrim มี mod online มานะ elder scroll online เจ๊ง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    คิดเหมือนกันว่า 75% มันเยอะเกินไปหรือเปล่า
    แต่ปกติ ผมก็กด โดเนท บ้าง บาง mod นะ รวมๆแล้ว เสียๆไปตั้งแต่ปี 2011 ก้ประมาณ 30 เหรียญกว่าๆ
    อิอิ แแต่ถ้าขายขาดแบบนี้ผมไม่แน่ใจว่าอนาคตจะเป็นยังไง กับเกมอื่นๆที่มี mod ออกมาเรื่อยๆ อย่าง garrymod หรือ gta
    ทาง สมาชิกใน nexus ออกมาขอ blacklist กันแล้ว งานนี้คงเรื่องใหญ่ พอควรล่ะมั้ง

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ส่วนแบ่งเวอร์เกินไป 50/50 ยังพอไหวนะ75% เนี่ย valve กินเรียบทุกงาน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    แบบนี้ก็เหมือนDLCแหละครับ หนักตรงที่ValvEA อุ้ยผิดๆ Valve ไม่ได้ทำห่าไรเลยแต่ได้ตังจากการขายDLCเอ้ย MOD(75%) ทำทุเรศไปครับ ถ้าบอกอยากจะสนับสนุนคนทำMOD ก็ใส่ปุ่มDonateไปดิ้ จบบบ
    และถึงจะบอกว่าเป็นค่าพท.ขายสินค้าก็เถอะ แต่75%นี่มันขูดเลือดขูดเนื้อคนทำModเกินไป