คือเปลี่ยนเมนบอร์ดมือ2มา G41-M7 V6.x อันนี้อาการคือผมเอา CPU E5200 ไปใส่ประกอบอะไรครบทุกอย่างแล้วเปิดเครื่องปกติเตรื่องทำงานแต่ภาพไม่มา

ตอนเปิดเครื่องไม่มีเสียงร้อง ติ๊ด ด้วยหลังจากยกไปร้านร้านบอกว่า CPU ไม่บัสไม่รองรับกันตอนนั้นผมยังไม่ได้มาเช็คเว็บเมนบอร์ดว่าจริงไหม

พอช่างลองเปลี่ยนcpuตัวใหม่เป็น cpu pentium 4 577 กับเปิดติดซะงั้นผมก็เลยเปลี่ยน

หลังจากลงวิน XP เสร็จกำลังเปลี่ยนภาษามันให้รีเครื่อง1ทีพอรีเสร็จเปิดไม่ติดไม่ร้อง ติ๊ด ซะงั้นโครตเซงเลยเป็นเพราะอะไรใครพอรู้บ้าง