ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 15

Smile อยากเตือนให้ทุกคน ระวังไวรัสคอม ตัวใหม่ที่เริ่มระบาดน่ะครับ มันเป็นไวรัส "เรียกค่าไถ่" รายละเอียดด้านในครับ

ต้องบอกเลยครับว่า ปกติไวรัสคอมพิวเตอร์ที่ผม ( และหลายๆคนน่าจะเจอ ) คงเป็นไวรัสที่ทำให้คอมช้าธรรมดา แต่ไวรัสตัวนี้ แปลกและเหนือชั้นกว่ามากครับ
    ไวรัสตัวนี้่มีชื่อว่า Cryptolocker เป็นไวรัสประเภทที่ "ล็อครหัสไฟล์" ในคอมพิวเตอร์ "เกือบทั้งหมด" ( โดยส่วนใหญ่จะโดน เอกสาร,รูปภาพ,วีดีโอ,งานโปรเจ็คต่างๆ )
    ซึ่ง 3-4 อย่างที่กล่าวมา ต่างล้วนเป็นไฟล์ที่มี "มูลค่า" ในตัวเองทั้งนั้น คราวนี้พอโดนมันล็อค แน่นอนครับ เราไม่สามารถที่จะแก้รหัสเองได้ แต่ทางผู้พัฒนาไวรัส
    เรียกร้องให้เราจ่ายเงิน "ค่าไถ่" หากเราไม่รีบจ่าย ไฟล์เหล่านั้นจะไม่ปลอดภัย บอกตามตรงเลยครับ ผมว่าไวรัสตัวนี้ แปลก และก็ อันตรายมาก ใครไม่เคยเห็นลองเข้าไปดูได้
    ในคลิปที่ผมทำน่ะครับ อันนี้อยากให้ลองศึกษาและป้องกันน่ะครับ โดนไปทีไม่คุ้มเลยครับ เสียทุกอย่าง T_T

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ออฟฟิศผมนี่ แผนก IT บ่นเช้า บ่นเย็น

ชอบแอบไปเข้าเว็บมั่ว อะไรเด้งขึ้นมากด yes ไว้ก่อน แอบโหลดนู่นนี่นั่นมั่วไปหมด

ไวรัสแนวนี้โดนไปหลายเครื่องเหมือนกัน

มันจะไปล็อคไฟล์เปิดไม่ได้ ติดรหัสอะไรทำนองนี้

แล้วก็ขึ้นข้อความเหมือนให้เราโอนเงินไปให้มัน

หาทางแก้กันวุ่นวาย

สุดท้ายเหรอ . . . . Format จ้า -0-

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ไอ access denied นี่ IT เขา บล็อกเองหรือเปล่า เพราะจะเข้าไม่ได้พวก youtube, cloud ต่างๆ เหมือนเขาตั้งใจนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ที่ทำงานผมก็โดน เงิบอยู่หลายวัน จับลงวินโด้ใหม่เลยโมโห