ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 50

Unhappy GTA:V กระตุกทั้งๆที่เสปคน่าจะเล่นได้ลื่นกว่านี้ (รู้ว่าเบื่อแต่ผมไม่รู้จะไปถามใคร)

ตามหัวข้อครับอันนี้สเปคคอมครับ

CPU : Intel Core i7 3770 3.40 GHz.
    RAM: Kingston HyperX 8GB (4x2) Bus-1600 Dual chanel
    VGA: AMD R9 290 4GB
    Supply: Themaltake 850 W.
    Main broad: Gigabyte Z77P-D3
    HHD: Westen 500 GB

คือผมปรับไว้ที่ระดับประมาณ High ที่ความละเอียด Full HD
    แลคมากเวลาขับรถ
    แต่ผมได้ลองปรับมาหมดแล้ว ลองปรับลงสุดแล้ว แบบมีอะไร ปรับลง Low สุดหมดแต่ก็ยังมีอาการอยู่
    ถ้าจะเอาให้อาการน้อยจริงๆ ต้องปรับกลางๆแล้วเล่นที่ 1600X900 แต่ก็ยังมีอาการนะเวลาขับรถ

คืออยากทราบว่ามันปกติไหม ผมต้องตั้งค่าเกมส์แบบไหนถึงจะดี เอาแค่ขับรถแล้วสบายๆมีหน่วงบ้าง แต่ไม่ปวดหัว

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ช่วยถ่ายภาพ task manager หน้านี้แบบปกติให้ดูหน่อยครับ

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เดาว่าคุณรันเกมขึ้นมา แต่ไม่ได้ไปย่อหน้าต่างอื่น ระหว่างเล่นลองสลับไปหน้าจอย่อหน้าต่างให้หมด แล้วกลับไปที่ตัวเกมครับ ถ้ามันไม่เต็มจอลองกด alt+enter อาการนี้ผมก็เป็น ใช้ AMD 7970 ของคุณแรงกว่าเยอะ ฉะนั้นปัญหาไม่ได้อยู่ที่สเปกแน่นอน

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    1.วินโดว์แท้หรือเถื่อน(บางคนอัพเดตวินโดว์แล้วไม่กระตุก)
    2.เกมแท้หรือเถื่อน
    3.ไดร์เวอร์การ์ดจอเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดหรือยัง
    4.ตอนเล่นเกมเปิดโปรแกรมหรือมีโปรแกรมอะไรทำงานด้วยหรือปล่าว
    -ลองดูว่าก่อนเล่น CPU RAM VGA ทำงานเท่าไหร่
    -และตอนเล่นทำงานเท่าไหร่
    -ตอนเล่นลองเปิด tarkmanger ดูว่ามีโปรแกรมอะไรแย่ง CPU RAM เรามั้ย
    5.เกมอื่นเป็นหรือไม่(ถ้าไม่เป็นน่าจะเป็นที่ตัวเกม GTA 5)
    ปล.สเป็คคุณไกล้เคียงสเป็คที่บ้านผมน่ะ แต่ผมแรม16กิก เลยไม่ค่อยแล็ค ปรับเกือบสุดปิด AA เล่นลื่นๆ 60+ (driver 15.4)

กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ใช้วิธีนี้ครับ ผมใช้อยู่ได้ผลดีมากๆ http://steamcommunity.com/sharedfile.../?id=427718169

สร้าง .TXT แล้วคัดลอกข้อความในนี้ http://pastebin.com/rK4VdQK5 เซฟเป็น .bat [Type ข้างล่าง เลือกเป็น all]
    - เวลารันเกมให้รันจากตัวนี้ -

จากนั้นเข้าไปปรับตรง Advanced Graphic เปิด on ให้หมด

เวลาต้องการยกเลิกให้เข้าเกมตามปกติแล้วปรับคืน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ของผม
    fx 8350
    16 gb ram
    R9 270 2 gb

ยังกระตุก เป็นช่วงๆ(แต่ถี่มากทุกๆ 10 วิ)เลยครับ cpu มันจะทำงานหนักเป็นช่วงๆ fps จะตกฮวบไปที่ 10 เลย จาก 60+
    ไม่รู้จะแก้ที่อะไร ไดฟ์เวอร์ก็ลงแล้ว จนปัญญา เลยเล่นมันทั้งกระตุกๆนี่แหล่ะ เสียดายตัง *0*

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ของผมวิธีแก้คือ ออกจากเกมส์แล้วเข้าใหม่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    นี้ครับ ก็ปกติดีนะครับ งงมากทำไมมันกระตุกเกินไป

เกมส์แท้แน่นอน 100%
    ส่วน Window ไม่แท้ตามระเบียบครับ แต่อัพเดทตลอด

GENIUS
    กล่าวขอบคุณ
    1,045
    ได้รับคำขอบคุณ: 790
    แรมครับตัวดีเลย สเปคผม I7 4790, GTX 970, Ram 8GB (ตอนแรก) กระตุกแบบคุณเลย ไม่ว่าจะปรับภาพต่ำแค่ไหนก็ยังกระตุกนิดๆ เล่นแบบเสียอารมณ์มาก FPS ก็สูงนะแต่มันจะมีบางครั้งที่ตกฮวบไปเป็น 20FPS เลย
    จากกระทู้นี้ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=250392
    ผมเลยทำการอัพแรมเพิ่มอีก 8GB เป็น 16GB อาการที่ว่ามาหายไปเลยครับเล่นลื่นปรื้ดเลย แต่รู้สึกว่าภาพมันไม่ค่อยสมูทเหมือนในคลิปของฝรั่งเลย สมูทแบบคลิปนี้
    I7 4790K, GTX 1080 Extreme! Edition, Vengeance 16GB 1600, MSI Z97A Gaming 7

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 357
    intel Pentium G2030 3.00GHZ
    Ram 8GB
    windows 10 x64bit
    gt430 1gb ddr3 128bit

ปรับละดับกลาง เล่นได้ปกติเลยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    คลิ้กขวา ที่ Computer แล้ว Properties เลือกที่ Advanced system settings จะได้หน้าจอ System Properties เลือก Advancen กด Settings เลือก Advaced กด Change จะได้หน้าจอ Virtual Memory เอาหัวข้อ ติ้ก Automatically manage ออก แล้วไป เลือกหัวข้อ No paging file กด Set กด ok รีเครื่องที่หนึ่ง

ตอนแรกผมก็เป็นอย่างที่ คุณเป็นตอนแรกก็ลื่น เล่นไปสักพัก กะตุกตลอด เฟรมร่วงตลอด Ram 8 Gb เกมส์ GTA V มันจะสร้าง Paging File ไปจนแรมเต็ม พอผมติ้กออก เล่นลื่น แรมกินไม่เต็ม (ปล ถ้าผิดพลาดอะไรขออภัยด้วย)

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ over20 อ่านกระทู้
    คลิ้กขวา ที่ Computer แล้ว Properties เลือกที่ Advanced system settings จะได้หน้าจอ System Properties เลือก Advancen กด Settings เลือก Advaced กด Change จะได้หน้าจอ Virtual Memory เอาหัวข้อ ติ้ก Automatically manage ออก แล้วไป เลือกหัวข้อ No paging file กด Set กด ok รีเครื่องที่หนึ่ง

ตอนแรกผมก็เป็นอย่างที่ คุณเป็นตอนแรกก็ลื่น เล่นไปสักพัก กะตุกตลอด เฟรมร่วงตลอด Ram 8 Gb เกมส์ GTA V มันจะสร้าง Paging File ไปจนแรมเต็ม พอผมติ้กออก เล่นลื่น แรมกินไม่เต็ม (ปล ถ้าผิดพลาดอะไรขออภัยด้วย)
    ตามนี้ดูครับอย่าลืมดูพื้นที่ฮาร์ดดิสก์ที่เหลือด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ผมยังกระตุกเลย

I7 4710MQ
    8GB
    R9 M290X
    SSD LITEON 128GB
    WINDOW 8.1 SL แท้
    เกมก็แท้

ต้องปรับ800x600 แล้วเล่นแบบต่ำสุด
    MSI GT70 / PS4 / PS3 / PS Vita

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eming อ่านกระทู้
    ของผม
    fx 8350
    16 gb ram
    R9 270 2 gb

ยังกระตุก เป็นช่วงๆ(แต่ถี่มากทุกๆ 10 วิ)เลยครับ cpu มันจะทำงานหนักเป็นช่วงๆ fps จะตกฮวบไปที่ 10 เลย จาก 60+
    ไม่รู้จะแก้ที่อะไร ไดฟ์เวอร์ก็ลงแล้ว จนปัญญา เลยเล่นมันทั้งกระตุกๆนี่แหล่ะ เสียดายตัง *0*
    ปรับขนาดไหนคับ ผมสเปคแทบจะเหมือนกันเลย ปรับเกิบเต็มหมด ปิดaa จะมีร่วงบ้างในป่า33 ปกติในเมือง40+ ผมเลยล็อค30ไว้ตลอด แนะนำอย่าปรับเกินแรมการ์ดจอคับ
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

กล่าวขอบคุณ
    11
    ขอบคุณมากๆจะลองทำตามดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ over20 อ่านกระทู้

แล้วแบบนี้เล่นเกมส์เสร็จผมต้องมา Set กลับค่าเดิมไหมครับ มีผลกับเกมส์อื่นๆหรือการใช่งานคอมไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เปลี่ยนฮาร์ดดิสเป็น ssd ครับจบเลื่อนเลยทีนี้
    คอมฯกากๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ตอนแรกผมก็เป็นอย่างที่ คุณเป็นตอนแรกก็ลื่น เล่นไปสักพัก กะตุกตลอด เฟรมร่วงตลอด Ram 8 Gb เกมส์ GTA V มันจะสร้าง Paging File ไปจนแรมเต็ม พอผมติ้กออก เล่นลื่น แรมกินไม่เต็ม

วิธีนี้ผมทำเเล้วดีขึ้นนะครับเเต่มันเด้งออกอ่ะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สเปคคอมผม
    cpu amd 8350
    แรม 16 g
    การ์ดจอ msi gtx 970 gaming 4g
    วินโดว์ 7 เถือน 64 บิท
    เล่นได้เลื่อนดีครับ ปรับภาพสูงสุด 2560x1080 (ความระเอียดแบบนี้ไม่แน่ใจว่าเค้าเรียกว่าอะไรครับ ใช้ 2K รึป่าว ใครรู้บ้างครับ)
    เล่นได้สบายสบาย ขับรถก็เลื่อนดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kraiwit : 14th August 2015 เมื่อ 20:42