ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

WTF !?
    กล่าวขอบคุณ
    392
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    Blog Entries
    1

Post ช่วยเเนะนำ notebook หน่อยครับ

ตอนนี้คิดอยู่ว่าควรซื่อ pc หรือ notebook ดี กะเอาไว้ทำงาน + เล่นเกมส์
    กะจะเอาเเค่เล่น GTA V ปรับ hight พอ
    ............................................................

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    PC แจ่มกว่าครับ ถ้าเอามาเล่นเกมส์

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ปรับHigh ได้ 35000+

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    แพง/ อัพอะไรก็ไม่ค่อยได้/ ร้อนง่าย/ บางรุ่นจะเพิ่มแรมทีต้องลื้อกันสะนั่น/ บางตัวเคยเทพของmsiตอนนี้เป็นไงตายท้องกลม/

อย่าเลยบอกแค่นี้ล่ะครับ!!

WTF !?
    กล่าวขอบคุณ
    392
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arthur_cg อ่านกระทู้
    PC แจ่มกว่าครับ ถ้าเอามาเล่นเกมส์
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ swatcat อ่านกระทู้
    ปรับHigh ได้ 35000+
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    แพง/ อัพอะไรก็ไม่ค่อยได้/ ร้อนง่าย/ บางรุ่นจะเพิ่มแรมทีต้องลื้อกันสะนั่น/ บางตัวเคยเทพของmsiตอนนี้เป็นไงตายท้องกลม/

อย่าเลยบอกแค่นี้ล่ะครับ!!
    ขอบคุณทุก comment ครับ เพราะส่วนมากคงเอามาทำงาน ถ้ามีเวลาค่อยเอามาเล่นเกมส์
    ............................................................

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rafino13663 อ่านกระทู้
    ตอนนี้คิดอยู่ว่าควรซื่อ pc หรือ notebook ดี กะเอาไว้ทำงาน + เล่นเกมส์
    กะจะเอาเเค่เล่น GTA V ปรับ hight พอ
    notebook แนะนำตัวนี้ครับ http://notebookspec.com/notebook/608...-59438317.html
    ราคา 30000 ตัวนี้โคตรถูก (แต่คงต้องเพิ่ม ram อีก 4 GB) เพราะส่วนใหญ่ราคา 40000 อัพหมด เล่นน่าจะได้ fps 30 ขึ้นอยู่ครับ
    ข้อมูลอ้างอิง http://www.notebookcheck.net/GTA-V-B....140881.0.html
    แต่ถ้าเอาจริงแค่ high pc 30000 ยังเอาไม่อยู่เลยมั้งครับนั่น

จะ notebook หรือ pc ที่จริงมันก็ขึ้นอยู่กับความต้องการของแต่ละคน
    เพราะบางคนซื้อ notebook เพราะเอาไปใช้ที่มหาวิทลัยหรือที่ทำงานด้วย ไม่ก็พวกเดินทางไปไหนมาไหนบ่อยๆ
    จะตัดสินใจ notebook หรือ pc ก็แค่จุดนี้แหละครับ

ซึ่งปกติถ้าไปไหนไกลๆ ปกติก็เขาใช้ tablet กับ mobile (ที่ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมได้) แทน pc ไปแหละครับ
    ไม่ต้องถึงขั้น notebook ก็ได้มั้งผมว่าถ้าไม่ไปเป็นเดือนๆนะ

ิอย่างว่าแหละเทคโนโลยีมันไปไว ประโยชน์เลยน้อยลงสำหรับ notebook ที่เป็นลูกครึ่ง กึ่งพกพากึ่งทำงาน
    ว่าแต่งานที่ทำนี่งานธรรมดาพวกทำรายงานหรือกราฟฟิกนิดหน่อยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekoload : 30th April 2015 เมื่อ 06:28

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    เกมนี้กิเลสเยอะเปลืองตังมาก PC 50000 บาทปรับสุดยังเหนื่อยเลยครับ Notebook บอกเอาแค่ High สำหรับ notebook มันต้องเล่นตัว Top กันเลยนะถึงจะปรับ High ไหว แต่ PC ตัวละสองหมื่นนี่สบายๆ
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    ถ้าคิดว่าเอามาทำงานเป็นหลักหรือต้องพกไปนู่นนี่ แนะนำ Notebook ครับ เพราะยังไง ชิ้นงานมันก็สำคัญกว่าเกมอยู่แล้ว เกมเล่นคลายเครียด เล่นเอาสนุก

ตัว 3 หมื่น เอามาปรับ high + normal 1080P ก็น่านะเวริค์ละครับ จะปรับให้เยอะกว่านี้ก็ได้แต่มันจะร้อนแล้วก็จะเสื่อมลง
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile