ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

Cool ช่วยแนะนำหน่อยครับ เกี่ยวกับ การ์ดจอ

เข้าเรื่องเลยนะฮะ ปัจจุบันคอมผมสเปคดังนี้ครับ
    CPU : Core i3
    RAM : 4 GB
    VGA : Radeon HD 6670
    ประมาณนี้ครับ คืออยากจะอัพให้เล่นเกมพวก GTA V Watchdog FIFA 15
    ประมาณนี้ฮะ จะต้องอัพไรบ้างช่วยแนะนำหน่อยครับผม

ปล.ที่คิดๆไว้คืออยากเปลี่ยนการ์ดจอกะอัพแรมครับ
    การ์ดจอเป็น GTX 750Ti ละก็แรมกะจะใส่ไปอีก 4GB รวมเป็น8 จะโอเคมั้ยครับ

ปล.2 งบไม่เกิน 10k ครับผมมม ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล.3 ผิดหมวดขออภัยค้าบบบบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย singular0056 : 30th April 2015 เมื่อ 02:13

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    1K นี้ 1000 ใช่ไหม

กล่าวขอบคุณ
    20
    10k ฮะ 1หมื่น โทษทีครับ พิมตกไปนิดนึง แฮะๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    เพิ่มแรมเป็น 8 gb ดีแล้วครับ เดียวนี้แรม 4 gb เริ่มไม่พอแล้ว
    ส่วนการ์ดจอในความคิดผมนะถ้าไม่เน้นเรื่องภาพสวยอะไรมากมาย ปรับต่ำๆลื่นๆแน่นอน ปรับกลางๆน่าจะมี fps ตกนิดๆเล่น 750it ก็โอเคครับ แต่มันตกรุ่นแล้วอ่ะคงเล่นเกมในอนาคตได้อาจจะไม่ลื่นไหลนัก อยากให้เก็บตังอีกหน่อยไปเล่นพวก ซีรี่ย์ 9xx เลย (ได้ข่าวว่า gta v ปรับสูงๆมันกินทรัพยากรเครื่องทุกอย่างเลย)
    ปล.รอคนที่เซียนๆกว่าผมมาแนะนำอีกทีนะครับ
    CPU: Intel I7-7700K MB: Gigabyte Z270X Ultra Gaming RAM: Corsair Vengeance LED 16GB 3000MHz GC: MSI GTX 960 gaming 2G CASE: Cooler master Masterbox 5

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ๋อ ขอบคุณมากครับ แล้วถ้าเป็นซีรีย์ GTX 9xx มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ แล้ว CPU นี่จะไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เปลี่ยนการ์ดจอเป็นพวก AMD R5 240 หรือ AMD R7 250 จะเวิกกว่านะท่านแรงกว่าเยอะชิปการ์ดจอใหม่กว่าด้วยอย่าดูที่ความเร็วการ์ดจออย่างเดียวนะครับเพราะบางทีความเร็วสูงแต่(ชิปเก่าโคตะระ)ก็ไม่ไหวนะท่านนะจะชิปหายเอาซะเปล่าๆ เพิ่มแรมเป็น 8 กิ๊กก็ดีครับแต่อย่าลืมเรื่อง(ความเร็วบัสแรม)ด้วยละต้องความเร็วเท่ากับแรมตัวเดิมที่มีนะครับไม่งั้นกระตุ๊กแน่ๆฮาร์ดดิสท่านด้วยถ้าเป็นแบบ ( HDD ) เปลี่ยนมาเป็น ( SSD ) จะเร็วกว่าเดิมครับ แต่ถ้าใช่ ( SSD ) อยู่แล้วก็เลื่อนหัวแตกครับ
    คอมฯกากๆ

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ singular0056 อ่านกระทู้
    อ๋อ ขอบคุณมากครับ แล้วถ้าเป็นซีรีย์ GTX 9xx มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ แล้ว CPU นี่จะไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ
    GTX960 สักไม่เกิน 7000 ก็คงประมาณ Leadtek หรือ Inno3D 6,700-6,990
    แรมเพิ่มอีก4-8GBก็โอเคละครับ
    ดู PSU เดิมด้วยวาพอมั้ย