ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

รู้สึกกันอย่างไรบ้างเมื่อถูกแบนจาก GTA Online

วันที่ 2/5/2558 ผมตื่นเช้ามาเล่น Online กะจะไปแข่งรถขำๆสักหน่อย พอกดเข้า ออนไลน?เท่านั้นละ เจอนี้เข้าเต็มๆ

ตอนแรกก็ตกใจนะ แต่กับไม่รู้สึกใจหายหรืออะไร แต่กลับรู้เฉยๆ ไม่รู้เพราะอะไร หรือเป็นเพราะผมเริ่มเบื่อ Mode Online ก็เป็นได้ อันนี้ก็ไม่รู้นะ แต่ผมว่าน้อยคนที่เจอแบบผมคงเจอความรู้อย่างงี้

แต่ผมกลับรู้สึกเฉยๆ ซะงั้น แต่เรื่องความรู้สึกช่างมันก่อน ผมว่าเรามาไขข้อสงสัยกันดีกว่า ว่าทำไมถึงผมโดนแบน ทั้งที่ผมเอง ไม่ได้ Mod อะไรเลย ก็เล่น Heist Mission Race ตามประสา "แต่" ผมว่าผมรู้สาเหตุด้วย ว่า "ทำไม"

โดยเรื่องที่ผมไปเจอคือมี User (ชื่อจีนๆ lingLing อะไรสักอย่างจำไม่ได้) เขาหยิบปืนออกมาแล้วยิงใส่ผม โดยตอนแรกผม คิดว่า "อ่าโดนฆ่าอีกแล้วตรู" แต่ เดียวก่อนไอ้กระสุนที่มันยิงมาใส่ผมกลับกลายเป็นเงิน 4 หมื่น แล้วมันยิงใส่ผมเป็น 10 เม็ด จนผมมีเงินในตัวจากเดิม 4 แสน เป็น 5 ล้าน

ตอนแรกผมก็งง และเป็นคนไม่คิดไรมาก ก็เอาเงินไปพลานจนสบายใจ เหลือราวๆ 2 ล้าน ซื้อ เครืองบิน เกือบทุกรุ่น เรือด้วย รถก็ Super ทุกคัน ซื้อได้ในสิ่งตัวเองอยากได้ในโลก Online หมดแล้ว

ก็นั้นละ และผมคิดว่าผมโดนแบนเพราะคนอื่น แต่ผมก็จะมาโทษคนอื่นก็ไม่ได้ เพราะผมเองก็เอาเงินที่เขาโกงมาให้ มาใช้สอยสบายใจ แทนที่จะไปแจ้งทาง Rockstar ว่ามีเรื่องแบบนี้ แต่ก็อ่านะไม่คิดอะไรจนได้เรื่อง

-----------------------------------------------------------------------------------------

โอเคขอสรุปเลยสั้นๆว่า ผมโดนแบน แต่ไม่รู้สึกอะไร เพราะถ้าให้รู้สึกจริงๆคือแบนแล้ว เล่น Story Mode ไม่ได้ คือแบนแบบโดนลบทั้ง ID อันนี้สิ ผมถึงจะรู้กเหมือนรูปด้านบน เพราะส่วนใหญ่ผมเล่นโหมด เนื้อเรื่องอยู่แล้ว

โหมด Online มันปัญหาเยอะ(ปัญหาหลุดออกจากเกมบ่อย) เกรียนเยอะ เบื่อมาก เบื่อจนไม่อยากจะเล่น แถม Heist ก็เล่นหมดทุกอันแล้วด้วย เลยมีความรู้สึกเฉยๆ ตอนโดนแบน

เอาละ เพื่อนๆคนไหนที่เป็นแบบผมบ้างก็มาแชร์กันหน่อยว่ารู้สึกกันอย่างไร ใครที่ไม่โดนแบนก็คอมเม้นมาได้

และถ้าจะถามว่าโดนแบน Online แล้วเหมือนโยนเงิน 1490 บาททิ้ง ผมบอกเลย "ไม่เลยสักนิด" เพราะผมเล่น Story Mode เป็นส่วนใหญ ตอนนี้กำลังจะลง Mod Native แต่มาเจอเรื่องนี้เลยขอหยุด

และขอถามผู้รู้ว่า

"ถ้าผมลง Native mod ในโหมด Story - Account ผมจะโดนลบไหม ย้ำชัดๆนะว่า โหมด Story "

ขอบคุณ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wataruzz : 2nd May 2015 เมื่อ 14:12
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    ผมก็เจอไปเก็บมาเหมือนกัน แต่ยังไม่โดนครับ ได้มา 5ล้าน ซื้อรถsuper กับ มอไซไปประมาณ1ล้าน

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ยังไม่โดนครับเพราะผมยังจนอยู่ เงินมีแค่ 6 แสนเอง ซื้อรถแรงยังไม่ได้ด้วยซ้ำ

ผมเล่นเซิฟแบบ invite session only ครับ ไม่ค่อยมีเกรียนเข้ามา แถมโหลดเร็วกว่า ไม่ค่อยมีเด้งด้วย

ถ้าโดนแบนโดยไม่ใช่ความผิดเรา ก็ลองแจ้ง support ดูดิครับ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

Tanisorn :)
    กล่าวขอบคุณ
    944
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,273
    Blog Entries
    1
    กระสุนที่มันยิงมาใส่กลับกลายเป็นเงิน 4 หมื่น แล้วมันยิงใส่ผมเป็น 10 เม็ด จนผมมีเงินในตัวจากเดิม 4 แสน เป็น 50 ล้าน
    เเค่สิบเม็ด ก็ 40k * 10 ก็เท่ากับ 400K ดิครับ ได้50 ล้าน มาได้อย่างไรรรรรรรรรร
    Be long to CFC

กล่าวขอบคุณ
    80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oodd39 อ่านกระทู้
    เเค่สิบเม็ด ก็ 40k * 10 ก็เท่ากับ 400K ดิครับ ได้50 ล้าน มาได้อย่างไรรรรรรรรรร
    5 ล้านครับ แก้ๆ
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    เวลาเล่นผมก็เข้าแต่ invite only เหมือนกัน โหลดเร็วดี มีแต่คนรู้จัก หรือถ้าเข้า session ทั่วไปก็จะเปิด passive mode จะได้ไม่ต้องกลัวโดนยิง แต่ถ้ามี bounty ก็เข้า solo เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    เบื่อๆเหมือนกันนั่นแหละ ไล่ยิงกันยังพอว่า pcโกง lv100+ มาไล่ยิง ไหนจะไอ้พวกอมตะอีก น่าเบื่อมาก

กล่าวขอบคุณ
    80
    ตอนเล่น เนื้อเรื่อง เจอข้อความนี้

[IMG][/IMG]

สรุป ผมโดนแบนแค่ 2 สัปดาห์ 55 นึกว่าโดนตลอดชีวิต คราวหน้าต้องระวังพวกคนจีนละ 55

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ครั้งหน้าเจอไอคนที่ยิงถุงเงิน ก็แคปหน้าจอ ส่งฟ้องแบนไปเลย (รึจะปล่อยมันไปวางยาคนอื่นก็จะใจร้ายไปมั้ง!!)

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    เห็นในเพจที่เขาเตือนภัยเรื่อง Hack ถุงเงินที่วางไว้เต็มถนนเลย ระบาดเยอะมาก ห้ามเก็บเชียวนะครับ เหอๆ
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    คงไม่โดนแบนตลอดชีพนะครับ ตอนนี้ผมเสียวๆละ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมก็โดนแบน แค่โกง 22 ล้านเอง

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    อดเล่น 2 สัปดาห์ได้ 50 ล้าน ผมว่าคุ้มนะ ผมว่าเล่นเองแบบไม่โกงนี่ 3 เดือนยังได้ไม่ถึงเลยมั้ง
    แต่ไม่รู้ว่าปลดแบนแล้วจะโดนยึดเงินคืนหรือเปล่า
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ไม่รู้ว่าระบบเงินมันเอาไปใส่ทำไมถ้ามันเกิดปัญหา ผมว่าทาง Rockstar ควรจัดทำระบบให้ดี
    ไม่ใช่ปล่อยให้กลายเป็นเครื่องมือทำลายคนอื่นแบบนี้ ถ้าให้มีขอให้เป็นระบบหาเงินในเกมดีกว่า อย่าเติมเงินในเกมเลย
    เวลาแจกเงินโดนโกงเงินอะไรจะได้ไม่เป็นปัญหากัน แล้วเขาแบนนานไหมครับ หรือเป็นตลอดชีพ
    [IMG][/IMG]

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    ผมลองใช้Cheat EngineไปในOnlineตามยูทูป ขายรถแล้วโกงราคาขายไป190,000 จาก6000 ได้เฉย ==

โอนเข้าBankได้ด้วยยยย!! จากนั้นแล้วก็หยุดเลย หวั่นๆอยู่เหมือนกันครับ กลัวเกมบินไปดาวนาเม็ก 555

ปล.ด้วยความอยากรู้อยากเห็นเพียวๆครับ ไม่มีเจตนาจะโกงจริงๆ =/\= รีพอร์ทR*ไปละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ar_armed : 2nd May 2015 เมื่อ 23:12

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wataruzz อ่านกระทู้
    วันที่ 2/5/2558 ผมตื่นเช้ามาเล่น Online กะจะไปแข่งรถขำๆสักหน่อย พอกดเข้า ออนไลน?เท่านั้นละ เจอนี้เข้าเต็มๆ

ตอนแรกก็ตกใจนะ แต่กับไม่รู้สึกใจหายหรืออะไร แต่กลับรู้เฉยๆ ไม่รู้เพราะอะไร หรือเป็นเพราะผมเริ่มเบื่อ Mode Online ก็เป็นได้ อันนี้ก็ไม่รู้นะ แต่ผมว่าน้อยคนที่เจอแบบผมคงเจอความรู้อย่างงี้

แต่ผมกลับรู้สึกเฉยๆ ซะงั้น แต่เรื่องความรู้สึกช่างมันก่อน ผมว่าเรามาไขข้อสงสัยกันดีกว่า ว่าทำไมถึงผมโดนแบน ทั้งที่ผมเอง ไม่ได้ Mod อะไรเลย ก็เล่น Heist Mission Race ตามประสา "แต่" ผมว่าผมรู้สาเหตุด้วย ว่า "ทำไม"

โดยเรื่องที่ผมไปเจอคือมี User (ชื่อจีนๆ lingLing อะไรสักอย่างจำไม่ได้) เขาหยิบปืนออกมาแล้วยิงใส่ผม โดยตอนแรกผม คิดว่า "อ่าโดนฆ่าอีกแล้วตรู" แต่ เดียวก่อนไอ้กระสุนที่มันยิงมาใส่ผมกลับกลายเป็นเงิน 4 หมื่น แล้วมันยิงใส่ผมเป็น 10 เม็ด จนผมมีเงินในตัวจากเดิม 4 แสน เป็น 5 ล้าน

ตอนแรกผมก็งง และเป็นคนไม่คิดไรมาก ก็เอาเงินไปพลานจนสบายใจ เหลือราวๆ 2 ล้าน ซื้อ เครืองบิน เกือบทุกรุ่น เรือด้วย รถก็ Super ทุกคัน ซื้อได้ในสิ่งตัวเองอยากได้ในโลก Online หมดแล้ว

ก็นั้นละ และผมคิดว่าผมโดนแบนเพราะคนอื่น แต่ผมก็จะมาโทษคนอื่นก็ไม่ได้ เพราะผมเองก็เอาเงินที่เขาโกงมาให้ มาใช้สอยสบายใจ แทนที่จะไปแจ้งทาง Rockstar ว่ามีเรื่องแบบนี้ แต่ก็อ่านะไม่คิดอะไรจนได้เรื่อง

-----------------------------------------------------------------------------------------

โอเคขอสรุปเลยสั้นๆว่า ผมโดนแบน แต่ไม่รู้สึกอะไร เพราะถ้าให้รู้สึกจริงๆคือแบนแล้ว เล่น Story Mode ไม่ได้ คือแบนแบบโดนลบทั้ง ID อันนี้สิ ผมถึงจะรู้กเหมือนรูปด้านบน เพราะส่วนใหญ่ผมเล่นโหมด เนื้อเรื่องอยู่แล้ว

โหมด Online มันปัญหาเยอะ(ปัญหาหลุดออกจากเกมบ่อย) เกรียนเยอะ เบื่อมาก เบื่อจนไม่อยากจะเล่น แถม Heist ก็เล่นหมดทุกอันแล้วด้วย เลยมีความรู้สึกเฉยๆ ตอนโดนแบน

เอาละ เพื่อนๆคนไหนที่เป็นแบบผมบ้างก็มาแชร์กันหน่อยว่ารู้สึกกันอย่างไร ใครที่ไม่โดนแบนก็คอมเม้นมาได้

และถ้าจะถามว่าโดนแบน Online แล้วเหมือนโยนเงิน 1490 บาททิ้ง ผมบอกเลย "ไม่เลยสักนิด" เพราะผมเล่น Story Mode เป็นส่วนใหญ ตอนนี้กำลังจะลง Mod Native แต่มาเจอเรื่องนี้เลยขอหยุด

และขอถามผู้รู้ว่า

"ถ้าผมลง Native mod ในโหมด Story - Account ผมจะโดนลบไหม ย้ำชัดๆนะว่า โหมด Story "

ขอบคุณ

ผมก็เป็นเหมือนกันครับไปช่วยผูเล่นคนนึงไว้พาไปขับรถเล่นก็พิมพ์คุยกันปกติครับ ทราบมาด้วยว่าเป็นคนไทยก็พาขับรถเล่นปกติครับแต่แล้วก็มีเงินตกใส่ใส่ผมเป็นถุงอ่ะครับรสมๆ3ล้านก็เอาไปซื้อรถแต่งปืนแล้วก็เล่นมาปกติประมาณอาทิดนึงครับจนถึงวันนี้ตอนเช้าก็เข้าเล่นปกติคับแล้วกออกจากเกมไปกินข้าว กลับมากะว่าจะเล่นสักหน่อยแต่!!!!เข้าเกมไม่ได้เลยครับ socialก็เข้าไม่ได้ทั้งในเว็บและเกมแถมไม่บอกไรเลยครับ ทำไงดีเนี่ยยยยยยยย

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    เพื่อนผมก็เจอนะ แต่ไม่โดนแบน เพราะตอนเจอโปรมันยิงเงินใส่พื้นอะ แล้วเพื่อนผมก็ตามไปเก็บ แต่ก็เก็บมาพอตั้งตัวเฉยๆอะครับ ไม่ได้เอาไรมากมายเพื่อนผมบอกเดี๋ยวไม่หนุก

ก็เลยเก็บมาแค่ 5แสนตากเดิม 2แสน ก็ซื้อคอนโด high end ห้องนึง และก็ซื้อปืนไว้พอสู้ได้ก็พอ ไม่ต้องปลดหมด แค่นั้นก็ไม่มีเงินทำไรต่อละ

และก็เจออีกรอบที่สอง แต่ไม่ใช่คนนึง แต่รอบนี้ไล่ยิงเลย แต่เพื่อนรถนั่งอยู่ในรถหุ้มเกราะก็เลยไม่ได้ตาย แต่มันก็ยิงอยู่นั้นอะ สังเกตุเห็นอีกที เงินร่วงตามทางยาวเลย

ปล.สุดท้ายแล้วผมก็รู้สึกเจอโปรแล้วก็ยังอันตรายอยู่ดีไม่ว่าจะโปรมาดีหรือไม่ดีก็ตาม แต่ส่วนตัวผมเล่นแต่ออนไลน์อะ ออฟไลน์ไว้เล่นตอนเน็ตหลุด เน็ตตัด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เจอโปร ถุงเงินตกใส่หัวเหมือนกันครับ เข้าไม่ได้เหมือนกัน เซงเลย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0

Angry ผมไม่เคยทำผิด*****ไรเลยกำลังตีกันอยู่โดนไป 2 วันกวนตีน***เลย rockster หัว***

เซงมาก***หมา rockster

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zalashi อ่านกระทู้

เซงมาก***หมา rockster
    อะไรคือ rockster เหรอครับ
    รู้จักแต่ Rockstar