ผมใช้บน 7 ไม่มีปัญหาอะไรนะ

ปิด เปิดเครื่องขึ้นมาใหม่ก็ล็อกอินให้เลย

แต่กับ XP ปัญหาคือ

โหลดรุ่นล่าสุดมา กดติดตั้งแล้ว ไม่ขึ้นอะไร แต่มีอะไรไม่รู้ ขึ้นด้วย M. รัน cpu อยู่ 50-100 %

พอกด end ไป โปรแกรม ฮามาชิก็เด้งขึ้นมาให้ติดตั้ง พอกดติดตั้งหลอดขึ้นแล้ว จะค้างช่วงใกล้เต็มหลอด

ก็เลยตัดปัญหาไปโดยการ หารุ่นเก่าๆ มาลงก่อนแล้วกดอัพเดทเอาชึ่งก็ใช้งานได้นะ ลองเทสเล่นเกม

YGOPro ได้ไม่มีปัญหาอะไร แต่ !!

พอปิดเครื่อง เปิดเครื่องมาใหม่กลับเข้าโปรแกรมไม่ได้มันจะขึ้นอะไรไม่แน่ใจ ไม่ได้จดไว้

ต้องลงใหม่หมด เพื่อใช้งานใหม๋

ปัญหามันเกิดจากอะไรเหรอครับ วินโดว์เหรอครับ?

ถ้าเป็นที่วินโดว์ ผมจะได้ลงวินโดว์ใหม่ เป็น 7 x86 เพราะสเป็คแค่ คอร์ ทู ดูโอ้ แรม 2กิ๊ก ไม่แน่ใจว่า

มันจะทำงานได้ดีไหม

ขอบคุณครับ