ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

GTA V หลุดภารกิจ

หลุดภารกิจที่ T M F ไปปล้นรถเงินอ่ะครับ แต่ไม่มีเลยต้องสู้กับตำรวจ มันมาหลุดตอนที่ มันให้ทำลายรถขยะแล้ว T จะโทสัพกับ M พอคุยเสร็จมันจะเปลี่ยนไปหา M มั้ง หลุดตอนนั้นละครับ มันกำลังจะจับภาพไปที่รถของ M เหนแค่ข้างบน รถคันสีดำ แล้วหลุดไปเลย

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703
    เหมือนกันครับ มารออ่านวิธีแก้เหมือนกัน
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมก้อเป็นครั้งหนึ่่งครับ พอกลับไปเล่นใหม่ก็ไม่มีปัญหาอะไร
    My Pc >> Intel Core I5 2320 @3.0 Ghz Ram 8 Gb GTX 650 2 GB Windows 8.1 64bit

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    วิธีแก้ง่ายๆ ดูมาจากคลิปฝรั่งครับ

พอเราสู้กับตำรวจเสร็จแล้ว จะได้บังคับตัว F ให้ขับรถขยะไปที่เราซ่อนรถเอาไว้หลบหนี
    เราไม่ต้องขับรถขยะครับ ให้ฆ่าตัวตายใช้ระเบิดหรืออะไรก็ได้ให้ตาย 3 ครั้ง แล้วมันจะ skip mission ได้

พอเรา skip เสร็จมันจะตัดไปหา M เลยครับไม่มีการหลุดใดใด ลองมาแล้วครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ลองเล่นวินโด้โหมดดูครับ
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moonbriswam อ่านกระทู้
    วิธีแก้ง่ายๆ ดูมาจากคลิปฝรั่งครับ

พอเราสู้กับตำรวจเสร็จแล้ว จะได้บังคับตัว F ให้ขับรถขยะไปที่เราซ่อนรถเอาไว้หลบหนี
    เราไม่ต้องขับรถขยะครับ ให้ฆ่าตัวตายใช้ระเบิดหรืออะไรก็ได้ให้ตาย 3 ครั้ง แล้วมันจะ skip mission ได้

พอเรา skip เสร็จมันจะตัดไปหา M เลยครับไม่มีการหลุดใดใด ลองมาแล้วครับ
    ท่านช่วยผมโดยแท้ ว่าจะเลิกเล่น Story แล้วเชียว

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ผมตั้งกระทู้วิธีแก้ตรงนี้แล้วครับ เดี๋ยวต่อไปจะติดอีกมิชชั่นนึงครับ สาเหตุเดียวกัน
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=250630

วิธีแก้ง่ายๆ คือ อย่าใช้อาวุธขว้างขณะเดิน ให้เดินลงไปติดระเบิดที่ประตูรถ (ก่อนปล้น) และยิงทำลายรถด้วยปืน (หลังปล้น) หรือจะขว้างระเบิดก็ได้แต่ต้องขว้างขณะอยู่บนรถ (ห้ามลงเดิน)

วิธียอมตายแล้ว skip มันจะถือว่าเราไม่ผ่านมิชชั่นนี้นะครับ ใครอยากเก็บ 100% ก็ไม่ได้นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย headshot deluxe : 3rd May 2015 เมื่อ 00:26
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 236
    วิธีไม่ฆ่าตัวตายนะ...เผื่อใครอยากเก็บ 0 Death
    ให้เซฟช่วงหารถหลบหนีไปจอด แล้วเล่นภารกิจตามปรกติ
    ช่วงก่อนเด้งให้ดูแผนที่ว่า M อยู่แถวใหน (จำได้ว่าบนเขา) ให้จำแผนที่ให้แม่น โหลดเกมแล้วเล่นใหม่...ขับรถหลบหนีไปจอดใกล้ๆกับตำแหน่งรถ M หากใกล้พอที่ไม่เปลี่ยนแผนที่ เกมจะไม่เด้ง....

หรือเป็นไปได้..ใช้ใช้ RPG ยิงแทนในภารกิจที่มันต้องใช้ระเบิดเปิดประตู....หากหลีกเลี่ยงไม่ได้เกมบังคับให้ใช้ระเบิด...เวลาขึ้นรถห้ามกดเล็งปืน....และเกมจะเด้งเวลามันเปลี่ยนตัว.....

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donteedon อ่านกระทู้
    วิธีไม่ฆ่าตัวตายนะ...เผื่อใครอยากเก็บ 0 Death
    ให้เซฟช่วงหารถหลบหนีไปจอด แล้วเล่นภารกิจตามปรกติ
    ช่วงก่อนเด้งให้ดูแผนที่ว่า M อยู่แถวใหน (จำได้ว่าบนเขา) ให้จำแผนที่ให้แม่น โหลดเกมแล้วเล่นใหม่...ขับรถหลบหนีไปจอดใกล้ๆกับตำแหน่งรถ M หากใกล้พอที่ไม่เปลี่ยนแผนที่ เกมจะไม่เด้ง....

หรือเป็นไปได้..ใช้ใช้ RPG ยิงแทนในภารกิจที่มันต้องใช้ระเบิดเปิดประตู....หากหลีกเลี่ยงไม่ได้เกมบังคับให้ใช้ระเบิด...เวลาขึ้นรถห้ามกดเล็งปืน....และเกมจะเด้งเวลามันเปลี่ยนตัว.....
    ผมเคยลองแล้ว มันจะเปลี่ยนเขาครับ ไปเขาขวา พอไปเขาขวา มันมาที่เดิม >> ทำตามท่าน headshot deluxe หายครับ

กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    Update 4 v.1.0.350.1 + Crack v.4 fix ใช้ปืนบนรถ,กด "Q" ไม่เด้งไม่หลุดไม่ค้าง ผ่านภาระกิจ Blitz Play แล้วยังไม่หลุดเลย แนะนำครับ

เปิดเกมที่ PlayGTAV.exe นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ตอนระเบิดรถอย่าใช้อาวุธขว้างครับ ให้ใช้น้ำมันราดเอา
    อ่านหา.... หรอ จุฟๆ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ไม่มีปัญหา เลยครับ ของผม

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chok1047 อ่านกระทู้
    ไม่มีปัญหา เลยครับ ของผม
    พี่โหลดเกมจากไหนหรอครับ