ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4

Cryptolocker สุดยอดไวรัส มหาภัย

เครดิตคลิปก็เจ้าของเขาเลย

แนะนำให้ดูให้จบนะครับ

ตอนนี้ใครมีไฟล์งานสำคัญ งานออฟฟิต รูปภาพ คลิป
    แนะนำให้ แบล็คอัปใส่ แฟรชไดร์

ปล.แบล็คอัปแล้วออย่าไปเสียบคาคอมไว้นะครับไม่รอด

เพื่อนโดนมาแล้ว มันเรียกหมื่น7 เพื่อค่าพาสที่มันจะให้ -- ตอนนี้ยังไม่ได้แก้ ขี้เกียจ ไม่รู้จะทำไง 555

ส่วนสาย AV จะโหลดก็แนะนำให้ดูเว็บดีๆอย่าหื่นจนหน้ามืด
    สายโหลดเกมแนะนำให้โหลด 2 ที่คือ JKG กับ steam

พยายามอย่าไปโหลดอะไรมามั่วๆ แนะนำคนที่มือลั่นบ่อยๆให้ปิด pop up ที่ชอบเด้งขึ้นมาตามเว็บ

กันไว้ดีกว่าแก้นะครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    แหมตื่นเต้นกันจังเลยนะสำหรับ ransomware ตัวหนึ่งนี่

จริงๆ มันก็มีมาหลายปีแล้วนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    แหมตื่นเต้นกันจังเลยนะสำหรับ ransomware ตัวหนึ่งนี่

จริงๆ มันก็มีมาหลายปีแล้วนะ
    มันเพิ่งกลับมาดังนะสิครับ =3=

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    นั่นสิน่ากลัวนะ หา anti virus ดีๆซักตัวมาใช้ก็น่าจะพอมีประโยชน์บ้างอยู่นะผมว่า
    Jkg กับ Steam ไม่ได้ปลอดภัยเสมอไป

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    พวกคนทำไวรัสพวกนี้มันมันเป็นใครอะ
    เรียนไรมา จบไรมา

เก่ง
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    Cryptolocker ผมเคยเจออยู่ที่ วิทลัย ผมด้วย

เป็น เวอร์ชั่น 2.0 โลโก้โล่กับพื้นหลัง สีแดง ผมอ่านภาษาอังกฤษไม่เก่งหรอกแต่ พอลองดูแล้วมันสื่อ เรียกค่าไถ่ ชัดๆเลย

ตอนแรกก็ไม่คิดว่ามัน จะอันตรายหรอก แต่ผมไปลองหาชื่อไวรัสตัวนี้มา มันไม่เชิงเป็นไวรัสแบบพวก สายทำลาย หรือ ก่อกวน แต่มันออกไปทางโจรกรรม

ตั้งแต่ที่พอรู้เมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้ว ผมก็ใช้วิธี Backup ด้วยวิธีง่ายๆนั่นแหละ ฝากเงินไว้ในไห แทนที่จะไปฝากธนาคาร 555 แปลง่ายๆ ก็คือ จะมีฮาร์ดดิส ตัวนึงไม่ได้เชื่อมต่อกับคอม
    เอาไว้เฉพาะเชื่อมต่อ เวลาที่ผมจะ ทำการรวบรวมแล้วเก็บเอาไว้ ตอนนี้ก็มี 3 ลูกละ มีลูกนึง หนังโป๊ นี่ฮึบเลย

กันไว้ดีกว่าแก้เดี๋ยวมันจะแก้ไม่ทันเมื่อโดนเข้าให้