ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599

8 ของกินยอดฮิตของ “ชาวเกมเมอร์” ที่ต้องเห็นพวกเขากินประจำ เวลาอยู่หน้าคอม

8. เยลลี่ กัมมี่แบร์ขนมยอดฮิตของเหล่าเกมเมอร์ เขี้ยวหนึบหนับ ทำให้สมองแล่นขึ้นด้วยนะ

7.Gamer Food เป็นที่โด่งดังอย่างมากในต่างประเทศ ลักษณะจะเป็นเม็ดๆกินแกล้มไปเล่นเกมไป(ตระกูลถั่วกับเม็ดทานตะวันอ่านะ ง่ายๆ)

6.เครื่องดื่ม น้ำอัดลมสำหรับต่างประเทศนั้น MTN DEW หรือ เมาเท่นดิวน์ ถือว่าได้รับความนิยมสูงมากในเหล่าเกมเมอร์แต่ถ้าเป็นประเทศไทยคงต้องยกให้โค้ก

5.พิศซ่า โทรสั่ง1กล่องก็สามารถกินได้ทั้งวันแบบสบายๆ เหมาะสำหรับเกมเมอร์ที่ขี้เกียจออกไปหาอะไรกิน ให้เสียเวลา

4.ป๊อปคอร์น เราไม่ได้พูดถึงป๊อปคอร์นโรงหนังนะ แต่เรากำลังพูดถึงป๊อปคอร์นแบบสำเร็จรูป แค่นำมันไปอุ่นในไมโครเวฟก็เอาออกมากินได้ เพลินสุดๆเลยหล่ะ

3.เฟรนช์ฟราย นอกจากจะทำง่ายแล้วยังอยู่ท้องด้วยนะและที่สำคัญไม่แพงมากมีเงินเอาไปเติมเกมส์ได้อีกด้วย ฮ่าๆๆ

2.อาหารตามสั่ง หรือข้าวกล่อง สะดวกสุดๆ หรือไม่ก็ลุกจากหน้าคอมไปเจียวไข่สักห้านาทีก็ได้แล้ว (เมื่อก่อนผมเป็น ฮ่าๆๆ)

1.มาม่า อาหารยอดนิยมของเหล่าเกมเมอร์ประเทศไทย คนที่ชอบเล่นที่ร้านเกมจะเข้าใจถึงความสะดวกสบายมาก เพราะแค่เดินไปสองสามก้าว แกะซองกดน้ำร้อนใส่คัพ เล่นสักรอบแล้วกินมันจะอืดกำลังดี

ที่มา:http://www.flagfrog.com/gamer-food-front-computer/

แล้วชาว JKG ล่ะ สารภาพมาซะ เวลาอยู่หน้าคอมชอบเอาอะไรมากินประจำ อิอิ

Credit : http://board.postjung.com/875235.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Speedy-K.O. : 18th May 2015 เมื่อ 11:52

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    มาม่า กับนํ้าอัดลม ของโปรดเลยฮะ 5555

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    โค้ก อิชิตัน กับ เลย์ครับ ถ้ามากกว่านั้นก็ขนมเปียะ ส่วนพิซซ่าอยู่ชนบทไม่มีปัญญากินครับ

ส่วนน้ำอัดลมในไทยต้องโค้กครับกินมาตั้งแต่รุ่นตายายจนมาถึงรุ่นลูกหลาน ไม่ต้องสงสัยครับว่าทำไม MT DEW ถึ่งไม่ดัง
    บอกได้เลยว่าโค้กคือเครื่องดื่มในตำนาน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunt77 : 4th May 2015 เมื่อ 13:15
    [IMG][/IMG]

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ส่วนใหญ่อยู่หน้าคอมจะไม่กินนะ

เพราะต้องจ้องตลอด ไม่มีแบบกินไปเล่นไป (DotA2)

ก็จนจบเกมถึงจะลุกไปหาอะไรกิน เอามาวางหน้าคอมก็ไม่ค่อยได้กิน

เคยทำอยู่เอามากินหน้าคอม เปิดเลย์ไว้จนมันเหี่ยว - -a

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    เปิดมาเวลานี้ เห็นละหิวเลยครับ ขอตัวหาไรกิน
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อาหารฝรั่งทั้งนั้นเลยนั่น ผมก็ตามภาพ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    ผม เลย์ กับ เย็นเย็น ครับ ง่ายๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ถ้าไปเป็นเกมส์เมอร์ต่างประเทศผมคงอ้วนแน่ๆ

ดีที่ซดมาม่า กับ เป๊ปซี่

กล่าวขอบคุณ
    6,059
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ของโปรดเลย
    ให้พลังงานสูง อยู่ได้นาน

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    ทำไมผมนั่งกินผักจิ้มน้ำพริกอยู่หน้าจอคอมหละนี่ 55555+

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ถ้าเอาที่ผมกินนะส่วนมากไม่ซํ้าเลย
    มะม่วงจิ้มพริกเกลือ
    สับปะรด
    อิชิตัน
    เเต่ที่บ่อยสุด
    นํ้าเปล่า
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

กล่าวขอบคุณ
    495
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,470

Tags for this Thread