ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โอนิสึกะ เอคิจิ
    ใต้ฟ้า , บนดิน '
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414

Unhappy ช่วยหน่อยครับ ' ครียด , กลัวได้เรียนซ้ำชั้นมาก

ก้อตามหัวข้อเลยนะครับ ' ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าผมอยู่โรงเรียนรัฐบาลแล้วปัญหาคือผมติด 0 ประมาณ 10 ตัวตอนนี้ผมอยู่ ม.5 กำลังจะขึ้น ม.6 เปิดเทอมวันที่ 11 พฤษภาคมนี้ , แล้วผมกลัวมากเลยว่าผมจะได้เรียนซ้ำชั้น ม.5 อีกปีมากครับถ้าเกิดเป็นอย่างนั้นจริง ๆ ทางบ้านคงเอาผมตายแน่ ๆ คือผมยอมรับนะครับว่าตอนที่ผ่านมาผมไม่ตั้งใจเรียนตอนครูสอนก้อเอาแต่คุยแต่ก้อส่งงานอยู่แต่ผมค่อนข้างจะโดนครูหลายท่าเกลียดครับเพราะผมเป็นเด็กที่ค่อนข้างกวนและก้อชอบกวนครูด้วยครับ ผมกลัวว่าผมไม่ได้ขึ้น ม.6 จริง ๆ ' แต่ตอนผม ม.4 ก้อติด 0 เยอะ แต่ก้อได้ขึ้น ม.5 นะครับผมทุกข์ใจมากเลยจะปรึกษาใครก้อไม่ได้เลยได้มาโพสในนี้แหละครับช่วยผมหน่อยนะครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    รร.ผม เพื่อนผมติดศูนย์ 22 ตัว มันก็เลื่อนชั้นนะครับ
    ประเด็นคือถ้าจบมอ 6 คุณจะไม่ได้ใบจบ ถ้ามีปัญหาติด 0 ร มส มผ นั้นเองครับ
    แก้ง่ายๆคือ ไปแก้ผลการเรียนครับ ผมก็ติดเหมือนกัน 2 ตัว จะขึ้น มอ6ปีนี้เหมือนกันครับ
    ได้เลื่อนแน่นอน ผมคิดว่าระบบซ้ำชั้นไม่น่าเข้มงวดเท่าไหร่สำหรับประเทศไทย

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    ถ้ามันแก้ไม่ได้แล้วก็พูดกับพ่อแม่ตรงๆเลยครับ กล้าทำกล้ารับ ขอโอกาศเขาอีกสักครั้งแต่จะมาเล่นๆไม่ได้น่ะ ผมก็เป็นแบบนายตอนนี้มาเรียน กศน บวกกับ ทำงาน แบ่งเบาภาระพ่อแม่

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ใครจะไปช่วยอะไรคุณได้ครับ - -

เวลามันไม่มีไหลย้อนกลับหรอกครับ ทำอะไรไว้ก็ต้องรับผลตอบแทน

ลูกผู้ชายอย่างเราๆ เรื่องแค่นี้มันฆ่าเราไม่ตายหรอกครับ ยืดอกรับ แล้วปรับปรุงตัวซะใหม่ เมื่อมีโอกาส

แล้วจำครั้งนี้ไว้เป็นบทเรียน จะได้ไม่ผิดพลาดซ้ำสองอีก จะได้ไม่ต้องมาเครียดขนาดนี้อีก

อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิด เราห้ามมันไม่ได้หรอกครับ เรื่องร้ายๆผ่านมาแล้วมันก็ผ่านไป

พ่อแม่เค้าไม่ฆ่าเราตายหรอกครับ ยืดอกรับไปพร้อมปรับปรุงตัวใหม่ ยังไงก็ผ่านมันไปได้อยู่แล้ว

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    บอกได้ว่า คุณทำตัวของคุณเอง เเล้วนั้นก็เป็นปัญหาของรายบุคคล ที่ต้องเเก้ไขเอง
    ไม่มีใครช่วยได้หรอกครับ มันอยู่ที่ การกระทำของคุณเองทั้งนั้น จึงได้เกิดขึ้น
    คุณรู้ว่า ทำอย่างไง ที่จะได้ 0 มา เเละการเเก้ไข คุณก็รู้ว่าต้องทำยังไง ที่จะไม่ให้เกิด
    เเต่เมื่อมันเกิดมา ก็มีเเต่ ต้องรับๆกันไป ทางตรงนี้ต้องเลือกเองเเล้วละ ว่าต้องทำยังไง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    เรียนอยู่ที่ไหนหรอครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ได้ขึ้น ม.6แน่นอนครับ แต่ 0 ร มส ก็จะยังคงอยู่ พอเขาเปิดให้แก้ คุณก็ต้องไปตามแก้กับ ครู อาจารย์ ที่เคยเรียนด้วยตอน ม.5(เฉพาะวิชาที่ไม่ผ่าน)

ครูบางคนเกรียนมาก รู้ว่าช่วงเที่ยง-เลิกเรียน นักเรียนจะมาตามขอแก้ แกก็หายตัวไปเลยต้องไปเดินหาเอาเอง แต่ก็โทษใครไม่ได้นอกจากตัวเราที่ไม่ตั้งใจเรียน!!!!

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ยอมรับสิ่งที่เกิดขึ้นแล้วหาทางแก้ พอขึ้น ม.6 ทำตัวใหม่ครับ อ่านหนังสือไล่มาตั้งแต่ ม.4 เลยครับ เพราะ ม.6 แล้วต้องสอบเข้ามหาลัย ถ้าไม่อ่านหนังสือก็จะไม่มีที่เรียนอีก เพื่ออนาคตของตัวเองครับ แล้วคุณก็จะมานั่งเสียดายเวลาว่าทำไมมัวแต่เล่น ลำบากแปปเดียวเอง แต่ผมก็ไม่ได้ประสบความสำเร็จมากนะครับ แค่อยากบอกรุ่นน้องอย่าเดินตามรอยผม

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hades051 อ่านกระทู้
    ยอมรับสิ่งที่เกิดขึ้นแล้วหาทางแก้ พอขึ้น ม.6 ทำตัวใหม่ครับ อ่านหนังสือไล่มาตั้งแต่ ม.4 เลยครับ เพราะ ม.6 แล้วต้องสอบเข้ามหาลัย ถ้าไม่อ่านหนังสือก็จะไม่มีที่เรียนอีก เพื่ออนาคตของตัวเองครับ แล้วคุณก็จะมานั่งเสียดายเวลาว่าทำไมมัวแต่เล่น ลำบากแปปเดียวเอง แต่ผมก็ไม่ได้ประสบความสำเร็จมากนะครับ แค่อยากบอกรุ่นน้องอย่าเดินตามรอยผม
    ปีนี้ผมขึ้น ม.ปลาย ผมคงต้องตั้งใจมากกว่านี้เเเล้วหล่ะ!

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    โรงเรียนผมติด10ตัวเรียนซ้ำซั้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    มาทางด้านสายสามัญ นี้ต้องขยัน หน่อยนะครับ
    สู้ๆๆ เเต่ผมว่านาย ติด 0 เยอะไปป่าว

หรือผมจบ สายอาชีพมาเเล้วมันง่ายคนละแบบ
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    คุณไม่ซ้ำชั้นม.5 หรอกครับ คุณแค่จะไม่จบ ม.6 ถ้าไม่ไปตามแก้ให้หมดครับ
    THE IMP'

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ผมเป็นเหมือนกันครับ ต่างก็แค่ผมติด 0 ตัวเดียว
    ขึ้น.6 แล้วรีบติดต่อแก้เลยครับ ให้เสร็จให้ไว้ที่สุด
    บังคับใจตัวเองครับ ทำให้เสร็จ แบ่งเวลา การบ้าน แก้0
    จบ ม.6 พร้อมเพื่อนแน่นอนครับ
    อยู่ที่ทาง ร.ร. ที่เรียนด้วยน้ะครับ อย่าง ร.ร. ผม
    ติด 0 ตั้งแต่ ม.4 มาแก้ตอนม.6 ได้ครับแต่ผมไม่แนะนำให้หมักงานไว้นานขนาดนั้น้ะ

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ตอนผมเรียน ม 1 ผมก็ติดเยอะเหมือน จขกท เลย ผ่านอยู่ 4 วิชาเอง ผมก็แก้จนผ่านมาได้ ตอนที่แม่ผมรู้นี่ผมโดนชุดใหญ่เลย
    ตอนนี้ผมเรียน ปวช 3 อยู่ ติดอยู่ตัวเดียว เป็นกำลังใจให้แล้วกันครับ
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

ระบบสุริยะที่ 11
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ตอบจากคนเคยมีประสบการณ์ ม.6 ติด 0 12 ตัว มหาลัยเกือบโดนไทน์

'คุณ(มึx) เอาเวลาไป ตามแก้ งานดีกว่า ไปขอเบอร์ครูห้องวิชาการ โทรตามตื้อ ขอแก้งาน ตามไปส่งงานถึงบ้านท่าน ตอนไปบ้าน คุณ (มึx) ซื้อของไปฝากด้วย จะเป็นผลไม้ หรืออะไรก็ได้'
    ขึ้น ม.6 มาก็ขยันอ่านหนังสือ ขยันส่งงาน เชื่อ พี่เหอะ น้อง โคตรเครียด ไม่มีมหาลัยเรียน + ติด 0 อะ

มหาลัยยากกว่านี้ ไอ้น้อง ครูไม่มีตามงาน ไม่มีแคร์ ไรเลย ***ต้องขวนขวาย เอาเอง
    พี่โชคดีที่มีเพื่อนดี คอยกระตุ้นตลอด เพราะงั้นก็สู้ๆไว้ ขอให้สนุกกับการแก้ 0 ร มส

กล่าวขอบคุณ
    1,346
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,153
    ไม่ซ้ำแน่นอนครับ เคยผ่านโมเม้นต์นี้มาแล้ว สะสมมาตั้งแต่ ม.4 พอเวลาแก้ไม่ถึงอาทิตย์ก็เสร็จ หลังจากนี้ไปก็ไม่เอาอีกแล้ว
    ยังไงก็รีบแก้เถอะครับ แปปเดียวก็เสร็จถ้าตั้งใจแก้ พอ ม.6 ก็เปลี่ยนตัวเองซะใหม่ถือว่าสิ่งนี้มันเป็นประสบการณ์

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ได้เลื่อนชั้นแน่นอนครับ ระหว่างนั้นก็ไปซ่อมเรื่อยๆ ม.6ติด 0 ก็จบครับ แต่จบช้ากว่าเพื่อน
    เพื่อนผมติด 22 กับ 21 ตัว ซ้อมซ่อมไปเรื่อย เดี๋ยวก็จบครับ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    0 ไม่เท่าไหร่ มผ. นี่สิ ตอนผมเรียนนะแก้หัวหมุนเลย 300กว่าชั่วโมง

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ซ่อมให้เสร็จก่อนจบ ม.6 แหละครับ และก็จำช่วงนี้ไว้เป็นบทเรียนเลย
    จะได้รู้ว่าถ้าสบายไปตอนแรก แล้วตอนหลังมันจะมีผลอย่างไร

จะได้ไม่มีเหตุการณ์ลักษณะนี้อีก ในช่วงที่คุณเข้าทำงานหรือเริ่มเรียนต่อมหาลัย

และระหว่างแก้พยายามเอาใจครูครับ เขาดุหรือตำหนิก็ให้คิดซะว่ามันผิดที่ตัวคุณเอง
    งานซ่อมมันจะได้ราบเรียบ ไม่มีมาสั่งจุกจิกเยอะแยะเวลาเขาหมั่นไส้เรา

เคยเป็นเหมือนกันครับ ติด ร ติด มผ. สะสมมาตั้งแต่ ม.4 มาไล่แก้เอาตอนเดือนสุดท้ายของ ม.6
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeadCarnival : 6th May 2015 เมื่อ 01:03
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    3,015
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ไม่ต้องเครียดหรอกครับ เรียนไปแก้ไป เดี๋ยวก็หมดครับ ผมเป็นกำลังใจให้นะ แต่ขึ้น ม.6 แล้วอย่าติดอีกเลยเถอะครับ มันจะเป็นผลเสียกับตัวคุณเองเปล่าๆ นะ

กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    ทำอะไรไว้ ต้องยอมรับผลที่ตามมา เพื่อนผมตอน ม6 ติด 0 12 ตัว[รวม ของม.ปลาย] เด็กห้องปกครองเกเรเลยหละ อาจารย์เค้าพูดกันว่า คนนี้เรียนไม่จบแน่ๆ สุดท้ายตอนนี้ จะจบ ธรรมศาสตร์แล้วครับ กลับไปโรงเรียนทีไร ครูภูมิใจทุกคน ครูแกบอกว่า ไม่คิดว่าเด็กในวันนั้นที่ต้องคอยดุด่า จะมีวันนี้ได้

เพื่อนผมมันเกเรนะครับ เกเรมาก แต่ว่าสิ่งที่มันมีอยู่และไม่เคยเปลี่ยนไปคือ มันนอบนอบต่อผู้ใหญ่ครับ ไม่ว่าครูจะว่ามันยังไง จะว่าแรงยังไง มันครับๆ รับตลอด ไม่เคยทำท่าทีไม่ดีใส่ ไม่เคยกวนตีนใส่ อาจารย์เลย จุดนี้เองที่มันมี

ผู้ใดบูชาครู ย่อมเป็นมงคลแค่บุคคลนั้น

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    ทำไมไม่ตั้งใจเรียนค่าบบบบ
    CIVIL ENGINEERING

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    ผมเรียนช่างของผมติด 0 แล้วแก้ไม่ผ่าน 3 วิชา จาก 0 กลายเป็น ขร. ต้องไปนั่งเรียนวิชานั้นใหม่ 3 วิชา ปวดหัวเลย

... " JOKERGAMETH " ...

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    0 มันติดไปแล้ว อาจารย์ไม่ช่วยก็คงแก้อะไรไม่ได้ล่ะครับ ถ้าซ้ำชั้น ก็จงจำไว้เป็นบทเรียนครับ ทุกอย่างเริ่มที่ตัวเอง จบที่ตัวเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    สมัยผมนิเรียน ม.ปลาย นานมาละ 6 - 7 ปีที่แล้ว

โรงเรียนไม่มีซ้ำชั้นนะครับ ถ้าใครงานไม่ครบ

โทรเรียกผู้ปกครองอย่างเดียวเลย

โหดดี ติด 0 ติด ร. ต้องบอกปกครองก่อนจะแก้ได้

สรุปตอนจะแจ้ง ปั้นงานส่งอาจารย์กันเต็มที่