ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

การแก้ไขปัญหาจักรยาย

จริงๆ ว่าจะโพสในวันพรุ่งนี้เพราะจะได้กลับบ้านไปทำ infographic ประกอบแต่คงรอไม่ไหวละครับ(ใช้ไอโฟนอยู่)
    เพราะถ้าเกิดว่าพรุ่งนี้ "ท่านผู้นำ" พูดก่อนที่ผมจะโพสละก็ ผมก็จะอยู่ในสถานะที่ "ไม่ต้องพูดอะไร"
    คือถ้านายกออกความคิดเห็นแล้ว ความคิดเห็นของผมก็จะกลายเป็นสิ่งที่ไม่สำคัญ ผมเลยต้องรีบพูดดักคอไว้ก่อนครับ เข้าเรื่องเลยๆ
    จาก 2 เหตุการณ์ที่มีนักปั่นจักรยานเสียชีวิตรวมกันถึง 4 รายภายในเวลา 2 วันเนี่ย
    ผมมีวิธการแก้ไขปัญหาที่ผมเก็บไว้อยู่ นั่นก็คือ
    การทำสันคอนกรีตสูง 10-15 เซนติเมตร กว้างประมาณ 10 เซนติเมตรกั้นระหว่างไหล่ทางกับช่องจราจรหลัก
    แล้วแก้ไขนโยบายใหม่ก็คือ ให้มอเตอร์ไซค์วิ่งบนทางหลักร่วมกับรถยนต์ ส่วนไหล่ทางใก้เฉพาะจักรยาน

นี่คือนโยบายของผมฮะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ปกติไหล่ทางทั้ง 2 ฟากถนน เขามีไว้ให้รถจักรยานยนต์กับจักรยานขับขี่ตรงนั้นอยู่แล้วครับ และไหล่ถนนอยู่ติดกับฟุตบาท(ฟุตบาทก็แสนจะคับแคบ)จึงเป็นการยากที่จะขยายช่องทางจราจรเพิ่มอีก
    การเกิดอุบัติเหตุ สาเหตุหลักๆมันไม่ใช่เกิดจากถนนอย่างเดียวครับ มันเกิดจากความประมาทของคน เช่น ขับเร็ว เมา หลับใน ขับรถไปด้วยคุย/เล่นโทรศัพท์ไปด้วย ฯลฯ เจ้าของกระทู้คิดเอาปูนมาก่อสูงแค่นั้นมันแก้อะไรไม่ได้หรอกครับ ถ้าขับเร็วมันก็พุ่งมาชนรถจักรยานยนต์หรือจักรยานที่ขับอยู่บนไหล่ทางได้ทั้งนั้นแหละครับ เสียงบประมาณประเทศเปล่าๆ ขนาดเกาะกลางถนนสูงๆรถที่พุ่งมาด้วยความเร็วสามารถปืนตะกายข้ามเกาะได้มาแล้ว อีกอย่างเป็นการแก้ไขปัญหาที่ปลายเหตุแทนที่จะแก้ที่ต้นเหตุคือ "คนขับ" นะครับ
    ส่วนฝ่ายรถที่ขับชนคนอื่นตาย มีกฎหมายเอาผิดอยู่ครับ ความผิดฐานประมาทเป็นเหตุให้บุคคลอื่นถึงแก่ความตาย(ทางอาญา) และต้องชดใช้ค่าสินไหมทดแทน(ค่าเสียหาย)ทางแพ่งด้วยครับ
    เจ้าของกระทู้ต้องศึกษาหาความรู้ ข้อมูลให้มากกว่านี้อีกเยอะครับ เพราะโลกของความเป็นจริงมันต่างจากโลกในอนิเมะมาก (เอ๊ะ หรือไม่เกี่ยว....) แค่นี้แหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 6th May 2015 เมื่อ 12:32
    [IMG] [/IMG]

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    ขนาดเกาะกลางถนน รถยังพุ่งข้ามได้เลยครับ นับประสาอะไรก็แท่งคอนกรีตแค่นั้น ถ้าคนเรายังขับรถโดยประมาท

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    แท่งคอนกรีต จะไปช่วยอะไรได้
    AMD Phenom(tm) II X2 560 Processor Ram 4GB HDD 1.75TB VGA HIS HD 5670 IceQ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ที่คิดไว้คือประมาณนี้

Or try this
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 6th May 2015 เมื่อ 09:35

My Freedom
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    พอมีทางริมฟุตบาท ก็มีแต่พ่อค้าแม่ค้าไปตั้งขายของ
    คิดให้ลึกกว่านี้หน่อยครับ นี้มันไม่ใช่การแก้ปัญหา นี้มันการสร้างปัญหาเพิ่มเติมคับ
    แก้จิงๆ ยกเลิกการขายของริมฟุตบาทเลย
    อย่างในรูปมันมีจิงแต่ก็แค่นอกเมือง ห่างไกลตัวเมืองมากจนไม่มีใครไปขายของ
    กทม. ทำฟุตบาทให้คนเดินยังไม่มีที่เดินเลย เอาจักรยานไปปั่นอีก กลายเป็นจักรยานชนคนเดินเท้าแน่
    จะขยายถนนเพิ่มอีก เลนเล็กๆ ก็ติดหน้าบ้านคนที่ติดถนน ทำไม่ได้หรอกครับ คนไม่ยอม
    รื้อระบบใหม่น่าจะเป็นทางเดียวที่แก้ได้ เพราะรัฐบาลหลายยุคหลายสมัย ไม่ได้จิงจังกับการแก้ปัญหานี้
    หรือเป็นที่ระบบคมนาคม ไม่ได้ให้การช่วยเหลือ หรือวางแผนมาตั้งแต่แรก
    CPU AMD RYZEN 7 1800X Mainbord AM4 ASUS CROSSHAIR VI EXTREME Ram DDR4/3200 G.SKILL TRIDENT Z RGB (3200C16Q-32GTZR) 8X4 GTX 980TI SLI PSU Corsair 850W

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    ผมว่าต้องแก้ที่คนมาก กว่านะครับเพราะคนเป็นต้นเหตุ

//แต่ก็คงจะแก้ยาก

★「 . Lolicon Master . 」★
    กล่าวขอบคุณ
    3,722
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,856
    เเล้ว... เอ่อ..... จักรตาไปไหนซะล่ะครับ?

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    วิธีแก้ปัญหาของ จขกท.เป็นที่ถูกใจของขาแดกสุดๆเลยครับ ถ้ามีงบประมาทและโครงการทำถนนใหม่หมดประเทศจริงๆ คงกินกันพุ่งกาง 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kiraraoo : 6th May 2015 เมื่อ 11:35

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BLACK ROCK อ่านกระทู้
    เเล้ว... เอ่อ..... จักรตาไปไหนซะล่ะครับ?
    ฮึ่ย... มาไม่ทัน

จักรตาอยู่นี่ครับ
    V
    V
    V

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: