ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803

มาเล่น The Ship ผ่าน Garena กันเถอะ มามันส์กันเถอะ

วันนี้ผมได้เล่นเกม The Ship และผมคิดว่าถ้าเล่นด้วยกันคงมันส์พิลึก เพราะงั้นมาเล่นกันเถอะ
    นี่ลิ้งโหลดเกม The Ship
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d=1#post220928
    นี่เป็นลิ้งการีน่า เผื่อใครยังไม่มี
    http://www.garena.com/~client/
    นี่วิธีเล่นเผื่อใครทำไม่เป็น
    http://www.overclockzone.com/forums/...te-18-Thailand
    ต้องขอโทษด้วยนะครับเพราะผมย่อลิ้งไม่เป็น
    ส่วนชื่อห้องจะชื่อว่า
    joker the ship

Password
    JKG5
    เราจะเริ่มเล่นตอนมีผู้เล่น 5 คนใครจะเล่นให้มาโพสต์ำพอครบ 5 คนผมจะไปครีห้องจากนั้นก็เข้ามาได้เลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ipromise11 อ่านกระทู้
    มันเป็นเกมแนวอะไร แล้วในเกมเรามีภารกิจอะไรอะครับ
    The Ship เป็นเกมที่มีฉายาว่าเรือหลอนย่อมมาตุ๋ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xxxlnwjung1 : 2nd October 2011 เมื่อ 22:08

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    มันเป็นเกมแนวอะไร แล้วในเกมเรามีภารกิจอะไรอะครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,117
    เกมส์นี้เป็นเกมส์ที่ให้คุณย้อนยุคไปช่วงศัตวรรษที่ 80 โดยเราจะเป็นผู้โดยสารบนเรือสำราญลำหนึ่ง

แต่ทุกอย่างไม่ได้สวยหรูขนาดนั้นเมื่อมีนักธุระกิจโรคจิตอยากสนุกจ้างให้ทุกคนในเรือฆ่ากันเอง

แต่บนเรือนั้นก็มีตำรวจและกล้องวงจรปิดอยู่เช่นกันการจะฆ่าใครซักคนนั้นไม่ใช้เรื่องง่ายดาย

คุณจะได้ชื่อคนที่คุณจะต้องไปฆ่ามา 1 คนหลังจากนั้นคุณต้องตามหาคนๆนั้น

ภายในเรือซึ่งคุณสามารถเดินไปคุยได้ทุกคนและตรวจสอบไ ด้ว่าคนๆนั้นชื่ออะไร

ถ้าตรวจสอบพบว่าชื่อคนๆนั้นคือคนที่คุณหมายหัวเอาไว้ เกมส์ก็จะล็อคหน้าตาไว้ให้

คุณสามารถสะกดรอยตามเพื่อฆ่าในมุมลับๆได้ แต่ก็ควรจะระวังไว้ด้วย เพราะคนที่คุณหมายหัวเอาไว้

อาจจะรู้ตัวทันแล้วฆ่าคุณซะก่อนก็ได้ และอย่าลืมว่าทุกๆคนบนเรือจะได้ชื่อของเป้าหมายมาคนหนึ่งทุกคน

ฉะนั้นตอนที่คุณกำลังจะตามล่าใครอยู่ คุณอาจจะโดนล่าอยู่ก็ได้ เป็นไงครับแปลกดีไหมหล่ะ!!

แต่ยังไม่พอ ที่ผมบอกไว้ว่ามีส่วนผสมของ The Sim ก็คือเกมส์นี้มีค่าความต้องการด้วยเช่น

ความต้องการเข้าห้องน้ำ, อาบน้ำ, กินข้าว, ความกระหาย, ต้องการสังคม(การพูดคุย), ต้องการความสนุก

ต้องการนอน ฯลฯ ซึ่งถ้าคุณปล่อยปะละเลยไม่สนใจค่าความต้องการ ตัวละครของคุณก็จะตายครับ

แถมยังมีชุดให้คุณหาใส่ด้วย สามารถพบได้ตามตู้หรือจะไปขโมยมาจากห้องคนอื่นก็ไม่มีปัญหา

และอาวุดก็มีกระทั่ง ร่ม, มีดอีโต้, ไม้กอล์ฟ ยันปืนลูกซองเลย
    เกมส์นี้สามารถเล่นคนเดียวได้นะครับมีบอทให้ แต่มันจะสนุกมากๆถ้าเอามาครีห้องเล่นกับคน

(ผมคนนึงหล่ะจะรอคนที่โหลดไปมาครีห้องเล่นกัน ) ส่วนที่สำคัญอีกอย่างนึงคือด่านภายในเกมส์

มีเยอะนะครับ ผมได้ใส่ด่าน รีสอร์ตแพของประเทศไทยไว้ด้วยนะ สวยมากๆ

รวมๆแล้ว เกมส์นี้จะเป็นเกมส์แนวแบบฮาๆ ครับเล่นกับบอทยังฮา ต้องลอง!!
    Minimum System Requirements

Operating System: Windows 98/2000/ME/XP

Pentium IV 1.8 GHz or equivalent

RAM: 512 MB

Hard Drive Space: 800 MB

Sound: Dolby Digital 5.1

Offline Modes: Competitive

Online Modes: Competitive

Number of Players: 1 Player

Number of Online Players: 32 Online

DirectX Version: v8.0

ปุ่มบังคับในเกมส์
    W , A , S , D - ใช้เดินเหมือนเกมส์ทั่วไป

Z - ซูม

I - ช่องเก็บของ

P - แผนที่และเรดาร์ที่ใช้แสดงสถานที่ล่าสุดที่เป้าหมายของเราอยู่

เลข 1 , 2 , 3 , 4 - อาวุด (กดอีกครั้งเพื่อเก็บอาวุธ)

Tab - หน้าต่างคะแนน

N - ค่าความต้องการต่างๆ

Spacebar - กระโดด

Shift - วิ่ง
    CD:Spyman ผู้ที่เราไม่รู้ว่ามีตัวตนในบอร์ดใหม่นี้รึเปล่า แต่พี่เขาหนึ่งในตำนานของบอร์ดเก่า
    อีกอย่างที่อธิบายมาข้างบนเป็นโหมด Hunt เรายังมีอีกหลายโหมดให้มันส์กัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xxxlnwjung1 : 2nd October 2011 เมื่อ 22:12

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ยังเล่นกันอยู่หรือเปล่าครับ แล้ว win 7เล่นได้ไหมเนี่ยย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    251
    ขอบคุณครับเด่วจะลองโหลดดีเน้อ

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ขอบคุณครับ ถ้าทางจะสนุกพรุ่งนี้เจอกัน
    ใกล้ไกล "ไม่ได้สำคัญ" นักหนา /\ ขึ้นอยู่กับว่าเค้าให้ความสำคัญ?กับ "ใคร"

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ไปดูภาพแล้วน่าเล่นดีเดี๋ยวตามไปฮะ

กล่าวขอบคุณ
    251
    มีใครเล่นอยุมั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,117
    เอาล่ะ ผมขุดมาครับวันนี้ มาเล่นกัน window 7 เล่นได้แน่นอนใครจะเล่นมาลงชื่อไว้ กติกาอยู่ข้างบน

กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ขุดๆๆๆ ใครจะเล่นก็มาเด้อ ผมเล่นถึง 4 โมงเย็นจะเล่นมาลงชื่อไว้ ชื่อห้องฟาสห้อง อ่านกระทู้แรก

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    ผมเข้าห้องคุณไม่เป็นอะ

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    มาช่วยดันครับ เดียวอาจไปเล่นด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    ดันครับ อยากเล่นกับคน -*-

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    ขออณุญาติ ดันครับ อยากเล่นกับคนจริงๆ(บอทไม่ค่อยมันส์)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ยังเล่นกันอยุหรือป่าวเอย