ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599

เยี่ยม ! ญี่ปุ่นสร้างแผงโซลาร์เซลล์ลอยน้ำขนาดใหญ่เสร็จเรียบร้อย

บริษัทเคียวเซร่า (Kyocera) สร้างแผงโซลาร์เซลล์ลอยน้ำสำเร็จ ผลิตกระแสไฟฟ้าที่ครอบคลุมได้เกือบพันครัวเรือนต่อปี

เมื่อวันที่ 23 เมษายนที่ผ่านมา เว็บไซต์ gizmag มีรายงานว่า เคียวเซร่า บริษัทผลิตเครื่องใช้ไฟฟ้าชื่อดัง สร้างแผงโซลาร์เซลล์ลอยน้ำที่ประเทศญี่ปุ่น ซึ่งสามารถผลิตพลังงานไฟฟ้าได้อย่างมหาศาลเลยทีเดียว

โดยในรายงานดังกล่าวระบุว่า การสร้างแผงโซลาร์เซลล์ลอยน้ำครั้งนี้เป็นการร่วมทุนของบริษัทเคียวเซร่าและ Century Tokyo Leasing Corporation ซึ่งสร้างขึ้น 2 แห่งคือสระน้ำนิชิฮิระและฮิกาชิฮิระ ณ จังหวัดเฮียวโกะ ประเทศญี่ปุ่น โดยสามารถผลิตกระแสไฟฟ้าได้ถึง 3,300 เมกะวัตต์ต่อปี ซึ่งเพียงพอต่อการใช้งานไฟฟ้าได้ประมาณ 920 ครัวเรือน

นอกจากนี้ แผงโซลาร์เซลล์ลอยน้ำยังมีความปลอดภัยในการผลิตกระแสไฟฟ้าสูง ซึ่งช่วยป้องกันไม่ให้เกิดเหตุการณ์เดียวกับโรงไฟฟ้าฟุกุชิมะเมื่อปี 2011 รวมถึงสามารถผลิตกระแสไฟฟ้าได้มากกว่าแผงโซลาร์เซลล์ที่ติดบนหลังคาด้วย อีกทั้งยังใช้โครงสร้างเป็นพลาสติกชนิดพิเศษที่เรียกว่า โพลีเอทิลีน สามารถทนแรงของพายุไต้ฝุ่นได้ดีอีกด้วย

อย่างไรก็ตาม ทางเคียวเซร่ามีแผนที่จะสร้างแผงโซลาร์เซลล์ลอยน้ำขนาดใหญ่กว่าเดิมที่เขื่อนยามากุระ ซึ่งสามารถผลิตกระแสไฟฟ้าได้มากถึง 15,635 เมกะวัตต์ต่อปีเลยทีเดียว

Credit : http://men.kapook.com/view118126.html

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    โรงไฟฟ้านิวเคลียร์บ้านเค้าประมาณ 4000-7000 เมกะวัตต์ต่อชั่วโมง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6,059
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    เยี่ยมพลังงานสะอาด ไม่ปล่อยมลพิษ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ถ้าลงไปเล่นน้ำแถวนั้นคงไม่มีไฟมันจะรั่วหรอกน่ะ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ไฟรั่วที นี่ นึก ภาพไม่ออกเลย

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    ไฟรั่ว ผมว่า ผมคงไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ เพราะ บ้านเมืองเค้า ค่อนข้าง จะเยี่ยมอยู่แล้ว ทำอะไรก็ safe คิดรอบคอบ

แต่ถ้าเป็น บ้านเรานี้ดิ มันน่าระแวงมาก

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    เคียวเซร่า

เล็กๆ Kyocera ไม่ ใหญ่ๆ Kyocera ทำ

ดักแก่สักหน่อย

I Love You Enough.....
    to Kill you.

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    สำคัญคือบ้านเรามันไม่ค่อยมีพื้นที่ในน้ำให้ทำนี่แหละ

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    japen japen jepen japen japen jepen japen japen jepen ...................
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    มาตรฐานญี่ปุ่น กับ มาตรฐานไทย มันต่างกันแบบ ราวฟ้ากับก้นเหว ไม่ ไม่ใช่สิ ไม่ควรเอามาเปรียบกันด้วยซ้ำ 55555

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    Eucliwood Hellscythe อ้าว............!!! อวยยยยยยยยยยยยยย

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840
    ที่ญี่ปุ่น เรื่องมารตราฐานนี้ หากเอามาเทียบกับไทยหือว่าต่างกันมากครับ เเล้วคนญี่ปุ่นส่วนใหญ่ ตอนที่ผมไปเที่ยวแถวนอกเมืองหน่อยจะเจอ บ้านที่บนหลังคาติดแผงโชโลเซลครับ
    ซึ่งจะเป็นบ้านแบบญี่ปุ่น และด้านบนติดแผง กับเกือบจะทุกหลังครับ จริงๆผมว่า ประเทศเขาแน่นพลังงานสะอาดเยอะมากครับ ไม่รู้นะแต่ไปที่นูนอากาศดีกว่า กรุงเทพอีก =*

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    มันอยู่ที่คน อย่าโทษบ้านเราเลย
    ✖ Somhin ✖

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ animeth อ่านกระทู้
    ที่ญี่ปุ่น เรื่องมารตราฐานนี้ หากเอามาเทียบกับไทยหือว่าต่างกันมากครับ เเล้วคนญี่ปุ่นส่วนใหญ่ ตอนที่ผมไปเที่ยวแถวนอกเมืองหน่อยจะเจอ บ้านที่บนหลังคาติดแผงโชโลเซลครับ
    ซึ่งจะเป็นบ้านแบบญี่ปุ่น และด้านบนติดแผง กับเกือบจะทุกหลังครับ จริงๆผมว่า ประเทศเขาแน่นพลังงานสะอาดเยอะมากครับ ไม่รู้นะแต่ไปที่นูนอากาศดีกว่า กรุงเทพอีก =*
    ผมไปแทบทุกปีไม่เห็นมีเลยครับ แล้วเรื่องอากาศ กรุงเทพเป็นเมืองแออัดอากาศไม่ดีไม่เห็นจะแปลกทำไม่ไม่ลองไปดูแถวชินจุกุดูละครับแล้วจะรู้ว่าอากาศดีทีคุณว่ามันเป็นยังไง

Tags for this Thread