ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

ผมคิดค้นวิธีป้องกัน Crack ได้แล้วฮะ (RSA 2048)

RSA-2048 คือการเข้ารหัสข้อมูลชนิดหนึ่ง ซึ่งมีใช้งานในการทหาร/ในห้องปฏิบัติการ

เพื่อขนส่งหรือเก็บรักษาข้อมูลที่เป็นความลับ ไฟล์จะเข้ารหัสด้วย Public Key ซึ่งการจะถอดนั้น ต้องมีกุญแจ (Private Key)

จากผู้จัดทำเท่านั้น และเป็นเรื่องที่ยากสุดๆ ที่จะ hack ออกมาได้ นอกจากการทำใน lab เท่านั้น

Wikipedia : การทำงานของการเข้ารหัสไฟล์

ปัจจุบันได้มีคนหัวใสได้นำระบบนี้มาผนึกเข้ากับไวรัส และปล่อยเข้าสู่ระบบของ Internet

และผู้ที่ติดเชื้อจะถูกเข้ารหัส ไฟล์รูป ไฟล์วีดีโอ ไฟล์งาน ไปจนกระทั่งถึงไฟล์เซฟเกม!

Pantip : ตัวอย่างของ Ransomware ที่เข้ารหัสไฟล์โดยใช้ RSA 1024/2048

และการถอดรหัสที่ต้องใช้กุญแจจากผู้สร้างไวรัสหรือระดับห้องปฏิบัตการ

ทำให้กลายเป็น Malware ที่ทรงพลังและน่าเกรงขามที่สุดในช่วงเวลานี้

ผมคิดว่ามันน่าจะใช้ในการป้องกันการ Crack เกมได้ถ้าผู้ผลิตเกมส์เลือกใช้สิ่งนี้

โดยในการสั่งซื้อเกม ไฟล์จะถุกเข้ารหัสแบบ RSA 2048 และผู้ที่สังซื้อจะได้ Public Key จากผู้พัฒนาเกมส์ฮะ

เป็นยังไงกันบ้างเอ่ย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เหมือนเดิมครับ เจ้าคนทำแคร็กเขาก็จะสั่งซื้อ แล้วก็เอาตัวเกมส์ที่ปลดแล้วมาแคร๊กเหมือนเดิม

ส่วนไอ้ไวรัสนี่ ผมเชื่อว่าแฮกเกอร์เก่งๆ เขาแก้ได้ครับ เพียงแต่วิธีแก้อาจจะยุ่งยากหรือพวก****ทำเองแหละ เลยไม่บอกชาวบ้านเขา

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    มันมีดีกว่านี้อีก ชื่อDenuvo

ตอนนี้ยังไม่มีเจ้าไหนcrackได้ Battlefield Hardlineก็ใช้ คนเล่นเถื่อนเลยอดตามๆไป 5555

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    ยอดเยี่ยมไปเลยครับ ทำไมไม่ไปเสนอ developer ล่ะครับ รอดูว่าเขาจะตอบว่าอะไร
    I7 4770K - ASUS GTX 780 Directcu II OC SLI - G.Skill Trident X 2400MHz 8GBx4(32 GB) - CORSAIR AX1200 - ซะที่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,549
    ผมว่าวิธีนี้น่าจะช่วยได้เเต่ไม่มากอ่าครับ ทางเดียวที่จะเอาพวกเถื่อนอยู่
    ก็คือให้ผู้พัฒนาอัพเดท Content ใหม่ๆอยู่ตลอดเวลา เอาให้พวกทำ Crack ไล่ตามไม่ทันเลยครับ..

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    มาพูดเรื่องถูกกฎหมาย ในเว็ปแจกเกมเพื่อ?

ก็เข้าใจนะว่าต้องการส่งเสริมคนพัฒนาเกม แต่ได้โปรดดูด้วย ว่าเว็ปนี่คือเว็ปอะไร นี่มันเว็ปแจกเกม โหลดเกม คนที่สมัครเข้ามานี่ก็เพื่อที่จะโหลดเกมฟรี

จะทำดีควรดูสถานที่ด้วย สมมุติไปเห็นวัยรุ่นกำลังสุมหัวเล่นยา คุณเกิดหวังดี เลยเดินไปอบรมสั่งสอน ผลจะเป็นยังไงคงไม่ต้องบอก

เข้าใจตรงกันนะ ที่จะสื่อไม่ได้หมายความว่สคุณผิด หรือการละเมิดลิกสิทสมควรทำ แต่ควรจะดูสถานที่จะพูดด้วย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อาจจะแก้ได้โดยการซื้อ1ครั้ง cracker แล้วแจกต่อ....พวกนี้มีความพยายามสูงคับ 555

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    แหม่ กะลังจะเข้ามาหาสาระ เห็นชื่อ จขกท เท่านั้นแหล่ะ ปิดแทบไม่ทัน (แต่ก็ไม่ลืมมาคอมเม้นท์เชียร์ก่อน) เลอะเทอะเปรอะเปื้อนเหมือนเดิม

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    สู้ต่อไปทาเคชิ

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ยังดีได้ความรู้มานิดนึง
    ✖ Somhin ✖

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    เหมือนเดิมครับ เจ้าคนทำแคร็กเขาก็จะสั่งซื้อ แล้วก็เอาตัวเกมส์ที่ปลดแล้วมาแคร๊กเหมือนเดิม

ส่วนไอ้ไวรัสนี่ ผมเชื่อว่าแฮกเกอร์เก่งๆ เขาแก้ได้ครับ เพียงแต่วิธีแก้อาจจะยุ่งยากหรือพวก****ทำเองแหละ เลยไม่บอกชาวบ้านเขา
    ก็ตามนี้ละ งง จขกท. จะสื่ออะไร