ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 628

Arrow เกมเมอร์ร้อง ผู้ผลิต เอาเกมส์ Silent Hills กลับมาพัฒนาใหม่อีก

เกมเมอร์ร้อง ผู้ผลิต เอาเกมส์ Silent Hills กลับมาพัฒนาใหม่อีก

หลังจากที่ สองผู้สร้างเกมส์ Hideo Kojima และ Guillermo del Toro ยุติบทบาทการพัฒนาเกมส์เขย่าขวัญ Silent Hills ซึ่งเป็นเกมส์ลำดับล่าสุด ด้วยเหตุผลปัจจัยภายใน ขณะที่ผู้ผลิตเกมส์ Konami ประกาศยกเลิกการพัฒนาเกมส์เป็นทางการ ล่าสุด มีผู้เล่นล่ารายชื่อผ่านเว็บไซต์ change.org ร้องขอให้กลับมาพัฒนาอีกครั้ง ล่าสุดมีผู้เล่นสนับสนุนเกือบหนึ่งแสนคนทั่วโลก

สำหรับรายละเอียดของประเด็นนี้ ได้ร้องขอให้ทาง Konami และผู้สร้างเกมส์ Hideo Kojima หารือระหว่างสองฝ่ายและดำเนินพัฒนาเกมส์ Silent Hills ต่อไป หลังจากที่ประกาศล่ารายชื่อแล้ว พบว่ามีผู้เล่นกว่า 5 หมื่นคนร่วมลงรายชื่อ และจนถึงปัจจุบัน (8 พฤษภาคม 2015) มีผู้เล่นลงรายชื่อสนับสนุนกว่า 9 หมื่นคนทั่วโลก และขั้นตอนต่อไป ทางผู้ริเริ่มจะส่งรายละเอียดให้กับทางผู้ผลิตเกมส์เพื่อพิจารณากับประเด็นครั้งนี้

ปัจจุบัน เกมส์ค่าย Konami มีเพียงแค่เกมส์ Metal Gear Solid V: The Phantom Pain กับ Pro Evolution Soccer ที่อยู่ระหว่างพัฒนา ส่วนเกมส์ที่มีชื่อเสียงให้กับบริษัทอย่าง Silent Hill และ Castlevania ก็ไม่มีแผนการพัฒนาใดๆ อย่างไรก็ตาม มีรายงานข่าวว่า ทางผู้ผลิตจะเปลี่ยนรูปแบบธุรกิจจากการเป็นผู้พัฒนาวิดีโอเกมส์ มาเป็นผู้พัฒนาหรือผู้ให้บริการเกมส์ที่สร้างกำไรและมีความเสี่ยงน้อย อย่างเช่นเกมส์มือถือ เป็นต้น

เกมส์ Silent Hills ได้สร้างจุดสนใจและรับความสนใจกลับมาอีกครั้ง หลังจากที่ทาง Hideo Kojima ได้ปล่อยเดโมเกมส์ P.T. นำเสนอความเขย่าขวัญและความหลอนแบบขีดสุด ทำให้เกิดผลตอบรับในด้านบวกจากผู้เล่นเกมส์เป็นอย่างมาก

ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่
    https://www.change.org/p/kojima-prod...n-silent-hills

Credit : game.mthai.com

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อยากเล่นเพราะมีเฮีย Noman Reeus จาก The Walking Dead นี้แหละ
    NOOKERDOWNLOAD

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    บอกตรงๆ Silent hill ภาคนี้ เหมือนยกเครื่องใหม่ทั้งหมดเลย และผมคิดว่ามันต้องเป็นอะไรที่ เจ๋งไปเลย เพราะผมดูแล้วรู้สึก สมจริง มากๆ ขอให้อย่าลบ บรรยากาศ ของความเป็น Silent hill

Silent hill เกมส์ที่ต้องตามหาความจริงของสิ่งที่เกิดขึ้น

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    เพิ่งดูใน แคสเกมส์มาตะกี้ หลอนมากครับ silent hill p.t
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ไอตัวแขนที่ไล่ตามมาน่ากลัวมาก
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    เล่นเดโมแล้วรู้สึก นี่มันเกมส์ติดลู๊ปนี่หว่า ความเซ็งทำให้ความน่ากลัวมันหายไปหมด อย่างว่ามันแค่เดโม เกมส์ตัวเต็มจริงๆคงได้หลอนแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    ผมดูครั้งแรกนึกว่าคนแสดงนะ ภาพโครตสวย

AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ปกติ โคจิม่า ก็ไม่ได้ทำ ซีรีย์นี้นิ ก็ยังเห็นมันดังตลอด แล้วโคจิม่านี่ใคร นักร้องเหรอ? นักร้องเพลงโซล ใช่ม่ะ
    แถม เดโมนี้ยังให้ความรู้สึก เป็นเกมผีเกรดบี แค่มีภาพสวยมากๆ มาแปะเอาไว้เอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 8th May 2015 เมื่อ 20:33

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    มันเป็นเพราะ เครดิต goat simulator ใช่ไหม 555555555555555555+

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ไม่น่ากลัวยังไงครับ ทำไมบอกว่าไม่น่ากลัว ?
    หรือต้องเป็นแบบผีตุ้งแช่ครับ ?

ผมว่ามันน่ากลัวมากเลยนะ การติดอยู่ที่ออกไม่ได้ สับสนมึนงง แล้วก็เราไม่รู้อะไรเลย ไม่รู้แม้กระทั่งจะได้ออกมามั้ย มันโคตรจะหลอนเลยครับ
    ผมว่ามันไม่ได้ดูเกรดบีหรอก แต่เกมส์เกรดบีเดี๋ยวนี้ทำดีมากไง อย่างเช่น outlast มันทำดีมากไงครับ

ปล.ผมขอให้มีเสียงออด แล้วบ้านเปลี่ยนเป็นไฟไหม้ แบบเดิม
    ปล.2 อย่าลืมใส่หมอกนะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    ถ้ามันทำใหม่ แสดงว่าต้องปล่อย Demo P.T. อีก แล้วทีนี้คนที่ซื้อเครื่องที่มีเกม P.T. ไป 4-5 หมื่นทำไง ;w;

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    ถ้าใครได้ลองเล่นบน PS4 จะต้องบอก ขนลุก หลอนทุกราย

ส่วนคนที่ดู ผ่าน คน cast เกม จะต้องบอกว่า ไม่หลอน เฉยๆ อื่นๆอีกมากมาย (ไม่ใช่ทุกคนที่ดูนะ)

โดยส่วนติดคิดว่า มันให้อารมณ์สเหมือนจริงมากเกินไป จนทำให้หลอนได้ พร้อมๆกับเสียงบรรยายกาศ ยิ่งถ้าเล่นตอน ตี 2 + ใส่หูฟัง (ถ้าฝนตกด้วย) รับร้องคุณจะไม่กล้าเดินไปเข้าห้องน้ำกันเลยที่เดียว
    Road to Trophy Hunter

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ผมว่าเกมน่ากลัวเกินไปทำให้เจ้าของค่ายเกมกลัว ไม่กล้าออกขายมั้งครับ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    6,059
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    สนับสนุนด้วยครับ เป็นเกมส์ที่มีความหลอนเป็นเอกลักษณ์ ฉากผนังที่เป็นตะแกรงเต็มไปด่วยเลือดแห้ง
    ฉากทีั่มืด เหล่าผีท่าทางแปลกๆ เสียดายครับหากไม่ได้ทำต่อ

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohoza0693 อ่านกระทู้
    ผมดูครั้งแรกนึกว่าคนแสดงนะ ภาพโครตสวย

เทรลเลอร์จริงอย่างหลอน พอมาเจอคนนี้พากษณ์ นึกว่าดูคนบ่น -*-

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เป็นเดโมที่โคตรหลอน ใครไม่ได้สัมผัสคงไม่อินเท่าไหร่ บรรยากาศน่าอึดอัด เสียงแว่วในเกมที่ล่องลอยมา หลอนประสาทผู้เล่นสุดๆ

เล่นกับความกลัวในจิตใต้สำนึกของผู้เล่นได้ดีมาก ยิ่งปิดไฟเล่นในห้องมืดๆ แทบไม่อยากจะเดินสำรวจเลยทีเดียว

ปล.ได้ข่าวว่า PS4 ที่มีเดโมตัวนี้ฝรั่งเอามาอัพราคาขายกันแพงมาก ใครมีอย่าเผลอลบนะครับ ของแรร์จริงๆ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ผมยังงงอยู่เลยว่า Norman รับบทเป็นใคร แค่คนที่มาสำรวจการฆาตกรรมแล้วเข้าไปติดอยู่ใน Silent Hill รึเปล่า

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    คนพูดไม่มี
    คนมีไม่พูด
    555555555

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    Silent Hill จริงๆไม่ใช่แบบนี้
    เล่นมาแล้วทุกภาคยกเว้น downpour
    เอาง่ายๆคือถ้าไม่แปะตัวโตๆว่านี่คือ SH นะ ผมก็ไม่คิดว่าเกมนี้คือ SH เลย

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    จริงๆแล้วมันเป็นแค่ playable teaser แค่นั้นเอง ยังไม่ถึงขั้นเป็นเดโมด้วยซ้ำ

แต่ทำออกมาดีมากจนหลายคน(ผมด้วย)คิดว่าเป็นเดโมเกมจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ปกติ โคจิม่า ก็ไม่ได้ทำ ซีรีย์นี้นิ ก็ยังเห็นมันดังตลอด แล้วโคจิม่านี่ใคร นักร้องเหรอ? นักร้องเพลงโซล ใช่ม่ะ
    แถม เดโมนี้ยังให้ความรู้สึก เป็นเกมผีเกรดบี แค่มีภาพสวยมากๆ มาแปะเอาไว้เอง
    ไม่ดังนะ อย่ามามั่ว ตั้งแต่ภาพ Homecoming ก็เริ่มดิ่งลงเหวจนถึงภาคล่าสุดที่เป็นคนคุก ส่วนเดโม คุณก็ดูในคลิปแล้วหนิ เล่นแล้วยัง ถ้าเล่นแล้ว รู้แน่นอน โคจิม่าคือใคร คนสร้าง Metal Gear Solid ไง เดี๋ยวก็คงบอกว่ารู้อยู่แล้วว่าคือใคร ก็แหงล่ะ ผมเพิ่งพิมพ์บอกไป วรรคก่อนหน้า

และอีกอย่าง นี่ไม่ใช่ Demo เป็นเหมือน Concept Demo ออกมาให้เล่นดู เพราะมันแตกต่างออกไปจาก SH เดิมอย่างมาก ภาคนี้กลับกลายเป็นผี ล้วน ๆ ในขณะทุกภาค คือปีศาจ อย่าบอกนะว่าแยกไม่ออก ? ที่เขาให้เล่นคือเป็นเหมือน Survey ว่าเกมมันจะออกมาประมาณนี้นะ ในเกมอ่ะ ถ้ามีจจริงมันไม่มีลูปอะไรหรอก เขาคงจะดูด้วยว่ากระแสดีรึเปล่า เพราะการเปลี่ยนแปลงโครงสร้างของเกมก็ต้อง ออกมาลองดูว่าแฟน ๆ ยอมรับได้ไหม ถ้ารับได้ก็ทำ

แต่ที่เกมนี้ไม่ทำ ไม่ใช่เพราะแฟน ๆ มันมีปัญหากันเองใน บ.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nanohawk2 : 9th May 2015 เมื่อ 20:40

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ผมเล่น มาตั้งแต่ภาคแรกครับ ก็ยืนยันเหมือนเดิม homecoming ไม่ได้ดิ่งลงเหวนะครับ แต่ที่โดนบ่น เพราะมันแอคชั่นเกินไปเท่านั้นเอง ภาคคุกไม่ได้เล่น ขออภัยความหลอนก็เหมือนเดิม แล้วชีรีย์ Metal Gear Solid นี่ ผมก็เล่น แต่ก็ไม่ได้ว่ามันดีเลิศอะไรมากมาย ผมก็พูดประชดไปงั้นแหละ เห็นภาค groundzero ที่ มีหน้าโคจิม่า มั้ย แฟนๆแทบคลั่ง
    แล้วเดโม ตัวนี้ ไม่ได้ออกเกมเพลย์ของ ภาคใหม่เลยครับ แค่เอาเอนจิน มาให้ดู แล้ววนลูปเรื่อยๆ ด้วยพื้นที่แคบๆ กำกับโดยโคจิม่า ซึ่งแฟนๆก็คงหวังว่าจะดีน่ะแหละ ขนาด ground zero 40 กว่าเหรียญยังมีคนซื้อมาเล่นมากมาย ใครที่เล่น sh มาตลอดคงรู้ๆอยู่ว่า sh มีบรรยากาศ ที่กดดัน แบบนี้เสมอ จากตัวเกม ลองค้นภาค 1 ถึง 3 มาเล่นดูครับ ความกดดัน มากกว่านี่มาก ไม่ว่าจะเป็นผีหรือปิศาจ ก็เหอะ อันที่จริงผมว่าแค่เกมแปะชื่อโคจิม่าเข้าไปก็ทำให้เกมไหนๆก็ดังได้เลยครับ ขออภัยแฟนๆโคจิม่าด้วยแล้วกัน
    ตอนนี้ผมยังจำ outlast ได้อยู่เลย ลองเล่นดูบรรยากาศไม่แพ้กับ ซีรีย์ sh เลย ส่วนตัวผมก็หวังกับโคจิม่าว่าจะมีอะไรเด็ดขึ้นกว่าเดิมหรือเปล่า เพราะภาคผ่านๆมา sh พยายามจะหาลูกเล่นใหม่ แต่ยังคงรูปแบบเดิมเอาไว้ ซึ่ง เดโมตัวนี้ไม่ได้ตอบโจทย์ อะไร แถมยังมีมุขเก่ามาอีก เกมผีนะนี่ ไม่ใช่ไซไฟ ฉะนั้น ต่อให้ คนอื่นมาทำต่อ ผมก็คืดว่า ก็คงไปได้เหมือนเดิม เท่านี้แหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 9th May 2015 เมื่อ 21:51

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankkoker อ่านกระทู้
    เทรลเลอร์จริงอย่างหลอน พอมาเจอคนนี้พากษณ์ นึกว่าดูคนบ่น -*-
    มันเป็นสไตล์ของพี่เบย์แกนะครับ

ไม่ชอบก็ไม่ต้องดูจนจบ ไปดูฝรั่งแคช หรือปิดเสียงจะได้ไม่ต้องมาดราม่า ทางเลือกมีเยอะครับ

ถ้าแกมาตอบเองก็คงบอกเหมือนผมแหละ "ไม่ชอบก็ไม่ต้องดู ผมไม่ได้บังคับใครมาดูผมนิครับ"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย angelpoon : 10th May 2015 เมื่อ 03:18

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ซีรีย์นี้ผมชอบ เเต่ลง Console ตลอด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    homecoming ที่คนเขาว่ามันห่วยลงเพราะคนที่เล่น SH หลักๆมาเล่นเพราะมันเป็นเกม เอาชีวิตรอด+สยองขวัญ ช่วงหลังๆมันไล่ตบไล่ทุบผีเป็นว่าเล่น (กรูนึกว่ากำลังเล่น Re4 ซะอีก) แถมตีไปตีมาผมยังขำท่าตีผีของตัวเอกเลย โดยเฉพาะตอนตีวืด...พูดง่ายๆ อารมณ์สยองที่ควรมีเยอะมาดรอปลง ดูอย่าง outlast ที่เน้นเอาชีวิตรอด+สยองขวัญ เองกระแสดีแค่ไหน คนเขาอยากเล่นอะไรเขาก็เรียกร้องอย่างนั้น เสียตังค์ซื้อเกมประเภทนั้น ซึ่งแฟนๆเขาคิดว่า SH มันควรเป็น เอาชีวิตรอด+สยองขวัญ ไม่ใช่ แอคชั่น+สยองขวัญ ไม่งั้นไปเล่น Re 4-6 เอาดีกว่า

ปล.เพิ่มนิด SH ภาค 4 ใครเคยเล่นจะรู้ฉากที่เราต้องผ่านบันไดเลื่อนที่มีผีโผล่มาจากกำแพง และบันไดเลื่อนจะวิ่งขึ้นเรื่อยๆถ้าเราจะตีผีที่ขว้างทาง (วิ่งผ่านไม่ได้) บันไดเลื่อนก็จะพาเราไปให้โดนมันตบอย่่างเลี่ยงไม่ได้อัตโนมัติ และก็ตายซ่ำแล้วซ่ำเล่า จนนึกว่า กรูกำลังเล่น ดากโซลอยู่รึไงวะ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ghostering : 13th May 2015 เมื่อ 19:03