ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

ผิดหวังกับ avenger age of ultron เอามากๆ

คาดหวังแบบ โลกพังพินาศหมดความหวัง ฮีโร่ต้องซ่อนในมุมมืด โลกเต็มไปด้วย อัลตรอน แต่นี้อัลตรอนโคตรกิ๊กก๊อกเลย กาก บรรลัย โครงเรื่องบอกเลยพังโคตรๆ ถึงว่าคนดูแล้วไม่ค่อยอิน ไม่สุด เรทหนังนี้อยู่แค่ 66/100 จริงๆเรื่องน่าจะเต้นตื่นกว่านี้ คาแรกเตอร์อัลตรอนดูแบบ ไม่เหมาะ จริงๆมันควรเป็นจักรกลสุดโหด ไม่ใช่หุ่นกระป๋องบ้าน้ำลาย อย่างว่า หนังกระแสที่ให้คนทั่วไปดู เข้าใจง่าย ไม่ซับซ้อน แต่ก็ทำเอาผิดหวัง สร้าง 2 พาทก็ยังดี จบใน 2 ชม ผมคิดว่า มันยัดๆแล้วไม่ลงตัวกลายเป็น เรียกว่าขาดไปเลย สิ่งที่เข้าใจคือ ฉบับหนังจะไม่มี X-men แน่ๆ เอาเป็นว่า ผิดหวังกับ อัลตรอนมากๆ เปิดตัวห่วย ไม่มีความน่ากลัว บ้าน้ำลาย ไม่โหด

แค่บ่นเฉยๆครับ ไม่ชอบด่าได้เลย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NARA <3
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 678
    ผมว่ามันก็สนุกดีนะ ยอมรับว่าไอ้ Ultron กะหร่องบ๊องจริงๆ แต่สิ่งที่มันเป็นฟอร์มยักษ์ เป็นมหากาพย์ ผมขอยกให้ในเรื่องของความรุนแรงที่เกิดขึ้นในเรื่อง
    มีมุขตลกกลบฮา ไม่ทำให้ดูแล้วเป็นหนังที่ต้องเครียดหรือดราม่าอยู่ตลอดเวลา ผมเป็นคนพวกหนึ่งที่ได้ไปดูตั้งแต่หนังออกวันแรกในโรงภาพยนตร์
    ก็มันส์หยดย้อยดีนะ แต่ก็มีข้อเสียอยู่บ้าง ถ้าผมดูหนังในโรงไม่รู้เป็นไรนะ มึนๆหัวอ่ะ ยิ่งถ้าเป็นระบบ 3D แทบเซ

แต่ก็อย่างว่าแหละครับ หนังบู๊ หนังต่อสู้ไม่เอาอะไรมาก ขอมันส์ไว้ก่อน ส่วนสาระ ผมก็ได้ซึมซับมาเล็กน้อยครับ
    พูดถึงในมุมเนื้อเรื่อง ผมคิดไปได้ไม่ไกลครับ เพราะผมเป็นคนที่ติดหนังระห่ำมาตั้งแต่เด็ก การ์ตูนก็เช่นกัน อย่างดราก้อนบอลไรงี้
    ผมเลยคิดว่า ดูเพราะมัน Fight กัน ดูอย่างมีวิจารณญาณก็พอแล้วครับ เอาเป็นว่า เรื่อง Avengers: Age of Ultron ผมให้คะแนนอยู่ที่ 8/10 ครับ
    2 คะแนนที่หายไปคือ ระบบเนื้อเรื่องที่ไม่ค่อยเข้มข้น และมันจบง่ายมากเกินไปครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    หนังก็สนุกระดับนึ่ง ไม่ได้แย่นะสำหรับผม ส่วนตัวคิดว่า ภาคนี้สร้างมาปูทางให้เนื้อเรื่องต่อๆไป
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ก็ดูได้เรื่อย ๆ แบบไม่เอาไรมาก ไม่มีไรให้ตื่นเต้นหรืออะไรเลย

เรื่อยยยยยยๆๆ

6/10 คะแนน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840
    ฉากที่ผมตื่นเต้นคือได้เห็น vision ตัวเป็นในหนังอ่ะครับ หนังก็สนุกนนะครับ ที่ว่ามันตลกอาจจะนิสัยมาจาก โทนีก็ได้นะฮ๋าๆ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    สุภาพด้วยนะครับ กัปตันโรเจอได้กล่าวไว้
    อ่านหา.... หรอ จุฟๆ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,015
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ผมก็ผิดหวังครับ อัลตรอน ในเทรลเลอร์นี่แบบ.....โหดสึด...ความชั่วร้ายของจริง...อเวนเจอร์.ซวยก็คราวนี้แหละ

กลับกลายเป็น...กระสอบทรายซะงั้น...ยิ่งควิกซิลเวอร์....ง่ายๆเลยผิดหวัง หวังว่า อินฟินีตี้วอร์ จะไม่เป็นแบบนี้
    ปล.แอคชั่นมันดี

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    เน้นอลังการไม่เน้นเนื้อเรื่อง
    เหมือนทรานฟอเมอร์ เวอร์ได้อีก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ต้นกำเนิดต่างกับใน comic บ้าหรือปล่าวจะให้มันโหดได้ไง รู้ทั้งรู้เวอรชั่นภาพยนตร์ อย่างแรกคืออิง comic แต่เรื่องต่างกันออกไป ดูฮีโร่บางตัวครับ นูบเหลือเกินที่จะสู้กับเหล่าวายร้าย ทำไมมายสโตนเป็นสีเหลือง? 555555 เดี๋ยวเจอเกาธอร์ผู้ครองถุงมือพลังอินฟินิตี้สโตน เอ้ยๆ!!
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,829
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมดูแล้วรู้สึกว่าภาคนี้สนุกไม่สุดเหมือนกันแต่ก็ดูได้เพลินๆ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nutsu อ่านกระทู้
    สุภาพด้วยนะครับ กัปตันโรเจอได้กล่าวไว้
    กรถณาสุภาพด้วยนะครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    ว่าแล้วต้องมีคนคิดเหมือนผม แต่ผมก็พยายามคิดไปอีกทางนึงนะครับ คิดว่าเป็นภาคปูทางไป อีกหนังเรื่องนึงของ MARVEL ละกัน

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    ผมก็ว่าไม่สนุกเท่าไร เนื้อเรื่องมันดูแถเกินไป คือมั่วได้อีกอ่ะ
    แต่แอคชั่นก็ต้องยอมรับเค้า ทีมงานคุณภาพ

ผมไปดูวันแรกที่เข้าโรงเลยนะ ส่วนตัวผิดหวังอยู่มาก ให้ 6.5/10
    เพราะธอร์มันไปๆมาๆตลอด สตรัคเกอร์ตายอย่างง่าย และบทรักของโรมานอฟกับ ดร.บรูซ
    MoNsTeR KiLL !!

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    เชื่อว่า cap 3 จะทำได้ดีกว่านี้

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    Marvel ก็ชอบปล่อยมุขเป็นธรรมดาครับ

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ทั้งเรื่องตื่นเต้นอยู่ฉากเดียว ฉากที่ Thanos พูดว่า Fine. i'll do it myself

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ลองดูเวอร์ชั่นไม่ตัดอาจจะดีขึ้นก็ได้มั๊งครับ 555+ ได้ข่าวในโรงตัดออกไปตั้ง 1 ชม.
    จริงๆหนังมันมี 3 ชม.กว่านะครับ
    Signature Ver. 1.1 Beta 2

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ultron ในคอมมิคนี่ได้ข่าวว่ามันโหดกว่านี้เยอะอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ผมให้ 6/10

ถ้าจะถามว่า 9/10 ของผมเป็นยังไง ?
    - TLOTR III
    - Shawshank Redemption
    - The Shuttered Island

ราวๆนี้
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    จริง มายสโตนเป็นสีเหลืองเฉย แล้ว ในเวอชั่นหนังก็เบื่อนจาก คอมมิคมาเยอะมากๆ เพราะ อัลตร้อนที่จริงต้องเกิดจาก ant man + โทนี่ + มนุษยางยืดใน FT4
    ซึ่งอัลตร้อนมันก็ไม่ได้เก่งกาจอะไรมากมายหรอกครับใน คอมมิค็เช่นกัน แต่ถ้าจะหวังความเก่งจริงๆคุณก็รอ อินฟินิตี้วอ ได้เลยครับ ที่ฮีโร่จะรวมกันมาสู้ ทอนอส
    แต่ผมกลัวว่าในหนังทานอสจะไม่เก่งเหมือน คอมมิคนี่สิ ส่วนสนุกไหมผมก็ว่าสนุก มันติดอะไรหลายๆ อย่างเลย ถ้าไม่ติดที่ขายลิขสิทไปตอนนี้จะได้เห็น วูฟเวอลีน
    และสไปเดอแมนกับพวก FT4 ด้วย แต่ดันไปขายซะก่อน แต่ในหนังลูกน้องอัลตรอนมันเป็นแค่หุ่นกระป๊องใน คอมมิครู้สึกจะเป็นตัวอัลตรอนเลย แล้วที่งงมากๆ คือ
    ไอมายสโตนนี่แหล่ะมันสกัดไปเป็นสีเหลืองได้ไง

ตอนนี้หนังของค่ายนี้ ไม่มีเรื่องไหนสนุกเท่า GOG เลยครับให้ 10/10 เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pondparis : 9th May 2015 เมื่อ 16:55

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1

ว่าาาาาไงงง เรียกข้าาาหรอออ
    GTX1080ti

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    ตามนั้น..หนังขายกระแสครับไม่มีไรมาก พลอตเรื่องเหมือนดูภาคที่แล้วสุด
    ภาค1 โดนสะกดจิต กลับมาเป็นเหมือนเดิม มีกองทัพหุ่นยนต์กระจอกๆออกมา ชนะ จบ
    ภาค2 โดนสะกดจิต กลับมาเป็นเหมือนเดิม มีกองทัพหุ่นยนต์กระจอกๆออกมา ชนะ จบ

ทั้งเรื่องชอบแค่ฉากปู่กับอาร์ทเวิร์คตอนมิดเครดิต 5.5/10

กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ผมเคยดูการ์ตูน The Avengers : Earth’s Mightiest Horoes บอกตรงๆ คิดว่า ultron มันน่าจะโหดกว่านี้เพราะในการ์ตูน thor เกือบกับบ้านเก่าแล้วมันพัฒนาปืนตรงหน้าอกให้เป็นแบบโทนี่ยิงที thor เกือบตายครับ รู้สึก hulk ยังทำลาย บาเลีย มันไม่ได้เลยน่ะ ตอนแรกมันกะจอกจริงแต่เหมือนมันพัฒนาตัวเองขึ้นเลื่อยเหมือนชุดเกาะโทนี่ชุดนี้โดนทำลายย้ายข้อมูลทั้งหมดไปอีกชุด ละมี the movie ที่ ultron พัฒนาถึงขั้นสูงสุด ที่ avenger ตายหมดโดนฆ่าเหลือตัวเดียวคือ hulk แล้วลูกของ avenger มาตาม hulk ไปช่วยกันปราป ultron แต่ในหนังนิไรหว่ามันน่าจะทำจากเหล็กแล้วทำไมคนธรรมดาอย่าง โรบานอฟ กับ ฮอคอาย ถึงฆ่ามันได้ละงง

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,346
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,153
    ไม่คาดหวังอะไรกับหนัง Marvel แล้ว อ่านคอมมิคกับดูหนังคนละอารมณ์เลย เนื้อเรื่องก็ไม่สมเหตุสมผล Civil War ก็คงจะไม่ต่างกัน

ตอนนี้รอ Dawn of Justice กับ Suicide Squad ยาวๆเลย ไม่ผิดหวังกับ DC/Warner แน่นอน

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    การ์ดตูน อัลตรอนโหดมาก ในหนังตายง่ายไป
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G