ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    Marvel ทำหนังยังไงก็มีคนดูครับ 55

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    เห็นด้วยกับความกระจอกเกินไปของอัลทรอนครับ วิชั่นโผล่มาตอนท้ายก็เก่งเกินไป ไม่ฟังอีล้าค่าอีรมอะไรเลย มาถึงเก่งป๊าบๆๆ ฮี่โร่ชนะเฉยๆ หนังดูตัดงงๆด้วย อย่างว่าแหละ หายไป 40 กว่านาที จากหนัง 3ขั่วโมงกว่าเหลือ2ชั่วโมงกว่าๆ รอบลูเรย์ออกน่าจะมาครบ แต่ที่X-menไม่มาอันนี้พอเข้าใจครับ ลิขสิทธิ์ดันไปอยู่กับจิ้งจอกซะงั้น เลยปูทางให้ 2 แม๊กซ๊มอฟเป็น inhuman

แต่เชื่อผมเถอะ ถ้าใครอยากรู้ลึกไปหาพวกซีรีย์ดูด้วยจะดีมาก จะเข้าใจหมดเลย บางเรื่องในหนังที่มันไม่มีในซีรี่ย์มีก็มีให้ดูครับ จะเข้าใจว่าผมพูดถึงอะไรเลยถ้าได้ดู
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    ทำไมจะต้องเอา comic มาเปรียบเทียบกับหนังด้วยอ่ะ? ถ้าทำตามคอมมิคเป๊ะๆ ทำกันเป็น 10 ภาคก็ไม่จบ
    หนังก็ส่วนหนัง เค้าพยายามทำออกมาให้มันดู smooth ลื่นไหล อย่าเอามาเปรียบเทียบกันแล้วจะดูสนุกครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chavalit1997 อ่านกระทู้
    ผมก็ว่าไม่สนุกเท่าไร เนื้อเรื่องมันดูแถเกินไป คือมั่วได้อีกอ่ะ
    แต่แอคชั่นก็ต้องยอมรับเค้า ทีมงานคุณภาพ

ผมไปดูวันแรกที่เข้าโรงเลยนะ ส่วนตัวผิดหวังอยู่มาก ให้ 6.5/10
    เพราะธอร์มันไปๆมาๆตลอด สตรัคเกอร์ตายอย่างง่าย และบทรักของโรมานอฟกับ ดร.บรูซ
    สตรั๊กเกอร์มีบทนะครับ ค่อนข้างเยอะด้วย ถ้าไปตามดูซีรี่ยส์ของเค้านะ ผมว่าไอ้Avengers 2 เนี่ย ลากกยาวจากซีรี่ย์เยอะมากๆเลยนะสำหรับเนื้อเรื่อง คฑาโลกิไปอยู่กะไฮดร้ายังไง สารพัดเรื่งอราวอยู่ในซีรี่ย์หมดเลย แนะนำว่าต้องดูครับ จะต่อเนื้อเรื่องหนังได้หมดเกือบทุกเรื่องเลย โดยเฉพาะหลัง Avengers 1 มา

ส่วนโรมานอฟกับแบนเนอร์ บอกตรงๆเลยว่า มาแบบไม่มีที่มาที่ไปเลย
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อันตรอนอ่อนมากครับ ไม่ไหว

ก็นะ หนังใช้ CG ดึงดูดคนเนื้อเรื่องยังไงก็ช่าง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ตั้งแต่ผมเริ่มมาสนใจและดูหนัง Marvel ผมชอบสุดก็คง Guardian of the Galaxy

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อยากเป็นเมียอัลตรอนค่ะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมยังไม่ได้ดูเลย เเต่ก็เคยอ่าน comic มา อัลตรอนโคตรโหด

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ผมไม่รูผมดูปรสิต5555
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    แค่ได้ดูเทคโนโลยีของสตาร์กก็ชื่นใจและ ล้ำเวอร์

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    สำหรับผมก็ให้ 6.5/10 แต่ถ้าหนังที่ชอบจริงๆ ให้ 9.5/10 คือ Kingsman: The Secret Service ชอบมากกกกกก ดูแล้วเพลินสุดๆ เอาสภาโต๊ะกลมมาผสมกับยุคสมัยใหม่กับของเล่นสุดไฮเทค

ปล.กองอวย 555

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ผมก็ว่าสนุกดีนะ ถึงจะไม่ตืนเต้นเท่าภาคเเรกก็เหอะ รอดูศึกcap vs iron ใน civil war ดีกว่าาาา ^^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ไม่รู้นะแต่ผมความเห็นคล้ายๆกับคอมเม้นด้านบน

ว่ามันลูบเดิมจริงๆ โดนสะกดจิต แตกคอ ทะเลาะกัน คืนดีกัน รวมพลัง ชนะ จบ มันเดิมๆไปอ่ะ

แต่จริงๆคือไปดู Scarlett Johansson (Natasha) แบบว่าหุ่นดีเวอร์ ฟินสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เห็นด้วยครับ แต่ก็พอดดูได้เพลินๆไป ไม่โหดอย่างที่คิดไว้เลย ULTRON เนื้อเรื่องไม่ค่อยเข้มข้น
    DEVIL MAY CRY 4

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    ทางด้านเนื้อเรื่อง มันก็น่าจะพอเดาๆได้ละนะ ว่าการต่อสู้แบบเป็นทีมนี่มันจะประกอบด้วยองค์ประกอบอะไรบ้าง
    แตกคอ ดีกัน รวมพลัง สู้กองทัพ ชนะ อีกอย่างผมว่าดิสนีย์เองก็คงไม่นำเป็นแนวๆแบบ แตกคอ ตีกัน สุดท้ายโลกโดนถล่มราบหรอกครับ (เรื่องนี้ผมทำใจก่อนไปดูละ)
    ส่วนอีกเรื่องหนึ่งที่ผมรู้สึกว่าตัวหนังทำพลาดคือ การที่หนังโดนหั่นออกไปประมาณชั่วโมงหนึ่งได้ ทำให้อะไรหลายๆอย่างมันบิ้วอารมณ์ได้ไม่ถึงเท่าที่ควร
    (อนาคตผมว่ามันคงมีหั่นออกมาเป็น DLC กันมั่งอะ) ประมาณว่า มาถึงก็อัดๆๆๆๆเข้ามาเลย
    แต่โดนรวมก็ถือว่าสนุกนะสำหรับผม
    อ้อ อีกอย่างที่ผมคิดว่าหนังทำพลาดมหันต์เลยคือ ดันไปดั้งชื่อว่า Age Of Ultron ซึ่งมันทำให้คนดูคิดไปถึงคอมมิค ในยุคที่เหล่าอัลตรอนยึดโลกได้สำเร็จ
    แล้วก็บลาๆๆ อันที่จริงอาจจะตั้งเป็น Battle Of untron หรืออะไรก็ได้ น่าจะดูสมเหตุสมผลกว่า เพราะผมเห็นอัลตรอนแล้วนึกถึง The Transcendence ที่จอนนี่เดปป์แสดงยังไงไม่รู้แฮะ
    อีกอย่างผมว่า สเกลของหนังมันยังไม่ใหญ่พอจะทำ AOU แบบที่ใครหลายๆคนหวังได้ ลองคิดดูนะครับ ถ้าอัลตรอนยึกโลกได้ ฮีโร่ตายกันหมด แล้วยังไงต่อ? ต่อภาค3 ชื่อ New Avenger?
    นักแสดงเขาเซ็นสัญญากับทางค่ายกันไว้นะครับ แล้วก็อย่างที่บอกไว้อะครับมันเป็นของค่ายดิสนีย์ เลยเน้นทำหนังมาให้ใครหลายคนดูง่ายๆ
    ปล.1 ทุกอย่างไม่จำเป็นต้องเหมือนคอมมิกส์นะครับ อันนี้เป็นจักรวารของหนังครับคนละจักวาลกะคอมมิกส์ อีกอย่างทางผู้กำกับแกก็ออกมาบอกแล้วด้วยว่า อินฟินิตี้เจ็มส์ จะไม่อิงสีตามคอมมิกส์ (ผมรับในส่วนนี้ได้นะ เพราะในจักรวาล Ultimate ยังไม่เหมือนกับ จักรวาล 616 เลย)
    ปล.2 ที่แฮงค์พิมไม่สร้างอัลตรอน เพราะ ตอนแรก Ant-Man จะฉายก่อน AOU ครับ แล้วทางค่ายเขาก็วางแผนให้ Ant-Man เป็นคนสร้างอัลตรอนแหละ แต่ไปๆมาๆ Ant-Man ดันเปลี่ยนผู้กำกับกลางคัน เลยต้องสลับเอา AOU มาฉายก่อน แล้วเอา Ant-Man ไปฉายปลายปีแทนครับ มันเลยดูแปลกๆถ้าจะเอา แฮงค์ มาสร้างอัลตรอนแล้วแยกไปเป็นหนังเดี่ยวของตัวเอง เลยวางให้โทนี่กับบรูซเป็นคนสร้างแทน มันก็ดูสมเหตุสมผลดีนะครับ
    ปล.3 อย่าตัดสินหนังเรื่องอื่นของมาเวลเพราะหนังเพียงเรื่องเดียวครับ (ลองเอา Cap2 มาดูเปรียบเทียบครับ)

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ได้ยินมาว่า ภาค 2 นี้โดนตัดฉากนะครับเห็นว้าถ้าอยากดู LOKI ต้องไปซื้อแผ่น Bulay มาดู ส่วนหนังเรื่องนี้ บอกตรงๆครับ ไม่โดนเลย แถมบทนี้แบบว่าไง
    ผู้กำกับ เขาเปลี่ยนบทไปบทมาเยอะมาก ตอนแรกจะเอาฮักกลายร่างเป็นสีเงิน ด้วยซํ้าไป แถมทำของเล่นฮักสีเงินออกมาด้วยแฟนๆก็รอ พอหนังออกมา สีเขียวสะงั้น อะไรก็ไๆม่รู้ของเขา
    แล้วถุงมือ infinity อืก สรุปดันบอกออกมาว่า มันมี 2 ถุงมือ เอาไงกันแน่เนี่ย แถมใน ธอร์ ภาคแรกลองดูดีๆตอนที่เท่าไรนี้ละ มีถุงมือ infinity ที่มี gem อยู่ครบ อืก ทั้งทีในหนัง
    มันโพล่ไห้เห็นแค่ 3 gem เอง

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    หนังเป็นของ Disney ครับ เลยต้องทำให้ตลกและทำให้เด็กดูด้วย ไม่ใช่ผู้ใหญ่ดูอย่างเดียว เขาตั้งใจให้หนังมันดูง่ายๆ ไม่ต้องใช้สมองมาก
    หนังของMarvel เขาก็บอกแล้วว่าจะไม่เหมือนในcomic เพราะฉะนั้นจะเอามาเทียบกันไม่ได้ เพราะเขาแยกเนื้อเรื่องกันเลยเป็น Marvel Cinematic Universe กับ Marvel comic universe
    ส่วนฉาก Thanos ได้ถุงมือตอนจบอันนั้น มันไม่ได้เป็นเหตุการณ์ปัจบุบัน เป็นเหตุการณ์ในอนาคต
    ฉากที่ถูกตัดออก น่าจะมีเพิ่มในแฝ่นBlu rayพร้อม alternate ending

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    อ้าว ทู้ก่อนถามใครดูเงียบกริ๊บ พอมีคนบอกผิดหวังมาเต็มเล้ย ^ ความเป็นค่ายไม่เกี่ยวกับเหตุผลที่หนังเบานะ ถึงแต่ละค่ายจะมีสไตล์หนนังของตัวเองก้เถอะ แล้วหนังฮีโร่ยุคนี้ต้องบอกว่าทำให้ผู้ใหญ่ดูมากกว่าเด็กด้วยซ้ำ

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    เหมือนกันครับ นึกว่าจะได้ไปมุดรูอยู่ มันก็สนุกนะแต่พอผ่านไปเฉยๆ อันตรอน กาก****** สรุป เฉยๆมาก หวังไว้เยอะครับ ออกมาจากโรงผมแบบว่าเฉยๆมาก ไม่พูดไม่จา ไม่รู้จะเอาไรมาพูด

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ความประทัปใจของหนัง Avengers มันไปตกอยู่ที่ภาค 1 เสียเยอะทั้งความสดใหม่ ความสนุกสนาน ทำให้มันเข้าไปอยู่ในใจคนดูแนบแน่น พอภาค 2 ออกถ้าไม่มีอะไรสดใหม่กว่าภาคแรกมันก็จะเกิดอาการแบบนี้แหล่ะครับ จริง ๆ Avengers มีเนื้อเรื่องให้เล่นเยอะแยะ แต่ดูจากภาคสองผู้กำกับคงจะเริ่มมุขตันหรือเหนื่อยเกินไปเพราะทุกอย่างในตัวแกทุ่มไปกับภาค 1 เต็มเหนี่ยวแล้ว และก้อมีข่าวว่าภาค 3 ผู้กำกับ จอส วีดอน อาจจะขอถอนตัวไม่กำกับเพราะแกบ่นว่าเหนื่อยมากจากกำกับภาค 2

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    หนัง Marvel Avenger สำหรับผม กัปตันอเมริกา2 ดีที่สุดละ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Spermz อ่านกระทู้
    ultron ในคอมมิคนี่ได้ข่าวว่ามันโหดกว่านี้เยอะอะครับ
    มากครับโหดขนาดจนสู้ไม่ได้ ต้อง.....ถึงจะชนะ ไม่สปอยดีกว่า

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    สนุกดีคับ
    คาสิโนออนไลน์ ในรูปแบบใหม่ล่าสุดจาก ปอยเปต คาสิโน รีสอร์ท ได้ที่นี่ royal1688

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ง่าทำไมให้คะแนนกันต่ำจัง ส่วนตัวยังไม่ได้ดูนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    สำหรับผม avenger เป็นหนังแนวแฟนตาซีมากกว่า ดูแล้วสนุกเพลิดเพลิน บางครั้งจะรู้สึกเบื่อในพอร์ตเริ่องแนวเดิมๆ แต่รวมแล้วหนังค่ายนี้ก็มีอะไรให้ตื่นเต้นอยู่บ้างนะครับ
    royal1688