ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Post ■ Visceral ให้สัมภาษณ์ปรากฏการณ์แฟน PC ถอยห่างเกมตระกูล Battlefield BY NG newsgamer ■

Visceral ให้สัมภาษณ์ปรากฏการณ์แฟน PC ถอยห่างเกมตระกูล Battlefield

หัวหน้าทีมสร้างโหมดผู้เล่นหลายคนจาก Visceral เจ้าของผลงานเกม Battlefield: Hardline
    ให้สัมภาษณ์ถึงประเด็นจำนวนผู้เล่นบน PC ลดน้อยลง

Zach Mumbach หัวหน้าทีมสร้างโหมดผู้เล่นหลายคนจาก Visceral Games ผู้อยู่เบื้องหลังผลงานเกม Battlefield: Hardline
    ออกมาให้สัมภาษณ์ถึงมุมมองและแผนงานเบื้องต้นเกี่ยวกับการที่จะดึงผู้เล่นเกมตระกูล Battlefieldบนเครื่อง PC ให้กลับมาอีกครั้งเหมือนยุคเฟื่องฟูในช่วง
    Battlefield 2 และ Battlefield 3 หลังจากที่ตัวเลขผู้เล่นเกมบนเครื่อง PC ลดน้อยลงนับตั้งแต่ภาค Battlefield 4

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

“การสร้างฐานกลุ่มผู้เล่นบน PC ให้กลับมาอีกครั้งคือประเด็นใหญ่สุดที่เรากำลังจะทำ เมื่อตัวเกมออกวาง
    จำหน่ายในช่วงไม่กี่วันแรก ตัวเลขผู้เล่นบนเครื่อง PC นั้นเป็นที่น่าพึงพอใจมาก แต่ในความเป็นจริง ณ ปัจจุบันยอดผู้เล่นบนเครื่อง PCนั้นไม่ได้เยอะมากนัก
    เรารู้ดีและเราจะไม่ทอดทิ้งกลุ่ม PC เราต้องการพวกเขา”

– Zach Mumbach หัวหน้าทีมสร้างโหมดผู้เล่นหลายคนจาก Visceral

ก่อนหน้านี้ทาง EA ได้ออกมาเปิดเผยตัวเลขผลกำไรของช่วงการขายที่ผ่านมาซึ่งตัวเลขบนเครื่องคอนโซล
    นั้นมีจำนวนสูงขึ้นแต่ในด้าน PC นั้นกลับลดลง

“ถ้าหากเราจะคิดว่า ‘โอ้ เราขายดีบนเครื่องคอนโซลนี่นา ถ้างั้นเราก็แค่ตัดกลุ่ม PC ออกไปไม่ต้องสนใจก็แค่นั้นเอง’
    มันก็เป็นเรื่องง่าย แต่เราจะไม่ทำแบบนั้น กลุ่มฐานผู้เล่นเกมของเรามาจากบน PC ซึ่งเราก็ชอบที่จะให้มันเป็นแบบนั้น PC
    คือแพลตฟอร์มที่สำคัญสำหรับองค์กรของเรา เราแค่จำเป็นต้องหาหนทางการดึงพวกเขากลับมาเท่านั้นเอง

ทุกวันนี้มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการที่เราทำเกมออกมาสู่สังคมและเราจะต้องรับฟังเสียงตอบรับจากสังคมเหล่านั้น เกมมันเป็นของผู้เล่นไปแล้ว
    เราสร้างเกมก็จริงแต่เกมไม่ใช่ของเรา อะไรคือสิ่งที่จะทำให้เราเล่นเกมนั้นต่อและอยากเล่นอีก ? นี่เป็นคำถามที่เราต้องตอบ”

– Zach Mumbach หัวหน้าทีมสร้างโหมดผู้เล่นหลายคนจาก Visceral

นอกจากนี้ตัวเขาเองยังได้เปิดเผยถึงมุมมองส่วนตัวที่เขามีต่อประเด็นที่ว่าทำไมยอดผู้ใช้งานบน
    เครื่อง PC ถึงลดลงหลังจากทำการวางจำหน่ายเกม

“เราทำการสำรวจตลาดจำนวนมากก่อนที่เราจะสร้างเกมด้วยซ้ำ เรารู้ดีว่าการที่เราจะทำเป็นซึ่งเป็นการตัด
    ส่วนสำคัญที่ผู้เล่นชื่นชอบอย่างเช่นความรู้สึกของการเล่นเกมในรูปแบบกองทัพทหารออกไปเป็นการเสี่ยง กลุ่มผู้เล่นบน PC ไม่ได้ต้องการแค่เกมเดินหน้ายิง
    แต่พวกเขาต้องการเกมที่จำลองรูปแบบการรบทางการทหารซึ่งส่วนใหญ่บน PC ต้องการแบบนั้น

แน่นอนว่าเราไม่ได้คาดหวังให้ผู้เล่นจาก Battlefield 4 ทำการย้ายมาเล่นเกมนี้ทั้งหมดเพราะบรรยากาศของเกมแตกต่างกัน
    เรามียอดผู้เล่นที่ไม่เลวนักแต่ก็ค่อยๆลดลงเรื่อยๆในปัจจุบัน”

และทั้งหมดนี้ก็คือมุมมองของผู้พัฒนาเกม Battlefield: Hardline ครับ บางครั้งคำถามที่พวกเขาตั้งก็เป็นอะไรที่น่าสนใจสำหรับเรา
    เหมือนกันเช่นว่าเพราะอะไรเราถึงถอยห่างจากเกม Battlefield ลองถามตัวเองกันดูครับ

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

อ้างอิงข้อมูลข่าวจาก : GAMINGDOSE
    และสามารถอ่านข่าว ต่างๆ เพิ่มเติมได้ที่ NG NEWSGAMER
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 10th May 2015 เมื่อ 01:20

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    ไม่ใช่แค่ BF นะ ตละกูล COD นี่ก็รู้สึกว่าแทบจะไม่แตกต่างอะไรแล้ว ส่วนตัวแต่ก่อนนี่ผมสนับสนุน 2เกมนี้มาก แต่หลังๆมันเหมือน เอียนอะ แถม BF ของ EA นี่ ออกมาหลาย Edition และแถมจะมีลดราคาอีก ส่วน COD นี่ DLC พี่แกก็แพงเกิน

แนวที่ผมต้องการคือเกมที่มันซื้อทีเดียวขาด ไม่ต้องซื้อ DLC เพิ่ม ซึ่งสมัยนี้เกมแนว FPS มันก็มักจะเป็นแบบนี้กันไปหมดแล้วอะ ก็เลยต้องถอยห่างออกมา

ประเด็นหลักๆคือ DLC พี่นี่ราคาแถบจะครึ่งนึงของเกมเต็มเลยงะ T T

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icehayha อ่านกระทู้
    ไม่ใช่แค่ BF นะ ตละกูล COD นี่ก็รู้สึกว่าแทบจะไม่แตกต่างอะไรแล้ว ส่วนตัวแต่ก่อนนี่ผมสนับสนุน 2เกมนี้มาก แต่หลังๆมันเหมือน เอียนอะ แถม BF ของ EA นี่ ออกมาหลาย Edition และแถมจะมีลดราคาอีก ส่วน COD นี่ DLC พี่แกก็แพงเกิน

แนวที่ผมต้องการคือเกมที่มันซื้อทีเดียวขาด ไม่ต้องซื้อ DLC เพิ่ม ซึ่งสมัยนี้เกมแนว FPS มันก็มักจะเป็นแบบนี้กันไปหมดแล้วอะ ก็เลยต้องถอยห่างออกมา

ประเด็นหลักๆคือ DLC พี่นี่ราคาแถบจะครึ่งนึงของเกมเต็มเลยงะ T T
    จะขายตัวเกมหรือขาย dlc ก็ไม่รู้เนอะ 555

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ผมว่าจะอยู่รอดในวงการให้ได้ต้องทำเป็น Free to play นะ แล้วขายแต่พวกของตกแแต่งต่างๆ เหมือน DOTA 2

แบบนี้เนี่ยเทพแน่นอน เพราะคนทั่วโลกต่างก็อยากเล่นของฟรีอยู่แล้ว ก็เป็นทางเลือก ว่าเค้าจะซื้อหรือไม่ซื้อ อยู่่ที่ ของคุณน่าซื้อแค่ไหน

ดูอย่าง DOTA 2 ทำแต่ของดีๆออกมา ขนาดเด็กเล็กเด็กน้อยยังต้องศึกษา เพื่อจะซื้อของมาโชว์ความเทพ และแน่นอนว่ามันต้องไม่มีผลต่อความได้เปรียบเสียเปรียบเกม

แบบนี้คนจะสนมากกว่าซื้อเกมแพงๆตู้มเดียวไป แล้วค่อยๆมี DLC ดูดตังออกมาทีหลัง เพราะมันแพงเกิน

ถ้าจับผู้เล่นอยู่หมัดแล้ว ต่อให้จะขายของชิ้นละไม่เกินร้อยบาทไทย แต่ไอดีนึง เติมกันไปกี่หมื่นแล้ว อย่างดอทเอ ผมก็หมดไปหลายพันแล้ว ทั้งๆที่ไม่เคยคิดจะเติมเงินกับเกมออนไลน์เกมไหนมาก่อน

คนอื่นนี่ไม่ต้องพูดถึง

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ไปเล่น GTAV กันหมดแล้วครับ

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ลาแล้วครับไปเล่น CS GO แทน ถึงจะเสียตังค่ากุญแจมาเปิดกล่องก็เหอะ 555

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    อย่าว่ากันเลยนะ แต่ภาคHardlineส่วนตัวคิดว่าทำออกมาค่อนข้างห่วยเลย -.-

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    เหมือนซื้อซาลาเปาที่ไม่มีใส้ มีแต่แป้ง อยากกินใส้ต้องซื้อ DLC
    Forever alone !!!! (T____T)

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    มันเป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้วนิ จะว่าไปมันจะถอยหายไปก็ไม่แปลกใจเลยซักนิด
    เกมสาย Multiple Player มันก็มีดีอยู่ เล่นได้นาน แต่จุดอิ่มตัวมันก็มี ถ้าไม่มีอิมแพตใหม่ๆ มันก็จบ ทิ้งช่วงยาวๆ แล้วค่อยมาเล่นใหม่อีกทีโน่นแหละ
    แถมถ้ามันเน้น MP เวลาออนไลน์ไม่ได้ หรืออยากเล่นแต่จำนวนคนไม่เอื้อก็เหมือนซื้อเกมมาทิ้งไงไม่รู้ ส่วนตัวรู้สึกไม่ค่อยคุ้มเท่าไร ยิ่งไม่ได้เล่นกับเพื่อนยิ่งไม่ค่อยอยากเล่นเข้าไปอีก

ส่วนตัวเป็นพวกเน้น Single Player เลยไม่ค่อยสนใจเกมสายนี้เท่าไร
    ตอนนี้เกม PC แทบไม่ได้แตะเลย ไปนั่งไล่เล่น JRPG ใน Console เอา
    OPPAI~~MISSILE!!!

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ลดราคา 50% สิ ส่วน DLC นั้นก็ออกมาน้อยๆ หน่อย เดี๋ยวคนก็สนใจเอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Winters อ่านกระทู้
    ไปเล่น GTAV กันหมดแล้วครับ
    ตามนี้ เล่น GTA V เกมเดียวเหมือนได้เล่น BF , NFS ไปด้วยในตัว
    Phenom II X6 1090T Asrock 970 Extream 4 8GB 1600 Hyper X Galax GTX 970 EXOC HX 650 watt Corsair 400R Corsair

กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    BF ผมว่ามันออกแนวเดิมๆ อ่ะ ไม่รู้ดิ สำหรับผม BAD COMPANY 2 สนุกสุดละ เท่าที่เคยเล่น BF

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    ผมว่าจะอยู่รอดในวงการให้ได้ต้องทำเป็น Free to play นะ แล้วขายแต่พวกของตกแแต่งต่างๆ เหมือน DOTA 2

แบบนี้เนี่ยเทพแน่นอน เพราะคนทั่วโลกต่างก็อยากเล่นของฟรีอยู่แล้ว ก็เป็นทางเลือก ว่าเค้าจะซื้อหรือไม่ซื้อ อยู่่ที่ ของคุณน่าซื้อแค่ไหน

ดูอย่าง DOTA 2 ทำแต่ของดีๆออกมา ขนาดเด็กเล็กเด็กน้อยยังต้องศึกษา เพื่อจะซื้อของมาโชว์ความเทพ และแน่นอนว่ามันต้องไม่มีผลต่อความได้เปรียบเสียเปรียบเกม

แบบนี้คนจะสนมากกว่าซื้อเกมแพงๆตู้มเดียวไป แล้วค่อยๆมี DLC ดูดตังออกมาทีหลัง เพราะมันแพงเกิน

ถ้าจับผู้เล่นอยู่หมัดแล้ว ต่อให้จะขายของชิ้นละไม่เกินร้อยบาทไทย แต่ไอดีนึง เติมกันไปกี่หมื่นแล้ว อย่างดอทเอ ผมก็หมดไปหลายพันแล้ว ทั้งๆที่ไม่เคยคิดจะเติมเงินกับเกมออนไลน์เกมไหนมาก่อน

จริงครับ ทั้งที่ๆ ของก็ไม่ได้ส่งผลอะไรต่อการเล่น สวยงามอย่างเดียว ไม่ซื้อก็อยู่ได้ แต่ผมกลับเสียเงินไปพอสมควรเลยกับเกมมัน 555 คนคิดนี่เทพมากๆ แต่อย่างเกม pay to win ที่ต้องเติมถึงจะเทพนี่ผมไม่เคยคิดจะเสียเงินกับมันเลย แล้วก็เลิกเล่นไปไป

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    CSGO เกมสร้างรายได้เลยซื้อมา 300 กว่า ตอนนี้ได้คืนมา 60 บาทละ
    ขายปืนเล็กๆน้อยๆ ขายกล่องบลาๆ CS GO นี่แหล่ะสุดยอดสุด
    ซื้อทีเดียวจบปืนอยากได้ก็ซื้อเพราะไม่ได้แรงขึ้นแค่เอาไว้เท่เฉยๆ
    DOTA2 ด้วยเกมสร้างรายได้เลยผมได้มา 20 กว่าบาทละ ส่วน TF2
    ไม่ได้เล่น BF คนเล่นเยอะแค่คอนโซลเซิฟเอเชียแทบจะไม่มีคน
    คุณลองไปเปิด battlelog ดูได้โล่งเลยมีแต่ภาค 3

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้

ระบบ Free to play ทำให้ผมนึกถึงข่าวที่ EA สั่งยุบสตูดิโอพัฒนาเกม Command & Conquer เลยครับ เอาจริงๆนะการเปลี่ยนแนวเกมมันไม่ใช่เรื่องง่ายๆที่ใครจะเปลี่ยนก็เปลี่ยนได้

เพราะสิ่งที่สำคัญที่สุดในการเปลี่ยนแนวเกมจะต้องคำนึงถึงลูกค้าเดิมเป็นหลัก เกม Battlefield วิวัฒนาการมาจากเกมแนวยิงชิงฐาน มาเป็นออนไลน์เต็มรูปแบบ ตอนภาค 2142

แบบเก็บไอเท็ม คล้ายๆ Free to Play นั้นแหละ แต่สุดท้ายไปไม่รอดต้องมาทำแนวเหมือนปัจจุบันซึ่งทำให้เกมดังมากขึ้นจนถึงปัจจุบัน ผมว่าซีรีย์นี้ยังดังกว่าสมัยก่อนที่เป็นแบบออนไลน์นะ

ถ้าเปลี่ยนไปเป็น Free to Play นั่นหมายความว่าจะต้องส่งผลกระทบต่อลูกค้าเดิมแน่นอน ซึ่ง EA ได้รับบทเรียนจากเกม Command & Conquer แล้ว ตอนที่ประกาศให้เป็นเกม Free to

Play ซึ่งทำให้สาวกเกม Free to Play ชอบใจกัน แต่คนที่ชอบเล่นเกมแบบแนวเดิมๆ ซึ่งมีจำนวนมากกว่าครึ่ง ได้ประกาศจะไม่เล่นเกมนี้ต่อไป จนทำให้ EA ต้องยุบสตูดิโอไปโดยบรรยาย

อย่าว่าเปลี่ยนเกมเป็นระบบ Free to Play เลยนะขนาดเกมระบบการเล่นเปลี่ยนไปนิดเดียวโดนสปอยแทบแย่ ผมว่าแฟนเกมของ EA ไมใช่คนเล่นแบบ Free to Play หรอกครับ ถ้าแฟนเกม

ของ EA เป็นสาวกเกม Free to Play จริงป่านนี้ Titan Fall ดังไปแล้ว เกมออนไลน์ของ EA ไม่ค่อยรุ่งหรอก เห็นแต่ข่าวก็มีแต่ EA ตามปิดเกมออนไลน์ของตัวเองเพราะไม่มีคนเล่น

อีกอย่างที่ Battlefield คนน้อยลงอีกอย่างนึงก็คือเกมนี้ไปสร้างวีรกรรมกับประเทศจีนจนจีนต้องสั่งแบน จนทำให้ต้องเสียการตลาดขนาดใหญ่ไปประกอบกับเนื้อเรื่องภาคนี้ไม่ค่อยดี

คนก็เลยไม่เล่นโดยสปอยก็หนัก ไม่ใช่เพราะคนไปเล่นเกม Free to Play กันหมดครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunt77 : 10th May 2015 เมื่อ 07:56
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    1
    ผมบอกเลย แนวนี้น่าเบื่อครับ ยิงกันแค่นั้นหล่ะ มันต้องมีมากกว่าภาพสวยครับ
    ลูกเล่นต่างๆในเกมส์ใส่เข้าไปเลย ไม่ใช่ ยิงยังไงก็อย่างงั้นตั้งแต่ BF2 ละ
    แต่งปืนก็แต่งได้นิดๆหน่อยๆ ทำไมไม่ยก Fullop มาเลยเหมือน Payday 2
    แต่งตัวละครดิ ใส่ไปสิครับ หมวก เสื้อผ้าหน้าผม ไม่ใช่วิ่งไปไหนก็เจอเหมือนเดิม
    เพิ่มลูกเล่นลงไปครับทำให้เกมส์มันสนุกขึ้น [คหสต.]

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    Free to play จะทำให้เกมเน่าเนื่องจากการคัดกรองคนทำได้ลำบากยิ่งขึ้นครับ เหมือนคอนเสิร์ตใหญ่ๆที่บัตรแพงๆอะ ที่ต้องแพงเพราะเค้าป้องกันพวกกร๊วกที่จ่ายตังค์ไปป่วนงาน
    แต่กระนั้น BF ก็เคยทำ F2P ใน BF2 ในชื่ออะไรซักอย่างที่เคยเปิดให้เล่นออนไลน์ฟรีครับ ซึ่งสุดท้ายก็ได้ปิดไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วเช่นกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lamuel อ่านกระทู้
    ตามนี้ เล่น GTA V เกมเดียวเหมือนได้เล่น BF , NFS ไปด้วยในตัว
    ไม่พอครับเพิ่ม กอล์ฟ กับ เทนนิส ด้วย

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ตอนนีั้ผมไม่เล่น Hardline เลยครับ มันไม่สนุกยังไงก็ไม่รู้ เล่นแต่ BF4

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    คนหายเพราะเอาแต่ขาย DLC สินะ 555

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    Hardline ไม่ซื้อครับ เด๋วก็มี DLC มาอีกก็เลยตัดสิ้นใจไม่เล่นไป
    I74790 GTX770 32GB

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ที่แน่ ๆ นะ เปลี่ยน Interface เกมบ้างเหอะ มีอยู่แค่สามสี สีฟ้า สีแดง สีเขียว ****ออกมา BF3 BF4 BFHL เหมือนกันหมด จนคนอื่นคิดสว่า นี่เป็นภาคเสริมหรอ แล้วใครมันจะไปสนใจวะ ทำเกมให้มันดูใหม่ ๆ ดูแล้วอยากเข้าไปสัมผัสหน่อยดิ นี่มาเป็นแพทเทิร์นเดียวกันหมด

ภาคนี้เป็นตำรวจจับโจร เล่นไปยังไงก็เหมือนคนมายิงกัน มันต่างอะไรกับ BF ที่ผ่าน ๆ มาวะ ไอ้ DLC อ่ะ ถ้าให้ฉลาดนะ อย่าเพิ่งประกาศมาก่อน ถ้าคิดจะทำอ่ะ นี่เล่นประกาศมาพร้อมตัวเกม แสดงว่า***ทำมารอไว้แล้ว อย่างงี้ใคร ๆ เค้าก็คิดว่า ***ตัดออกไปขายดิ โง่จนไม่รู้จะว่ายังไงและ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    bf2 กับ bf3 ตอนออกวางจำหน่าย ระยะห่างด้านเวลามันมาก ทำให้ bf3 สนุกกว่า bf2 มากโข มีอะไรใหม่ๆ เข้ามา

ทีนี้ไม่กี่ปี bf4 ก็ถูกต่อยอดจาก bf3 มา โดยเปลี่ยนอะไรแค่ไม่เท่าไหร่ แล้วยัด dlc ไปเรื่อย (ทำเหมือน bf3) มันเลยไม่ "น่า"
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    Bf ผมเลิกเล่นเกม seires นี้นานเเล้วก็ดู Dlc ภาค 3 กับ 4 สิ่โคตรขูดรีด

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    BF Hardlineมันไม่เห็นจะแย่ตรงไหน ผมว่าสนุกด้วยซ้ำ

ภาคนี่เน้นแนวInfantryมากกว่า ส่วนชาวPCที่ไม่เล่นHLเพราะว่ามันไม่ใช่แนวทหาร #แต่พอทำแนวทหารก็บอกซ้ำซาก

DLCมันก็แค่ส่วนเสริม จะมีหรือไม่มีก็ได้ ปืนมันก็ไม่เห็นจะดีกว่าตรงไหน DICEเค้าเก่งในเรื่องBalanceปืนอยู่แล้ว

แต่HLผมก็คิดไว้แล้วว่าจะต้องมีปัญหาเรื่องBalance แต่มันก็ต้องแก้ไปเรื่อยๆ

ถ้าทำเป็นFree to Playไม่น่าเวิร์ค สามารถดูBF3เป็นตัวอย่าง เปิดฟรีปุ๊ปHackบาน แน่นอนว่าเสียฐานเดิมผู้เล่นหนักอีก

เกมนี้นี้ผมก็ยังมองว่าเป็นเกมสนุก พลิกแพลงไปมาได้ ไม่ใช่ว่าจะยิงกันธรรมดาแล้วจะชนะ

ต้องคิดว่ายิงตรงไหนถึงจะได้เปรียบ จังหวะไหนควรถอยหรืออะไร สังเกตุการดูมินิแมพอีก

แต่ก่อนนี่ชอบเล่นCODเป็นพิเศษ ไม่เคยจะหันมามองเกมนี้ แต่พอลองแล้ว ผมไม่กับไปจับCODอีกเลย

เพราะความหลากหลายและวิธีการเล่น ผมว่าเกมนี่สนุกสุดและสำหรับผม
    ❤❤ The Division ❤❤

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    มีหลายแบบเกินทั้ง พีเมี่ยมอิดิชั่น อร์เน็ต สแตนดาด มีเยอะเกินราคาก็ไม่ใช่ถูกๆ ขอแบบซื้อทีเดียวจบเลยได้ไหมราคาซัก1500แบบ gta v นี้ dlc รวมๆกันแล้วตกครึ่งหมื่นอะ กุนี้ละไม่เล่นด้วยคน ไม่คุ้ม เอาแบบค่ายอื่นๆเขาบ้างซี้ EA เอ้ย