ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 62

ถามความเป็นมาของ Spiderman

ผมจำได้เคยดู Spiderman แบบการ์ตูนตอนเด็กๆผมเคยไปดูมา4-5แต่ผมสงสัยมากตั้งแต่เด็กๆแล้วว่าทำไมบางครั้ง Spiderman ถึงกลายร่างเป็นแมงมุมได้แบบนี้

หรือมีแค่ขาออกมาจากด้านหลัง

รูปนี้ผมยิ่งสงสัยเข้าไปอีกเพราะรูปแรกที่ผมเคยดูมันน่าเกลียดมากแถมจำได้ว่า Spiderman ควบคุมตัวเองไม่ได้เหมือนรูปที่สองผมเลยต้องการทราบข้อมูลของทั้งสองร่างว่าเป็นมายังไงขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ที่ผมเคยดูใน animated series มีตอนนึงที่กลายเป็นแมงมุมแบบนี้เพราะ mutagent มันทำให้กลายพันธุ์ไปเรื่อยๆ จนกลายเป็นแมงมุมจริงๆ จำไม่ได้แล้วว่าทำยังไงหาย

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    รูปที่สองนี้เป็นตอนที่ dr.octopus ยึดร่างของปีเตอร์เลยใช้ชื่อใหม่ว่า superior spider man ครับ โดยในเรือง มีเทคโนโลยีเยอะที่ ใช้ในการช่วยเหลือชาวเมืองครับ
    มีแต่ผู้ที่สังเวยชีวิตในสงครามเท่านั้น ที่ได้พบสันติภาพ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    รู้สึกว่ามันเกิดจากพระเอกโดนแมงมุมกัดนะครับ ก็เลยมีพลังพิเศษ กลายเป็น Spiderman
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ความจริงแล้วภาพที่ 2 มันไม่ใช่ภาพเดียวกันกับที่ผมเคยดูมาแต่มันแค่ลักษณะคล้ายๆกันรู้สึกถ้าจำไม่ผิดมันจะเป็นฉากตอนที่สไปดี้กำลังโดนยิงคลื่นโซนิคหรืออะไรสักอย่างใส่อยู่สไปดี้ก็เลยพยายามทำอะไรสักอย่างอยู่ดีๆก็มีขาแมงมุมออกมาจากด้านหลังเค้าแต่มันไม่เพียงพอที่จะหยุดคลื่นพวกนั้นได้เค้าเลยแปลงร่างเป็นแมงมุมซึ่งดูเท่กว่าภาพที่ 1 เยอะเลยใครพอจำได้บ้างว่ามันมาจากภาคไหนหรือทางที่ดีช่วยเล่าเรื่องทั้งหมดที่เค้าสามารถทำแบบนั้นได้ให้ผมฟังที