ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: ซื้อรถใน Gta v

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ซื้อรถใน Gta v

ผมเพิ่งซื้อเงินในเกมส์มา หาวิธีซื้อรถทำยังไงหรอครับ แล้วที่เค้าบอกให้ซื้อประกันรถด้วยซื้อยังไงหรอครับ
    ถ้าผมตายแล้วสามารถเรียกรถออกมายังไง รถกวนช่วยบอกทีนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ซื้อทำไมครับเปลืองปั้มเอาก็ได้555+
    รถซื้อในเน็ตในโทรศัพย์ ประกันไปทำที่โรงแต่งรถ ซ่อมรถที่พังโทรหาตรงรูปนาฬิกาทรายสีชมพู ถ้าจะเรียกรถมาใกล้ๆเราโทรหา macranic อะไรนี้แหละหรือที่แปลว่าช่างนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ซื้อทำไมครับเปลืองปั้มเอาก็ได้555+
    รถซื้อในเน็ตในโทรศัพย์ ประกันไปทำที่โรงแต่งรถ ซ่อมรถที่พังโทรหาตรงรูปนาฬิกาทรายสีชมพู ถ้าจะเรียกรถมาใกล้ๆเราโทรหา macranic อะไรนี้แหละหรือที่แปลว่าช่างนะ
    กระจ่างเรยครับ ขอถามอีกเรื่องครับ ผมจะซื้อคอนโดแต่หาในแมพมันไม่ใช่คอนโดอ่ะครับ มันเป็นแค่บ้านเล็กๆ คอนโดมันไม่มีในแมพอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    คอนโดก็ซื้อในเน็ตครับ แนะนำไอ้ที่ราคา 253000 แต่ถ้ารวยก็ซื้อแบบแพงสุดก็ได้นะ 500000 ทุกอย่างส่วนมากทำในโทรศัพย์กับ คอนโด รีบๆนะผมไปไกลและ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    คอนโดก็ซื้อในเน็ตครับ แนะนำไอ้ที่ราคา 253000 แต่ถ้ารวยก็ซื้อแบบแพงสุดก็ได้นะ 500000 ทุกอย่างส่วนมากทำในโทรศัพย์กับ คอนโด รีบๆนะผมไปไกลและ
    รบกวนหน่อยนะครับ มันซื้อรถกับคอนโดในไหนอ่ะครับ เข้าอินเตอร์เน็ตแล้วเข้าตรงไหน ผมเพิ่งเล่นวันนี้วันแรกอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wwwnewza อ่านกระทู้
    รบกวนหน่อยนะครับ มันซื้อรถกับคอนโดในไหนอ่ะครับ เข้าอินเตอร์เน็ตแล้วเข้าตรงไหน ผมเพิ่งเล่นวันนี้วันแรกอ่ะครับ
    ลองขับตะเวนไปเรื่อยๆ แถวย่านไฮโซดูครับ จะมีคอนโดสูงๆ เมื่อเราเข้าไปรัศมีที่ใกล้พอ ก็จะเห็นป้าย และ lcon บนแผนที่ให้เลือกซื้อได้ ลองหาคอนโดดีๆหน่อยก็ราวๆ 25000-30000 ขึ้นไปกำลังดี

จะได้ทำภารกิจไปต่อได้ง่าย

สิ่งสำคัญเก็บเงินซื้อรถหุ้มเกราะครับ จะได้ไม่ตายฟรีๆ คือตายเหมือนกันแหละ แต่ตายอยากหน่อย เวลาขับไปไหนมาไหนใน map
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    ลองขับตะเวนไปเรื่อยๆ แถวย่านไฮโซดูครับ จะมีคอนโดสูงๆ เมื่อเราเข้าไปรัศมีที่ใกล้พอ ก็จะเห็นป้าย และ lcon บนแผนที่ให้เลือกซื้อได้ ลองหาคอนโดดีๆหน่อยก็ราวๆ 25000-30000 ขึ้นไปกำลังดี

สิ่งสำคัญเก็บเงินซื้อรถหุ้มเกราะครับ จะได้ไม่ตายฟรีๆ คือตายเหมือนกันแหละ แต่ตายอยากหน่อย เวลาขับไปไหนมาไหนใน map
    นั่นแหละครับปัญหา ย่านไฮโซมันอยู่แถวไหนหรอครับ แล้วซื้อหุ้มเกราะนี่ซื้อตรงที่แต่งรถได้ใช่มั้ยครับ

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    หาเงินง่ายยิ่งกว่า ปลอกกล้วยอีกครับเกมนี้
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมกดซื้อแล้วมันบอก Purchase Failde. You have now here to store this vehicle. คือไรหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ..........

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้

คอนโดที่มันขายแบบราคา 300k-500k มันอยู่สวนไหนของแมพหรอครับ ผมหาไม่เจอ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wwwnewza อ่านกระทู้
    คอนโดที่มันขายแบบราคา 300k-500k มันอยู่สวนไหนของแมพหรอครับ ผมหาไม่เจอ
    -.,- คอนโดสูงๆ เขตไฮโซที่ติดกับบ้าน ไมคเคิล ใน story mode สังเกตุตึกที่สูงๆดูครับ หรือไปดูใรเว็บไซต์ที่ขายบ้าน หากไม่คล่องภาษา ในเว็บใช้เครื่องหมายสือสารเชิงสัญลักษณ์ สามารถเข้าใจง่ายอยู่ และลองเลือกซื้อดูครับ

ส่วนรถนั้น ต้องมีบ้านก่อนนะครับ ค่อยซื้อ เพราะเวลาซื้อรถ จำเป็นต้องมีที่จอดรถด้วย

ถ้าผมจำไม่ผิด ถ้าเรามีคอนโดหรูๆ มันจะมีห้องภารกิจด้วยครับ คือเหมือนเราจะมีเนื้อเรื่องปล้นของเราเอง คือสามารถเชิญเพื่อนๆ ปล้น และทำภารกิจย่อย เครื่องหมาย Hs

ผ่านภาระกิจย่อย และจบภารกิจปล้น ที่ได้เงินเยอะๆ เราสามารปลดล็อก ซื้อรถหุ้มเกราะ ราคา 550000 ถ้าจำไม่ผิด เก็บเงินไว้ซื้อก็ดีครับ มันคือไอเทมแรร์ที่มีส่วนช่วยให้จบภารกิจต่อๆไปง่ายขึ้น แถมเราจะปลอดภัยระดับหนึ่งในเมพ ป้องกันตำรวจ และพวกหัวแดงไล่ฆ่าคน เพราะรถเกราะหนา และยางกันกระสุน แถมซิ่งได้ไวสุดๆ ถ้าโดนหรือ rpg หรือ ระเบิดก็ไม่เหลือ ดูๆด้วยว่าสู้กับเขา และเขามี rpg หรือเปล่า ถ้าไม่อยากโทรเรียกประกัน เครมรถที่ระเบิดไป แถมเสียค่าธรรมเนียมรถใหม่อีก

ขอให้สนุกกับการถูกฆ่านะครับ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    แผนที่อพาทเมนต์ครับ (หลังที่มีลูกศรคือหลังที่ผมกำลังจะแนะนำให้ซื้อ)

Eciptower ครับมีหลายชั้นตามนี้

แต่ผมแนะนำชั้น 40 สวยนะถูกด้วย 3 แสนปลายๆ

รถสามัญประจำบ้าน Kuruma ทุกคนต้องมี

ตังค์เหลือแนะนำ Ingurgent กันกระสุนไม่ค่อยดีแต่ Rpg สบายๆ (คันมีปืนแต่งไม่ได้คันไม่มีปืนแต่งได้) แต่ว่าต้องทำ Heist ก่อนนะครับ ถ้ามีข้อความชวนเล่นที่ชื่อ Human lab : Ingurgent นี่กดรับเลย.

Jon Bon Jovi
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    -เรื่องอพาตเม้นต์นี่ผมไม่แนะนำตึก Eclipse Towers อย่างแรง แพง + วิวไม่สวย ยิ่งอัน 5 แสนนี้โคตรกระจอกเลย ห้องเล็กไม่สมราคา มีดีแค่เก็บรถได้ 20 คัน

ส่วนตัวซื้อ Weasel Plaza, Apt 101 วิวตอนกลางคืนสวยมาก ราคาแค่ 3 แสนกว่า

ถูกใจอันไหนไปลองดูก่อนได้ครับ ที่ : http://gtaforums.com/topic/617422-ap...otos-included/

-เรื่องรถ แนะนำ Kuruma Armored อยู่แล้ว เพราะกันกระสุน + เร็วกำลังดี ใช้ทำ Heist หลายอย่างได้สบาย ส่วน Insurgent กันระเบิด แต่กระจกหน้าไม่กันกระสุน ถ้าเงินเหลือก็ซื้อได้ แต่งได้ เก็บเข้าโรงรถได้

ส่วน Insurgent อันที่มีปืนติด มีทั้งข้อดีและข้อเสีย

ข้อเสีย
    1.มันเอาไปใช้ทำภารกิจไม่ได้
    2.เอาเข้าโรงรถเราไม่ได้ ต้องเรียกโดยโทรหา Pegasus เสียครั้งละ 200
    3.แต่งไม่ได้

ข้อดี
    1.ถ้าโดนถล่มจนพัง จะเรียกมากี่ครั้งก็ได้ คนที่ทำลายจะต้องจ่ายค่าเสียหาย ถ้าเราไปถล่มรถเขา เราก็ต้องจ่าย
    2.เอาไปป่วนเมืองเล่นกับเพื่อนได้
    #รถถังก็เช่นกัน #เฮลิคอปเตอร์ก็เช่นกัน #เครื่องบินก็เช่นกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natthadith7300 : 11th May 2015 เมื่อ 09:48