ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027

รบกวนผู้รู้เรื่องคอม เข้ามาช่วยผมหายเซ็งทีนะครับบบ

คือ คอมพิวเตอร์ ตัวรักของผม อยุ่ดีๆ มันก็มีอาการแปลกๆ

อาการคือ ตอนเปิดเครื่องปกติ แต่บางครั้งจะไม่ได้ยินเสียง ติ๊ด และจอภาพ ก็เป็น No Signal ด้วย

และ ถ้ากดปุ่มบนเคสเพื่อ รีสตาร์ท บางทีก็จะเข้า วินโดวได้ครับ แต่ปัญหาคือ เล่นไปสักพัก จะมีอาการ ค้างไปเฉยๆเลย

เม้าขยับไม่ได้หน้าจอหยุดอยุ่กับที่ เหมือนโดน Frost Driver ต้องกดปุ่ม Power เพื่อ ปิด อย่างเดียวเลยครับ

บางที ผมไม่ได้ปิดสวิทปลั๊กที่ สายPowerหลัก แต่ผม เอาปลักต่อ ที่เสียบสาย Powerหลัก ไปเสียบปลั๊กไฟบ้าน คอม มันก็จะติดมาเอง โดยไม่ต้องกดเปิด

เมื่อวาน พึ่ง เอา เคส กับ จอ ไปที่ร้าน Advice และไปเอากลับมาวันนี้ อาการก็เป็นเหมือนเดิม แต่ช่างกลับบอกว่า คอม กับ จอ ผม ปกติ ไม่มีอะไรที่เป็นปัญหา

แต่เอากลับมาลอง วันนี้ก็ เหมือนเดิมเลย เลยอยากรู้ว่ามันเป็นอะไรกันแน่ครับ รบกวนผู้รู้ช่วยให้ผมสบายใจทีนะครับ

spec core i5 3.3ghz vga amd hd อะไรจำไม่ได้ครับ คอมมันพัง ใช้โน๊ตบุค เปิดหัวข้อ
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    แรมมีปัญหาหรือปล่าวครับ
    ลองเอาออกมา แล้วเอายางลบถูๆตรงขอบทองเหลืองให้สะอาดครับ
    แล้วเอากลับไปเสียบให้แน่นๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    ครับ เดียวลอง พรุ่งนี้ เดียวจะแจ้งอีกที นะครับ ขอบคุณสำหรับ คอมเม้นครับ
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

I Am a HacKer
    In The Universe
    กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    น่าจะเป็นที่เเรมนะครับ ผมก็เคยเป็นเหมือนกัน ลองเช็ดๆเอายางลบถูๆ ดู ใส่ใหม่

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อาการอย่างนี้ลองถอดแรมมาขัดขาแรมด้วยยางลบ หรือถ้ายังไม่หาย (ถ้าเครื่องมีการ์ดจอ/ซาวด์การ์ด) ก็ให้ถอดออกมาใช้ยางลบขัดที่ขา เสียบเข้าไปใหม่นะครับ
    แล้วก็อย่าลืมบริหารจัดการเครื่องตามวีดีโอนี้ดูนะครับ CLICK HERE

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    ทำตามแร้ปบนๆแล้วใช้ได้ยัง
    เฮ้อ....อุตส่าแบก เอา เคส กับ จอ ไปที่ร้าน Advice มันก็ไม่ได้ผลอะไร แย่จัง อย่างว่า Advice ยังไม่ถึงกับช่าง
    อาการเส้นผมบังภูเขา ค่อยๆไล่ไปครับ
    แรม หากมี 2 ตัว ถอดมาลองใส่ทีละตัวครับ (กดให้แน่นๆ)
    การ์ดจอ ลองถอดออก เสียบออนบอร์ดแทน
    รื้อเป็นไหมครับ เอาออกมาลองนอกเคส เลย
    เช็คสายทุกสายว่าต่อไว้หลวมปาว เล่นไปแล้วค้าง นี่ hdd ก็น่าคิด
    ไม่ไหวจริงๆ หาช่าง เก่งๆใจเย็นๆ เช็คให้ดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    สาย HDD หลวมป่าว เช็คดู สายไฟ