ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

The Witcher 3 ส่อแวว’ดาวน์เกรด’กราฟิก พร้อมภาพเปรียบเทียบ

The Witcher 3 ส่อแวว’ดาวน์เกรด’กราฟิก พร้อมภาพเปรียบเทียบ

คำว่า ‘ดาวน์เกรด’ เป็นอะไรที่คนเล่นเกมได้ยินกันหนาหูเรื่อยๆในพักหลัง ซึ่งก่อนหน้านี้เคยเกิดขึ้นมาแล้วกับเกม Watch Dogs
    ชนิดว่าแม้แต่ผู้จัดจำหน่ายอย่าง Ubisoft ยังตีหน้ามึนเลี่ยงที่จะพูดถึงกรณีนี้ ,แล้วมันเกิดอะไรขึ้นกับ The Witcher 3 ล่ะ?
    จริงๆก่อนหน้านี้เคยมีคนตั้งข้อสังเกตในวีดิโอแต่ละตัวที่ CD Projekt RED ปล่อยออกมาถึงกรณีดาวน์เกรดกราฟิกมาแล้ว แต่มันเริ่มคุกรุ่นขึ้นเรื่อยๆและเริ่มมีการถกเถียงเพราะเกมใกล้จะปล่อยออกมาแล้วในขณะนี้
    โดยภาพด้านล่างนี้มาจากสมาชิกของเว็บไซต์ Guru3D ใช้ชื่อว่า ‘(.)(.)‘ ซึ่งเขาได้เปรียบเทียบภาพของเกมที่ปล่อยออกมาแต่ละครั้งตั้งแต่ปี 2013 จนถึงปัจจุบัน 2015
    ทำให้ยากที่จะปฏิเสธว่าวีดิโอและภาพตอนเปิดตัวครั้งแรกๆมันดูดีกว่าวีดิโอเกมเพลย์ตัวล่าสุดเสียอีก

ภาพด้านบนเป็นภาพจากวีดิโอเกมเพลย์เมื่อปี 2014 ให้สังเกตที่กำแพงพวกรอยร้าว ความลึกของหินและสัดส่วนการจัดวาง หินด้านล่างมีหญ้าแซมออกมาตามหน้าดิน ทั้งหมดนี้ดูละเอียดบรรจงเป็นอย่างมาก
    ,เปรียบเทียบกับภาพปี 2015 ซึ่งเป็นสกรีนชอตที่ทาง Nvidia ปล่อยออกมา แม้จะเป็นสถานที่เดียวกันแต่ความละเอียดของกำแพงหินกลับดูคมชัดน้อยลง
    ความตื้นลึกดูเรียบไปเลย หัวมุมกำแพงกลับดูตรงสะแด่วเมื่อเทียบกับภาพด้านบน หญ้าที่แซมขึ้นมาไปโผล่บนก้อนหินเหมือนเป็นความผิดพลาดของการแสดงผล

อันนี้เป็นการเปรียบเทียบในเรื่องควัน ไฟ และความหนาทึบอย่าง particle ,ภาพด้านบนเป็น in-game trailers เมื่อปี 2013-2014 สังเกตควันไฟ ไฟ ความหนาทึบชั้นบรรยากาศ มันดูนวลสมจริงเป็นอย่างมาก
    เปรียบกับภาพด้านล่างเป็นเกมเพลย์ของปี 2015 แม้จะไม่เรียกว่าขี้เหร่แต่เมื่อเทียบกับของเก่าแล้วมันต่างกันอย่างชัดเจนโดยเฉพาะควันที่หายไป ไฟลุกโชนที่เทียบกับของเก่าแล้วดูคนละเรื่อง

ภาพด้านบนเป็น in-game trailer จากปี 2013 ความหนาทึบของชั้นบรรยากาศดูมีมิติที่ดี ท้องฟ้าเมฆดูสมจริง ระยะการมองเห็นดูชัดเจนยอดเยี่ยม ต้มไม้ใบหญ้าดูเป็นธรรมชาติผสมกับควันเข้าไปเล่นกับแสงเงา
    ปฏิเสธไม่ได้ว่ามันดูยอดเยี่ยมกว่าเกมเพลย์ของปี 2015 ที่เป็น ‘ultra’ settings ระยะการมองเห็นที่ดูจะสั้นลง ความชัดเจนของการมองระยะไกล ไม่มีชั้นบรรยากาศ ควันหาย ลองพิจรณาดูครับ

ด้านบนเป็นเกมเพลย์เปิดตัวเมื่อปี 2013 เทียบกับด้านล่างของปี 2015 คงไม่ดูน่าเกลียดนักหากจะใช้คำพูดว่ามันดูต่างกันลิบลับทั้งเรื่องแสง หญ้าที่มีความสมจริงกันคนละเรื่องโดนเฉพาะเงาได้หายไป แสงถูกลดคุณภาพลงไป

รูปภาพด้านบนเป็นเกมเพลย์ของปี 2015 ด้านล่างเป็น in-game trailer ของปี 2013 สังเกตความหนาทึบของต้นไม้ แสงและเงา ระยะการมองเห็น ก้อมเมฆ ดูราวกับคนละเกม

ลองเปรียบเทียบรายละเอียดของตัวอาคารและเรื่องของแสงดูครับ ด้านล่างเป็นสกรีนช็อตเมื่อ 1 ปีที่แล้ว
    บางคนอาจจะคิดว่าทำไมต้องมาเปรียบเทียบเพียงแค่นี้ จะนั่งเล่นดูกันแค่เมฆหมอกหรือหญ้าแค่นั้นหรือ ประเด็นไม่ได้อยู่ตรงนี้แน่นอน สื่อชั้นนำหลายเจ้าให้การยอมรับว่า The Witcher
    เป็นเกมที่ยอดเยี่ยมทั้งเกมเพลย์และเนื้อหา แต่ที่น่าคิดคือเราอยู่ในยุคของการโฆษณาก่อนเกมออกไม่ตรงกับของจริงเพื่อสร้างความ hype แล้วใช่ไหม?
    หรือจะด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่อย่าพึ่งฟันธงไป วันที่ 19 พฤษภาคม 2015 เราจะได้รู้กันครับ

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ลดลงจริงๆ ด้วยแหละ อย่าเดินตามรอย Ubisuck สิ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เสียใจกับคน สั่งล่วงหน้าด้วยนะครับ อิอิ เกือบพลาดละ

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oumoumthed อ่านกระทู้
    เสียใจกับคน สั่งล่วงหน้าด้วยนะครับ อิอิ เกือบพลาดละ
    กดซื้อไปเมื่อกี้นี้เองไม่เห็นเสียใจอะไร ต่อให้กราฟฟิคเป็นแบบปี2013คิดหรอว่าตัวเองจะปรับMax settingได้ เว้นแต่จะใช้ไททันกับคอมไฮเอนสุดๆละมั้งจะรันไหว *-*

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    คำถามคือ อีกกี่ปีถึงจะทำเกมที่ภาพสวยเท่าที่ปล่อยตัวอย่างมาให้ชม ผมว่ายุค ps4 ทำไม่ได้แน่นอน พอ ps4 ลดที pc ก็ต้องลดตามไปด้วย เพราะเค้าตั้ง ps4 เป็นหลัก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ก็ยังไม่ทุเรศเท่าน้อง Ubi เท่าไร ส่วนผมรอลด 50% ตามสเตป

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เห็นเว็บนอกเค้าว่า ภาพลดกว่า ภาค 2 อีกเพราะภาคนี้เป็นโลกเปิด

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    เห็นเว็บนอกเค้าว่า ภาพลดกว่า ภาค 2 อีกเพราะภาคนี้เป็นโลกเปิด
    ผมก็เข้าใจว่าลดเท่าภาค 2 เพราะผมว่าภาค 2 คอมผมปรับกลางๆก็สวยแล้วนะ
    แต่ถ้าที่ท่านบอกว่าลดลงกว่าภาค2อีกละก็ โอ้ว จะขนาดไหนน่ะ
    แต่ยังไงก็เอาเถอะ ยังไงผมก็เล่น ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ดาวน์เกรดเป็น 8 bit เลยคับ ผมถึงจะเล่นได้ คอมผมกากมาก

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    DAI สวยกว่าครับ มั่นใจ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    พรีไปนานแล้ว ไม่ได้เสียใจอะไรด้วย เพราะยังไงก็เล่นแบบสูงสุดไม่ได้อยู่ดี 5555+

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    ลดๆไปเถอะ ยังไงก็เล่นอยู่ดี สนแค่ระบบเกมเพล เนื้อเรื่อง แล้วก็ผู้หญิง 55555
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ double6 อ่านกระทู้
    ผมก็เข้าใจว่าลดเท่าภาค 2 เพราะผมว่าภาค 2 คอมผมปรับกลางๆก็สวยแล้วนะ
    แต่ถ้าที่ท่านบอกว่าลดลงกว่าภาค2อีกละก็ โอ้ว จะขนาดไหนน่ะ
    แต่ยังไงก็เอาเถอะ ยังไงผมก็เล่น ฮ่าๆ
    ผมว่า อย่างน้อยๆ ภาพเท่าภาค 2 แล้วเป็นโลกเปิดผมก็ว่า สุดๆแล้วนะ แต่เว็บนอกเค้าก็คุยกันเฉยๆ ไม่น่าจะมีข้อมูลอะไรมาก

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เรื่องธรรมดาโม้ไว้ก่อน

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ก็ยังดีกว่าภาพสวยแล้วเฟรมไม่นิ่งละนะ -*-

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ลดก็ดีแล้ว เดี๋ยวเครื่องเล่นไม่ได้ - -"

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ระวังดาวน์เกรดเกมมากๆ ยอดขายจะดาวน์ด้วยนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunt77 : 11th May 2015 เมื่อ 16:09
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    สรุปเกมแนวนี้ ถ้าไม่ใช่เกมของ Bioware นี่เห็นอะไรต้องจับหารครึ่งให้หมดใช่ไหมเนี่ย หักหลังกันบ่อยเหลือเกิน สงสัยจะมีไอดอลเป็น Ubisoft

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    Blog Entries
    1
    ลดกราฟิกแล้วอย่าลืมลดการกินสเปคเครื่องด้วยหละ ไม่เอาแบบ Ubisuck นะลดกราฟฟิก แต่แxกสเปกชิบ
    Osu Taiko

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    มันก็จริงนะครับสำหรับท่านที่ว่าใครมันจะไปนั่งดูหญ้าก้อนหินหรือแม่น้ำขณะเล่น แต่สำหรับผมแล้วถ้าเป็นเกมส์แบบโอเพ่นเวิลด์แล้ว ผมดูครับ
    ดูอย่าง skyrim สิครับ เดี๋ยวคนนี้ขอ มอดหญ้าสวย ก้อนหินสวย ต้นไม้สวย เดี๋ยวนั่นนี่โน่นสวย เพราะอะไรน่ะหรือเพราะมันเพลินดีไงครับ
    เดินทางไปดูต้นไม้ใบหญ้าไป มันคือการผจญภัยไงครับ ดูวิวระหว่างที่เราได้ผ่านไปในแต่ละเขต ดูแล้วมันได้อรรถรสดีนะส่วนคนอื่นเห็นว่าไง ผมไม่ทราบนะ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    รอให้เครื่องที่รันภาพขนาดนี้ได้แบบราคาไม่เกิน 30K อยู่ จะอีกนานไหมเนี้ย

OPPAI~~MISSILE!!!

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    725
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,767
    ดูดีๆ แล้วภาค 2 ภาพสวยกว่าเยอะเลยนะครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    enchanted edition แบบภาคแรกกับภาค 2 มาแน่นอนแบบนี้ -*-

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    รอให้เครื่องที่รันภาพขนาดนี้ได้แบบราคาไม่เกิน 30K อยู่ จะอีกนานไหมเนี้ย

ที่โชว์นั้นนะเค้าใช้ไททัน3ใบเลยนะครับ 55+ ผมว่าอีกนานโขอ่ะกว่ากราฟฟิคระดับนั้นจะเอามาทำเป็นเกมส์

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    มันก็ต้องdowngrade อะถูกแล้ว ไม่งั้นคนปกติจะเล่นได้ไง เพราะพวกคอมที่ใช้ทำเกม เขาใช้การ์ดจอระดับพระเจ้าทำเกม ซึ้งคนธรรมดาทั่วไปยากที่จะมีไว้ใช้