ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    น่าจะเพิ่มออฟชั่นในการปรับภาพแทน ไม่น่ามาหักหลังกันแบบนี้

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ลดลงเพื่อให้เกิดความสมดุลและพีซีระดับกลาง-สูง สามารถเล่นได้แบบไหลลื่นมั้งครับ

ถ้ายัดกราฟิกมาเต็มสูบคอมระดับไฮเอนด์ยังไม่แน่ว่าจะเอาอยู่ ภาพงามซะ

หรือแบบขำๆ เพื่อจะได้ไม่ฉีกหน้าคอนโซลมากไปเลยลดกราฟิกลงด้วยความเกรงใจ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ผมว่าผิดเพราะไปลดลงนี่แหละ ถ้าตอนแรกเปิดตัวมาแบบนี้ จะไม่มีใครว่าเลย
    ตอนี้นึกถึง just cause 3 ที่กำลังดราม่ากันว่า ภาพ ไม่ต่างเก่ามากนัก

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ผมไม่ซีเรียวเรื่องดาวน์เกรดสักเท่าไหร่ครับเพราะคอมผมเองก็อายุมากแล้วเปลี่ยนคู่นอนมาก็บ่อยจึงไม่อยากให้เขาจากเราไปเร็วเกิน
    ยังไงทางนั้นก็คงมีตัวเลือกในการปรับกราฟิกให้เหมาะสมสำหรับ คอมอต่ละ gen แหละครับคงไม่เหมือน Ubijerk หรอกครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผมคิดว่ายังไม่มีค่ายไหนที่สามารถทำกราฟฟิคที่ดีอยู่แล้วตอนเปิดตัวครั้งแรก แล้วพอออกมาตอนหลังกลับดีกว่าตอนเปิดตัวซะอีก แถมยังเล่นลื่นๆได้อีกด้วย

(ค่ายนั้นคือ Rockstar นั่นเอง...ทำ gta5 ออกมาได้โหดร้ายทารุณกับค่ายอื่นๆยิ่งนัก สงสัยเอาเวลา1ปีไปเพื่อการพอร์ตโดยเฉพาะเลยมั้ง 55555555 เว้นแต่ว่าคนทำ witcher เขาจะใส่ตัวเลือกปรับกราฟฟิคมาให้ปรับกันแบบสนุกสนาน.....)

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    เล่นได้ก็โออ่ะครับ สำหรับผมนะ ทำใจไว้แล้ว เกมไหนตัวอย่างสวย ๆ พอเอาเข้าจริงพอถึงวันปล่อยก็หายไปเยอะ ไม่รู้ใครฉุดใคร

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    แค่นี้การ์ดจอผมก็คงไหม้แล้วหม่าง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เนี่ย ถ้าเป็นเกมส์ของ UBISOFT โดนด่าเละไปแล้ว!!

กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    จะดาวน์เกรดกราฟฟิคก็ดาวน์ไปเถอะครับ ขอแค่ระบบทุกอย่างที่พูดไว้ใช้ได้เหมือนตอนโฆษณาก็พอ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    Blog Entries
    1
    ก็ไม่แปลก ที่บ่นๆกันคิดว่าส่วนใหญ่ก็ไม่มีปัญญาจะmaxoutเกมแบบนี้ที่60fpsได้อยู่และ แต่ที่มันโวยวายกันเพราะไม่อยากให้ค่ายเกมโกหกผู้เล่นตอนโปรโมท แต่ความจริงก็ควรจะเลิกบ่นกันได้ละ เพราะมันก็ดาวเกรดกันแทบทุกเกมล่ะเดี๋ยวนี้จะงอแงเพื่อ..

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    DAI สวยกว่าครับ มั่นใจ
    ผมคิดเหมือนกันเลยครับถ้าดูตามรูปในกระทู้

แต่ pre ไปแล้ว ขอเกมส์เพลย์ไม่ดรอปจากภาคที่แล้วก็ OK เพราะยังไงคอมผมคงปรับสุดไม่ได้อยู่แล้ว
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    อย่างเพิ่งรีบตีตนไปก่อนไข้กันสิครับ รอเล่นจริง ถ้าไม่แจ่มค่อยด่าทีเดียว
    CPU I7 4790k | VGA GTX970 | Ram Kingston 16 GB(1333) | MB Asrock H97

HTTP://Deckers.die
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    รอให้เครื่องที่รันภาพขนาดนี้ได้แบบราคาไม่เกิน 30K อยู่ จะอีกนานไหมเนี้ย

ได้เห็นแสงเงาก็ยังเฉยๆครับ แต่เห็น Polygons ทั้งหลายแหล่นี่ เห็นแล้วขนลุกเลยย

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    รอให้เครื่องที่รันภาพขนาดนี้ได้แบบราคาไม่เกิน 30K อยู่ จะอีกนานไหมเนี้ย

รันได้สบายครับ แต่ FPS ผมให้แค่ราวๆ 30 ที่ 1080P

ส่วนในคลิป คือ Titan X 4ways SLI รันที่ 4K FPS ไม่รู้ แต่เดาว่าราวๆ 60+

ต้องรอดูอีกทีว่าถ้ามีโพลิกอนเพิ่มเติมอีก จะกินสเปคมากแค่ใหน เพราะเอามาทำเกมส์จริงๆ คงต้องใช้โพลิกอนเยอะกว่านี้ นี่ยังไม่รวมสคิป อีกนะ