ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

อธิบายถึงความร้อน

เห็นรถอีแต๋น รถสามล้อ รถสองแถว รถบัส(ไม่ปรับอากาศ) แล้วรู้สึกแย่มากๆ

แบบว่าร้อนก็ร้อน ไม่รู้ทนร้อนขับกันไปทำไม ไปหารถเย็นๆ รถที่มันดีกว่านี้

ส่วนรถร้อนๆ ไม่ติดแอร์ นี่ขอ

เอาไปใส่เครื่องบดเหล็ก

แล้วเอาเหล็กที่บดไปเข้าโรงหลอม

ออกจากโรงหลอมก็เอาไปประกอบเป็นตู้รถไฟปรับอากาศรุ่นใหม่

จะได้ไม่ร้อน
    ------------------------
    ประเทศไทยนั้นเหมาะกับโรงไฟฟ้าพลังงานแสงอาทิตย์

มีกันบานเต็มทุ่งเลยยิ่งดี

ไม่ต้องใช้พลังงานกันอย่างอื่น

แผงโซล่าเซลล์จ่ายไฟให้กรุงเทพได้ทั้งเมือง

เพราะแดดมันแรง
    ------------------------
    ต่อไปไม่ต้องใช้เตาอบแล้ว

แค่เอาอาหารที่จะอบไปตากแดด

ทำกระจกไว้รอบๆ แสงตะวันจะได้ทั่วถึง

แป๊ปเดียวก็ได้แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 11th May 2015 เมื่อ 15:43

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ผมจะบอกให้นะ ว่าทำไมประเทศเราถึงไม่ทำแบบที่ท่านนำเสนอ

พิมพ์มาเยอะ แต่พอดูชื่อคนโพสแล้ว เอ่อ ช่างมันเต้อะ ผมเข้าผิดกระทู้ ผมลืมไปว่าคนอย่างท่านผมไม่สมควรจะลดตัวไปเล่นด้วย ว๊าแย่จังไปดีกว่า

ป.ล. เรื่องเสาไฟฟ้า ที่ผมเคยถามท่านไว้ 5 คำถาม ท่านตอบกลับผมมาแค่ 1 คำถาม ที่เหลืออีก 4 คำถาม ท่านยังไม่ได้ตอบผมให้กระจ่างเลยครับ
    หลังจากนั้นผมก็เลิดกสนใจท่าน แล้วก็ไม่ได้เข้ากะทู้ของท่านอีกเลยเพราะมันไร้สาระ แต่ที่เผลอเข้ามาเนี้ยะ ยอมรับว่าพลาดจริงๆครับ ลืมดูชื่อก่อน ไม่งั้นคงไม่เข้ามาหรอก

ป.ล.2 บ่นๆ ไปดีกว่า 555

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    จะพูดว่าไงดีล่ะ ฮาโครตๆครับ คือผมสงสารเค้าจัง

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    การจะเดินทางไปยังที่หมายหาก มีขุนเขาตั้งอยู่ด้านหน้า ท่านจะย้ายขุนเขาหรือย้ายตัวท่านเอง
    แน่นอนย้ายตัวเองง่ายกว่า แนะนำว่า จากนี้ไปท่านต้องถอดเสื้อครับ
    คือจะไปเปลี่ยนคนอื่นคงยาก เปลี่ยนที่ตัวท่าน อากาศร้อนก็ถอดเสื้อ ไปไหนมาไหน
    ให้พก กระติกนํ้าแข็งกับผ้าเย็นไปด้วย ถ้านั่งอยู่บนรถเมล์ก็แจกให้คนอื่นใช้ เพื่อสังคมที่ดีงาม เห็นไหมครับง่ายนิดเดียวเพียงเท่านี้ท่านก็จะสบายกายสบายใจ
    แถมประหยัดเสื้อผ้า ไม่ต้องลำบากซักอีกต่อไป ท่านอาจกลายเป็นผู้บุกเบิก แฟชั่นหน้าร้อน

ถ้านั่งบนรถแล้วร้อนผมแนะนํา ว่าเปลี่ยนมาเป็นเดินดีกว่าครับ ระหว่างเดินทางเราก็รดนํ้าตนไม้ แจกผ้าเย็นให้คนแถวนั้น
    ระหว่างเดินเราก็จะเดินตามมุม มุมที่ไม่ร้อน คือสมมุติว่า ขึ้นสะพานลอยแล้วแดดมันแรงมันร้อน ก็ให้เดินใต้สะพานลอยแทน

เห็นไหมแค่คิดชีวิตก็เปลี่ยน
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    จขกท. นี่เป็น ไอ้เด้า ผมเลย นะนี่ 100 คนเกลียดก็บ่แคร์ มันทำให้ผมได้เห็นว่า มีคนไม่ชอบก็ย่อมมีคนชอบ เป็น สัจธรรมคู่กัน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    เมื่อไรจะโดนแบนซักทีน่ะ ตั้งกระทู้ไร้สาระ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ชอบกระทู้แบบนี้นะ เป็นสีสันดี 5555555555

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    อ่ะบอกให้เป็นวิทยาทานแก่ จขกท. ล่ะกัน

Solar cell น่ะมันต้องการแค่แสงแปลงเป็นพลังงานไฟฟ้า

ส่วนความร้อนน่ะทำให้แผงเจ้งป่าวๆ ที่มันทนความร้อนได้ก็มีแต่มันแพง

ส่วนเตาอบถ้าผมอยากกินไก่อบฟางกลางดึกล่ะ ทำไง

ไปอ่านวิชา อุณหพลศาสตร์ มาใหม่ไป้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fairy : 11th May 2015 เมื่อ 19:34

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    "ผมยอมจ่ายชีวิตของผมครึ่งนึงให้แก่ซาตาน เพื่อที่ผมจะได้กระทืบ จขกท ประจานสดออนไลน์ทั่วโลกแบบไม่ผิดกฏหมาย"

เควนติน ทารันติโน่ - ไม่ได้กล่าว
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fairy อ่านกระทู้
    อ่ะบอกให้เป็นวิทยาทานแก่ จขกท. ล่ะกัน

Solar cell น่ะมันต้องการแค่แสงแปลงเป็นพลังงานไฟฟ้า

ส่วนความร้อนน่ะทำให้แผงเจ้งป่าวๆ ที่มันทนความร้อนได้ก็มีแต่มันแพง

ส่วนเตาอบถ้าผมอยากกินไก่อบฟางกลางดึกล่ะ ทำไง

ไปอ่านวิชา อุณหพลศาสตร์ มาใหม่ไป้

ตามนั้นเลยครับ ต่อให้ติดแผงทั้งจังหวัดก็ยังเอาไฟไปเลี้ยงอีกจังหวัดไม่พอหรอกครับ ขนาดติดหลังคาบ้านก็ช่วยค่าไฟได้มากสุดแค่200-300 กำลังผลิตมันต่ำครับ
    http://www.youtube.com/user/LungCherm
    รวบรวมเกี่ยวกับ walkthorugh เกมต่างๆนะครับ รีเควสเกมได้ครับว่าจะให้ walkthorughเกมไหน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    บางกระทู้ผมก็เขียนขึ้นมาเพื่อประชดสังคม ประชดชะตาชีวิตที่เฮงซวยของตัวเอง และ ประชดธรรมชาติด้วยก็มี

และกระทู้นี้ ผมเขียนขึ้นมาเพื่อประชดอากาศที่ร้อนอบอ้าวของวันนี้ฮะ

ขออภัยที่บางอย่างก็ต้องถอดความหมายที่มากกว่าข้อความที่โพส ผมอาจจะโพสอะไรที่มันมีกุศโลบายแฝงเป็นนัยๆ ฮะ

WALK TO DIE
    กล่าวขอบคุณ
    2,979
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    ช่วงนี้มีเกมส์ไรหนุกๆมั่งครับ
    a question that sometimes drives me crazy am i or are the others crazy

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    บางกระทู้ผมก็เขียนขึ้นมาเพื่อประชดสังคม ประชดชะตาชีวิตที่เฮงซวยของตัวเอง และ ประชดธรรมชาติด้วยก็มี

และกระทู้นี้ ผมเขียนขึ้นมาเพื่อประชดอากาศที่ร้อนอบอ้าวของวันนี้ฮะ

ขออภัยที่บางอย่างก็ต้องถอดความหมายที่มากกว่าข้อความที่โพส ผมอาจจะโพสอะไรที่มันมีกุศโลบายแฝงเป็นนัยๆ ฮะ

แต่ผมตอบกระทู้เพื่อประชดคุณ ขออภัยที่ข้อความผมไม่ได้เข้ารหัส ไม่ต้องถอดความใดๆ มันไม่มีกุศโลบายแฝงเป็นนัยๆ ฮุฮิฮุฮะ ฮุฮาฮิ
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    บางกระทู้ก็เพ้อไปบ้าง

แต่อันนี้ผมว่าแนวคิดดีนะ 555 (มาตั้งกระทู้ก็ไม่เดือดร้อนใครนี่ครับ ถ้าฟลัดละว่าไปอย่าง)

ว่าแต่ จุดประสงค์ ของ จขกท คืออะไรเหรอครับ ผมอยากรู้จริง ๆ ถ้าเพื่อมาแกล้งปั่นคนในบอร์ดเล่นก็ไม่อะไรครับ

แต่ถ้าเป็นการเสนอแนวคิดในเว็บบอร์ดเกม ผมว่า หาหมอเถอะ (จริง ๆ นะผมจริงจัง)

ขอบคุณที่อ่านครับ
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ