ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 34567 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1

อันนี้น่าจะเป็น เพราะ win ผมแล้วแหล่ะ โหลดมา 2 ตัวเล่นไม่ได้สักตัว TT ... ลง win10 แพร๊บ
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    1
    เล่นไปเล่นมา คุยเควสมั่วไปหมด วกไปวกมา มาติด เควสแฟลมีลี่มาสเตอร์ ... ต้องเอาชนะไพ่ บ้าไรไม่รู้ เซ็งสงสัยกับไปตายBF4 เอิ๊กๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้
    ช่วยจำกันด้วยนอกจาก rar เสียมันก็มีเรื่องไฟล์ setup เสีย แก้ง่ายสุดคือถ้าโหลดแบบ rar มาให้แตกไฟล์มาใหม่ดู มันอาจเสียระหว่างแตกไฟล์
    แต่ถ้าโหลด 1 part ได้ iso มาเลยมีแต่ต้องโหลดใหม่ (อาจเสียเพราะการใช้โปรแกรมช่วยโหลดหรือปัจจัยต่างๆนาๆ)

ตัวอย่างที่ตอบไว้แล้ว แม้จะต่างข้อความแต่มันเรื่องเดียวกัน

http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2622376
    ขอบคุณครับเป็นความรู้ใหม่เลยสำหรับผม เรื่องโหลดมาครบแต่ไฟล์เสียตอน install ต้องระวังไว้
    Praise the Lord
    [/COLOR]

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akararat อ่านกระทู้
    เล่นไปเล่นมา คุยเควสมั่วไปหมด วกไปวกมา มาติด เควสแฟลมีลี่มาสเตอร์ ... ต้องเอาชนะไพ่ บ้าไรไม่รู้ เซ็งสงสัยกับไปตายBF4 เอิ๊กๆๆ

ไม่ต้องเล่นครับไพ่ ไปทำเควสที่ lady in the wood ไรซักอย่างเนี่ยแหละต่อเลย ที่หาเมียหา witch อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    akararat ตัวหนังสือเฟรมเรทหาโหลดเพิ่มได้ที่ไหนครับ เเหล่มดี ว่าแต่เลิกใช้ 660*2 เเล้วเรอครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    287
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AjajaKidz อ่านกระทู้
    ไม่ต้องเล่นครับไพ่ ไปทำเควสที่ lady in the wood ไรซักอย่างเนี่ยแหละต่อเลย ที่หาเมียหา witch อ่ะ
    ขอบคุณครับ ว่าแต่ lady in the wood มันอยู่ไหนหว่า โทษทีผมเล่นไม่ค่อยถูก

กล่าวขอบคุณ
    287
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    akararat ตัวหนังสือเฟรมเรทหาโหลดเพิ่มได้ที่ไหนครับ เเหล่มดี ว่าแต่เลิกใช้ 660*2 เเล้วเรอครับ อิอิ
    พึ่งขายไปครับ 660 ตัวหนังสือ คือโปรแกรมMSI Afterburner ครับ ปรับแต่งเพิ่มชื่อเอา พิมใส่ไปตรงหน้า Monitoring
    ส่วนตรง RivaTuner เลือก Raster3D แล้วกดเลือกฟอร์นตัวอักษรเอาครับ แล้วเปิดOn-Screen Sisplay shadow ให้เปิดon
    ส่วนสีก็เลือกดเอาครับ จะเอาสีไหน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย akararat : 20th May 2015 เมื่อ 23:16

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akararat อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ว่าแต่ lady in the wood มันอยู่ไหนหว่า โทษทีผมเล่นไม่ค่อยถูก
    มันเป็นเควสต่อมาเรื่อยๆของเควสหลักอ่ะ แผนที่นี้มีเควสหลัก 2 อัน

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 31

แบบนี้วางยาตัวเองนะคับ ลงมีดไป 3 ตัว ดันเอา หนาวไปใส่อีก มีด 3 ตัวหน้าก็ไร้ค่าเลย

หนาว มีผลกับ มีด
    ลม มีผลกับ ธนู
    ฝน มีผลกับ เครื่องยิง

โปรแกรมเหลือง ๆ ที่หน้าจอ มันคือโปรแกรมอะไรคับ

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    1

ชนะบ้าไรครับผมแพ้ยังผ่านเลย - -

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ่านเนื้อเรื่องหน่อยก็ดีนะเกมนี้เน้นทำความเข้าใจหน่อย อย่ากด ข้ามเลย บารอนสั่งเราตามหาเมีย เพิ่งไล่ไห้เราไปตามหาต่อ จู่ๆ จะมานั่งเล่นไพ่ มันไม่ดูแปลกๆไปหน่อยเหรอ อย่ากดสคิปข้ามเลยครับพวกคำพูดต่างๆบางทีเกมไม่ได้ชี้ไปตรงๆแต่ต้องฟังจากช่วงมี่คุยกันเอา

กล่าวขอบคุณ
    287
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nyu999 อ่านกระทู้
    แบบนี้วางยาตัวเองนะคับ ลงมีดไป 3 ตัว ดันเอา หนาวไปใส่อีก มีด 3 ตัวหน้าก็ไร้ค่าเลย

หนาว มีผลกับ มีด
    ลม มีผลกับ ธนู
    ฝน มีผลกับ เครื่องยิง

โปรแกรมเหลือง ๆ ที่หน้าจอ มันคือโปรแกรมอะไรคับ กดโหลดจากลิ้งด้านล่าง มันจะเด้งให้ขึ้นดาวโหลดโปรแกรม เอง
    โปรแกรมMSI Afterburner

http://www.guru3d.com/files-get/msi-...wnload,27.html

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ทำเควสๆ ย่อยๆ ผสม หลัก ไปๆมา มีเควส fail ด้วย - - ทำไงดี หรือจะ ปล่อยมานไป
    i7 4770K Corsair h100i ASROCK Z97 Extreme4 Corsair Vengeance Pro Blue 16GB Palit GTX 1060 SJS 850W Seasonic M12II

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ตอนแผนที่ตอนเริ่มเกมส์ต้องทำเควสย่อยให้หมดก่อนที่จะทำเควสหลักฆ่ากริฟฟอนจบถ้าเควสหลักจบก่อนเควสย่อยที่รับมาจะ fail ทั้งหมด

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    dlc 2 ตัวไปหาได้จากที่ไหนในเกมส์ครับ
    โหลดแยกอ่ะครับ หน้าแรกนั่นแหล่ะ เลื่อนลงมาล่างๆ
    สเป็คเก่าเราประหยัด ROG Strix B360 H > i7-8700 > RX5700XT & Corsair RGB

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ addin อ่านกระทู้
    โหลดแยกอ่ะครับ หน้าแรกนั่นแหล่ะ เลื่อนลงมาล่างๆ
    ซื้อจากพ่อค้าที่เราช่วยตอนแรกที่หมู่บ้านอรกละครับ แต่กำ เงินมีไม่ถึง
    ปล.มีใครไปทำเควสที่โคงกระดูกในถ้ำใต้น้ำแล้วมั้ง ดำน้ำเจอแต่หีบของครับ ไอ้กระดูกที่แขวนๆอยู่ต้องทำไงครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มีใครเข้าเกมแล้ว พอกดNewgame หลุดตอนฉากคัทซีนแรกเลยใหมครับ เด้งออกมาหน้า Desktop

กล่าวขอบคุณ
    50
    ซื้อจากพ่อค้าที่เราช่วยตอนแรกที่หมู่บ้านอรกละครับ แต่กำ เงินมีไม่ถึง
    ปล.มีใครไปทำเควสที่โคงกระดูกในถ้ำใต้น้ำแล้วมั้ง ดำน้ำเจอแต่หีบของครับ ไอ้กระดูกที่แขวนๆอยู่ต้องทำไงครับ
    ผมทำแล้วผมก็งงอยู่นานเลยดำน้ำเจอกําไลข้อมือยังครับถ้าได้แล้วก็กดเข้าไปดูข้อมูลของปีศาจตัวที่ถือโคมไฟแล้วมันก็จะไปต่อได้เองครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    กำไลได้แล้วครับ จะมีหีบใต้น้ำด้วยครับ เด่วไปเล่นต่อครับ

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    เกมส์นี้กับเกมส์สกายริม เกมส์ไหนกว้างกว่ากันครับและภาพอันไหนสวยกว่า (ไม่รวม MOD)
    แล้วก็เกมส์ไหนมีอิสระมากกว่ากัน
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poweruser อ่านกระทู้
    เกมส์นี้กับเกมส์สกายริม เกมส์ไหนกว้างกว่ากันครับและภาพอันไหนสวยกว่า (ไม่รวม MOD)
    แล้วก็เกมส์ไหนมีอิสระมากกว่ากัน
    เกมนี้กว้างกว่าเยอะครับ เเสงเงาสวยมากด้วย

>>Advanced crazy game<<
    กล่าวขอบคุณ
    5,209
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,565
    1
    ผมมองว่า สกายริมกว้างกว่านะ ถ้านับดันเจี้ยนต่างๆด้วย อีกตรึบเลย
    ส่วนเรื่องภาพ สกายริมลง mod กราฟิก สวยมากครับ ถ้าแบบธรรมดาคงสู้ไม่ไหวเกมมันคนละปีกัน

กล่าวขอบคุณ
    50
    เกมนี้ก็มีดันเจี้ยนนะบางดันเจี้ยนลงทีเป็นชั่วโมงเกมนี้กว้างกว่ามากๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    เเพค 1.03 มายังครับ

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shogun147 อ่านกระทู้
    ผมมองว่า สกายริมกว้างกว่านะ ถ้านับดันเจี้ยนต่างๆด้วย อีกตรึบเลย
    ส่วนเรื่องภาพ สกายริมลง mod กราฟิก สวยมากครับ ถ้าแบบธรรมดาคงสู้ไม่ไหวเกมมันคนละปีกัน
    เเสดงว่าท่านยังเล่นไปไม่ไกลถ้าเล่นไปเรื่อยๆจะมีเราจะได้ไปเเมพใหม่ด้วยครับเป็นเกาะใหญ่พอสมควร ผมก็เล่นนะครับ skyrim เล่นจบมาหลายรอบละผมไม่ได้จะเอามาเทียบกันนะครับเพราะมันสนุกคนละเเบบ ผมชอบเกมนี้ที่มันได้อารมณ์เเบบ dark soul ครับเนื้อเรื่องก็ดีทั้งเควสหลักเเละเควสย่อย ส่วน Skyrim ผมยกให้เป็นเกมดีในตำนานเลยครับ ถือเป็นรากฐานของเกม RPG ใหม่ๆ

Tags for this Thread