ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 7891011 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 496
    ใครเล่นๆไปแล้วเกมส์มันสลับตัวเองมาหน้า Desktop มั่งครับ ผมนี่กำลังเล่นๆอยู่ บางครั้งก็กำลังดูบทสนทนา

บางครั้งกำลังปรับ Option อยู่ บางครั้งเดินอยู่ มันเด้งมาหน้า Desktop เฉย แต่เสียงพูดตัวละครยังอยู่นะ

จะกดสลับหน้าจอไปที่เกมส์ก็ทำไม่ได้ ต้อง Close อย่างเดียวเลย ใช้ตัวเกมส์ Update 1.04 อยู่ตอนนี้

แต่ 1.02 จะเป็นน้อยหน่อย พอเข้าไปดูใน Folder Game จะมีไฟล์ witcher3.exe_crash_(วันที่ๆเกมส์มีปัญหา)

เซ็งเลย....ไม่รุ้มีใครเป็นเหมือนผมมั่งรึเปล่า
    ป่วนบอร์ด รุ่นที่ 2 ,, P16

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมมีปันหามากตอนนี้เล่นอยุ่ดีๆ ปรับอัลตร้า fps 40+ มาวันนี้ อยุ่ดีๆร่วงลงมา 7-9เองเกิดอะไรขึ้น แก้ไขยังไงครับ รบกวนผู้รุ้ตอบที เป็นบัคหรืออะไร อยุ่ดีๆร่วงลงมาเลย ปรับ low ก้ไม่มีดีขึ้น GoG ครับ
    ฮ า ตึ ง ว่ า ล ะ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เล่นได้ 100% ของ REPACK -BLACKBOX นะครับ
    มีคิปยืนยัน ของ GOG ยังไม่ได้ลองครับ

https://www.youtube.com/watch?v=-iA8xjOGiFo

คอมฯกากๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dej114 อ่านกระทู้
    ใครเล่นๆไปแล้วเกมส์มันสลับตัวเองมาหน้า Desktop มั่งครับ ผมนี่กำลังเล่นๆอยู่ บางครั้งก็กำลังดูบทสนทนา

บางครั้งกำลังปรับ Option อยู่ บางครั้งเดินอยู่ มันเด้งมาหน้า Desktop เฉย แต่เสียงพูดตัวละครยังอยู่นะ

จะกดสลับหน้าจอไปที่เกมส์ก็ทำไม่ได้ ต้อง Close อย่างเดียวเลย ใช้ตัวเกมส์ Update 1.04 อยู่ตอนนี้

แต่ 1.02 จะเป็นน้อยหน่อย พอเข้าไปดูใน Folder Game จะมีไฟล์ witcher3.exe_crash_(วันที่ๆเกมส์มีปัญหา)

เซ็งเลย....ไม่รุ้มีใครเป็นเหมือนผมมั่งรึเปล่า
    ผมเป็นเหมือนกันเลยครับ ตัวเกม 1.04 เหมือนกัน ยังไม่รู้แก้ไงเลย

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    BLACKBOX นี่ลงเเพท1.04 ต้องลง 1.03 ก่อนเปล่าครับ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opaljj อ่านกระทู้
    BLACKBOX นี่ลงเเพท1.04 ต้องลง 1.03 ก่อนเปล่าครับ
    ก็ถ้าขึ้นมา 1.04 แล้วก็ไม่ต้องลงของเก่าแล้วครับ แสดงว่าเค้าลงมาให้เรยบร้อยครับ แต่ถ้าจะเล่นv. ถัดไป คงต้องลงเพิ่มเองครับ
    ตอนนี้รอ DLC 2 ตัว
    Alternative Look for Yennefer
    Contract: Missing Miners
    คืนนี้น่าจะมาแล้วมั้ง

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    เว็บนอกมาละ DLC...

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dej114 อ่านกระทู้

ผมกะเป็นครับ เหมือนกันเดะเลย ใช้ ของ nvidia เปล่าครับ มันจะขึ้น Nvidia windows kernel mode driver

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    The Witcher 3 Wild Hunt DLC Pack - BAT

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speedten2 อ่านกระทู้
    คือตอนนี้ผมยังไม่มีตะเกียงเลยอะครับหาจากไหนครับ
    หลังเสร็จเควสที่เข้าไปในดันเจี้ยนกับ Keira ตอนกำลังจะออกจากดันเจี้ยน Keira จะขอให้เราช่วยไปเอา Magic lamb กับเธอให้หน่อย พอเข้าไปเอามา แวะไปหา Keira ที่บ้าน คุณเธอจะขอให้เราทำงานให้ โดยการไปที่เกาะร้าง ไปแก้คำสาปให้ เพราะเธอเข้าไปเองไม่ได้ แล้ว Keira จะให้ตะเกียง Magic lamb มา อยู่ในช่องของเควส ลากเอามาใส่ช่องถัดจากระเบิด กดใช้เหมือนหน้าไม้
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พอดีจะอัพแพทอะครับมันขึ้นอย่างนี้ มีวิธีมั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    Triss กับ Yenefer เลือกดีๆเน้อ Triss จะมาให้เลือกก่อน Yen จะมาทีหลัง Romance กับใครส่งผลกับตอนจบนะครับ ส่วนใครที่ Romance ทั้งสองคน

สปอย
    ยินดีด้วยครับ คุณจะจบแบบ Geralt จะอยู่เป็นโสด โดยไม่ได้ใครเลย ผมเลือกที่จะปล่อย Triss ขึ้นเรือไปในเควส Now or never ที่ Novigrad โดยไม่รั้งไว้ครับ ผมเลือกที่จะเดินเรื่องไปต่อ Romance กับ Yen

กล่าวขอบคุณ
    0
    http://www.nexusmods.com/witcher3/mods/12/?
    แต่งภาพสดๆได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    2
    อย่าว่าแต่โหลดฮะ ของแท้ก็เด้งครับ งงเลยผม จะข้ามเมืองตอนที่ต้องจ่ายค่าเรือ 1000 เข้าคัทซีน หลุดตลอด ใครเป็นบ้างเอ่ย
    CUP: AMD A10-6800K with Radeon VGA: Nvdia GeForce GTx 970 4GB ASUS RAM: 8GB DDR3 Memboard: GIGABYTE G1 Sniper A88X

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เหมือนเกมจะมีบัคกับ การจำกัด fps นะครับ ถ้าตั้ง unlimit ไว้ ปัญหาค้างหลุดของผมหายไปเลย

ไม่รู้แพชใหม่แก้ยัง

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เล่นจบแล้ว ว่าจะเริ่มเล่นใหม่อีกที คราวนี้จะเลือกฉากจบเองทั้งหมด ทั้ง 2 ฉากจบหลักกับ 9 ชะตากรรมของคนและเมืองใหม่ รู้สึกเคืองๆ ไงไม่รู้ดิ

เงื่อนไขดูที่ตรงนี้ได้
    http://www.vg247.com/2015/05/28/the-...e-best-ending/

เล่นสายเวทล้วนนี่ ชิวมาก เอาซะง่วงเลย 3 สกิล หากินได้ทั้งเกม แทบไม่ได้ไปฟันเลย เว้นแต่หวดกับโกเลม
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    Spoil ความเป็นไปได้ของฉากจบใน The Witcher 3: Wild Hunt (ตอนที่ 1) ฉากจบใน The Witcher 3: Wild Hunt มีความแตกต่างกันที่เป็นไปได้มากถึง 36 แบบ
    .
    ชะตากรรมของซิรีขึ้นอยู่กับปัจจัยต่อไปนี้
    (1) วิธีที่คุณเลือกกับเธอในระหว่างเควส Blood on the Battlefield
    (2) วิธีที่คุณเข้าพบ Emperor ในระหว่างเควส Blood on the Battlefield
    (3) รางวัลที่คุณเลือกรับจาก Empreror ในการพา Ciri มามอบให้กับเขาในเควส Blood on the Battlefield
    (4) วิธีที่ Ciri พบกับ Lodge of Sorceresses ในระหว่างเควส Final Preparations
    (5) วิธีการที่ Ciri โต้ตอบในเควส The Child of the Elder Blood
    (6) วิธีที่คุณเลือกนำ Ciri ไปยัง Skjall’s Grave ในระหว่างเควส The Child of the Elder Blood
    (7) คุณเคลียร์เควส An Eye for an Eye, A Deadly Plot, Redania’s Most Wanted (Act Two) และ Reason of State (Act Three)
    .
    ซิรีตาย
    (1) เลือกตอบว่า “Relax, you don’t have to be good at everything,” ในตอนเจอ Ciri ระหว่างเควส Blood on the Battlefield.
    (2) เลือกไปพบกับ Emperor ในระหว่างเควส Blood on the Battlefield, และตอบว่า “Definitely need it more than you” รับเงินค่าจ้างในการนำตามหา Ciri จนพบและนำมาคืนให้กับเขา
    (3) คุณเลือก (Encourage) ไปกับ Ciri ตอนไปพบกับ Lodge of Sorceresses ในระหว่างเควส Final Preparations.
    (4) เลือกตอบว่า “Calm down” เมื่อซิรีสูญเสียการควบคุมอารมณ์ตัวเองในระหว่างเควส The Child of the Elder Blood.
    (5) เลือกตอบว่า “No time” เมื่อ Ciri ขอไปเยี่ยมหลุมศพ Skjall ในตอนจบเควส The Child of the Elder Blood.
    .
    ซิรีมีชีวิตอยู่และกลายเป็นวิชเชอร์
    (1) คุณเลือกไม่นำซิรีไปมอบให้กับ Emperor เมื่อซิรีขอไปเยี่ยมชม Bald Mountain ในระหว่างเควส Blood on the Battlefield
    คุณเลือกตอบว่า “Velen, then” ไม่เลือกตอบ “Gotta visit the Emperor first”.
    (2) เลือกตอบว่า “I know what might lift your spirits”ในตอนเจอ Ciri ระหว่างเควส Blood on the Battlefield.
    (3) คุณให้กำลังใจ (Encourage) Ciri เมื่อเธอไปพบกับ Lodge of Sorceresses ในระหว่างเควส Final Preparations.
    (4) เลือกตอบว่า “Go for it” เมื่อซิรีสูญเสียการควบคุมอารมณ์ตัวเองในระหว่างเควส The Child of the Elder Blood.
    (5) เลือกตอบว่า “Yeah, I’ll go with you” เมื่อ Ciri ขอไปเยี่ยมหลุมศพ Skjall ในตอนจบเควส The Child of the Elder Blood.
    .
    คีรีมีชีวิตอยู่และกลายเป็นจักรพรรดินี
    (1) คุณเลือกนำซิรีไปมอบให้กับ Emperor เมื่อซิรีขอไปเยี่ยมชม Bald Mountain ในระหว่างเควส Blood on the Battlefield
    คุณเลือกตอบว่า “Gotta visit the Emperor first” ไม่เลือกตอบ “Velen, then”
    (2) คุณเล่นเควสรองในช่วง Act 2 ประกอบด้วย An Eye for an Eye ,A Deadly Plot ,Redania’s Most Wanted
    (3) คุณเล่นเควสรองในช่วง Act 3 ประกอบด้วย Blindingly Obvious ให้ข้อมูลเกี่ยวกับซิรีแก่ Dijikstra ซึ่งจะเป็นการปลดล็อกเควส Reason of State.
    จากนั้นให้เคลียร์ Reason of State และเลือกข้าง Vernon Roche กับ Ves ต่อต้าน Dijkstra
    (4) เลือกตอบว่า “I know what might lift your spirits” ในตอนเจอ Ciri ระหว่างเควส Blood on the Battlefield.
    (5) เลือกไปพบกับ Emperor ในระหว่างเควส Blood on the Battlefield, และตอบว่า “Didn’t do it for coin” ไม่รับเงินค่าจ้างในการตามหาตัวซิรี
    (6) คุณให้กำลังใจ (Encourage) Ciri เมื่อเธอไปพบกับ Lodge of Sorceresses ในระหว่างเควส Final Preparations.
    (7) เลือกตอบว่า “Go for it” เมื่อซิรีสูญเสียการควบคุมอารมณ์ตัวเองในระหว่างเควส The Child of the Elder Blood
    (8) เลือกตอบว่า “Yeah, I’ll go with you” เมื่อ Ciri ขอไปเยี่ยมหลุมศพ Skjall ในตอนจบเควส The Child of the Elder Blood

[Spoil] ความเป็นไปได้ของฉากจบใน The Witcher 3: Wild Hunt (ตอนที่ 2)
    .
    ผู้คุมกฎเกณฑ์ทางเหนือ
    >>> Radovid คุมกฎเกณฑ์ใน Novigrad และ Velen (เผด็จการณ์)
    ถ้าคุณไม่ทำเควสสาย Assassin ฝ่าย Radovid จะชนะสงครามทางเหนือจากพวก Nilfgaard ทันทีที่เขามีอำนาจ เขาเริ่มต้นด้วยการฆ่านักเวทย์และสังหารอมนุษย์
    >>> Dijkstra คุมกฎเกณฑ์ใน Novigrad และ Velen (ทุนนิยม)
    ถ้่่าคุณเลือกอยู่ข้าง Dijkstra ในตอนจบเควส Reason of State และเล่นเควสสาย Assassin อดีตสายลับผู้นี้จะคุมกฎเกณฑ์ทั้งหมดในแถบตอนเหนือ ด้วยความกลัวและการสูญเสียเสรีภาพ กลายเป็นยุคเจริญของวงการอุตสาหกรรม
    >>> Nilfgaard คุมกฎเกณฑ์แต่ Temeria กอบกู้ขึ้นมาอีกครั้ง (ประชาธิปไตย)
    ถ้่่าคุณเลือกอยู่ข้าง Vernon Roche กับ Ves ในตอนจบเควส Reason of State และเล่นเควสสาย Assassin, Temeria จะได้รับการกอบกู้ขึ้นมาอีกครั้งด้วยการปกครองในระบอบประชาธิปไตย สงครามสิ้นสุด มีแต่ความสันติภาพ สงบ เจริญรุ่งเรือง
    .
    ชะตากรรมของ Emhyr var Emries, Emperor of Nilfgaard
    >>> ถ้า Nilfgaard คุมกฎเกณฑ์ทางเหนือ กษัตริย์ Emhyr จะหันเหความสนใจของพระองค์ในการแก้ปัญหาความขัดแย้งภายในประเทศ เพื่อขจัดพวกกบฎด้วยอคติ
    >>> ถ้า Radovid หรือ Dijkstra คุมกฎเกณฑ์ทางเหนือ จะมีคนโกรธอาสาไปฆ่า Emhyr มากมาย
    .
    กฎเกณฑ์ของ Skellige
    >>> ถ้าคุณเลือกสนับสนุน Cerys ในระหว่างเควส King’s Gambit อาณาเขตเกาะ Skellige จะอยู่อย่างเจริญรุ่งเรืองและสงบสุข
    >>> ถ้าคุณเลือกสนับสนุน Hjalmar ในระหว่างเควส King’s Gambit กองทัพของ Skellige จะทำสงครามกับ Nilfgaard ในทุกฤดูใบไม้ผลินำไปสู่การสูญเสียชีวิตที่มากมาย
    >>> ถ้าคุณเลือกไม่สนับสนุนใครเลยในระหว่างเควส King’s Gambit เพราะไม่มีใครคุมและออกกฎ ประเทศจะกลายเป็นสงครามกลางเมืองเสียเลือดเสียเนื้อ และสร้างระบอบเผด็จการใน Skellige
    .
    ชะตากรรมของเกรัลต์
    >>> ถ้าคุณเลือกโรแมนช์กับ Triss Merigold, Geralt จะย้ายไปอยู่ที่ Kovir, ซึ่งเขายอมรับตำแหน่งเป็นที่ปรึกษาให้กับกษัตริย์ เกรัลต์มีชีวิตที่สะดวกสบายและหรูหรา รับงาน Witcher Contract บางเป็นครั้งคราว
    >>> ถ้าคุณเลือกโรแมนช์กับ Yennefer ทั้งเกรัลต์กับเยนเนเฟอร์จะออกจากปัญหาทางโลก พวกเขาอาศัยอยู่ด้วยกันอย่างมีความสุขมากกว่าที่เคยมี พวกเขาแทบไม่ลุกจากเตียงเลยจนกว่าจะถึงตอนบ่าย
    >>> ถ้าคุณไม่เลือกโรแมนช์กับใครเลยหรือคุณพยายามที่จะเลือกโรแมนช์ทั้ง 2 คน เกรัลต์จะอยู่คนเดียวอย่างเดียวดาย ยังคงเป็นวิชเชอร์พเนจรท่องยุืทธภพต่อไป
    .
    ชะตากรรมของ Bloody Baron
    >>> ถ้้าคุณเลือกฆ่าวิญญาณของต้นไม้ ในระหว่างเควส The Whispering Hillock แอนนาจะยังคงมีชีวิตอยู่แต่เธอบ้า ดินแดน Velen อยู่อย่างสงบสุข
    >>> ถ้้าคุณเลือกปลดปล่อยวิญญาณของต้นไม้ ในระหว่างเควส The Whispering Hillock หมู่บ้าน Downwarren โดนทำลาย แอนนาตาย,บารอนฆ่าตัวตาย ดินแดน Velen โดยถล่มเหลือแต่ซาก
    .
    ชะตากรรมของ Sara the Godling
    >>> ทำข้อตกลงกับ Sara: The Godling เธอจะไปใช้ชีวิตอย่างสงบสุขใน Corrine.
    >>> ขับไล่ Sarah ให้ออกไปจากบ้านที่เธอสิงอยู่ Sarah ออกจาก Novigrad และไปอยู่กับ Johnny ใน Bald Mountain.
    .
    ชะตากรรมของ Keira Metz
    >>> ส่ง Keira ไปยัง Kaer Morhen ผลที่ตามมาคือ Lambert กับ Keira ออกไปผจญภัยครั้งใหม่ด้วยกัน 2 คน
    >>> ส่ง Keira ไปยัง Radovid หรือขัดขว้างการทำเควสของเธอ Keira จะถูกเผาตาย,หรือคุณฆ่าเธอตาย
    .
    ชะตากรรมของ Whoreson Junior
    >>> ถ้าคุณฆ่า Whoreson Junior ตาย Dudu จะขึ้นมาแทนที่ เริ่มต้นยุคใหม่ที่เต็มไปด้วยความสนุกรื่นเริง เมตตาปราณี
    >>> ถ้าคุณไว้ชีวิตของ Whoreson Junior เขาจะถูกนำตัวไปชำระแค้นโดยอดีตเพื่อนที่เคยทำงานกับเขา เขาจะกลายเป็นคนเคราะห์ร้ายที่น่าสงสาร
    .
    ชะตากรรมของ****ด
    >>> ถ้าคุณเล่นเควส Now or Never พวก****ดจะสามารถหนีออกไปจาก Novigrad สำเร็จ แต่จะเกิดขึ้นความรุนแรงต่อต้านพวกอมนุษย์อย่างรวดเร็ว
    >>> ถ้าคุณไม่เล่นเควส Now or Never ****ดใน Novigrad จะถูกเผาตายหมดสิ้น เมืองกลายเป็นเครื่องประหาร****ด

https://www.facebook.com/WitcherThailand?fref=ts

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    เล่นจบแล้ว ว่าจะเริ่มเล่นใหม่อีกที คราวนี้จะเลือกฉากจบเองทั้งหมด ทั้ง 2 ฉากจบหลักกับ 9 ชะตากรรมของคนและเมืองใหม่ รู้สึกเคืองๆ ไงไม่รู้ดิ

เงื่อนไขดูที่ตรงนี้ได้
    http://www.vg247.com/2015/05/28/the-...e-best-ending/

เล่นสายเวทล้วนนี่ ชิวมาก เอาซะง่วงเลย 3 สกิล หากินได้ทั้งเกม แทบไม่ได้ไปฟันเลย เว้นแต่หวดกับโกเลม
    ผมเล่นสายดาบ fast attack ระดับ hard เจอตระกูล writh นี่แทบร้อง
    ลองไปสู้กับ rocktroll เล่นๆ โดนมันทุบที่เดียวดับ TvT
    ไม่ชอบ"เห่า" ไม่ชอบ"เลีย" ไม่หน้า"ตัวเมีย" ค.คน"ส้นตีน" ติดดิน

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ayumiza320 อ่านกระทู้
    พอดีจะอัพแพทอะครับมันขึ้นอย่างนี้ มีวิธีมั้ยครับ
    ลองบอกผมหน่อยคนที่เอาปัญหานี้มาถามอยู่เรื่อยๆ คุณได้
    1- รันไฟล์ AUTO REG ที่ผมให้โหลดไปแก้ปัญหายุ่งๆมึนๆของไฟล์ TW3.GOG.REGISTRY.reg แทนตามที่ผมบอกหรือยัง
    2- ลง Day one patch แล้วเรียบร้อยก่อนที่คุณจะอัพเวอร์ชั่นอะไรก็ตามทั้ง 1.03-1.04 หรือยัง

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ayumiza320 อ่านกระทู้
    มีอีกกรณีนึงถ้าไม่ใช่แบบที่ท่าน Ramis บอกก็คือ

ถ้าเป็นแบบนี้แล้วตัวเข้าเกมจะหายไปครับ มันเป็นอาการอะไรสักอย่างที่ผมไม่เข้าใจเช่นกัน ผมก็เป็น เวลาแบบเพิ่ง copy อะไรมาใส่ในอีกไดรว์นึง ในระยะเวลา 1 - 5 นาทีนี้ จะไม่สามารถ ลบ หรือย้ายไฟล์ อื่นๆได้ในไดรว์ เหมือนกับว่าตัว dll ยังรันอยู่

ถ้าเป็นแบบนี้ให้ลง day one patch ใหม่อีกรอบ แล้วลงเวอชั่นอื่นตามต่อไป ถ้ายังเป็นอีกก็ให้รอสักพักแล้วให้ทำเหมือนเดิมจนกว่าจะได้

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ปัญหาแพท Day One ย้ำนะครับ Day One คือ ผมโหลดทั้งแบบ GOG และแบบ Fairlight มาครับ มีปัญหาแบบนี้ทั้งสอง
    แต่ไม่น่าเกี่ยวที่ตัวเกม ผมโหลด Day One มาสามค่าย เป็นแบบนี้ทั้งหมด
    ผมทำตาม Auto Reg ก็แล้ว Manual Reg ก็แล้ว ยังเป็นเหมือนเดิม

[IMG][/IMG]

นี่ครับ Patch Log

[IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    0
    AUTO REG แก้ปัญหารันเเพคไม่ได้ แต่ควรแก้ที่อยู่เกมส์ให้เรียบร้อยก่อนรันครับ

นำไปวางไว้ในโฟลเดอร์เกมคุณแล้วรัน จากนั้นก็ลงแพทได้เลย และก็เข้าเล่นเกม
    จะได้ไม่ต้องไปยุ่ง ไปงง ไปงม กับ 1- TW3.GOG.REGISTRY.reg ตามด้านล่าง

DAY ONE PATCH - ลงเสร็จ > เข้าเล่นเกม

1- ก่อนอื่นควรคลิกขวาที่ตัวไฟล์ TW3.GOG.REGISTRY.reg > Edit เพื่อแก้ไขจุดที่คุณเอาเกมไปลงไว้
    เซฟแล้วรันไฟล์ (หมายถึงการดับเบิลคลิกให้มันทำงานน่ะ บางคนไม่เข้าใจคำว่ารันอีกต้องอธิบาย)
    แต่ผมแนะนำถ้าขี้เกียจเปลี่ยนทั้งหมดในนั่นก็ตั้งชื่อและเอาไฟล์เกมไปวางไว้จุดเดียวกับของเดิมเลยก็ได้คือ
    "C:\\GOG Games\\The Witcher 3 Wild Hunt" หากแก้ไปจุดไหนดูดีๆใช้ "\\" ขั้นนะครับ
    2- ลงไฟล์ Day one patch เข้าเล่นเกม ที่ bin\\x64\\witcher3.exe
    ............

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมขอดูไฟล์ Registry ที่พวกท่านลง 1.04 หน่อยได้ไหมครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ลงแล้วเล่นได้แล้วครับ ขอบคุรครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    0
    ค่ายเขียวลงไดร์เวอร์ตัวใหม่ด้วย ลื่นขึ้นบาน

Tags for this Thread