ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 45678 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    Blog Entries
    1
    เล่นไปเล่นมาเป็นปัญหาแล้วคับหัวของบอสตัวแรกroyal gruffin ที่อยู่อานม้านิทำไรได้หรอคับเล่นไปเล่นมาตัวละครมันวิ่งไม่ได้บอกว่าน้ำหนักเกิน อยากรู้ว่าเอาหัวของ royal gruffin ไปไว้ไหนดีขายหรือถิ้งอะไม่เข้่าใจมีไว้ทำไร

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ebola123 อ่านกระทู้
    เล่นไปเล่นมาเป็นปัญหาแล้วคับหัวของบอสตัวแรกroyal gruffin ที่อยู่อานม้านิทำไรได้หรอคับเล่นไปเล่นมาตัวละครมันวิ่งไม่ได้บอกว่าน้ำหนักเกิน อยากรู้ว่าเอาหัวของ royal gruffin ไปไว้ไหนดีขายหรือถิ้งอะไม่เข้่าใจมีไว้ทำไร
    ผมแนะให้ขายดาบกับชุดที่ไม่ได้ใช้ทิ้งหมดเลยครับ - -

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    กำไลได้แล้วครับ จะมีหีบใต้น้ำด้วยครับ เด่วไปเล่นต่อครับ
    เควสศพอะนะ ต้องมองโคตรกระดูดเเล้วดำน้ำมาเเล้วไปที่บ่อ กด E มันจะดึงขึ้นมา
    เเล้วกด E ตรงจเสร็จเเล้วรอมันจะมีผีออกมา แนะนำใช้สกิว เลข4 + Specter Oil ผมเน่าไปละเพราะไปฆ่ากิฟฟ่อน ก่อน - -

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    แพทช์เวอร์ชั่น 1.03 มาแล้วบน PC มีการปรับปรุงแก้ไขดังต่อไปนี้ครับ
    >> เพิ่มเติมความเสถียรให้กับเกมเพลย์และ UI
    >> ปรับปรุงประสิทธิภาพการทำงานโดยเฉพาะอย่างยิ่งในฉากคัทซีนและเกมเพลย์
    >> แก้ไขหญ้าที่มีปัญหาจากการเปลี่ยนแปลงความหนาแน่น
    >> ปรับปรุงประสิทธิภาพการทำงานของ Nvidia Hairworks
    >> เปลี่ยนการตั้งค่า Sharpen Postprocess จาก Off/On เป็น Off/Normal/High
    >> ปรับปรุงการจัดการเมนู
    >> ปรับปรุงการตอบสนองการป้อนข้อมูลต่างๆเมื่อใช้คีร์บอร์ด
    >> แก้ไขปัญหาการฟื้นฟู Stamina ในขณะวิ่ง
    >> แก้ไขปัญหาที่เคอร์เซอร์ล็อกเองในบางครั้งเมื่อเลื่อนแผนที่
    >> ปรับปรุงระบบแผนที่
    >> แก้ไขข้อผิดพลาดที่ทำให้ผู้เล่นสามารถยิงไฟใส่ NPC ที่เป็นมิตรได้
    >> แก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นในการโต้ตอบบทสนทนา
    >> แก้ไขตัวอักษรบางอย่างหายไป UI
    >> ปรับปรุง Minor SFX เลือดของศัตรูในตอนนี้จะมีบนน้ำหลังจากที่คุณฟัน
    >> Rostan Muggs กลับมาอีกครั้ง

อัพด่วนครับท่าน RAMIS ของผม มาแล้ว แพท 1.03
    i7 2600k /evga z68 ftw/ ram16gb /gtx780Ti Matrix/

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKman อ่านกระทู้
    เควสศพอะนะ ต้องมองโคตรกระดูดเเล้วดำน้ำมาเเล้วไปที่บ่อ กด E มันจะดึงขึ้นมา
    เเล้วกด E ตรงจเสร็จเเล้วรอมันจะมีผีออกมา แนะนำใช้สกิว เลข4 + Specter Oil ผมเน่าไปละเพราะไปฆ่ากิฟฟ่อน ก่อน - -
    ทำแล้วแต่ไม่เห้นเกิดไรขึ้นครับ

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    ถ้าไม่เคยเล่นภาค 1-2 มาก่อนจะรู้เรื่องมั้ยครับ?

กล่าวขอบคุณ
    0
    เควสที่เราไปคุยกะช่างในหมู่บ้านเเล้วสะกดรอยเท้าไปที่ริมแม่น้ำหมู่บ้านที่มีเรือข้างๆนะ สำรวจแล้วไปไหนต่อครับหรือแค่นี้

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ขอบคุณแพทใหม่ครับ ใช้ได้นะครับ ตัวเกม GOG

กล่าวขอบคุณ
    0
    https://www.facebook.com/notes/476598572493124/
    เชิญตามไปเสพกันได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    2
    ลงpatch ไม่ได้ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanutpop อ่านกระทู้
    ลงpatch ไม่ได้ครับ

แก้Registry.reg พวก X:\\Your\\Path\\Here\ ที่มันนำไปหาพวกตัวเข้าเกมไส่ไห้ถูกต้องดูข้างหลังพวก\bin\\x64\\witcher3.exe"ดูดีๆตามที่เราลงไว้แล้วเซฟแล้วกด reg ไหม่แล้วลองลงดูครับ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ใครมีเทคนิคการสู้ดีๆบ้างครับ
    ผมสู้ทีพวกบอสทีไรยากตลอด

เห็นว่ามันมีเค้าเตอร์สวนกลับได้
    แต่บางทีผมกดตรงจังหวะก็ยังสวนไม่ได้ (บางตัว)
    และเวลาหลบ ส่วนใหญ่ก็กด Spacebar หลบๆกันใช่ไหมครับ

อีกอย่างครับ ภาคนี้มีโหมดเหมือนภาค 2 ไหม
    ที่สู้ไปเรื่อยๆจนกว่าจะแพ้ใน Arena หรืออะไรซักอย่าง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เดี๋ยวนะสรุปแล้วขอถามแบบโง้ๆเลย สรุปแล้ว EXTRAS - GOODIES มันเอาไว้ทำไรครับแล้วลงอย่างไง - -''
    ปล.ขอบคุนสำหรับผู้ที่มาปลดเขาออกจากหัว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลงpatch ไม่ได้ครับ เหมือนกัน

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NziO อ่านกระทู้
    เดี๋ยวนะสรุปแล้วขอถามแบบโง้ๆเลย สรุปแล้ว EXTRAS - GOODIES มันเอาไว้ทำไรครับแล้วลงอย่างไง - -''
    ปล.ขอบคุนสำหรับผู้ที่มาปลดเขาออกจากหัว
    ไม่เกี่ยวกับตัวเกมครับ เป็นพวก Artwork เพลง การ์ตูนนิดๆหน่อยๆ
    คราวหลังลองอ่านดูครับ ผมเห็นเขาก็เขียนบอกไว้อยู่

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[Chelsea_FC]- อ่านกระทู้
    ถ้าไม่เคยเล่นภาค 1-2 มาก่อนจะรู้เรื่องมั้ยครับ?
    จะมีเรื่องให้หงุดหงิดเล็กน้อย ตอนออกจากแผนที่แรก ฉากที่ถูกพาตัวไปพระราชวัง มันจะมีคนถามคำถามเหตุการณ์จากภาคก่อน ซึ่งตรงงี้ คงจะกลายเป็นเนื้อเรื่องจากภาคก่อนที่เข้ามามีผลกับภาคนี้มั้ง (เดานะ) เพราะคำตอบมีให้เลือกว่าเราฆ่าใครปล่อยใครไปบ้าง แต่คิดว่า ไม่น่าจะส่งผลกับเนื้อเรื่องในภาคนี้เท่าไร ผมเองก็พึ่งมาจับภาค 3 เพราะ อคติไม่ชอบภาค 1 แล้วพาลมาภาค 2

ป.ล. สกิลอยากอัพอะไรก็อัพไปเหอะ มียารีสกิลขายอยู่ ได้หลังจากเสร็จเควส Magic Lamb ขวดละ 1000 เก็บขยะขายกันมันส์เลยทีนี้
    OPPAI~~MISSILE!!!

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    เกมนี้มันออนไลน์ co-op ได้ไหม

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    ถ้าใครมีปัญหาอัพเดทไม่ได้หรืออะไรก็ตามกับเรื่อง registry เกมนะครับ เอานี่ไป

AUTO REG

นำไปวางไว้ในโฟลเดอร์เกมคุณแล้วรัน จากนั้นก็ลงแพทได้เลย และก็เข้าเล่นเกม
    จะได้ไม่ต้องไปยุ่ง ไปงง ไปงม กับ TW3.GOG.REGISTRY.reg

RabbitFile || FileCondo || One2Up || TempFiles
    ShareSend || GE.tt || RGHost || ZippyShare

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    2
    ได้ละครับ ขอบคุณมาก

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    คนที่งงกับเควสผีบ่อน้ำนะครับถ้าสำรวจทุกอย่างแล้วได้ของมาครบแล้วให้เรากดอ่านหนังสือกับกดดูข้อมูลของปีศาจตัวที่ลิ้นยาวๆนะว่ามันแพ้อะไรถ้าไม่กดดูมันจบเควสไม่ได้พอดูแล้วก็มากดสำรวจที่โครงกระดูกที่เราเอาขึ้นมาจากบ่อนะแล้วปีศาจจะออกมา

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    ใครมีเทคนิคการสู้ดีๆบ้างครับ
    ผมสู้ทีพวกบอสทีไรยากตลอด

เห็นว่ามันมีเค้าเตอร์สวนกลับได้
    แต่บางทีผมกดตรงจังหวะก็ยังสวนไม่ได้ (บางตัว)
    และเวลาหลบ ส่วนใหญ่ก็กด Spacebar หลบๆกันใช่ไหมครับ

อีกอย่างครับ ภาคนี้มีโหมดเหมือนภาค 2 ไหม
    ที่สู้ไปเรื่อยๆจนกว่าจะแพ้ใน Arena หรืออะไรซักอย่าง
    - Counter หรือกัน อย่าเอาไปใช้กับพวกสัตว์ใหญ่หรือการโจมตีหนักเลย การ์ดแหกก่อนตลอด
    - ถ้าศัตรูตัวไหนมันตั้งการ์ดได้ พยายามอย่าตีรัวๆ เดี๋ยวโดนสวนแบบหลบไม่ทัน
    - เอาสเต็ป Dark Soul มาใช้ หลบให้ถูกทาง เน้นความปลอดภัย โจมตีเมื่อแน่ใจว่าไม่โดนสวน
    - เวทป้องกัน 1 ครั้ง Qven ใช้กันพลาดไว้ ช่วยได้เยอะเวลาพลาด
    - Potion,Oil,Bomb ถ้ามีเยอะๆ แล้วช่วยได้เยอะ แถมใช้แล้วรีเมื่อไรก็ได้ ถ้าไม่มีมอนอยู่ใกล้ๆ
    - ที่เหลืออยู่ที่สเต็ปบอส อ่านออกก็สู้ไม่ยาก แค่อย่าพลาดพอ

ส่วนการหลบ Alt ผมใช้ตัวนี้เป็นหลัก เพราะเวลาหลบแบบนี้ เวลาตั้งตัวมาฟันใหม่อีกทีจะไวกว่า แล้ว Stamina ยังขึ้นอยู่ Space Bar ไว้หลบท่าใหญ่ๆ หรือต้องการระยะเอา เพราะมันทำให้ Stamina ไม่ขึ้นชั่วขณะ ผมเล่นสายเวทเป็นหลัก Stamina ค่อนข้างสำคัญ

คงช่วยได้แค่นี้แหละครับ ที่เหลือคงต้องว่าบอสเป็นตัวๆ ไปเอา
    ส่วนตัวเล่นสายเวท ไม่มีปัญหากับพวกบอสเท่าไรถ้า 1-1 แต่มีปัญหากับพวกกลุ่มคนเยอะๆ ที่มีธนูปนมาด้วย
    OPPAI~~MISSILE!!!

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 459
    อัพ repack ให้ทีครับคุณ ramis มาแล้วไม่ใช่หรอครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    มียากเพิ่มพลังเปล่า ตอนนี้มีแต่หาหารกินเพิ่มพลังอย่างเดียวครับ

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ie37niceza อ่านกระทู้
    อัพ repack ให้ทีครับคุณ ramis มาแล้วไม่ใช่หรอครับ ขอบคุณครับ

ต้องถามแฟน repack ละ 4GB เนี่ยคุณโหลดเพิ่มไม่ได้หรือยังไงครับ ผมไม่อัพบางเกมเพราะเห็นมันลดขนาดไฟนิดเดียวเอง
    แต่ทำไมครับ แฟน repack ต้องการลดขนาดการโหลด หรือโหลดเพราะต้องการคำว่า REPACK แปะอยู่ผมผมชักไม่แน่ใจ

จะอัพก็อัพได้แต่หลายเกมผมพิจารณาแล้ว FULL มันย่อมดีกว่าที่จะลงทุนโหลด หาก repack ลดอะไรไม่ได้มากเลย
    แต่ถ้าแฟน REPACK ตอบว่าไม่ได้สนขนาดอย่างที่ผมคิด แต่สนป้ายกำกับว่า REPACK ก็จะพิจารณาใหม่ครับ

repack 17.9GB / Full 22.7GB

Tags for this Thread