ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 89101112 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Low-Techz อ่านกระทู้
    ผมเล่นสายดาบ fast attack ระดับ hard เจอตระกูล writh นี่แทบร้อง
    ลองไปสู้กับ rocktroll เล่นๆ โดนมันทุบที่เดียวดับ TvT
    พวก Wraith ถ้าเป็น Wraith ทั่วไปก็หลบให้ถูกทางรอมันฟันหมดคอมโบประมาณ 2 3 ที แล้วจัดมันเลย แต่ถ้าเป็นพวก Wraith ตัวผู้หญิง ก็เวท Slow วางแล้วรออัดในลงเอา หรือไม่ถ้ารำคาญยัดระเบิด Moon Dust เลย แล้วฟันยาวๆ ซดยาตีแรง + เข้าไปอีก แปปๆ ก็ร่วง ถ้าเลเวลไม่ห่างกันมาก หรือถ้ามีน้ำมัน Specter ก็ใส่เข้าไปเลย ใช้ไม่มีหมดอยู่แล้ว

ตอนนี้ผมกำลังทดลองสาย Alchemy ล้วนอยู่ ผลที่ได้ ฆ่าไวกว่าเล่นสายเวทล้วนอีก แถมถึกกว่าด้วย แต่ข้อเสียคือสู้ศึกยืดเยื้อมากไม่ค่อยดีเท่าไรตอนต้นเกม ต้นเกมค่อนข้างลำบากนิดหน่อย แต่ถ้าได้สูตรยา สูตรระเบิด สูตรน้ำมันมาแล้วและเลเวลประมาณ 12 ขึ้นไปก็สบายแล้ว +สกิลของเกราะสายแมวเข้าไปอีก ใส่ 4 ชิ้นก็ตีคริแรงขึ้นอีก 100% ก็ถือว่าแหล่มใช้ได้อยู่ หรือจะเล่นระเบิดกับยาก็แรงเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว แถมสายยารับประกันได้ว่าเลือดเยอะตายยาก แม้ว่าจะเล่นระดับ Death Match หรือ Blood and Broken Bone ก็ยังโดนตั้งหลายทีถึงจะร่วง

ส่วน Rocktroll เจอพวกเวท Slow เข้าไปก็หนืดอย่างกับอะไรดี หลบง่ายตีง่าย แต่ไม่รู้ว่าถ้าไม่ได้ขึ้น Sign intensity เลย มันจะหนืดได้ขนาดไหนนะ แต่ตอนที่ผมขึ้นสายเวทรัวๆ มันหนืดขนาดที่มันเหวี่ยงหมัด 1 ที ผมฟันมันได้ 3 ทีแล้วค่อยหลบยังพ้นเลย แน่นอน ฟันเป่าเข้าไป 1 ที มันก็บางลงด้วย แปบๆ ก็ดับ

อ่อ ถ้าไล่ทำเควสต่อยกับแชมเปี้ยนทั่วสารทิศแล้ว รู้สึกคุณจะต้องเอามือเปล่าไปต่อยกับ Rock Troll ด้วย พริ้วๆ ล่ะ 2 3 ทีดับเลย
    OPPAI~~MISSILE!!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ใครใช้ การ์ดจอ Nvidia แล้วเกมส์ค้าง ตอนนี้มี ไดร์เวอร์ ตัวใหม่แล้วนะครับ 353.06 เล่นมา 3ชม.ละยังไม่ค้างเลยครับ ลองดูนะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    https://archive.org/download/All.4DL...0%20-%20GOG.7z

DLC 4 จาก 6 ของทั้งหมด
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    The Witcher 3 Wild Hunt DLC Pack 2 - BAT

Nilfgaardian Armor Set
    Elite Crossbow Set

RabbitFile || FileCondo || One2Up || TempFiles
    ShareSend || GE.tt || RGHost || ZippyShare

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลง dlc แล้วไปเอาจากที่ไหนครับใครรู้รบกวนช่วยตอบหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aunzttc : 6th June 2015 เมื่อ 11:29

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fmmanchan2526 อ่านกระทู้
    ลง dlc แล้วไปเอาจากที่ไหนครับใครรู้รบกวนช่วยตอบหน่อยครับ

DLC Nilfgaardian Armor Set
    -Nilfgaardian Armor
    -Nilfgaardian Trousers
    -Nilfgaardian Gauntlets
    -Nilfgaardian Boots

ซื้อได้จากพ่อค้า Quartermaster ที่ Crow’s perch ในแม็พ Velen ครับ
    อ้อ มีเซ็ต Nilfgaardian ของม้าเราด้วยนะครับซื้อได้ที่เดียวกัน
    ส่วนรายละเอียดค่า status ต่างๆเปรียบเทียบดูที่นี่ครับ http://www.gosunoob.com/witcher-3/ni...armor-set-dlc/
    **ชุดเซ็ทจะปรับสเกลตามเลเวลและราคาที่ Lv.10 กับ Lv.35(ถุงมือ Lv.37)
    คือถ้าอยากใส่ชุดนี้ให้เต็มประสิทธิภาพก็รอจนเลเวล 35-37 แต่แนะนำให้ใส่ตอนเลเวล 10 ดีที่สุดครับ

DLC Elite Crossbow Set
    -Nilfgaardian Crossbow ซื้อได้จากพ่อค้า Quartermaster ที่ Crow’s perch ในแม็พ Velen
    -Skellige Crossbow ซื้อได้จาก Blacksmith ใกล้ๆกับสะพาน Bridge to Kaer Trolde(เวลาร้านเปิด) ในแม็พ Skellige
    -Elven Crossbow ซื้อได้จากพ่อค้าในย่านคนรวยทางเหนือของเมือง Novigrad(ดูรูปตามเว็บด้านล่าง)
    รายละเอียด,ราคา ดูที่นี่ครับ http://www.gosunoob.com/witcher-3/el...ssbow-set-dlc/

DLC ทั้งสองอันนี้คือ DLC ตัวที่ 5 และ 6 จากทั้งหมด 16 DLC(free) รอลุ้นอีก 10 DLC ที่เหลือ
    ส่วน DLC หลักๆ(ที่เสียตังค์)ต้องสุดยอดแน่นอน

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    วาววว ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    651
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ผมลงเกมส์เสรจแล้ว พอจะลงอัพเดต แล้วมันขึ้นงี้อะช่วยทีครับ game installation not found please reinstall

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anoobizzz : 8th June 2015 เมื่อ 22:27

กล่าวขอบคุณ
    651
    ตอนนี้ยังเล่นไม่ได้ครับ จะลง DLC ก้ไม่ได้ เข้าเกมส์แล้วไม่มีอะไรขึ้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ใคร ยาจก มาทางนี้ ฟามรูนไปขาย โดยการไปที่จุด ? ตรงหลุมมอนสเตอร์ หลังจากที่ระเบิดมัน คุณจะพบความจิงที่น่าตกตะลึง

กล่าวขอบคุณ
    18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anoobizzz อ่านกระทู้
    ผมลงเกมส์เสรจแล้ว พอจะลงอัพเดต แล้วมันขึ้นงี้อะช่วยทีครับ game installation not found please reinstall

ก่อนอื่นอยากทราบว่า ลงเกมส์เสร็จเรียบร้อยแล้วเปิดเล่นตัวเกมได้ไหม(ก่อนที่จะลงอัพเดต patch)
    อัพเดต patch ต้องอัพเดตตามลำดับไป 1.01>1.02>...1.05 (ยกเว้นเค้าทำเป็นแพ็ครวม patch มาให้)
    เพราะรูปภาพจากทั้งสองเรป มันแจ้งว่าหาตัวเกมที่ลงไว้ไม่เจอและไม่ใช่ของเวอร์ชั่น GOG (ผมโหลดของ GOG )
    หลังจากลงเกมแล้วได้เปิดใช้งาน registry (TW3.GOG.REGISTRY) ในโฟลเดอร์เกมหรือยัง เพราะมันเกี่ยวเนื่องกับตำแหน่งที่ลงเกมเอาไว้
    ลองกลับไปอ่านขั้นตอนการลงและแก้ปัญหา registry ที่หน้าแรกๆดู อยากให้ได้เล่นเกมดีๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    651
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GoozE อ่านกระทู้
    ก่อนอื่นอยากทราบว่า ลงเกมส์เสร็จเรียบร้อยแล้วเปิดเล่นตัวเกมได้ไหม(ก่อนที่จะลงอัพเดต patch)
    อัพเดต patch ต้องอัพเดตตามลำดับไป 1.01>1.02>...1.05 (ยกเว้นเค้าทำเป็นแพ็ครวม patch มาให้)
    เพราะรูปภาพจากทั้งสองเรป มันแจ้งว่าหาตัวเกมที่ลงไว้ไม่เจอและไม่ใช่ของเวอร์ชั่น GOG (ผมโหลดของ GOG )
    หลังจากลงเกมแล้วได้เปิดใช้งาน registry (TW3.GOG.REGISTRY) ในโฟลเดอร์เกมหรือยัง เพราะมันเกี่ยวเนื่องกับตำแหน่งที่ลงเกมเอาไว้
    ลองกลับไปอ่านขั้นตอนการลงและแก้ปัญหา registry ที่หน้าแรกๆดู อยากให้ได้เล่นเกมดีๆครับ
    ตอนนี้เล่นได้แล้วนะครับ ขอบคุนท่านมากนะครับ คือเป็นเหมือนที่ท่านว่าเลยครับเหมือน update มันหาที่อยู่เกมส์เราไม่เจอทำให้ลงไม่ได้ แล้วก้เล่นไม่ได้ คือต้องไปเปิดใช้งาน registry ในโฟลเดอตามที่ท่านบอก ผมโหลดของ blackbox มานะครับ สำหรับคนที่โหลดมาตัวนี้มาเหมือนผมแล้วเจอปัญหาเดียวกับผม ให้กด registry ตอนแรกผมก้งมอยู่นานไม่เห็นจะมีเลย แต่จริงในเวอชั่น blackbox ตัวนี้มันจะเขียนว่า 0.reg ครับ คริกแล้วกดyes ตามปกติ ก้จะลง update + dlc ได้ปกติ ขอบคุณมากครับ

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    The Witcher 3 Wild Hunt DLC Pack 3 - BAT

New Quest – Fool’s Gold
    Ballad Heroes – Neutral Gwent Card Set

RabbitFile || FileCondo || One2Up || Drop4shared
    ShareSend || Go4Up || Openload || ZippyShare

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    https://www.youtube.com/watch?v=c-GZ...ature=youtu.be
    จบฉากนี้แล้วไปยังไงต่อครับ มันไม่ขึ้นจุดสีส้มนะ ต้องทำไงครับ ว้อนผู้รุู้ช่วยชีแนะด้วย
    ติดอยู่หลายวันและ ไปต่อไม่ได้

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ trawan อ่านกระทู้
    https://www.youtube.com/watch?v=c-GZ...ature=youtu.be
    จบฉากนี้แล้วไปยังไงต่อครับ มันไม่ขึ้นจุดสีส้มนะ ต้องทำไงครับ ว้อนผู้รุู้ช่วยชีแนะด้วย
    ติดอยู่หลายวันและ ไปต่อไม่ได้
    เสร็จเรื่องของบารอนโชกเลือดแล้ว เจอลูกสาวบารอนแล้ว ขอเดาว่าหาเมียของบารอนไม่เจอใช่ไหมครับ

ถ้าเป็นงั้นผมบอกได้แค่ว่ามันเป็นเควสร่วมครับ คุณไปเดินเควสหาแม่ มดในเขตป่าหนองน้ำได้เลย แล้วมันจะเชื่อมเหตุการณ์เข้าด้วยกัน

แนะนำเควสนี้ Save รัวๆ หน่อย เพราะคุณอาจจะไม่ถูกใจกับผลรับที่ออกมามากนัก และอาจจะไม่ถูกใจเลยไม่ว่าจะเลือกทางใดก็ตาม ชะตากรรมของเขต Velen ก็อยู่ที่เควสนี้ด้วย

SPOIL!!! ผลลัพท์ของเควสของ Bloody Baron และ Ladies of the Woods
    "จะทำอะไรยังไงไม่สำคัญ สำคัญที่เควสแม่ มด ว่าคุณจะเลือกช่วยปิศาจที่ถูกขังอยู่ในต้นไม้ หรือจะฆ่ามันตามคำขอของ 3 แม่ มด ชะตาชีวิตของตัวละครในครอบครัวบารอนถูกชี้ไว้ที่จุดนี้เป็นสำคัญ

1. ถ้าช่วยปิศาจในต้นไม้ ปิศาจจะช่วยเด็กกำพร้าให้รอดจากแม่ มด หมู่บ้านที่นับถืบแม่ มด จะถูกฆ่าล้างหมู่บ้าน แต่จะทำให้เมียของบารอนโดนสาป และตายในท้ายที่สุด ทำให้บารอนผูกคอตาย มือขวาของบารอนขึ้นปกครองเขตนั้นแทน ประชาชนถูกกดขี่ ส่วนเด็กกำพร้า 6 คนจะมีรายชื่อเข้าโรงเรียนที่เมืองที่มีท่าเรือใหญ่ พบโรงเรียนนี้ได้จากเควสที่ต้องไปสืบหาร่องรอยของเพื่อนคนหนึ่งจากผู้หญิงที่มันไปเกี่ยวข้องด้วย 1 ในนั้นเป็นครูในโรงเรียนที่ว่านั่นแหละ
    2. ถ้าฆ่าปิศาจในต้นไม้ เด็กทั้งหมดคาดว่าถูกแม่ มด จับกินไปแล้ว ส่งผลให้เมียของบารอนเป็นบ้าไป แต่บารอนจะไม่ฆ่าตัวตาย
    "
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kurolykan : 14th June 2015 เมื่อ 02:13
    OPPAI~~MISSILE!!!

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    Waiting for DLC pack 4 Bat cheer

กล่าวขอบคุณ
    18

DLC New Quest – Scavenger Hunt: Wolf School Gear
    ชุดเซ็ท Wolf School Gear
    -แผนที่ส่วนที่ 1,5 ซื้อได้ที่ ช่างตีดาบ Hatori ที่เมือง Novigrad(ด้านทิศใต้ของเมือง)
    -แผนที่ส่วนที่ 2 ซื้อได้ที่ ช่างตีดาบที่หมู่บ้าน Lindenvale ในแผนที่ Velen
    -แผนที่ส่วนที่ 3 ซื้อได้ที่ ช่างตีดาบที่ Kaer Muire ในแผนที่ Skellige(เมืองที่ Madman Lugos ปกครอง หากผ่านช่วงท้ายเกมจะไม่มีใครอยู่ในเมืองแล้วให้โหลดเซฟเก่าซื้อแล้วจำตำแหน่งแทน)
    -แผนที่ส่วนที่ 4 ซื้อได้ที่ ช่างตีเกราะที่ลานเผา****ด(Hierarch Square)ที่เมือง Novigrad
    -แผนที่ส่วนที่ 6 ซื้อได้ที่ ช่างตีเกราะบริเวณสะพานที่เมือง Kaer Trolde ในแผนที่ Skellige
    * หลังจากอ่านแผนที่แล้วจะเปิดเควส Scavenger Hunt: Wolf School Gear ซึ่งชุดและอาวุธพื้นฐานอัพเกรดทั้ง 6 ชิ้น(เลเวล 14)
    ต้องไปเอาที่แผนที่ Kaer Morhen จะไปได้หลังจากจบเควส Ugly Baby(ช่วงกลางๆเกม จบเควสหลักที่ Skellige)

** ภาพตัวอย่างอาวุธและชุดอัพเกรดระดับ Master Craft http://imgur.com/ZbXo274

DLC Triss Alternative Costume
    ชุดและทรงผมใหม่ของ Triss Merrigold http://imgur.com/a/RjU78
    * ถ้าอยากกลับไปใช้ชุดเดิมของทั้ง Triss และ Yennefer ให้ไปที่ Options>Downloadable Content (หน้าเมนูหลักก่อนเข้าเล่นเกม)

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เควชล่ากริฟฟิน ตอนแรกอ่ะคับ ตอนไปเอาสมุนไพร ใต้น้ำที่ไว้ล่อ กริฟฟิน ทำไม เวลาผม ลงน้ำแล้วขึ้นมา มันเด้งออกจากเกม ตลอดเลยอ่ะคับ โหลดเซฟใหม่ ก็ยังเป็น ปรับภาพ ก็ไม่เกียว เป็นที่อะไรหรอคับ ?? มันไม่ได้แลค กระตุกอะไรเลยนะ พอขึ้นมาถึงผิวน้ำ มันเด้ง ออกตลอดเลย

กล่าวขอบคุณ
    20
    มีใครเป็น บ้างรึป่าวคับ หรือ รู้วิธีแก้ ช่วยบอกทีนะครับมันเป็นที่อะไร ?

กล่าวขอบคุณ
    20
    update ก็ตั้งแต่ ตัว day one patch ถึง 1.6 แล้วอ่ะคับ โผล่ขึ้นน้ำ มามันเด้ง ตลอด เลยอ่ะคับ ไม่รู้ทำไง รีเครื่ื่อง อะไรดูแล้ว ตัว TW3.GOG.REGISTRY ก็ไม่มีปํญหา อะไรตอนเข้าเล่น นะครับ ลองไปว่ายน้ำที่อื่นก็ เป็นนะคับ ตอนดำน้ำลงไปไม่มีปัญหา แต่ โผล่ขึ้นมาเด้งเลย

กล่าวขอบคุณ
    18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teazaza1174 อ่านกระทู้
    update ก็ตั้งแต่ ตัว day one patch ถึง 1.6 แล้วอ่ะคับ โผล่ขึ้นน้ำ มามันเด้ง ตลอด เลยอ่ะคับ ไม่รู้ทำไง รีเครื่ื่อง อะไรดูแล้ว ตัว TW3.GOG.REGISTRY ก็ไม่มีปํญหา อะไรตอนเข้าเล่น นะครับ ลองไปว่ายน้ำที่อื่นก็ เป็นนะคับ ตอนดำน้ำลงไปไม่มีปัญหา แต่ โผล่ขึ้นมาเด้งเลย
    555 ยังไม่นอนอีกหรือครับเนี่ย ผมไปหาวิธีแก้มาให้ การ์ดจอ AMD ใช่ไหมครับลองอัพเดตไดร์ฟเวอร์การ์ดจอดดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    วันนี้กว่าจะได้นอน ยันเช้า ฮะ คับของ AMD อัพเดท ตัวไหนอ่ะ เคยไปอัพเดท มาทีนึงแล้ว ให้ที่ร้านเค้าไปอัพให้ ทำไม่เป็น - -* ตอนมันเด้ง มันมี ไฟล์ ชื่อ witcher3.exe_crash_20150519_195852435.crashinfo ขึ้นมา ใน โฟลเดอร์ bin/x64/ อ่ะคับเข้าไป 10 รอบเด้ง ที่ตอน โผล่จากน้ำ ทั้ง 10 รอบอ่ะ ได้มา 10 ไฟล์ - -* ถ้ามีโหลด ขอเว็บหน่อยก็ดี ฮะ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 308

กล่าวขอบคุณ
    20
    กราบงามๆ หนึ่งที ฮะ หาวิธ๊ไปเยอะมาก ถ้าไม่บอก นี่ มีลบเกม ลงใหม่ แน่ฮะ - -* เกือบจะเสียเวลา ในการลงซ้ำ ที่ไม่มีความหมายไป ขอบคุณ มากฮะ ^^

Tags for this Thread