ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129

จับแก้ผ้า กระโดดตึกตาย บทลงโทษคนโกงใน Guild Wars 2

จับแก้ผ้า กระโดดตึกตาย บทลงโทษคนโกงใน Guild Wars 2

เคยมีประสบการณ์เล่นเกมออนไลน์แล้วเจอคนโกง แฮคเกอร์ ใช้โปรแกรมช่วย บลาๆ แต่เรากลับทำอะไรเขาไม่ได้ไหม? คิดแล้วมันเจ็บใจ ผู้เล่นใน Guild Wars 2 กลุ่มหนึ่งก็เช่นกัน

วีดิโอด้านล่างเป็นวีดิโอที่แฮคเกอร์คนหนึ่งกำลังก่อกวนผู้เล่นคนอื่นใน PvP แม้แฮคเกอร์คนนั้นจะโดนฆ่าไปแล้วแต่เขาก็กลับมาใหม่ในอีกไม่กี่วินาทีเพื่อก่อกวนต่อ เป็นใครเจอแบบนี้ก็ต้องรู้สึกเหนื่อยและเบื่อกันบ้าง ลองดูกัน

จนสุดท้ายพวกเขาได้อัดวีดิโอลง YouTube จนมีพนักงานจาก ArenaNet ได้ทราบถึงเหตุการณ์นี้ โดยพนักงานคนดังกล่าวใช้ชื่อว่า Chris Cleary ซึ่งในเว็บบอร์ดเกม Guild Wars 2 ได้ระบุว่าเขาคนนี้เป็น Game Security Lead ของทาง ArenaNet โดยเขาได้ทำการล็อคอินเข้าแอคเคาท์ของแฮคเกอร์คนดังกล่าว จากนั้นได้แก้ผ้าทุกชิ้นของตัวละครและบังคับตัวละครไปกระโดดตึกตายจากที่สูงมากๆ ที่น่าจะสะใจสำหรับคนเกลียดแฮคเกอร์เห็นจะเป็นการที่พนักงานคนดังกล่าวได้ลบตัวละครในแอคเคาท์ทิ้งทั้งหมดพร้อมกับแบนแอคเคาท์เพื่อให้เหมือนกับว่าตัวละครนั้นได้ตายไปแล้วจริงๆ เท่านั้นไม่พอเขาได้อัดวีดิโอออกมาให้ชาว Guild War 2 ได้ชม ….ถือว่าเป็นวีธีการแก้ปัญหาผู้เล่นขี้โกงที่ดูโหดใช่เล่น ลองชมวีดิโอด้านล่างดูครับ

ที่มา http://www.juropy.com/2015/05/%E0%B8...%A2-%E0%B8%9A/

จัดว่าเเบนได้สะใจมากครับ
    STEAM

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    พูดตรงๆแก้ผาโดดตึกตายฮามาก
    แต่ปัญหาก็ไม่หมดหรอกเดี่ยวก็มีมาเรื่อยถ้าหาต้นตอไม่ได้ ต่อไปคงมีศพเปลือยตกลงมาจากที่สูงกันเยอะแยะ5555

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ฮาจริง โหดร้ายด้วยทั้งลบตัวละครทั้งแบนไอดี

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    5555 สมควรล่ะ
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ familytar1 อ่านกระทู้
    พูดตรงๆแก้ผาโดดตึกตายฮามาก
    แต่ปัญหาก็ไม่หมดหรอกเดี่ยวก็มีมาเรื่อยถ้าหาต้นตอไม่ได้ ต่อไปคงมีศพเปลือยตกลงมาจากที่สูงกันเยอะแยะ5555
    ขอเสริมนิดนึงนะครับ
    คือผมคิดว่า การลงโทษครั้งนี้ คือการเชือดไก่ให้ลิงดูนะครับ เพราะผมไม่คิดว่าคงไม่มีใครอยากจะเอาเวลาที่เก็บเลเวลมาตั้งนมตั้งนานมาแลกกับการที่ต้องโดนประจานและโดนลบทั้ง ID ไปหรอกนะครับ
    สุดท้ายนี้ ผมอยากจะขอชมทางทีมงานด้วยนะครับ เพราะเค้าแสดงให้เห็นถึงความเอาใจใส่สารทุกข์สุขดิบของผู้เล่นเป็นอย่างดี Like

Love BF3 LoL MC
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ตังที่ซื้อไป + เวลาที่เล่น จบครับจบ

สมน้ำหน้ามัน 555+

ฝาก channel ผมหน่อยนะครับ CosmoStudio

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผมก็นึกว่าไปรุมคนโกงกันนอกเกม แล้วทำเขาตายซะอีก ตกใจหมด

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อันนี้ถามหน่อยนะครับ คนที่โดนนี่เป็นแฮ็กเกอร์ใช่มั๊ยครับ ไม่ใช่พวกใช้โปรธรรมดาใช่มั๊ยครับ ถ้าเกิดมันแค้นนอกเกมส์ล่ะครับ คือแฮ็กไปยัง Game Security Lead คนนั้นโดยตรง ทำร้ายข้อมูลส่วนตัวน่ะครับ จะป้องกันยังไง