ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 51

สอบถาม การซื้อการ์ดแลน

ผมใช้ แมนบอร์ด asus Z87-K

ผมจะซื้อการ์ดแลนมาใส่ผมต้องซื้อแบบไหน

ช่วยแนะนำหน่อยครับราคาไม่ต้องแพงมาก

ขอบคุณครับบบบ :-)

[IMG][/IMG]

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ออนบอร์ดพังเหรอครับ
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    ถ้าตรงออนบอร์ด พัง ก็ต้องซื้อแบบ เสียบที่ usb หรือ ช่อง pci ในบอร์ด มีให้เลือกหลากหลาย

แต่ แนะนำเป็น Wireless USB Adapter ดีกว่า ไม่ยุ่งยาก ราคาก็ 3 ร้อยขึ้นไป

เป็นแบบเสียบที่ pci ก็ ห้าหกร้อย

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khow อ่านกระทู้
    ออนบอร์ดพังเหรอครับ
    ผมเสียบสายแลนแล้วมัน ติดๆดับ ต่อไม้ได้ครับ หาสาเหตุไม่เจอครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golem07 อ่านกระทู้
    ผมเสียบสายแลนแล้วมัน ติดๆดับ ต่อไม้ได้ครับ หาสาเหตุไม่เจอครับ
    เป็นที่สายหรือเปล่าครับลองเชคดูยัง

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golem07 อ่านกระทู้
    ผมเคยเป็นแบบนี้ครับติดๆดับๆ เปลี่ยนสายแล้วหาย

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rebellionz อ่านกระทู้
    ผมเคยเป็นแบบนี้ครับติดๆดับๆ เปลี่ยนสายแล้วหาย
    ผมลองเอาโน๊ตบุกมาต่อใช้สายเดียวกัน ก็ใช้ได้ปกตินะครับ

พอมีเสียบpc ออกอาการติดๆดับๆ ขึ้นไม่เชื่อมต่อตลอด