ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    สกิลสายต่างๆ หาที่ไหนอะ เวล 7 เอง มีแต่สกิล passive อาวุธนั้นๆ

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stargazers อ่านกระทู้
    สกิลสายต่างๆ หาที่ไหนอะ เวล 7 เอง มีแต่สกิล passive อาวุธนั้นๆ
    สกิลสายนั้น ๆ ก็ต้องเล่นสายนั้น ๆ ครับ เล่น สไน จะไป ใช้สกิลของ ปืนกล ก็ไม่ได้ครับ ต้องเล่นสายกลถึงจะใช้ได้

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โหลดตัวเกมไม่ได้อะครับ ลิงค์ของ mediafire ก็โหลดไม่ได้ T T

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ขอบคุณมากเลยจ้า
    VIPSniperKillerDark

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FlukeSociety อ่านกระทู้
    โหลดตัวเกมไม่ได้อะครับ ลิงค์ของ mediafire ก็โหลดไม่ได้ T T
    กด F5 ย้ำ ๆ ครับสำหรับ mediafire จนกว่ามันจะขึ้นให้โหลด

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    กด F5 ย้ำ ๆ ครับสำหรับ mediafire จนกว่ามันจะขึ้นให้โหลด
    โอเคค้าบเดี๋ยวจะลองดูครับ ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    แคลนไทยชื่อไรครับ อยู่เซิฟไหนด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stargazers อ่านกระทู้
    แคลนไทยชื่อไรครับ อยู่เซิฟไหนด้วย
    ตอนนี้แคลน Thailand_Players ได้เต็มแล้วครับแล้วยังมีคนสมัครมาเรื่อย ๆ แน่นอนมันไม่พอแต่จะสร้างให้อีกแคลนครับ เพราะเล่น 2 ตัวรอก่อนครับกลับถึงบ้านก่อน :v

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    หาหินบวกของที่ไหนครับหรือ Shatter ปืนอย่างเดียวเอาหิน+

หาตังนี่ ขายปืนหรือไม่ขายดี หรือไป Shatter อย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เพิ่งเล่นเมื่อวานครับเวลประมาณ15มั้งจำไม่ได้เล่นสายminigunอยู่ครับ สกิลสายนี่เท่าที่ลองดูมันมีตั้งเสาฮิวสีเขียวๆอะ นอกนั้นเน้นไปที่ระเบิดมั้งยังลองไม่หมด ที่ลองดูมีวางกับระเบิด ขว้างระเบิดไฟ ส่วนสกิวminigunผมชอบนะเอาน้ำราดปืนทำให้หลอดโอเวอร์ฮีตไม่ขึ้นยินมันเลยทีนี้555 ชื่อในเกมส์ GunuETh ครับ ขอเข้าแคลนด้วยก็ดี เล่นเซฟ100กันใช่ไหมครับ เข้าเกมส์แปบ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ไม่แลคน่ะ แต่ดีเลย์ 1-2 วิ ซึ่งเสียรมมาก

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beskes001 อ่านกระทู้
    ไม่แลคน่ะ แต่ดีเลย์ 1-2 วิ ซึ่งเสียรมมาก
    ตอนเล่นมันสุ่ม เซิฟเวอร์น่ะครับแนะนำว่าให้ปรับเป็น EN ครับ ดีเลย์เต็มที่ 0.5 วิ ใน pvp ต้องกะเวลาล่วงหน้าก่อน 1 วิ แต่ในpve สบาย ๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    มีกลุ่มในเฟสไรงี้ไหมคับ มีไรได้ถามไถ่กัน...
    ผมเคลียร์เนื้อเรื่องใน chapter 1 หมดแล้วทำไงถึงจะไปอีกส่วนหนึ่งได้

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ปรับเป็น en ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    หาของดีๆ ใส่หาไหนหว่า เวล 20 กากเหมือนเดิม อาวุธก็ Launcher กับ Shield Pistol ชื่อฟ้า หาคนไทยไม่เจอ - -

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hadoken12 อ่านกระทู้
    มีกลุ่มในเฟสไรงี้ไหมคับ มีไรได้ถามไถ่กัน...
    ผมเคลียร์เนื้อเรื่องใน chapter 1 หมดแล้วทำไงถึงจะไปอีกส่วนหนึ่งได้
    - - ผมขึ้นไว้ให้หน้าแรกเลยนะครับอ่านดี ๆ

ปรับ EN ยังไง มุมขวามือบนสุดครับ

ของดี ๆ ได้จาก pvp สะส่วนมากพวกปืนระดับ T2 ไม่ก็ดวงได้จากดันระดับยาก ส่วนคนไทย EN-1 เมือง 10 ถ้าหาคนไทยเล่นด้วยจริง ๆ เข้ากลุ่มเฟสหน้าแรก มีคนไทยหาเพื่อนลงดันตลอด

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    เล่นส่วนของเควสจบหมดแล้ว 10 ด่าน (ระดับ Normal) ตอนนี้เลเวล 18
    มีข้อสงสัยอยู่อย่างหนึ่งครับ ไอ่ชุด Set สีฟ้า ที่มันใช้ได้ 5 วัน ผมมีแค่ 4 ชิ้นเอง ขาดรองเท้า
    ไม่รู้ว่า Set นี้มันได้ยังไง ได้จากกล่องของขวัญ lvl up หรือจากเควส
    แต่ผมเวลอัพไป 3 รอบ (จาก 15-18) รู้สึกว่าจะไม่ได้กล่องของขวัญเลย สรุปแล้ว Set นี้มันมีให้แค่ 4 เองชิ้นเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxGamerboyxx อ่านกระทู้
    เล่นส่วนของเควสจบหมดแล้ว 10 ด่าน (ระดับ Normal) ตอนนี้เลเวล 18
    มีข้อสงสัยอยู่อย่างหนึ่งครับ ไอ่ชุด Set สีฟ้า ที่มันใช้ได้ 5 วัน ผมมีแค่ 4 ชิ้นเอง ขาดรองเท้า
    ไม่รู้ว่า Set นี้มันได้ยังไง ได้จากกล่องของขวัญ lvl up หรือจากเควส
    แต่ผมเวลอัพไป 3 รอบ (จาก 15-18) รู้สึกว่าจะไม่ได้กล่องของขวัญเลย สรุปแล้ว Set นี้มันมีให้แค่ 4 เองชิ้นเหรอครับ
    20 ครับ พวกชุดแจกฟรี สู้ชุดจากดันไม่ได้ เพราะชุดแจกฟรีนั้น ป้องกันมันเยอะก็จริง แต่จะไม่มีออฟดี ๆ + ให้
    ตัวอย่าง ชุดสไนเปอร์ D กับ ชุดแจกฟรี Ass

Ass+ ป้อง+595
    ชุดสไนเปอร์ D ป้องกัน 450 + ออฟ ดาเมจ 93 เลือด ?? เด้งเลือด ?? วิ่งไว บลา ๆ แล้วแต่ว่าจะได้ออฟอ่ะไร แต่ที่มันติดมาเลยคือออฟ 93
    เอาตามหลักนับ รวม 5 ชิ้น ดาเมจ+93x5 นี้ ไม่ธรรมดาน่ะครับแลกกับลดป้องกันไป 30%

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    20 ครับ พวกชุดแจกฟรี สู้ชุดจากดันไม่ได้ เพราะชุดแจกฟรีนั้น ป้องกันมันเยอะก็จริง แต่จะไม่มีออฟดี ๆ + ให้
    ตัวอย่าง ชุดสไนเปอร์ D กับ ชุดแจกฟรี Ass

Ass+ ป้อง+595
    ชุดสไนเปอร์ D ป้องกัน 450 + ออฟ ดาเมจ 93 เลือด ?? เด้งเลือด ?? วิ่งไว บลา ๆ แล้วแต่ว่าจะได้ออฟอ่ะไร แต่ที่มันติดมาเลยคือออฟ 93
    เอาตามหลักนับ รวม 5 ชิ้น ดาเมจ+93x5 นี้ ไม่ธรรมดาน่ะครับแลกกับลดป้องกันไป 30%
    ok ครับ ตอนนี้ได้ชุดฟรีครบ 5 ชิ้นแล้ว ได้ชิ้นสุดท้ายตอนเวล 19 พอ 20 ก็มีเควสใหม่มาเพิ่ม เป็นเควสระดับ Challenge + Daily
    ยาก ๆ ทั้งนั้น แค่ Map Patrol ก็ไปไม่รอดละ

อยากถามต่อเรื่อง op หน่อยครับ เห็นมันมีหลายแบบเหลือเกิน แต่ละอย่างช่วยอะไรบ้างผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ว่า op ไหนเหมาะต่อการเล่นแบบไหน
    พอจะมีคำอธิบายหรือแปลเรื่อง op บ้างไหมครับ อย่าง

- Weapon -
    Shot damage
    Shoothing Capacity
    Survivability
    Operation

- Ammor -
    Focus
    Accuracy
    Heat Tolerance
    Lethal Delay
    Wound
    Stamina
    Magazine Extenzion
    Penetration
    Potential HP

กล่าวขอบคุณ
    18
    ลอง pvp แล้ว แพ้ไม่ได้ของ ชนะไม่รู้ เพราะแพ้ตลอด T^T

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    เพิ่ม Sub-Missions ด่านพิเศษสำหรับเก็บเงิน ให้แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ขอชื่อกลุ่มเฟสหน่อยครับ

Hu[a]K{a}Bork No B[a]no{r}k
    กล่าวขอบคุณ
    623
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,461
    ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะดึกๆมาลองเล่นกัน

กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เล่นไม่ได้เเล้วครับ เขาห้ามเลนนอกประเทศ

Hu[a]K{a}Bork No B[a]no{r}k
    กล่าวขอบคุณ
    623
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,461
    งานเข้าว่าแล้วเข้าไม่ได้