ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Thailand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    1,851
    ได้รับคำขอบคุณ: 133

Post " เห็นๆเพื่อนตั้งกระทู้โฟสถึงความรักของตัวเอง ก็อยากมาโฟสมั้ง !! :] "

หลังจากที่ผมจบ ม.3 (ไม่ได้จบพะเอินสอบไม่ติด5 5+) ผมก็ได้ไปหาที่สอบต่างๆนาๆ จนมาติดที่นี้เป็น ร.ร. อาชีวะ

ผมเข้าเรียนด้านๆหนึ่ง (ไม่ขอบอกนะครับ :]) หน้าตาผมไม่จัดว่าหล่อแต่ ทักกันเยอะว่า น่ารัก ไม่รู้เหมือนจริงรึเปล่า

เข้าเรื่องเลยละกันครับ ผมที่อยู่ ปวช.1 ในช่วงเปิดเทอม์ของปี 2552-2553 ผมได้รู้จักกับ ผู้หญิงคนหนึ่ง

เธอคนนนี้เรียนอยู่ ร.ร.เดียวกับผมอยู่ปีเดียวกัน ผมเจอเธอโดยบังเอิญในขณะ ตอนที่ผมกำลังเล่นบาส

ประมาณช่วงเย็น เธอก็มานั่งทำการบ้านกับเพื่อนๆ และมีรุ่นพี่ๆอีกหลายๆคนนั่งอยู่ด้วย (เรียกง่ายๆพวกม่อละกัน)

เธอคนนนี้จัดว่า สวยนิดหน่อย แต่โครตถึงโครตของความน่ารัก (แบบว่าจัดเป็นเกือบเป็น ดาว ร.ร.ได้เลยครับ ซึ่งผู้ชายเล็งไว้เยอะมาก)

โดยที่เธอนั่งอยู่ข้างหน้าแป้นบาสเลยทำเอาผมใจสั่นเหมือนกัน ก็เลยแอบๆถามๆพี่ที่เล่นบาสไปว่า เธอคนนั้นชื่ออะไร

เธอชื่อ "ยุ้ย" ครับส่วนผมนั้น ชื่อ "พีค" ยุ้ยเป็นลูกครึ่งจีนผิวขาวน่ารักอยู่ขอนแก่นมาเรียนที่กรุงเทพ มาเช่าบ้านพักอยู่กับแม่ส่วนพ่อนั้นเสียไปนานแล้ว

ส่วนตัวผมเป็นจีนแท้ผิวขาว อากงอาม่า มาตั้งถินฐานที่กรุงเทพ บ้านผมอยู่ไกลจาก ร.ร. 20กิโล น่ะ ก็นั่งรถ 2 ต่อ

เวลาผมนั่งรถ2แถวเข้าไปใน ร.ร. ผมก็เจอ ยุ้ย ทุกครั้ง ไม่ว่าจะเป็น ตอนเช้าตอนเย็น ผมซึ่งที่แอบชอบยุ้ยก็เรียกง่ายๆครับ เหมือนโรคจิต-*-

เลิกเรียนกี่โมง รู้หมดอาศัยการเลิกเร็วของสาขาผมเนี้ยละเล่นบาสรอ พอยุ้ยมาปุ้บ ก็กลับบ้านทันที่ ผมกะเวลาไหว้สัก 5 นาทีค่อยเดินตามออกไป

(แต่ตัวยุ้ยไม่รู้หรอก :})

เพราะผมเป็นคนเดินเร็วอยู่แล้ว เป็นอย่างงี้ได้ 2เดือน จนมาวันหนึ่ง เป็นวันฝนตก

ผมกำลังรีบกลับบ้านเพราะ กลัวรถติดแต่ในขณะที่กำลังเดินกลับ คุณเชื่อไหมครับ ยุ้ยกับเพื่อนอีก 20 กว่าคนเดิน

ออกมาตะโกนว่า " พีค !! ยุ้ยชอบขอเบอร์หน่อย " (ใครเจองี้มีอายมั้งละครับ *-*) ส่วนตัวผมเหรอ อึ่งถึงแบบว่าเดินหนี 5 5+

จนท้ายสุด เพื่อนยุ้ยก็มาขอเบอร์ผม แล้วเราก็โทรคุยกัน จีบกันไปเรื่อยมา เป็นแบบนี้ได้ 1 เดือนน

ทุกวันผมจะรอ กลับบ้านพร้อมยุ้ย (แน่นอนว่าทุกคนอิจฉาจผมเป็นธรรมดา :} ) วันนั้นผมโทรไปหาแล้วถามว่า ทำไมเลิกช้าจัง

ยุ้ยบอกกับผมว่า ไม่มีอะไรหรอก... พีคยุ้ยว่ารอเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิมน่ะ (เจอประโยคนี้ผมถึงกับงงเลย) ...อ่าวทำไมล่ะ

พีคยุ้ยขอโทษนะ ยุ้ยมีคนใหม่แล้ว... คุณเชื่อไหมครับผมไม่เป็นอันหลับอันนอนเลย 1เดือนที่มาผ่าน ผมอยู่กับเธอตลอด ไม่ว่าจะไปไหน

คุยกันทุกวัน แต่ไปมีคนอื่นซึ่งผมงงมาก เพราะผมอยู่กับยุ้ยตลอดเวลา จนเหตุการ์ณพ้น ไปแล้ว 1 เทอม์

มาเข้า เทอม์2 ผมที่ซึ่งอกหักแน่นอนว่าต้อง เพ้อเป็นธรรมดา (ทำไงได้ครับคนมันรักเดียวใจเดียว )

แน่นอนว่าไหนเวลา เดียวกัน ยุ้ยก็เลิกกับแฟน (แต่ผมไม่รู้เลย) ผมโฟสคลิปVDEO ของ Clash ทั้งอัลบั้ม ตั้งแต่ กอด ถึง เพลงสุดท้าย

ลงFACEBOOK จนยุ้ยทักเข้ามา พีคเป็นยังไงบ่าง... อือสบายดี เหรอ... ทำอะไรอยู่ล่ะ (ตอนนั้นเพื่อนมาบ้านกินเหล้ากัน...อันเนื่องจากตัวผมอกหัก)

กินข้าวเย็น(ผมบอกปัดๆไม่อยากคุย) พีคยุ้ยขอโทษน่ะ... ไม่เป็นไรพีคชินแล้วล่ะ เหรอ...พีคยุ้ยเลิกกับพี่__แล้วน่ะ... หลังจากนั้น

ยุ้ยก็มาระบายใส่ผมได้ประมาณ 10 นาที ผมก็ทนไม่ไหวเลยบอกไปว่า ยุ้ยพอเถอะ แล้วยุ้ยไม่คิดว่าพีคไม่เสียใจบ่างเหรอไง ?

ยุ้ยขอโทษ... ไม่เป็นไรเอาเป็นว่า เรามาเริ่มต้นกันใหม่น่ะ (ในตอนนั้นผมก็รู้สึกดีใจเล็กแต่ก็ไม่อยากเสี่ยง แต่ทำยังไงได้ครับ คนนั้นรักไปแล้วนิ)

หลังจากผ่านพ้น คืนนั้นมาแล้ว ผมก็ห่างๆไหว้ อย่างมากก็แค่นานๆครั้งจะกลับด้วยกัน แต่ไม่ค่อยได้คุยเหมือนเดิม

หลังจากสอบ เทอม์ 2 เสร็จ ผมมีเวลาว่างมากขึ้น ก็เลยจะลองจีบอีกครั้งแต่ครั้งนี้ผมอาศัย แบบว่าค่อยๆไม่ต้องรีบๆ

จนกระทั้ง ผมได้ทุนไปเรียนจีน 1 เดือนแน่นอนว่าต้องมีอำลาเป็นธรรมดา แต่ยุ้ยก็ไม่ได้สนใจผมเลย...

ผมอยู่ที่จีน 1 เดือนโดยไม่ได้ติดต่อกลับไปหายุ้ย แน่นอนว่าช่วงไปที่จีนนั้นเป็นช่วงปิดเทอม์

พอเปิดเทอม์ ผมตอนนี้ได้อยู่ ปี2 และยุ้ยก็อยู่ปี2เช่นกัน ในช่วงเวลาที่ผ่านยุ้ยก็ไม่เคยมีแฟน

แต่ผมไม่ค่อยมีความสำคัญมากนัก และเริ่มถูกห่างมากทุกที่ จนกระทั้งผมก็ไปคบกันรุ่นน้องฆ่าเวลาแทน แน่นอนว่ายุ้ยก็รู้เรื่องนี้เช่นกัน

และยุ้ยก็ได้คบกันรุ่นพี่ ปวส.2

*ขออธิบายนิดนึงครับ ผมที่จีบยุ้ยมาตลอด แน่นอนว่าต้องมีคู่แข่งแต่ไอ้คู่แข่งของผมเนี้ยสิครับ ดูยังไงมันก็เป็นกระเทยชัดๆ อ่างตัวเองผู้ชายเรียบร้อย

แน่นอนว่าเป็นใครไปไม่ได้นอกจากไอ้ กระเทยนี้ ซึ่งผมมั้นใจได้เลยว่า ยุ้ยไม่ได้รักไอ้นี้เลยเหมือน คบกันแค่บังตาเพื่อรอผมยังไงยั้งงั้น (หรอกไปงั้นละ)

พอผมเลิกกับรุ่นน้อง ยุ้ยก็เลิกกับไอ้กระเทยนี้ ผมก็ชักไม่แน่นอนแล้วว่า ทำไมต้องทำอะไรแบบนี้ ทำเหมือนกับว่ายังมี ฉันคนนี้อยู่ยังรออยู่

ทั้งๆที่ไม่เคยสนผมเลยตั้งแต่ ผมบอกว่า " เรามาเริ่มต้นกันใหม่น่ะ " ใช้ครับตอนนี้ ผมไม่รู้ว่าจะทำยังไง ก็ได้แต่รอเรื่อยเดาใจไม่ถูก

เพราะยุ้ยก็ไป กด Like ตอบใน สถานะของผมบ่าง อะไรบ่างตั้งแต่ผมเลิกกับรุ่นน้องคนนนี้

ผมอยากให้เพื่อนๆใน Jokergameth ช่วยบอกที่ครับว่าคือยังไงกันแน่

อยากจะขอคำแนะนำและ ความคิดเห็น ว่าจะจีบต่อหรือไม่จีบ

ปล.ใครรู้วิธีลงรูปมั้งครับ ผมจะเอารูป ยุ้ย กับ ผม ลงให้ดู :]

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    สถาณการ์ณนี้บอกยากนะ
    หากเขาทำแบบนั้น%สูงมากที่เขาขอคุณทำทุกอย่างเพื่อเรียกร้องความสนใจให้คุณหึงหวงอยากกลับมารักกันอีก
    หรืออีกอย่างบางทีเขาอาจแค่ทำไปในถานะคนรู้จักก้เท่านั้น
    .............ผมว่าก้ควรจีบดูไปนะแต่ก้เผื่อใจไว้เจ็บด้วยละ..........ครับผม โชคดีนะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ก็กดคลิกที่รูปภาพ อ่ะครับ แล้วเอาลิ้งมาใส่

อัพรูปก็ตามเว็ปอัพรูปต่างๆ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,851
    โฟสลงบอร์ดอะครับ เหมือน โหมดที่เขาโฟสรูปกันอะ

กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    อยากดูๆๆๆๆๆ เอาลงๆ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    http://image.ohozaa.com/main/

อัพลงนี้เลยครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เรื่องมันซึ้งเป็นเหมือนผมเลยอะแต่คืนดีแล้วครับ แต่ตอนนี้โกรธให้ผมอยู่
    นี้รูปผม

นี้รูปแฟนผม

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    ถ้ารักจริงๆนะครับผมขอบอกได้เลยว่าระยะทางมันไม่ทำให้รักสั่นคลอนหรอกครับ แล้วคุณเองก็มีคนอื่นเช่นกันถ้ารักเดียวใจเดียวกันจริงๆทำไมรอกันไม่ได้? เทอม เขียนแบบนี้ครับ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,851
    คุณอ่านให้จบสิครับ ระยะทางไม่ได้ทำให้ความรักของผมห่างหายไปหรอก เพียงแต่ว่าผมเหมือนกับเป็นตัวสำรองเท่านั้นเอง

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peak5306 อ่านกระทู้
    คุณอ่านให้จบสิครับ ระยะทางไม่ได้ทำให้ความรักของผมห่างหายไปหรอก เพียงแต่ว่าผมเหมือนกับเป็นตัวสำรองเท่านั้นเอง
    เปรียบเปรยบครับ = =

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peak5306 อ่านกระทู้
    คือผมอ่านจบแล้วครับ ความหนะมันต้องเข้าใจกัน ไม่ใช่ทำเล่นเราต้องจริงจังกับสิ่งที่เรารักครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Battlefield3 อ่านกระทู้
    ถ้ารักจริงๆนะครับผมขอบอกได้เลยว่าระยะทางมันไม่ทำให้รักสั่นคลอนหรอกครับ แล้วคุณเองก็มีคนอื่นเช่นกันถ้ารักเดียวใจเดียวกันจริงๆทำไมรอกันไม่ได้? เทอม เขียนแบบนี้ครับ
    ถูกที่สุดครับ ช่วงนี้เทอมผมยังรักกับแฟนอยู่เหมือนเดิมเลย

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,851
    อ๊ะครับ วันวานนี้ ผมลองไปทักในFACEBOOK ยุ้ยดูบ่าง เล่นมุกบ่าง ก็เท่านั้น

ก็ดีครับ เพียงแต่ว่าผมไม่หมั่นใจเท่าไหร่ เพราะตอนที่ผมกำลังจะคบกับยุ้ยใหม่ๆครั้งแรก

ยุ้ยก็แอบไปมีคนอื่น....

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    ผมฮาภาษาไทยจขกท. มากครับ เป็นลูกครึ่งพึ่งมาอยู่ไทยหรือเปล่าครับ
    ว่าแต่รูปเมื่อไหร่จะอัพครับ ผมเอาลิ้งค์เว็บอัพรูปให้แล้ว
    คือผมทำไม่เป็นอ๊ะครับ (นิดหน่อยครับ พอดีเรียนแล้วไม่เข้าหัวเลย5 5 + ได้แต่ภาษาอังกฤษกับจีนครับ :])

ปล.บ่างคนอ่านแล้วจะงงก็ขอโทษด้วยครับ
    สอบสามสิบข้อผมทำได้ข้อเดียวไม่รู้ถูกเปล่า จีนอะ ติดศูนย์แน่ๆ

วิธีอัพรูป
    เข้าhttp://image.ohozaa.com/main/ เลือกSelect Image เลือกรูปที่ต้องการ ก๊อปตรงBBCode [Full image] มาวาง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aunatix : 4th October 2011 เมื่อ 17:43

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,851
    คือผมทำไม่เป็นอ๊ะครับ (นิดหน่อยครับ พอดีเรียนแล้วไม่เข้าหัวเลย5 5 + ได้แต่ภาษาอังกฤษกับจีนครับ :])

ปล.บ่างคนอ่านแล้วจะงงก็ขอโทษด้วยครับ

สมาชิกใหม่
    ประเทศไทยที่มีเอกราชตราบจนทุกวันนี้
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ่านแล้วครับ...